[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Jumping up

Xe tải
Sao ko lo được, dự tính tài chính. Độ rủi ro các thứ. Nhà em cũng 3 t đây , chuyển đi nửa. Sau 3 ngày rưỡi thì tiền nhà em đã đến được tk mới rồi nhé các cụ. Em đoán scb cân đối tài chính chứ chả phải nghẽn mạng gì đâu.
Cụ và nhiều người rút trước hạn mất lãi. SCB dùng lãi đó tăng ls cho người gửi mới, tiền lại về ... đâu lại vào đấy.
Em ko TP không buôn chứng nên chả biết VTP với An Đông là ông nào, giờ vào đây mới biết.

starview

Xe tăng
Em có sổ TK vừa tất toán sáng nay (hệ thống tự động chuyển tiền vào tài khoản). Tẹo em ra NH xem sao rồi về chia sẻ cùng các cụ.
Em ra và được ưu tiên vào vì ko rút tiền mặt nhưng vào rồi thì em lại phải chờ một danh sách dài khách hàng vào trước em đang đợi rút tiền. Chờ lâu và nản nên em lại ra lấy số thứ tự để hôm sau ra rút tiền mặt thì được phát số chiều 25/10.
Muốn nhanh gọn cho mình và cho cả ngân hàng cũng không dễ các cụ ạ.
Đúng như cụ nào trên đã góp ý: sao không dành 1 quầy riêng cho những ai tất toán và gửi lại luôn.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Qua cháy toà nhà VTP, có thuyết âm mưu gì ko các cụ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gửi luôn thì có quầy riêng mà, nhanh lắm

Còn cửa riêng cho "tất toán rồi gửi lại" á ? Có ai cấm được là lúc vào cửa thì tôi quyết định gửi lại, vào đây rồi thì tôi mới thay đổi quyết định là chỉ tất toán thôi, chưa gửi lại ngay.

...
Muốn nhanh gọn cho mình và cho cả ngân hàng cũng không dễ các cụ ạ.
Đúng như cụ nào trên đã góp ý: sao không dành 1 quầy riêng cho những ai tất toán và gửi lại luôn.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này vô cùng phức tạp, liên quan đến nhiều yếu tố. Không phải án kinh tế thông thường.

Vụ này e thấy mafia phết, mà các chánh tổng bên Hình Bộ sao lại sơ xuất thế cho được nhỉ, lộ lọt thông tin ra ngoài trước khi hành sự, người thì chết trước khi bắt bà trùm, người thì chết sau bắt trong trại tạm giam, rồi còn bỏ qua việc khám xét tịch thu tài liệu ở văn phòng VTP Time Square (một nơi tối quan trọng) khiến nó ... phi tang tài liệu.
ai bảo cụ là không thu tài liêu? Trụ sở chính VTP là ở chỗ khác, đường Trần Hưng Đạo . Tài liệu và tài sản nói chung sẽ được thu giữ ngay. Chỉ có vụ bà Hồng là sơ suất, nhưng chắc mấy ngày khai cũng khá rồi.

Bang lang

Xe điện
Các cụ
Từ hôm SCB bị đến nay, em có gọi tổng đài gần chục lần vì không đăng nhập s-connect được, nhưng chưa kết nối được.
Sáng nay, em đã được kết nối với bé nhân viên nói giọng SG rất dễ thương (nhưng vẫn nhận thấy sự lo lắng trọng giọng nói).
Bé hỏi thông tin về CCCD, tên đăng nhập trên mobile banking và hỏi địa chỉ hộ khẩu để kích hoạt lại mobile banking cho em (lâu em không vào nên mấy hôm nay vào lại, nó báo là đăng nhập trên thiết bị khác).
Sau 15 phút thì em đăng nhập vào mobile banking được, kiểm tra tiền trong tài khoản và 10 sổ tk vẫn còn :)
Em lại đóng app.
Công nhận khách hàng SCB khủng. Hnay em ra ngồi cạnh toàn 4-5 sổ, các cụ giàu thật! Thấy bảo hôm qua huy động được 13k tỷ, cao gấp đôi hôm 12/10. Em chả biết đúng ko, đấy là NHNN nói thế.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Tòa nhà người ta tập huấn PCCC! Các cụ cứ thuyết âm mưu linh tinh. Nào là giết người diệt khẩu, đốt hủy chứng cứ :)) :)) :))
Tập huấn là bên NVL cụ ơi. Bên này là cháy mà.

