[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

QUANG1970

Xe lăn
Cũng hiếm đấy Cụ nhỉ, Liều đến thế là cùng. Có thể nó quá phức tạp, thế lực bảo kê quá mạnh.

Chuyện ấy thì em không dám phát biểu kẻo ........................ :((

Cơ mà nếu "xử lý ra ngô ra khoai" thì ai giải quyết được, tên tuổi sẽ đi vào lịch sử, và nhân dân phải ghi ơn ngàn đời! ^:)^ =D>

QUANG1970

Xe lăn
Nguyên tắc vàng là đốt từng tờ 1. Bình tĩnh mà làm. Bắt buộc phải có ngọn lửa ^^

Oh! Thế này thì không chỉ là "cao thủ" mà con là người "tử tế", vì sẵn sàng xẻ chia không dấu diếm kinh nghiệm! =D>

Mong được nghe thêm các kinh nghiệm quý khác nữa. :P

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện ấy thì em không dám phát biểu kẻo ........................ :((

Cơ mà nếu "xử lý ra ngô ra khoai" thì ai giải quyết được, tên tuổi sẽ đi vào lịch sử, và nhân dân phải ghi ơn ngàn đời! ^:)^ =D>
Từ những năm 1991 vốn thành lập đã là hơn 30 triệu usd rồi. Cứ thế mà đếm ngược các nhiệm kỳ đồng hành.

Nhiều khi em có cảm giác là anh em trong team dồn lực cho 1 chú với 1 kế hoạch vô cùng lâu dài. 1991 thì đúng nghĩa là mới thoát cấm vận. Thực sự là dã man với VTP.

Ai mà giải quyết được thì đúng là như bác nói: ngàn đờn ghi ơn.

Chỉnh sửa cuối:

trungduong2211

Xe điện
e có ra ngân hàng rồi mà giờ họ cho xếp hàng đến tuần sau mới đến lượt,tiền trong tài khoản thì đã trừ rồi nhưng bên ngân hàng kia vẫn chưa nhận được
Cụ không rút tiền thì nói là người ta ưu tiên cho vào trước. Như em gửi thì chả kể ngân hàng mà người xếp hàng chờ tới lượt cũng vui vẻ cười hi hi cho em vào trước, bảo cho ông ý vào gửi tiền để mình có tiền rút kkk. Thẻ tín dụng em đã tất toán đêm hôm trước, sáng hôm sau ra chưa cập nhật nên cũng không trích từ tk thanh toán sang sổ tiết kiệm được, nhân viên ngân hàng phải gọi lên Hội sở báo xử lý, bảo em về. Về một lúc thấy tin nhắn báo đã tất toán em lại phi ra ung dung đi vào làm tiếp.

hd-vt

Xe container
Mấy cụ cứ banking với rút tiền lập thớt riêng bên box tài chính ngân hàng mà chém gió, thảo luận.
Thớt này cháu nghĩ để các cụ chuyên khói - lửa đàm luận chứ nhỉ! :)):)):))
Dân đen xê ra, cho cc thầu dầu tính toán. :D
Nhưng công nhận, nói đến tiền nhiều quá dễ tàu hỏa nhập ma, đời có mấy...tý dì đâu mà ham. :P

QUANG1970

Xe lăn
Từ những năm 1991 vốn thành lập đã là hơn 30 triệu usd rồi. Cứ thế mà đếm ngược các nhiệm kỳ đồng hành.

Nhiều khi em có cảm giác là anh em trong team dồn lực cho 1 chú với 1 kế hoạch vô cùng lâu dài. 1991 thì đúng nghĩa là mới thoát cấm vận. Thực sự là dã man với VTP.

Ai mà giải quyết được thì đúng là như bác nói: ngàn đờn ghi ơn.

Phàm khi đã là chuyện lớn, thì phải do người lớn, và có tầm nhìn lớn, và lâu dài xử lý thì mới có thể rốt ráo. =D>

Theo em nghĩ, cái mụ chệt già có lão "chồng nhị giá" mang quốc tịch Cảng Thơm, chưa hẳn là cái địa chỉ sau cùng. Cái địa chỉ sau cùng cho chuyến xe bão táp này là cửa nhà của "Tứ đại hung thần" bác ạ! :D

fanmu1234

Xe container
Cụ không rút tiền thì nói là người ta ưu tiên cho vào trước. Như em gửi thì chả kể ngân hàng mà người xếp hàng chờ tới lượt cũng vui vẻ cười hi hi cho em vào trước, bảo cho ông ý vào gửi tiền để mình có tiền rút kkk. Thẻ tín dụng em đã tất toán đêm hôm trước, sáng hôm sau ra chưa cập nhật nên cũng không trích từ tk thanh toán sang sổ tiết kiệm được, nhân viên ngân hàng phải gọi lên Hội sở báo xử lý, bảo em về. Về một lúc thấy tin nhắn báo đã tất toán em lại phi ra ung dung đi vào làm tiếp.
Cụ nói chuẩn.

