[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

toyennha

Xe lăn
chưa quay vòng được mảnh đất nào. toàn là vẽ dự án ma, thế chấp ảo, rút ruột SCB.
dư nợ vay thời điểm bị bắt đã lên tới 93% tổng số tiền scb huy động được từ người dân. trừ đi phí vận hành và tỉ lệ dự trữ bắt buộc thì 100% là bị mụ này rút ruột!

sự thất bại toàn diện của hệ thống giám sát , đảm bảo an ninh tiền tệ, đảm bảo an toàn cho tiền tiết kiệm của đại đa số người dân tại tổ chức được cấp phép vay tiền tiết kiệm của người dân
Em hiểu đơn giản chi phí sản xuất (chưa bao gồm nguyên phụ liệu)phải hơn 10%giá thành phẩm. 1 mình bà Lan ăn 93% tổng tiền huy động. Vậy còn 7% trả lương nhân viên và các loại chi phí # không hiểu scb lấy tiền đâu ra nộp cho bà Lan

.Bo My

Xe container
Em hiểu đơn giản chi phí sản xuất (chưa bao gồm nguyên phụ liệu)phải hơn 10%giá thành phẩm. 1 mình bà Lan ăn 93% tổng tiền huy động. Vậy còn 7% trả lương nhân viên và các loại chi phí # không hiểu scb lấy tiền đâu ra nộp cho bà Lan
vay 93% chứ không phải ăn 93%. Vay thì có trả lãi

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nay ngồi ăn ở quán cafe , thấy mấy Cụ chắc tổ hưu sinh hoạt , chém bảo nó lấy trăm nghìn tỷ về làm gì, tiêu được đi đâu, khả năng nó mang về nó đốt hoặc nghiền để làm hại kinh tế Việt Nam.... bọn đây nó thâm nho lắm.
:D

cuabacang

Xe tải
Tình hình tại SCB có như năm ngoái khi mà dân tình đổ xô đi rút tiền không các cụ. Em còn 1 khoản ở đấy.

Dan du an

Xe ba gác
Đây giống như quyên góp tiền cả họ cho một ng đập con lô :((:((:((
Thật ra thì tiền nếu nó không chuyển ra ngoài thì vẫn loanh quoanh trong dân thôi. Kiểu như một ông kiếm được thì con cái cháu chắt nó lại vung lên chia đều ra. Nó trả tiền cho đội đi theo chắc cũng chả ít.... Đội đó lại kiếm dễ tiêu dễ.... Trừ trường hợp chúng nó làm trò rồi mang ra nước ngoài đầu tư thất thoát thì tiền vẫn trong nước cả

VuNgoanMuc

Xe điện
Báo chí trước đây còn viết nâng bi thế này thì ai mà không tin, em cũng từng tin như thế

Dan du an

Xe ba gác
"Đây là vụ nhận hối lộ bằng tiền mặt nhiều nhất từ trước đến nay, số lượng tiền bị chiếm dụng có khả năng thất thoát cũng nhiều nhất. Vụ này có thể chỉ là bề nổi của tảng băng bị vỡ, còn những tảng băng khác chưa bị vỡ”
Ôi, ko lẽ còn những vụ khác nữa sao?
Nếu hệ thống kiểm soát ngân hàng nó hoạt động như trong vụ này và thanh tra cũng tự nhiên lại yếu kém thế thì các ngân hàng khác họ có thông minh để kiếm lời không các cụ nhỉ.

dennytran

Xe hơi
Hihi em vừa đọc trang đầu và cuối của thớt này. Từ hero đến zero. Đúng là chỉ cần có thông tin, sẽ nhồi sọ được tốt. Thật giả tốt xấu lẫn lộn chả biết đâu mà lần.

wildcat74

Xe điện
Thực sự thì cubgx
Em cũng thấy hơi vô lí đoạn này. Cả Nhàn, cả Lan và chính Hưng nữa đều hiểu Hưng mới là người gật lắc việc sửa hay ko sửa. Chứ Nhàn ko tự quyết được việc này. Vậy mà thùng xốp của Nhàn lại cỡ XL, còn của Hưng cỡ S, thậm chí ko cần đến thùng xốp luôn.
Hồi chị Nhàn mới bị bế ngoài quán nước nó nói giá trị ko giống thế!

anphudong

Xe tăng
Nếu hệ thống kiểm soát ngân hàng nó hoạt động như trong vụ này và thanh tra cũng tự nhiên lại yếu kém thế thì các ngân hàng khác họ có thông minh để kiếm lời không các cụ nhỉ.
Em nghĩ là có, vấn đề là bao giờ phần chìm của tảng băng nổi lên thôi.

victory_1980

Xe điện
Sau vụ này, mới thấy cái dự án thành phố thông minh, tòa 108t của Bia Rượu Gái cũng đáng nghi lắm.
Có phải vẽ ra để thế chấp ngân hàng, xong ko làm gì cả ko???

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng thấy hơi vô lí đoạn này. Cả Nhàn, cả Lan và chính Hưng nữa đều hiểu Hưng mới là người gật lắc việc sửa hay ko sửa. Chứ Nhàn ko tự quyết được việc này. Vậy mà thùng xốp của Nhàn lại cỡ XL, còn của Hưng cỡ S, thậm chí ko cần đến thùng xốp luôn.
Và tại sao mỗi bà Nhàn bị truy tố tội Nhận hối lộ cụ nhỉ, trong khi rất nhiều người nhận từ 100tr đến 40k$ ???
Em thấy ông Hưng không có món to nào là quá vô lý!

buicongchuc

Xe ba gác
Giai đoạn sau có 2 nhóm cũng nặng ký ạ:
- Lừa đảo chiếm đoạt tài sản: nhóm người giúp sức trong việc phát hành trái phiếu (kể cả lau nhau như Dũng lái xe chở tiền, Uyên trợ lý điều xe cũng bị xếp vào nhóm này).
- Rửa tiền: nhóm người tham gia vào việc "chế biến" 108.000 tỷ tiền mặt.
- Có thể còn nhóm người ở tội danh khác mà cháu chưa google ra (có thể nhóm này rất ghê gớm, Ofer phải dùng code để viết tên).
Em quan tâm gạch thứ 3.

nhuataiche

Xe container
Giai đoạn sau có 2 nhóm cũng nặng ký ạ:
- Lừa đảo chiếm đoạt tài sản: nhóm người giúp sức trong việc phát hành trái phiếu (kể cả lau nhau như Dũng lái xe chở tiền, Uyên trợ lý điều xe cũng bị xếp vào nhóm này).
- Rửa tiền: nhóm người tham gia vào việc "chế biến" 108.000 tỷ tiền mặt.
- Có thể còn nhóm người ở tội danh khác mà cháu chưa google ra (có thể nhóm này rất ghê gớm, Ofer phải dùng code để viết tên).
Gạch thứ ba: tham nhũng chính sách !

nghiasup

Xe hơi
12 giờ đêm rồi mà quản trị diễn đàn vẫn làm việc say sưa thật, em vừa post một cái về việc các cụ thay vì chém gió mấy cái tiểu tiết theo định hướng của lều báo, kiểu con Nhàn ăn bao nhiêu tiền, mà tập trung vào việc ai là Trùm cuối.

Vừa post xong bị quản trị xoá bài luôn mà không để lại lời nhắn. Em phục !

buicongchuc

Xe ba gác
12 giờ đêm rồi mà quản trị diễn đàn vẫn làm việc say sưa thật, em vừa post một cái về việc các cụ thay vì chém gió mấy cái tiểu tiết theo định hướng của lều báo, kiểu con Nhàn ăn bao nhiêu tiền, mà tập trung vào việc ai là Trùm cuối.

Vừa post xong bị quản trị xoá bài luôn mà không để lại lời nhắn. Em phục !
Đọc lều báo, từ cái sự vô lý thấy ngay mụ Nhàn cũng chỉ là le ve thôi. Không biết có lôi Biển Xanh ra không?

chemvovan

Xe buýt
Cụ ơi, dân tăng mà mọi thứ tăng, lạm phát tăng dẫn đến bất ổn chính chị. Đó mới là cái các cụ lo, nó mới là cái ảnh hưởng an nguy của Đ của hệ thống tinh hoa của các cụ ấy chứ. Còn dân ntn thì thật ra ko phải vđ của họ.
Nói chung các cụ ở đây đọc trên báo thì nghĩ lũng đoạn ngân hàng nó dễ lắm, có thể qua mặt hệ thống giám sát của nhà nước đơn giản bằng mấy thùng xốp thì nhầm rồi. Đơn giản thế thì người dân nào dám gửi tiền tích góp cả đời của mình trong ngân hàng tư nhân được nữa, khi mà ai biết được thằng chủ ngân hàng có ném tiền mình vào các dự án ma không.
Mình thấy dễ thật mà. Hệ thống giám sát của nhà nước không bị qua mặt, họ biết nhưng họ không xử lý đấy chứ.

T91

Xe container
Em thì nghĩ kịch hay còn ở phân đoạn 2.