[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

tdtd

Xe điện
Hà Nội đường Nguyễn Xuân Linh nối TDH với LVL vẫn ngổn ngang, nước thì ngập, khổ mấy cháu học sinh trường TDH

thanh040506

Xe trâu
Ở Hải Dương
Sau bão, cây đổ nhiều, các tuyến phố cành cây ùn lại

Bộ đội hỗ trợ cùng nhân dân dọn dẹp

Qua e đi đến đường Hồng Châu và Trường Chinh cũng thấy khá đông các đ/c Công an đang cùng người dân dọn dẹp cây đổ.
Nhìn các em, các cháu mồ hôi ướt đẫm trang phục, cả người dính lấm lem bùn đất, cũng thấy rưng rưng a ạ.
Trong đó có các e, cháu mình quen biết, e chỉ biết dừng lại hỏi thăm, động viên, các e, cháu mặc dù mệt mỏi vẫn hồ hởi, nhiệt tình bảo nao rỗi mời a, chú đi uống bia. Thế quái nào, nghe vậy là e yên tâm 100% a ạ.

Dacia90

Xe điện
Vtv vừa mời tay tiến sỹ giấy trả lời về khắc phục cây xanh sau bão, xem mà bực cả mình, trả lời thì như gà mắc tóc, hỏi một đằng trả lời một nẻo. Chán cho loại tiến sỹ giấy.:))
Hỏi mấy ô bên Sở GTCC còn hơn, cây cần diện tích bao nhiêu để sống, tán cây bị đè bằng dây điện, rễ bị xén, thà đừng trồng cây cho xong. Nhiều phố vỉa hè hẹp, gốc cây to, lại thành cản đường người đi bộ.

Thỏ móm

Xe điện
Câu "Nước sông, công lính" em thấy coi thường công sức của anh em, nên em nghĩ không phù hợp với bối cảnh hiện nay
Xuất phát cụm từ đó là chỉ anh em đồng đội trà dư tửu hậu " than thân trách phận" và lan tới các bậc cao niên xót xa khi nom thấy tụi thanh niên tuổi con cháu mình nai lưng ra thực hiện nhiệm vụ. Tới thời 4.0, do nhiều yếu tố tiêu cực nên cụm từ được phát ngôn bởi nhiều đứa " khốn nạn" thành ra kiểu coi thường công sức, xương máu anh em và cho rằng anh em làm thế là đương nhiên và để cung phụng sĩ quan, lãnh đạo.

CuuTu

Xe tải
Lào Cai tiếp tục mưa to, một số phường đã cắt điện. Mất nước gần như toàn thành phố. Nước tiếp tục lên, dân bắt đầu nháp nhác rồi.
Em rót hết vodka rồi, nợ cụ. Cụ cập nhật liên tục để ae cuối nguồn sẵn sàng nhé

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Vtv vừa mời tay tiến sỹ giấy trả lời về khắc phục cây xanh sau bão, xem mà bực cả mình, trả lời thì như gà mắc tóc, hỏi một đằng trả lời một nẻo. Chán cho loại tiến sỹ giấy.:))
Em cũng vừa xem!
Cố nghe nhưng ko hiểu ông tiến sỹ nói gì🥲

nhutinhco

Xe điện
Ở Hà Nội Có App nào báo điểm lụt ở các nơi không các cụ nhỉ?
Em search thì ở HCM có rồi
Ứng dụng UDI Maps là cổng thông tin 2 chiều giữa nhà quản lý và người sử dụng về tình trạng ngập úng tại Thành phố Hồ Chí Minh. Thông qua ứng dụng, người dùng có thể biết được thông tin hiện trạng và cảnh báo về tình hình ngập đang diễn ra hoặc có thể xảy ra.

Qua e đi đến đường Hồng Châu và Trường Chinh cũng thấy khá đông các đ/c Công an đang cùng người dân dọn dẹp cây đổ.
Nhìn các em, các cháu mồ hôi ướt đẫm trang phục, cả người dính lấm lem bùn đất, cũng thấy rưng rưng a ạ.
Trong đó có các e, cháu mình quen biết, e chỉ biết dừng lại hỏi thăm, động viên, các e, cháu mặc dù mệt mỏi vẫn hồ hởi, nhiệt tình bảo nao rỗi mời a, chú đi uống bia. Thế quái nào, nghe vậy là e yên tâm 100% a ạ.
Hôm nay anh còn ko kịp chụp một chị bán hàng ở chợ cứ dúi vào tay các chiến sĩ túi hoa quả
Chiến sĩ cứ từ chối, còn chị thì cố thuyết phục :)

Cũng phải nói thêm nhân dân Hải Dương rất tự giác và nhiệt tình thu dọn
Khi thấy có bộ đội tới hỗ trợ, nhân dân người làm cùng, người hướng dẫn, người động viên khen ngợi, người đưa nước đưa quà cho các chiến sĩ và đặc biệt có nhiều bác tài đánh xe tải tới để bộ đội chất rác lên xe mang đi tới nơi tập kết.
Nhờ vậy mà các trục đường được dọn dẹp nhanh hơn dự kiến

jackjones_boy

Xe tải
Hì, vậy thì em không nói gì nữa. :P
HN nội đô thì khả năng có úng ngập cục bộ (nếu mưa to) còn để lụt thì khả năng thấp ạ. Em được biết có kịch bản phân lũ cho 1 số vùng quanh HN (vd: huyện Chương Mỹ, Quốc Oai... và một số huyện của tỉnh Hà Nam, Ninh Bình) nếu trường hợp nước sông lên có nguy cơ đe dọa đến nội đô. Lúc này các cơ quan chức năng sẽ tiến hành phá đê tại các vùng phân lũ để cứu HN ạ.

Thỏ móm

Xe điện
Ơ, Thỏ tưởng bác ở Lạng sơn?

Thỏ móm

Xe điện
Hôm nay anh còn ko kịp chụp một chị bán hàng ở chợ cứ dúi vào tay các chiến sĩ túi hoa quả
Chiến sĩ cứ từ chối, còn chị thì cố thuyết phục :)
Thía mờ anh áo xanh chả bẩu lấy. Thỏ thít hoa quả, cà rốt :D

Batman

Xe điện
HN nội đô thì khả năng có úng ngập cục bộ (nếu mưa to) còn để lụt thì khả năng thấp ạ. Em được biết có kịch bản phân lũ cho 1 số vùng quanh HN (vd: huyện Chương Mỹ, Quốc Oai... và một số huyện của tỉnh Hà Nam, Ninh Bình) nếu trường hợp nước sông lên có nguy cơ đe dọa đến nội đô. Lúc này các cơ quan chức năng sẽ tiến hành phá đê tại các vùng phân lũ để cứu HN ạ.
Vấn đề là úng cục bộ ấy cụ, em theo dõi thì động vật có xu hướng cắp con lên cao, khả năng có biến thật.

Bigcat

Xe tải
Đến trình độ " tiến sỹ chính trị cao cấp" còn trả lời lúng túng, loanh quanh và không diễn đạt hết ý nữa là, huống chi tiến sỹ giấy A4 (tự in). Haizzz....

Thỏ móm

Xe điện
Người HD, công tác tại LS
Bão gió về tranh thủ giúp GĐ Thỏ ợ
Vầng.. vậy đúng rồi. Đợt Thỏ lên LS, ra biên và uống với biên phòng Hữu Nghị cùng 1 bác ofer. Bác í bảo là biết bác kia, Thỏ định pm nhưng ngại bác í là lãnh đạo nên thôi :D