Ai vác bao tiền đến, quát mọi người tránh ra để tao vào gửi tiền, chắc chắn sẽ được ưu tiên xử lý trước

cuabacang

Xe tải
🤣🤣🤣 nhà cháu ít hơn 1 xíu!
Mấy cụ lo sốt vó thì hình như ko có tiền ở scb 😂😂😂
Sao ko lo được, dự tính tài chính. Độ rủi ro các thứ. Nhà em cũng 3 t đây , chuyển đi nửa. Sau 3 ngày rưỡi thì tiền nhà em đã đến được tk mới rồi nhé các cụ. Em đoán scb cân đối tài chính chứ chả phải nghẽn mạng gì đâu.

Hưng Hưng 2102

Xe đạp
Các động thái làm nhân chứng biến mất hoặc đốt tài liệu làm em cứ cảm giác con thú dữ sắp chết đang giãy dụa kịch liệt mà thôi. Các hành động phản kháng này chỉ là những hành động thấp cấp. Phải sử dụng đến những hành vi cấp thấp này chứng tỏ phe này hết bài vở ở cấp cao rồi, đang bị nhổ móng, lông, chuẩn bị cắt tiết.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Các động thái làm nhân chứng biến mất hoặc đốt tài liệu làm em cứ cảm giác con thú dữ sắp chết đang giãy dụa kịch liệt mà thôi. Các hành động phản kháng này chỉ là những hành động thấp cấp. Phải sử dụng đến những hành vi cấp thấp này chứng tỏ phe này hết bài vở ở cấp cao rồi, đang bị nhổ móng, lông, chuẩn bị cắt tiết.
Vụ này e thấy mafia phết, mà các chánh tổng bên Hình Bộ sao lại sơ xuất thế cho được nhỉ, lộ lọt thông tin ra ngoài trước khi hành sự, người thì chết trước khi bắt bà trùm, người thì chết sau bắt trong trại tạm giam, rồi còn bỏ qua việc khám xét tịch thu tài liệu ở văn phòng VTP Time Square (một nơi tối quan trọng) khiến nó ... phi tang tài liệu.

.Bo My

Xe container
Vụ này e thấy mafia phết, mà các chánh tổng bên Hình Bộ sao lại sơ xuất thế cho được nhỉ, lộ lọt thông tin ra ngoài trước khi hành sự, người thì chết trước khi bắt bà trùm, người thì chết sau bắt trong trại tạm giam, rồi còn bỏ qua việc khám xét tịch thu tài liệu ở văn phòng VTP Time Square (một nơi tối quan trọng) khiến nó ... phi tang tài liệu.
ai bảo cụ là không thu tài liêu? Trụ sở chính VTP là ở chỗ khác, đường Trần Hưng Đạo . Tài liệu và tài sản nói chung sẽ được thu giữ ngay. Chỉ có vụ bà Hồng là sơ suất, nhưng chắc mấy ngày khai cũng khá rồi.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
ai bảo cụ là không thu tài liêu? Trụ sở chính VTP là ở chỗ khác, đường Trần Hưng Đạo . Tài liệu và tài sản nói chung sẽ được thu giữ ngay. Chỉ có vụ bà Hồng là sơ suất, nhưng chắc khai cũng khá rồi.
Thu nhưng chưa chắc đủ cụ ạ, văn phòng VTP toà Time Square số 8 Nguyễn Huệ chưa đc khám xét kịp thời, dẫn đến ... cháy,
cháy ở thời điểm này thì nghi vấn tiêu huỷ tài liệu chứng cứ quan trọng là rất cao, sẽ gây khó khăn phần nào cho công tác điều tra.

Em thì có thắc mắc mấy năm nay rồi: vtp lấy đâu ra + mục đích gì ( bảo yêu nhân dân, hy sinh vì người dân vn là em k tin) mà mua vắc xin tặng vụ convid19 trị giá 2000 tỷ vnd.

fanmu1234

Xe container
Em thì có thắc mắc mấy năm nay rồi: vtp lấy đâu ra + mục đích gì ( bảo yêu nhân dân, hy sinh vì người dân vn là em k tin) mà mua vắc xin tặng vụ convid19 trị giá 2000 tỷ vnd.
Cúng tiền mong không bị xử lý HS, cho thời gian khắc phục.

Chỉnh sửa cuối: