[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

TieuFu

Xe container
cái bọn cán bộ phụ trách và chuyên viên tư vấn bán trái phiếu của các ngân hàng phải bắt cho bằng hết. Nó toàn hót để lừa người mua mắc bẫy chúng nó, thu nhập thì mỗi tháng trăm hơn, trăm kém, đến lúc sảy ra rủi ro là chúng phủi tay rũ sạch. Đinh công mạnh cái bọn ấy
Cho vay lãi chưa bao giờ là một nghề đươc đánh giá cao về đạo đức ! Cụ cứ bình tĩnh ! Kk

redcode

Xe điện
Hôm trước em ra bank gửi tk cũng có mấy em tư vấn bảo hiểm nhân thọ, rồi tư vấn sang chứng chỉ tiền gửi gì đó kèm gói chăm sóc sức khoẻ. Em bảo các em ấy là a mở sổ tk thì cứ làm thế, mấy cái kia a ko có nhu cầu. Cno cứ hót vậy, nếu gặp ai tò mò và ko cứng là dễ mắc bẫy lắm.

tieudaovnt

Xe tăng
Hôm trước em ra bank gửi tk cũng có mấy em tư vấn bảo hiểm nhân thọ, rồi tư vấn sang chứng chỉ tiền gửi gì đó kèm gói chăm sóc sức khoẻ. Em bảo các em ấy là a mở sổ tk thì cứ làm thế, mấy cái kia a ko có nhu cầu. Cno cứ hót vậy, nếu gặp ai tò mò và ko cứng là dễ mắc bẫy lắm.
Khoai phết, quỹ bảo hiểm lk pru của em tham gia hôm trc check âm cha nó 30%, thế này thì khoản bảo hiểm lại đi tong một mớ. VN các loại hình bảo hiểm còn chưa đa dạng, chứ nó mà đóng gói rồi thành hoán đổi tín dụng thành dạng bảo hiểm thì nguy ngập hơn nhiều lần.

Lucky.Cat

Xe buýt
em thì từ lâu ghét cái bọn bankers (sorry các bác làm ngân hàng chân chính :D). Em ra quầy giao dịch thường xuyên nhưng em từ chối tiếp chuyện các em ý. Em chỉ gửi tk thôi.
Có lần có thằng nhóc bảo, em thấy tk chị có mấy món lẻ, chị có xem xét cắt chuyển qua trái phiếu hay bảo hiểm gì gì đó ko? Em bảo tk chị thế nào kệ chị, em cứ làm đúng các dịch vụ chị yêu cầu, không thêm bớt gì.
Từ đó mấy em banker ở chỗ đó không hỏi han tư vấn gì em nữa, hehe.
Có lần có em còn tỉ tê tư vấn em mua hàng đa cấp, em bảo chị mất thời gian ra đây ngồi ko phải để nghe các em tư vấn về những dịch vụ chị ko yêu cầu. Trì phi em trả tiền cho chị ngồi nghe, chị sẽ nghe em tư vấn.
Bọn nó đồn nhau, em khó tính vl. Ờ khó kệ bà :D.
Mình ra PGD lấy số chờ rút tiền tại quầy lần nào các em cũng mời qua 1 quầy khác trong khi chờ đợi, mình hỏi luôn tư vấn mua BH hay gì đấy, chị không có nhu cầu. Các em nói chị đã ngồi đây thì cứ điền thông tin và nghe các bạn tư vấn, mình nói luôn là chỉ vào rút tiền thôi, nếu đây là đk để được rút tiền thì chị trả lại số. Thế là chả em nào nói gì.

beloren2021

Xe buýt
Nhanh vì không có ai chờ trước mình đó. Chỉ phải chờ mấy người đang làm dở thôi.
Cụ rút lần được bao nhiêu? Em hôm qua ra chỗ Cầu giấy rút được 200, tk có 300 định ck napas 50, còn 250 ra quầy mà các em bảo hạn mức 1 ngày chỉ có thế, không cho rút hết. 10 ngày nữa e có sổ hơn củ thì lại phải đảo 5 ngày mới rút được đủ tiền, cũng oải. Mà hôm qua em ra thấy vắng, không phải chờ đợi gì

Chỉnh sửa cuối:

first

Xe tăng
Mình vào ngân hàng là kiểu gì cũng được tư vấn nọ kia. Khổ, mình là người dễ mềm lòng trước các em trẻ xinh. Lại bản tính thương người, dễ thông cảm. Thế nên mình ko bao giờ phũ phàng từ chối nghe tư vấn của các em ấy. Thay vì từ chối thì mình luôn bảo là anh quan tâm đấy, nhưng bận chưa có tâm trí đâu để nghe. Em cứ gửi thông tin vào Zalo đi rồi cuối tuần anh rỗi mới nghe được. Thế là nhanh chóng thoát các em ấy một cách hoà bình. Zalo thì đâu có nhận tin người lạ đâu. Số điện thoại thì đã có lọc spam nên các em ấy mà gọi là cứ nghe tút dài chán thôi.

honglong1

Xe điện
Cụ rút lần được bao nhiêu? Em hôm qua ra chỗ Cầu giấy rút được 200, tk có 300 định ck napas 50, còn 250 ra quầy mà các em bảo hạn mức 1 ngày chỉ có thế, không cho rút hết. 10 ngày nữa e có sổ hơn củ thì lại phải đảo 5 ngày mới rút được đủ tiền, cũng oải. Mà hôm qua em ra thấy vắng, không phải chờ đợi gì
Vậy là đúng rồi, e chỉ rút sổ nhỏ có 100 tr nên không vướng mắc gì cả. E không có sổ to nhưng tháng này cũng phải ra SCB 3 lần để rút.

