[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Pvsc

Xe ba gác
Lại vẫn là Very
Phò
Banh

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Tin này ở đâu vậy cụ?

john.wick

Xe tải
thực ra trái phiếu dân mua không nhiều. tỉ lệ lớn là chính các ngân hàng, quỹ, cá nhân ông chủ...

chả lẽ ông chủ muốn cho Công ty của mình vay ngàn tỉ làm dự án, cũng phải đi xin phép à?
dân ôm nhiều đó cụ
toàn các ông bà già bị nhân viên ngân hàng dụ mua mà
các cụ tích cóp nhiều tiền, mỗi cụ cũng vài tỷ trái phiếu thì cụ tự nhân lên

john.wick

Xe tải
Thế các cụ có nhiều ng bị dính vụ này ko? Khổ trc có thằng cu nv scb nó bảo An Đông với SCB 1 chủ nên a cứ yên tâm ...blabla
nó nói đúng mà cụ :) đúng là cùng 1 chủ
nhưng khi xảy ra chuyện thì nó sẽ thành không liên quan :D

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có biết cái quỹ KFS Finance của Sunshine ko? Không biết bọn này có 'khỏe' không? Bố mẹ em cũng có vài trăm triệu ở đây đến tháng 1 mới tới hạn rút. Liệu có sao ko ta?

DidiLe

Xe container
Các cụ có biết cái quỹ KFS Finance của Sunshine ko? Không biết bọn này có 'khỏe' không? Bố mẹ em cũng có vài trăm triệu ở đây đến tháng 1 mới tới hạn rút. Liệu có sao ko ta?
Không sao đâu ạ. Nếu có mất thì đến hạn sẽ biết.

john.wick

Xe tải
nên rút ra khi tới hạn
thằng Sunshine này cũng rủi ro lắm

xedaprach

Xe điện
dân ôm nhiều đó cụ
Nói về vụ đầu tư thì các cụ ông cụ bà có tuổi là những thành phần máu lửa nhất. Gần chỗ em có cái văn phòng của một cty đầu tư, nghe cái dự án nó vẽ ra mà em phì cười. Vậy mà đi thang máy vẫn gặp các cháu nhân viên cty đó dẫn các cụ ông cụ bà lên văn phòng, toàn mẹ mẹ con con ngọt sớt, mà nhiều cụ kiểu lần đầu đến những chốn này, vào cái thang máy, bước vào tòa nhà còn hơi bỡ ngỡ.

trinhhunghb

Xe lăn
Cứ lời cao thì rủi ro xem cao

DONALD TRAMP

Xe buýt
dân ôm nhiều đó cụ
Chính xác là chết ở chỗ này, họ bán trái phiếu ở Ngân hàng nên các bà, các chị tin tưởng xuống tiền. Gấu nhà em cũng rơi vào trạng thái tương tự. Không hiểu chỗ trái phiếu này đem bán cho Công ty xử lý nợ xấu gì đó thì họ có mua không nhỉ???
Giờ chỉ có khấn bác Trọng, bác Lâm dồi dào sức khỏe để xử lý bọn này, trả lại tiền cho dân đen.

Altis 2011

Xe điện
Chính xác là chết ở chỗ này, họ bán trái phiếu ở Ngân hàng nên các bà, các chị tin tưởng xuống tiền. Gấu nhà em cũng rơi vào trạng thái tương tự. Không hiểu chỗ trái phiếu này đem bán cho Công ty xử lý nợ xấu gì đó thì họ có mua không nhỉ???
Giờ chỉ có khấn bác Trọng, bác Lâm dồi dào sức khỏe để xử lý bọn này, trả lại tiền cho dân đen.
Bác giời, nói phũ mồm chứ mình không lo cho mình, không tìm hiểu kỹ thì phải chịu thôi. Em nhớ từ năm 2019 truyền thông ra rả nói về trái phiếu doanh nghiệp rồi.

Anhdex

Xe tăng
Bác giời, nói phũ mồm chứ mình không lo cho mình, không tìm hiểu kỹ thì phải chịu thôi. Em nhớ từ năm 2019 truyền thông ra rả nói về trái phiếu doanh nghiệp rồi.
Đa số các cụ già về hưu mua mới đau 😢 cứ ra ngân hàng gặp nhân viên nó tư vấn là các cụ xuống tiền vì lãi cao . Giờ cũng chỉ biết khấn thôi chứ ko các cụ mà mất tiền suy sụp con cháu cũng mệt ☹

DONALD TRAMP

Xe buýt
Các trái chủ chúng em cũng đang gồng hết cả tâm lý để chịu mà. Trong khi chờ đợi thì khấn thêm cho an toàn, chắc cũng không vi phạm quy định gì của UBCKNN, hay quy vào tội gây rối trật tự công cộng.

john.wick

Xe tải
Nói về vụ đầu tư thì các cụ ông cụ bà có tuổi là những thành phần máu lửa nhất. Gần chỗ em có cái văn phòng của một cty đầu tư, nghe cái dự án nó vẽ ra mà em phì cười. Vậy mà đi thang máy vẫn gặp các cháu nhân viên cty đó dẫn các cụ ông cụ bà lên văn phòng, toàn mẹ mẹ con con ngọt sớt, mà nhiều cụ kiểu lần đầu đến những chốn này, vào cái thang máy, bước vào tòa nhà còn hơi bỡ ngỡ.
người già có tiền là đối tượng dễ bị lừa nhất
mấy vụ lừa qua điện thoại cũng toàn các cụ
các cụ già thì xử lý thông tin chậm, không theo kịp thời đại
sale nó hót hay lắm, thổi lỗ tai các cụ thì 90% các cụ đổ, chỉ 10% là thoát

john.wick

Xe tải
cái này cũng phũ
nhà nước có trách nhiệm kiểm soát điều tiết, trái phiếu không ổn phải siết sớm từ cuối 2021, đến cuối 2022 mới hành động
phó mặc thị trường thì vai trò nhà nước ở đâu?

BMW R60

Xe tăng
cái này cũng phũ
nhà nước có trách nhiệm kiểm soát điều tiết, trái phiếu không ổn phải siết sớm từ cuối 2021, đến cuối 2022 mới hành động
phó mặc thị trường thì vai trò nhà nước ở đâu?
Năm 2022 vừa có Nghị định 65 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 153/2020 về trái phiếu. Đầu năm cụ thủ giao thanh tra CP rà soát..toàn bộ các DN phát hành TP từ năm 2019, chuẩn bị công tác tổng thanh tra vào năm 2023. Dự là năm tới vấn đề trái phiếu còn nhiều kịch hay. Cũng có nhiều DN có động thái mua lại TP trước hạn để trấn an nhà đầu tư..

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Em nhớ ngày bé, lúc dọn nhà nhặt đc tờ công trái xây dựng tổ quốc, em mừng rỡ đưa bố mẹ bảo tiền này bố mẹ mang đi trả nợ (nhà em vừa xây nhà nợ nhiều). Thấy bố em cầm, ko nói gì rồi gấp gọn châm lửa ... hút thuốc lào, em giãy đành đạch, thị bố em bảo cái này giờ làm gì có giá trị đâu con :)).
Sau đận đấy thì bà cạch, công với chả trái.
Mà cơ bản em ít tiền, tay chân lại táy máy, có vài đồng đã tìm cách lướt rồi