[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

sthd

Xe lăn
Em đưa ra 1 vú dụ thế này.

CA có trách nhiệm bảo vệ an ninh trật tự, có 1 khu phố rất nhiều bọn cướp, CA liền dán một tấm bảng thông báo "Ở ĐÂY RẤT NHIỀU TRỘM CƯỚP, MỌI NGƯỜI CẢNH GIÁC, TỰ BẢO VỆ TÀI SẢN VÀ TÍNH MẠNG".

Sau đó CA về nhà ngủ,và không cần quan tâm đến khu phố trộm cướp nữa.

Vậy CA đã hoàn thành nhiệm vụ chưa?
không phải công an về nhà ngủ. mà công an đứng canh, nhắc liên tục 17 lần rồi.
lúc trao tiền thì nhà đầu tư thông thái bảo: cán bộ NN biết éo gì, bọn này to lắm, yên tâm đê.
giờ thì Nhà đầu tư thông thái lại bảo: ông NN làm gì mà không bảo tôi!

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
không phải công an về nhà ngủ. mà công an đứng canh, nhắc liên tục 17 lần rồi.
lúc trao tiền thì nhà đầu tư thông thái bảo: cán bộ NN biết éo gì, bọn này to lắm, yên tâm đê.
giờ thì Nhà đầu tư thông thái lại bảo: ông NN làm gì mà không bảo tôi!
Đâu chỉ có thế, họ còn đòi NN đền bù…

bahongbeo

Xe tải
Website
chaca.com.vn
Cũng nhiều người gửi tiền vì tham lãi cao chứ không phải không biết trái phiếu là gì và rủi ro ra sao?

Demchinhhang.net

Xe container
+ Trường hợp doanh nghiệp có tài sản bảo đảm thật (ko tính bọn lấy vài cái sổ đỏ rồi được định giá lên vài chục nghìn tỉ), thì nếu ngân hàng hết hạn mức tín dụng hoặc thu xếp khoản vay giữa nhiều ngân hàng rồi bảo lãnh các kiểu phức tạp thì doanh nghiệp nó vẫn cần kênh Trái phiếu để có tiền. Nhưng mà em nghĩ ở VN thì chưa có doanh nghiệp nào rơi vào hoàn cảnh này. Toàn phát hành trái phiếu để lùa gà thôi.

+ Cái ông gì tên Cấn Văn Lực ý, cá nhân em thấy hơi xấu hổ cho cái trường nào cấp bằng cho ông ý :(. Bình luận đánh giá của cụ ý về tài chính, ngân hàng, cổ cánh với em cũng không hơn mấy chuyên gia đọc lệnh là mấy.
Nói 1 cách đơn giản nếu có TS đảm bảo thật trị gía nhiều chục ngàn tỉ, nhưng là thứ chưa đẻ ra tiền thì đến hạn cũng vỡ mồm, thanh khoản có đâu. Điều này giải mã cho vụ đấu giá đất vừa rồi chúng nó thả lên hàng tỉ đô là để "định giá TS" rồi sau này có thanh gươm đó nó múa khắp nơi (quả này em dự, không có căn cứ khoa học:)) )

victory_1980

Xe điện
Bẩm, cái nhà cô Tư Hồng kia thì "làm đĩ có tán, có tàn" (nguyên văn của cụ Tam Nguyên Yên Đổ: "Đĩ có tàn có tán, đĩ có hương án thờ vua. ") còn chị Lan, anh Vượng nhà bác thì ....................... có giấy khen của ai không nhỉ? :P

Ngũ phẩm sắc phong hàm cụ lớn. :D
Ba thuyền tế độ của bà to :))

View attachment 7514339

Mợ Hồng đen trắng, trước đành chịu. :(
Lan, Vượng lắm màu, giờ phải thôi! :P

View attachment 7514344

View attachment 7514343

Áo anh nhăn nhúm vẫn giầu, :P
Khăn chị lụa gấm đang sầu trong lao! :((
Cụ này so sánh vớ vẩn quá, anh V mà đem so sánh với gái đĩ.
Trong khi anh ấy đang làm rất tốt cho kinh tế VN.
Tôi đoán chã sẽ sớm xóa nick này thôi

Minh Quoc 79

Xe buýt
Ông ý hoc ở đâu không quan trọng bằng cái ông ý xui người dân làm hay đưa ra những bình luận rất là ba phải (em ko đưa dẫn chứng đâu :D )
Nói nhanh cho nó đơn giản thế này
Chính vì bạn không phải là bác ấy và không ngồi ở vị trí đấy nên bạn mới nói thế này
Nhiều thứ không thể cứ 1+1=2 được

lạc lối

Xe điện
Nói nhanh cho nó đơn giản thế này
Chính vì bạn không phải là bác ấy và không ngồi ở vị trí đấy nên bạn mới nói thế này
Nhiều thứ không thể cứ 1+1=2 được
Bác ấy hay bác nào cũng vậy thôi , quê e gọi là phát biểu cả ngày trăm voi không đc bát nước xáo .

Lacet_ti

Xe container

CA có trách nhiệm bảo vệ an ninh trật tự, có 1 khu phố rất nhiều bọn cướp, CA liền dán một tấm bảng thông báo "Ở ĐÂY RẤT NHIỀU TRỘM CƯỚP, MỌI NGƯỜI CẢNH GIÁC, TỰ BẢO VỆ TÀI SẢN VÀ TÍNH MẠNG".

Đúng thế.
Ông BTC có toàn quyền yêu cầu kiểm soát dòng tiền khi dn phát hành tp.
Chứ ko phải cảnh báo cho vui - cảnh báo này ai biết, ai đọc - và đổ tại người dân ko nghe theo.
Trong khi ông cầm chế tài rất mạnh, nhưng ko làm gì cả.

sthd

Xe lăn
Đúng thế.
Chứ ko phải cảnh báo cho vui - cảnh báo này ai biết, ai đọc - và đổ tại người dân ko nghe theo.
BTC là ông gì mà to thế hả cụ?
tiền của cụ, cụ không giữ, lại đổ lỗi cho ông BTC?
BTC có ngồi trên pháp luật được không? ngồi trên hiến pháp được không? doanh nghiệp nó được quyền vay, cụ có quyền cho vay, ông BTC nào có quyền cấm các cụ?
tiền về tài khoản của doanh nghiệp, nó là chủ tk, nó rút tiền mặt ra đi đánh bạc cũng chả cấm được nó. VN đã có luật nào cấm chủ tài khoản sử dụng tiền trong tài khoản chưa?
toàn những quyền cơ bản nêu trong hiến pháp đấy. BTC nào có quyền cấm?

kí giấy rồi đưa tiền mà không biết đưa cho ai thì không NN hay BTC nào đỡ nổi đâu

sthd

Xe lăn
Đúng thế.
tiền của cụ, và cụ đưa cho người khác mà không cần biết, không cần đọc, rồi cụ đòi BTC trả cho cụ?!??!!!

cuabacang

Xe tải
BTC có ngồi trên pháp luật được không? ngồi trên hiến pháp được không? doanh nghiệp nó được quyền vay, cụ có quyền cho vay, ông BTC nào có quyền cấm các cụ?
tiền về tài khoản của doanh nghiệp, nó là chủ tk, nó rút tiền mặt ra đi đánh bạc cũng chả cấm được nó. VN đã có luật nào cấm chủ tài khoản sử dụng tiền trong tài khoản chưa?

kí giấy rồi đưa tiền mà không biết đưa cho ai thì không NN hay BTC nào đỡ nổi đâu
Cụ sai rồi, mỗi lần phát hành TP đều có lý do hay gọi là hạng mục đầu tư. VTP bị tóm vì sử dụng sai dòng tiền chứ dùng đúng nhưng lỗ thì chả bị tóm.

sthd

Xe lăn
Cụ sai rồi, mỗi lần phát hành TP đều có lý do hay gọi là hạng mục đầu tư. VTP bị tóm vì sử dụng sai dòng tiền chứ dùng đúng nhưng lỗ thì chả bị tóm.
kẽ hở của pháp luật làm bao người khổ.
trái phiếu, rồi tiền vay NH, đều yêu cầu sử dụng đúng mục đích
trong khi không có cơ chế nào quản lý mục đích sử dụng tiền. DN vẫn có toàn quyền sử dụng tiền trong tk.

mỗi dự án bds, tiền chuẩn bị dự án có khi chiếm đến 20%, mà chả có chứng từ. vậy DN rút tiền ra chạy dự án nhưng không có chứng từ thì có gọi là sai mục đích không? rút tiền trái phiếu mue siêu xe làm thương hiệu cho dự án, có phải là sai mục đích không?

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ chuẩn, em ví von thế này cho gọn, nếu TP An Đông bán ở lề đường do 1 thằng nghiện tư vấn giống y chang như nv SCB tư vấn ,thì chẳng ma nào mua TP An Đông vì trái chủ biết thằng nghiện sẽ lừa họ.
nhưng trái chủ thì phải thông thái, phải xem thằng nghiện với con hot-girl như nhau

tng179

Xe hơi

Cũng như việc chuyển khoản nhầm đúng vào tài khoản của bọn lưu manh, sau đó bị nó tẩu tán số tiền đó thì có đòi được không Cụ

matizvan2009

Xe ba gác

cụ xem giúp em trong việc tp với canh trộm thì vai trò btc với ca có giống nhau không

sthd

Xe lăn
Cũng như việc chuyển khoản nhầm đúng vào tài khoản của bọn lưu manh, sau đó bị nó tẩu tán số tiền đó thì có đòi được không Cụ
đòi được.
cụ báo cho bên nhận và công an, chứng minh là Nhầm, và luật buộc bên nhận phải trả lại.
trái phiếu thì cụ không Nhầm. cụ kí mấy chục chữ cơ mà. nên không đòi lại được

Bị khởi tố vì chiếm đoạt tiền chuyển khoản nhầm - Tạp chí Tri Thức Trực Tuyến (baomoi.com)

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Nói cho cùng, trái phiếu vẫn là một thỏa thuận vay nợ giữa chủ nợ (trái chủ) và con nợ (người phát hành). Các điều kiện phát hành như không tài sản đảm bảo chỉ là một trong các điều khoản của thỏa thuận nên về lý không thể bắt bẻ được người phát hành có phạm pháp hay không? Qui hết tội cho người phát hành là không đúng.
Chưa ai quy kết tội hay bắt bẻ bất cứ nhà phát hành trái phiếu nào chỉ vì không tài sản đảm bảo cả, cụ nhé!

những kẻ bị kết tội, cho đến nay, đều là tội :sử dụng vốn sai mục đích phát hành; Hành vi này (sử dụng vốn sai mục đích phát hành) thì chắc cụ cũng nhất trí là phạm pháp rồi đúng không?
Có dấu hiệu lừa đảo rồi đúng không? Và như vậy nếu những bọn lừa đảo này có bị cộng đồng mạng xỉ vả hay bóc phốt thì xét ra cũng đáng thôi.

còn xét về mặt pháp luật hay chính quyền , thì rõ ràng việc bắt bọn phát hành trái phiếu mà lại sử dụng vốn sai mục đích, thì bắt là đúng người đúng tội rồi, làm ơn khỏi bênh hay biện bạch cho cái bọn phát hành lưu manh này cụ nhé!

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
1- Trái phiếu ghi rõ: Không chuyển đổi
2- Trong hợp đồng không thỏa thuận như vậy.
3- Hợp đồng đã ghi rõ, không cần bổ xung.
4- Tùy đó là biên bản gì, MoU thì vô tư, đóng luôn.
5- Họp đồng ghi rõ mua trái phiếu của... Và trong hợp đồng không có điều khoản cho việc "Linh hoạt sau 31 ngày" kia.
6- Ngân hàng chỉ là đại lý, quy định của PL là không như vậy.
=))=))=))
Thì SCB bảo lãnh phát hành và độc quyền phát hành; lại còn dùng thủ đoạn chiêu trò để dẫn dụ khách hàng của chính SCB, thay vì gửi tk lại thành ra mua trái phiếu của bọn phát hành lừa đảo, lưu manh, thì giờ khách hàng họ ăn vạ SCB cũng là có cái lý của họ. Khách hàng họ đang tố là SCB lừa đảo, mà SCB cũng cứ phải ngậm tăm mà lảng tránh chứ không dám phản ứng lại khách hàng, các cụ có biết vì sao không? Là vì : trước SCB đã từng trưng cái biệu ngữ to đùng: SCB bảo lãnh và độc quyền phát hành trái phiếu An Đông, mà nay lại làm cái công văn thông báo SCB không có liên quan gì đến trái phiếu An Đông, thì đúng là lừa đảo mặt dày khỏi chối!

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
trước SCB đã từng trưng cái biệu ngữ to đùng: SCB bảo lãnh và độc quyền phát hành trái phiếu An Đông, mà nay lại làm cái công văn thông báo SCB không có liên quan gì đến trái phiếu An Đông, thì đúng là lừa đảo mặt dày khỏi chối!
:)) :)) :))
bái phục tay nào viết ra cái biểu ngữ này.
các cụ kiện nó, buộ tội nó vì tội gì? tội lừa đảo bì biểu ngữ kia viết là "bảo lãnh" ư? =)) =)) =))

nó viết "SCB bảo lãnh và độc quyền phát hành trái phiếu An Đông", giờ nó có thể cắt nghĩa rằng nó "bảo lãnh và độc quyền" cái việc "phát hành", chứ có bảo lãnh cho trái phiếu đâu?
nó "SCB bảo lãnh phát hành trái phiếu An Đông"
và "SCB độc quyền phát hành trái phiếu An Đông" thôi.

các cụ hiểu rằng nó:
"bảo lãnh trái phiếu An Đông" và
"độc quyền phát hành trái phiếu An Đông" thì các cụ tự chịu thôi