[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

DCCHA

Xe buýt
Vâng, hi vọng bão nhẹ,
Chứ ngày bé tầm năm 86-87 ở quê mỗi lần bão bọn em đều được sơ tán đến nhà thờ, còn bố mẹ ông bà thì chằng chắn nhà cửa, chặt bớt cây, chặt chuối chặt tre để sẵn sàng đóng bè khi nước lên.
Còn bọn trẻ con bọn e chả biết gì cứ tạnh mưa là chạy ra nhặt nhãn rụng rồi vào nhà thờ chia nhau Ăn.
Năm 86 hay sao ấy, nhà em vừa xây nhà, đổ mái đc 3 hôm thì bão to ập vào. Lão thợ xây ở xóm dưới còn cho thằng con xuống hỏi dò là nhà em đã đổ chưa. :D

dpl

Xe lăn
Long biên bắt đầu mưa nhg ko quá to ạ

Ớt xanh

Xe điện
Công việc phụ thuộc nhiều vào thời tiết, em đã phòng chống kỹ càng rồi.
Giờ chỉ biết chờ cô thương thôi.

Gin Melkior 02

Xe đạp
nhà nào full kính dán cũng được, cho an tâm cửa sổ nhỏ vậy e nghĩ ko cần

Nhimtiu

Xe container
Chắc các cụ Hà nội bớt chém nhường các cụ các tỉnh và đảo xem tình hình thế nào ạ
Nhà em bão mà vào thì cảm nhận rõ nét bão to thì lật cả ngói bay loảng xoảng em còn chưa thấy gì. Vào đây thấy cc chắc ở chung cư mà dán cả băng dính vào cái cửa kính khung nhôm bé tí làm em hãi hãi là.=))

xitruman

Xe buýt
Ngủ giấc dậy chưa thấy bão, chỉ thấy thanh niên HH1993 bị gạch đứt đôi nick. Té ra là cậu Hungcadilac/Hoangraptor bán loa đểu ngày trước, tí tuổi mà tự nhận có cháu nội. :))
Em kg biết vụ này. Chỉ thấy bác HH1993 này nói hơi khó nghe.

Mrquickdn

Xe tải
Cửa này thì vỡ sao đc mà cc dán làm cái gì nhể? =))
Thế cụ ko nghĩ đc là bão nó thổi tung các vật thể như cành cây, gỗ vụn, tôn...tứ tung rồi đập vào cửa kính à? Ngoài ra còn là vấn đề áp suất không khí nữa, về lý thuyết thì bão cấp 15 trở lên áp suất sẽ rất lớn, nó có thể khiến kính vỡ đấy. Khi kính vỡ đột ngột, vụn kính bắn tứ tung, nếu ko dán băng đính thì người ở trong phòng với khoảng cách vài mét cũng chẳng an toàn đâu.

zinhaicau

Xe điện
Trời ngược dòng gì đâu bác. Tôi chỉ nói lên suy nghĩ của tôi dựa trên lập luận của tôi thôi. Chứ mong muốn gì nó mạnh khi vào đất liền .
Em cũng nghe cu em phân tích về việc bão mạnh lên sau khi đi qua Hải Nam, nghe hơi vô lý nhỉ.

lenhhoxung1980

Xe điện
Thế cụ ko nghĩ đc là bão nó thổi tung các vật thể như cành cây, gỗ vụn, tôn...tứ tung rồi đập vào cửa kính à? Ngoài ra còn là vấn đề áp suất không khí nữa, về lý thuyết thì bão cấp 15 trở lên áp suất sẽ rất lớn, nó có thể khiến kính vỡ đấy. Khi kính vỡ đột ngột, vụn kính bắn tứ tung, nếu ko dán băng đính thì người ở trong phòng với khoảng cách vài mét cũng chẳng an toàn đâu.
Vùng tâm bão thôi, chứ HN không cần

Nhimtiu

Xe container
Kính muốn vỡ thì phải có gì đó đập vào hoặc có khe hở để gió lùa gây giật cửa .... Làm quả dính này đúng thừa thời gian
Nhà em hở cả 4 hướng, mặt hồ có hai nhà hai bên tạo khe hút hướng đông nên nếu bão trực diện hướng này mà gió giật mạnh thì mới giật tung đc ngói ra do ngói lợp k gắn xi măng. Em ở đây 20 năm nay rồi mới phải lợp lại mấy chục viên có 01 lần. Nhà em mỗi tầng tầm 15 cái cửa có chớp ngoài và kính ở trong mà đúng hướng bão táp thì nước vẫn phun vào phè phè em còn chưa lo mà thấy cc dán kính ở cái cửa bé bằng bàn tay khung nhôm đố to vật em hãi quá cụ ạ. :))

CaptainMT

Xe buýt
Âm binh của tài khoản @Hùngcadilac Hoangraptor Raptorblack HD1003 Đã bị tịch thu tài khoản kèm thông báo sẽ tịch thu vĩnh viễn tài khoản lập tiếp nếu BĐH phát hiện ra.

Tuy vậy, sau thời gian dài, tài khoản trên mới quay lại diễn đàn lập tài khoản mới. BĐH đã nương tay không tịch thu tài khoản.

Nhưng khi quay lại diễn đàn, với tên tài khoản HH1993 Liên tục có những bài viết sử dụng ngôn ngữ không phù hợp, xúc phạm, chửi bới miệt thị thành viên khác và ngoài ra còn nhiều bài viết nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội. Đã bị rút thẻ phạt nhiều lần.

BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản HH1993 . Nếu phát hiện tài khoản liên quan, hay lập tài khoản mới, sẽ ngay lập tức bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng thông báo!
Hoá ra là cái ông này, thảo nào phong cách còm cứ quen quen, kiểu giả ông giả thằng, kiểu tỏ ra nguy hiểm, uyên thâm, cao siêu. Nhưng gõ chữ lại hay sai chính tả :))