[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Âm binh của tài khoản @Hùngcadilac Hoangraptor Raptorblack HD1003 Đã bị tịch thu tài khoản kèm thông báo sẽ tịch thu vĩnh viễn tài khoản lập tiếp nếu BĐH phát hiện ra.

Tuy vậy, sau thời gian dài, tài khoản trên mới quay lại diễn đàn lập tài khoản mới. BĐH đã nương tay không tịch thu tài khoản.

Nhưng khi quay lại diễn đàn, với tên tài khoản HH1993 Liên tục có những bài viết sử dụng ngôn ngữ không phù hợp, xúc phạm, chửi bới miệt thị thành viên khác và ngoài ra còn nhiều bài viết nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội. Đã bị rút thẻ phạt nhiều lần.

BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản HH1993 . Nếu phát hiện tài khoản liên quan, hay lập tài khoản mới, sẽ ngay lập tức bị tịch thu vĩnh viễn. Trân trọng thông báo!
Ui hoá ra ông này là tay Hùng cadillac chán đời thèm phụ nữ sống lại à? Đúng là bản tính khoing thế thay đổi được

ducdaide

Xe tải
Nhà em tầng 8, gió rít nghe rất ghê nhưng em nhìn xuống dưới đất thì cây cối đứng im không lay động. Như vậy là sao cc giải thích giúp e.
Bão mới qua Hải Nam Trung Quốc... nói chung là chẳng có gì phải lo lắng cả

Citronella

Xe buýt
Ngủ giấc dậy chưa thấy bão, chỉ thấy thanh niên HH1993 bị gạch đứt đôi nick. Té ra là cậu Hungcadilac/Hoangraptor bán loa đểu ngày trước, tí tuổi mà tự nhận có cháu nội. :))
Ơ em thấy ông ấy nhận là 1993 là năm sinh của con trai mà, làm điện nước, xây dựng dân dụng và mới nghỉ hưu thôi, làm em tin profile đó nên không dám góp đá để cụ ấy xây biệt thự cơ.

Aids

Xe điện
Cụ lại thích ngược dòng à ; bao nhiêu chuyên gia giáo sư ; hải quân mỹ.. chả lẽ ko bằng ngồi gõ phím
Trời ngược dòng gì đâu bác. Tôi chỉ nói lên suy nghĩ của tôi dựa trên lập luận của tôi thôi. Chứ mong muốn gì nó mạnh khi vào đất liền .

phuongmit

Xe cút kít
Ngủ giấc dậy chưa thấy bão, chỉ thấy thanh niên HH1993 bị gạch đứt đôi nick. Té ra là cậu Hungcadilac/Hoangraptor bán loa đểu ngày trước, tí tuổi mà tự nhận có cháu nội. :))
Yagi đưa anh đi :)) sạch sẽ diễn đàn rồi. Mấy trẩu già trẩu trẻ trước sau cũng liệm thôi ;))

smile19

Xe buýt
Hôm nay khả năng là ngày nhậu toàn dân mất các cụ ạ :))
Thấy hàng xóm láng giềng, tầng trên tầng dưới, nhóm này nhóm kia hẹn tụ tập ăn lẩu uống rượu, chả mấy khi gió mưa bão lại ngày nghỉ :D

Pumzen

Xe ba gác
Cụ dán như này để tác dụng gì nhỉ?
Dán thế, nếu kính vỡ thì mảnh nó không văng ra. Tuy nhiên bây giờ toàn kính cường lực rồi, vỡ thì mảnh kính vỡ vụn như hạt ngô nên cụ í dán thế chả có tác dụng gì. Sau này bóc ra, nếu phần keo bám vào mặt kính thì cụ ý sẽ khá vất vả để vệ sinh trả lại trạng thái ban đầu. :))

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Văn Quán nhà e gió giật rít lên từng cơn rồi ạ, nhà em đóng kín hết các cửa, đóng cả mấy cửa chớp ở 2 phòng tắm, dán băng dính cửa kính, nhét giẻ kín khe hở cửa lô gia hướng Đông, cty nhắn cho làm online từ chiều qua, bây giờ chỉ ngồi im khấn hy vọng bão qua nặng vừa vừa thôi…chứ nhìn tình hình này em không thể lạc quan như nhiều cụ bảo là bão nhẹ được
Ảnh con quái vật Yagi càn quét qua Hải Nam, TQ đây ạ

Hic e cũng Văn Quán đây , cả đêm qua em khó ngủ vì thỉnh thoảng lại nghe ngóng xem gió bão ntn . Tội cái quạt nó kêu khá to nên e không nghe thấy gì bất thường. E thấy khá nhiều Cụ chủ quan về cơn bão này trong khi nghành khí tượng thủy văn không còn lạc hậu như xưa 🥹🥹🥹

alceste

Xe điện
Cụ nói chưa chuẩn rồi, e thấy mất hôm nay tốc độ chặt, tỉa cây tăng lên nhiều. Chiều hôm kia em còn thấy mấy anh em thợ điện (mặc áo ngành điện) đi tỉa cây. Nhiều đoạn phố, mấy hôm trước tán cây phủ dầy, thấy mát mát, hai hôm nay thấy quang hẳn.
Trên Facebook lại có đứa chửi vì chặt cây và đòi tổ chức chiến dịch ôm cây nữa kia kìa cụ. Nó bảo chặt cây thế thấy xót ko biet bao h cây mới mọc lại được. Haizza

robinsonbn

Xe tải
Bão thế này thì cũng chả ai dám đến ăn cưới cụ ạ, nhiều người xem thầy đúng ngày cưới ngày mai lắm
Tháng 7 cô hồn ko cưới dc, đây lại còn : ngày đẹp nhất tháng 8

thongnv

Xe điện
Dán thế, nếu kính vỡ thì mảnh nó không văng ra. Tuy nhiên bây giờ toàn kính cường lực rồi, vỡ thì mảnh kính vỡ vụn như hạt ngô nên cụ í dán thế chả có tác dụng gì. Sau này bóc ra, nếu phần keo bám vào mặt kính thì cụ ý sẽ khá vất vả để vệ sinh trả lại trạng thái ban đầu. :))
có cụ trên bảo là lấy chút dầu ăn và giẻ, lau phát là bay

robinsonbn

Xe tải
Thích vẫn về được...cơ mà cô dâu chú rể cứ động phong đê. Còn cỗ bàn thì nó là hợp đồng kinh tế mà,hoãn,lui lại vì thiên tai địch họa...
Lên( da nô ,pha tê bốc.....tê lê...gờ........gì ấy nhể)
Viết dăm từ là xong....muỗi.
Thấy vẫn làm cỗ, chủ yếu họ hàng gần thôi,dân làng còn bận đi phòng chống bão! Sáng mai 3 bố con về sớm

Trà Lý

Xe tăng
Tình hình là em đang ở Thái Bình, gió tầm cấp 5,6 điện mất diện rộng