[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Nghiant96

Xe buýt
Ah em nhầm, thấy lo lo nên tra không thấy tên Hưng Thịnh.
Vì đứa em mua ở đó nên cũng quan tâm. Trước khuyên nó thời buổi này nên mua nhà có sẵn hơn là góp vốn mà nó không nghe.
Dự án đó e cũng thấy có mùi lắm. Đẩy giá cao tít xong giờ phải chiết khấu khủng. Quảng cáo ầm ầm mà vẫn ế chỏng

KUBIKA

Xe tải
Những vụ bắt mấy nhà tài phiệt kiểu này, lúc đầu thì hứng khởi háo hức nhưng sau đó ngỡ ngàng. Bao nhiêu con người mua trái phiếu giờ ai sẽ giải quyết? Người giải quyết được thì ở trong tù, có lẽ chỉ nên bắt nếu xác định người ta mất hẳn khả năng trả nợ.

Vụ này lại hot trở lại nhỉ, khổ thân các cụ, toàn người già bị lừa, đáng nhẽ tầm này phải sống yên ổn vui vẻ mà bị lừa tầm ........ Luôn.

Nghiant96

Xe buýt
Những vụ bắt mấy nhà tài phiệt kiểu này, lúc đầu thì hứng khởi háo hức nhưng sau đó ngỡ ngàng. Bao nhiêu con người mua trái phiếu giờ ai sẽ giải quyết? Người giải quyết được thì ở trong tù, có lẽ chỉ nên bắt nếu xác định người ta mất hẳn khả năng trả nợ.
Cụ có biết tại sao nhà nước phải ra tay bắt không. Nên tìm hiểu nguyên nhân trước. Không bắt ngay nó ôm tiền đi ra nước ngoài là xong hết

Trongxanh2022

Xe buýt
Đừng đổ lỗi cho nhà nước, đã cho cơ hội khắc phục mà không được, không phải tự dưng đợt này 1 loạt các cty mua lại trái phiếu trước hạn đâu.

thuyhtt

Xe tăng
Đừng đổ lỗi cho nhà nước, đã cho cơ hội khắc phục mà không được, không phải tự dưng đợt này 1 loạt các cty mua lại trái phiếu trước hạn đâu.
dù gì vẫn thấy thương các cụ già, mẹ bỉm thực sự.
bọn bank cũng khốn nạn không kém, nhân viên tư vấn láo, cứ liên mồm bảo lãnh với bảo đảm, mà ko nói rõ cho người ta để phân biệt giữa phát hành với chi trả, thì đến thanh niên tư duy rõ ràng cũng bị mấy con số lãi suất làm cho u mê nữa là các cụ :(.
Không biết mấy em nhân viên bank tư vấn láo, đánh tráo khái niệm giờ ăn có ngon, ngủ có yên không, thế cũng khác gì lừa đảo đâu, một phường một lũ với nhau cả thôi.

sakai_yo

Xe lăn
bọn bank cũng khốn nạn không kém, nhân viên tư vấn láo, cứ liên mồm bảo lãnh với bảo đảm, mà ko nói rõ cho người ta để phân biệt giữa phát hành với chi trả, thì đến thanh niên tư duy rõ ràng cũng bị mấy con số lãi suất làm cho u mê nữa là các cụ :(.
Em đây chứ ai, tiếng là cũng đọc nọ đọc kia, không đến nỗi mù so với thời cuộc mà nghe các em hót 1 lúc cũng u u mê mê, thực sự là cũng có dao động tâm lý. Đấy là em chỉ ra quầy có 1 lần thôi còn đâu toàn online đấy. Nếu mà em cứ gửi tiết kiệm lại ra quầy như các cụ hưu thì em cũng sẽ bị thuyết phục là cái chắc.

Future 141.48

Xe buýt
Em theo dõi thì thấy, càng về sau càng kịch tính-đi hết từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, toàn con số khủng long. Các cụ l ãnh đ ạo nhà mình quyết liệt làm mẫu 1 lần để có tiền lệ cho sau này nếu gặp trường hợp tương tự thì cứ thế mà triển khai . Còn đã gọi là đầu tư thì được ăn thua chịu, bất kể là ai trong xã hội hiện tại.