2congai

Xe buýt
Các cụ

Công nhận khách hàng SCB khủng. Hnay em ra ngồi cạnh toàn 4-5 sổ, các cụ giàu thật! Thấy bảo hôm qua huy động được 13k tỷ, cao gấp đôi hôm 12/10. Em chả biết đúng ko, đấy là NHNN nói thế.
Trc em ngồi SCB, có 1 bác già, đi dép tổ ong, mặc lôi thôi cực, đến rút lãi, sổ của bác tổng 14 tỏi

BMW R60

Xe tăng
Trc em ngồi SCB, có 1 bác già, đi dép tổ ong, mặc lôi thôi cực, đến rút lãi, sổ của bác tổng 14 tỏi
Ôi! thế bác ấy đúng là thủ trưởng cũ của em rồi. Từ ngày về hưu không gặp lại. Ai ngờ ra nông nỗi này :)) :)) :))

starview

Xe tăng
Gửi luôn thì có quầy riêng mà, nhanh lắm

Còn cửa riêng cho "tất toán rồi gửi lại" á ? Có ai cấm được là lúc vào cửa thì tôi quyết định gửi lại, vào đây rồi thì tôi mới thay đổi quyết định là chỉ tất toán thôi, chưa gửi lại ngay.
PGD chỗ em (Trung Hoà) không có cụ ợ, vẫn phải xếp cùng khách rút tiền mặt nên lâu lắm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Tòa nhà người ta tập huấn PCCC! Các cụ cứ thuyết âm mưu linh tinh. Nào là giết người diệt khẩu, đốt hủy chứng cứ :)) :)) :))
Vụ này vô cùng phức tạp, liên quan đến nhiều yếu tố. Không phải án kinh tế thông thường.
Thuyết âm mưu thì nhiều nhưng người biết thì không dám nói, người k biết thì không dám chém chỉ mong các bác trông Lò làm việc công minh cho dân chúng đỡ hoang mang.

Ơn giời! "quế hóa" quá: :))

Trích tin chinh luận nhé:
"Nguyên nhân ban đầu được xác đinh là do chập điện và trước khi cảnh sát đến, nhân viên trong tòa nhà đã dập tắt đám cháy một cách nhanh chóng" =))

Nói có sách mách có chứng:

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Sao ko lo được, dự tính tài chính. Độ rủi ro các thứ. Nhà em cũng 3 t đây , chuyển đi nửa. Sau 3 ngày rưỡi thì tiền nhà em đã đến được tk mới rồi nhé các cụ. Em đoán scb cân đối tài chính chứ chả phải nghẽn mạng gì đâu.
Đến giờ này nhà em vẫn chưa thấy tiền nổi cụ à! Chuyển từ chiều thứ 3. Chán và bực vô cùng!

hd-vt

Xì hơi lốp
Cụ nghe tin thì chịu khó google cái đỡ phải hỏi với nghi hoặc ko đáng. Cháy tủ đông của cty Lavie Food dập ngay rồi, năm trong tòa nhà VTP.
Cụ còm thế mà cũng đòi mắng được người nhỉ, gg là chúa từ bi ạ, chất thật. Ơ hay là người...dập nhỉ. :D

Iskander M

Đi bộ
Lúc 10h30 sáng nay em rút 1 sổ CCTG đến hạn. Báo rút cho NH lúc 8h. Ra là rút liền, không cần chờ. Rất ok.
Nhưng CCTG chưa đến hạn mới khốn nạn. Họ nói vừa có lệnh mới, ngoài việc mất lãi suất, thì số lẻ cũng mất luôn. Ví dụ ai có sổ 102.000.000, thì mất luôn số lẻ 2.000.000.

ngoclya

Xe buýt
Nãy em chuyển 24/7 lại đước...nghĩa là canh, lúc đc lúc không.
Vợ em cũng canh chuyển app cũ. Chuyển được tối đa 300tr/ngày, hình như mỗi ngày nó chỉ cho chuyển thế thôi. Cụ nào chuyển được nhiều hơn thì thông tin thêm. Còn tiền mặt tại quầy hôm qua ra cho rút tối đa 500tr/ngày, hôm nay ra thì chỉ được 300tr/ngày. CN Thái hà