thuyhtt

Xe tăng
Nói một cách sòng phẳng thì scb thế này chả khác gì lừa phỉnh cả cụ ạ. Vì sao? Tiền của tôi trong tk, tôi thích rút lúc nào, bao nhiêu tùy tôi, sao có chuyện NH hạn chế mức rút thông thường của tôi như thế.
Lúc nước sôi lửa bỏng dân ồ ạt rút tiền thì còn thông cảm được. Đằng này sóng gió đã tạm dừng, thời gian xử lý, hội ý đã có, mà ko đáp ứng được nhu cầu khách hàng là năng lực thực sự có vấn đề đấy.
Ai gửi cứ gửi, còn riêng em em xin phép cạnh đến già :D.

thuyhtt

Xe tăng
Mình vào ngân hàng là kiểu gì cũng được tư vấn nọ kia. Khổ, mình là người dễ mềm lòng trước các em trẻ xinh. Lại bản tính thương người, dễ thông cảm. Thế nên mình ko bao giờ phũ phàng từ chối nghe tư vấn của các em ấy. Thay vì từ chối thì mình luôn bảo là anh quan tâm đấy, nhưng bận chưa có tâm trí đâu để nghe. Em cứ gửi thông tin vào Zalo đi rồi cuối tuần anh rỗi mới nghe được. Thế là nhanh chóng thoát các em ấy một cách hoà bình. Zalo thì đâu có nhận tin người lạ đâu. Số điện thoại thì đã có lọc spam nên các em ấy mà gọi là cứ nghe tút dài chán thôi.
Cụ đúng là quý ông lịch lãm, em kính cụ 1 ly.
Chồng em cũng lười từ chối các em ấy như cụ, và hệ quả là bao nhiêu hậu quả tư vấn tư véo qua điện thoại (mở tài khoản, mua sách online, free cái lọ cái chai ...) con vợ đều phải đi giải quyết cả cụ ạ.
Ai đời mua sách về dòng họ nhà ông ấy ở HP, mà nó bán cho cuốn sách của khỉ đâu đâu nhà giời, về gọi đt thì ko liên lạc được. Mua sách chuyên ngành thì order 1 kiểu, nhận sách 1 kiểu ...
Đều do tính cả nể mà ra. Nên các em ấy nắm bắt tâm lý này được đà lấn tới. Em thì em gạt phắt đi luôn, đỡ mệt .

Chỉnh sửa cuối:

beloren2021

Xe buýt
Nói một cách sòng phẳng thì scb thế này chả khác gì lừa phỉnh cả cụ ạ. Vì sao? Tiền của tôi trong tk, tôi thích rút lúc nào, bao nhiêu tùy tôi, sao có chuyện NH hạn chế mức rút thông thường của tôi như thế.
Lúc nước sôi lửa bỏng dân ồ ạt rút tiền thì còn thông cảm được. Đằng này sóng gió đã tạm dừng, thời gian xử lý, hội ý đã có, mà ko đáp ứng được nhu cầu khách hàng là năng lực thực sự có vấn đề đấy.
Em nghe nói vụ hạn chế này là chỉ đạo của big4, chứ SCB giờ chả có quyền lực gì nữa. Thôi cũng là lỗi mình trước, ham lãi cao gửi vô đây 😀. Rút kinh nghiệm, giờ em gửi mấy nơi, lúc cần không bí bách

thuyhtt

Xe tăng
Em nghe nói vụ hạn chế này là chỉ đạo của big4, chứ SCB giờ chả có quyền lực gì nữa. Thôi cũng là lỗi mình trước, ham lãi cao gửi vô đây 😀. Rút kinh nghiệm, giờ em gửi mấy nơi, lúc cần không bí bách
sao các cụ cứ nhận lỗi về mình khi các cụ chả làm gì sai thế. Tôi chọn ngân hàng có mức ls cao là sai ạ? Thế trên đời này chả có cái gì là đúng nữa cả.

honglong1

Xe điện
E đã nói là gặp người mới còn các cụ hiểu thế nào cũng được. Chỉ bực mình cái bọn gây nên sự cố mà suốt 2 tháng nay e mất hơi nhiều thời gian ở các ngân hàng vì vừa lo rút, còn chia nhỏ ra gửi các nơi.

Lucky.Cat

Xe buýt
sao các cụ cứ nhận lỗi về mình khi các cụ chả làm gì sai thế. Tôi chọn ngân hàng có mức ls cao là sai ạ? Thế trên đời này chả có cái gì là đúng nữa cả.
Làm ăn khó khăn, giá cả tăng, đầu tư thì khả năng lỗ cao. Có ít tiền gửi tiết kiệm chọn NH có lãi suất cao hơn để được thêm chút có sao đâu mợ nhỉ.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Lúc bán TP thì nói như là NH đảm bảo, lúc khó thì bên em chỉ là đơn vị phát hành.

labana

Xe hơi
rút tiền hiện giờ có phải lấy số không các bác. E tưởng tình hình ổn ổn mà vẫn hạn mức rút mỗi ngày ạ. E ở HN

tranthanhhaist

Xe tăng
SCB giờ là tình trạng đặc biệt, khi NHNN tiếp quản sẽ áp dụng luật khẩn cấp j đó, như kiểu tem phiếu thời chiến (em đoán thế) nên k thể giống bình thường đc cụ ơi, còn những cam kết trước đây của SCB em k nghĩ NHNN sẽ đáp ứng, chỉ cơ bản thôi.

tranthanhhaist

Xe tăng
Chính xác là người NHNN quản cụ à, cho họ tự quản thì cổ đông lớn lại làm một quả chiếm dụng vốn hay đại loại j đó thì toang.