thuyhtt

Xe tăng
Em đây chứ ai, tiếng là cũng đọc nọ đọc kia, không đến nỗi mù so với thời cuộc mà nghe các em hót 1 lúc cũng u u mê mê, thực sự là cũng có dao động tâm lý. Đấy là em chỉ ra quầy có 1 lần thôi còn đâu toàn online đấy. Nếu mà em cứ gửi tiết kiệm lại ra quầy như các cụ hưu thì em cũng sẽ bị thuyết phục là cái chắc.
em thì từ lâu ghét cái bọn bankers (sorry các bác làm ngân hàng chân chính :D). Em ra quầy giao dịch thường xuyên nhưng em từ chối tiếp chuyện các em ý. Em chỉ gửi tk thôi.
Có lần có thằng nhóc bảo, em thấy tk chị có mấy món lẻ, chị có xem xét cắt chuyển qua trái phiếu hay bảo hiểm gì gì đó ko? Em bảo tk chị thế nào kệ chị, em cứ làm đúng các dịch vụ chị yêu cầu, không thêm bớt gì.
Từ đó mấy em banker ở chỗ đó không hỏi han tư vấn gì em nữa, hehe.
Có lần có em còn tỉ tê tư vấn em mua hàng đa cấp, em bảo chị mất thời gian ra đây ngồi ko phải để nghe các em tư vấn về những dịch vụ chị ko yêu cầu. Trì phi em trả tiền cho chị ngồi nghe, chị sẽ nghe em tư vấn.
Bọn nó đồn nhau, em khó tính vl. Ờ khó kệ bà :D.

honglong1

Xe điện
Bạn mình có sổ TK ở SCB chưa đến hạn, lúc nước sôi lửa bỏng thì thấy bình tĩnh, hôm nay đọc tin "Đóng băng tài khoản 762 cty ..." lại lo sốt vó lên
E nghĩ cụ cứ yên tâm cụ ạ, hôm nay e vừa ra scb tất toán 1 sổ, cũng nhanh lắm, tiền mới, người mới.

honglong1

Xe điện
Cụ nói phải, hôm nay e lại thấy 1 dàn băng rôn đỏ vụ THM mà cũng thấy lạ. Mua tp doanh nghiệp thì đến dn mà đòi chứ sao đòi NN can thiệp nhỉ.

Trongxanh2022

Xe buýt
Không biết mấy em nhân viên bank tư vấn láo, đánh tráo khái niệm giờ ăn có ngon, ngủ có yên không, thế cũng khác gì lừa đảo đâu, một phường một lũ với nhau cả thôi.
Nói chung là bọn nó tư vấn thì toàn tư vấn cái tốt, có bao giờ nói về rủi ro đâu.
Vấn đề của nhà mình là các cụ già (và một bộ phận các mẹ bỉm) hay thiên về tình cảm, khá dễ dãi và tin tưởng (vì nhiêu khi gửi ngân hàng nhiều năm và quen giao dịch viên,...)
Như nhà em thì không dính vụ tp này nhưng Gấu nhà đợt rồi được tư vấn chuyển từ tiền tk sang CCTG nên có 1 khoản phải vài năm nữa mới đáo hạn.

xbadboyz

Xe điện
em thì từ lâu ghét cái bọn bankers (sorry các bác làm ngân hàng chân chính :D). Em ra quầy giao dịch thường xuyên nhưng em từ chối tiếp chuyện các em ý. Em chỉ gửi tk thôi.
Có lần có thằng nhóc bảo, em thấy tk chị có mấy món lẻ, chị có xem xét cắt chuyển qua trái phiếu hay bảo hiểm gì gì đó ko? Em bảo tk chị thế nào kệ chị, em cứ làm đúng các dịch vụ chị yêu cầu, không thêm bớt gì.
Từ đó mấy em banker ở chỗ đó không hỏi han tư vấn gì em nữa, hehe.
Có lần có em còn tỉ tê tư vấn em mua hàng đa cấp, em bảo chị mất thời gian ra đây ngồi ko phải để nghe các em tư vấn về những dịch vụ chị ko yêu cầu. Trì phi em trả tiền cho chị ngồi nghe, chị sẽ nghe em tư vấn.
Bọn nó đồn nhau, em khó tính vl. Ờ khó kệ bà :D.
Người có $ có bản sắc khác bọt hẳn :D

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
cái bọn cán bộ phụ trách và chuyên viên tư vấn bán trái phiếu của các ngân hàng phải bắt cho bằng hết. Nó toàn hót để lừa người mua mắc bẫy chúng nó, thu nhập thì mỗi tháng trăm hơn, trăm kém, đến lúc sảy ra rủi ro là chúng phủi tay rũ sạch. Đinh công mạnh cái bọn ấy