[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

thichlexus

Xe điện

Em xin phép chui vào thớt này cập nhật đầu nguồn sông Hồng để các cụ dưới xuôi chuẩn bị tinh thần. Sau 30p nó đã lên thế này
Nước lên cao ngập cả mét thế này thì không biết các nhà có ô tô để đâu để tránh ngập được các cụ nhỉ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Sập cầu Phong Châu mà xem clip vẫn thấy bà con tụ tập trên cầu (phần chưa sập) để hóng với ngó :(
Thấy tay quay clip khoe vừa đi qua thì sập cái rầm, có cả nguyên cái xe container rơi xuống bị lũ cuốn trôi :(
Thế nên chúng ta mới có video để hóng đó cụ

Thỏ móm

Xe điện
Xung quanh HN đều bị tan tác hết mà! Lần này toàn miền Bắc dính không bão thì lũ, phải cả tháng ăn rau miền Nam, rau Đà Lạt đấy.
Chủ Nhật cụ ra vẫn còn vì ít người thôi( họ mua dự trữ cả rồi). Siêu thị chưa thể đủ để thay thế chợ truyền thống.
Thái nguyên đây, ảnh của 1 người quen :(

Tieuthuyetthu7

Xe máy
Sau bão các bác đề phòng chập cháy nhé, từ sáng đến giờ chỗ em thấy chập khói đen rồi đấy

TrangBonBon

Xe tăng
Thực tế thì không cần tích trữ cụ ạ.
Sáng hôm thứ 7 em ra chợ, rau trống trơn, thịt trống trơn. Vào siêu thị quầy rau trống trơn, thịt trống trơn, em mua 2 quả bí đỏ nho nhỏ rồi về.
Sáng chủ nhật em lại ra siêu thị, rau về đầy ắp, thịt đầy ắp, giá cả không tăng so với bình thường.
Thực tế là rau ở chợ có thể tăng, nhưng không thể tăng hơn siêu thị được. Bão chỉ xảy ra ở một số tỉnh thành, nên việc thiếu lương thực là không diễn ra lâu dài, người ta sẽ vận chuyển ra HN ngay.
Hà Nội chẳng thể thiếu đồ dự trữ, khổ chỉ là dân các tỉnh xung quanh thôi, Lào Cai, Yên Bái, Quảng Ninh, Hải Phòng. Vụ sập cầu Phong Châu biết cầu yếu rồi, nhưng chắc chắn cả phần xả lũ mạnh từ thủy điện miền Bắc và có thể 1 phần từ TQ.
Để ý từ trên xuống thì phải tính trước cảnh báo cho dân biết rồi.

Xechaybangcom

Xe điện
Xung quanh HN đều bị tan tác hết mà! Lần này toàn miền Bắc dính không bão thì lũ, phải cả tháng ăn rau miền Nam, rau Đà Lạt đấy.
Chủ Nhật cụ ra vẫn còn vì ít người thôi( họ mua dự trữ cả rồi). Siêu thị chưa thể đủ để thay thế chợ truyền thống.
Em không biết thế nào, nói chuyện với mấy bạn quản lý của siêu thị, họ nói bọn em không tính được là mọi người lại mua hết như vậy, bọn em có thiếu hàng đâu, ngay từ chiều thứ 7 hàng đã về đủ rồi.

AcidS

Xe điện
Sập cầu Phong Châu mà xem clip vẫn thấy bà con tụ tập trên cầu (phần chưa sập) để hóng với ngó :(
Thấy tay quay clip khoe vừa đi qua thì sập cái rầm, có cả nguyên cái xe container rơi xuống bị lũ cuốn trôi :(
Chém gió, chứ cầu yếu cấm xe to lâu rồi.

CuuTu

Xe tải
EM đề xuất triệu tập đội "gió hiu hiu" với "Áp thấp nhiệt đới" vào đội cứu hộ hoặc kiểm tra cầu cống

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nói thật nhiều khi em chỉ muốn bảo cụ thôi cụ im mẹ đi, suy nghĩ quặt quẹo! Lúc nào cũng kiểu ăn vạ thiên hạ muốn đất nước chính quyền mọi người phải thế này thế kia cho mình như việc đường nhiên. Ngược lại từ phía cụ thì… từ topic này đến topic khác, từ post này đến post khác. Hi vọng cụ chưa có vợ chứ ko sống thế khổ cho vợ cụ quá.
Sorry các Chã, em biết là em lại phản ánh hiện thực khách quan mà đáng ra em chỉ nên giữ trong đầu nhưng mà em ko kìm được ạ!
Mất bình tĩnh đến mức độ xúc phạm thành viên khác.
Diễn đàn ngày càng khó kiểm soát nên để lọt những trường hợp như thế này.

Website
www.facebook.com
Mất bình tĩnh đến mức độ xúc phạm thành viên khác.
Diễn đàn ngày càng khó kiểm soát nên để lọt những trường hợp như thế này.
Không lọt được thưa cụ.
Bài này đã bị xóa từ hôm qua, tại sao cụ lại quote được?
Cụ vui lòng giải thích dùm???
Và cụ vui long cho biết luôn, khi thấy bài vi phạm, tại sao cụ không bấm nút báo cáo cho BĐH xử lý mà lại quote lại để chê trách công tác quản trị của BĐH???

3077

Xe container
Không lọt được thưa cụ.
Và cụ vui long cho biết luôn, khi thấy bài vi phạm, tại sao cụ không bấm nút báo cáo cho BĐH xử lý mà lại quote lại để chê trách công tác quản trị của BĐH???
Nhiều khi cụ ấy quote từ hôm qua xong thôi k viết nữa. Nay viết bài khác nó sẽ qoute lại luôn bài cũ, e cũng bị mấy lần

Dân miền núi TM

Xe điện
Lào Cai ở trên cao thì sẽ đối mặt với sụt lún, lở núi, đồi, đá lăn.
Các vùng thấp hơn như Thái Nguyên, Bắc Giang, Bắc Ninh sẽ bị lũ lụt, thậm chí nguy cơ vỡ đê.
Lũ đang lên ở Lào Cai, Yên Bái, Thái Nguyên, Phú Thọ, Vĩnh Phúc, Bắc Giang, Lạng Sơn, Bắc Ninh... từ mấy hôm rồi cụ.
Cây cỏ giờ là chuyện nhỏ.

Website
www.facebook.com
Nhiều khi cụ ấy quote từ hôm qua xong thôi k viết nữa. Nay viết bài khác nó sẽ qoute lại luôn bài cũ, e cũng bị mấy lần
1. Cụ ý ko viết bài khác.
2. Tại sao không sử sụng nút báo cáo?

NDTBM

Xe điện
Gió & mưa (cùng lũ lụt do hoàn lưu...) của Bão số 3/Yagi gây thệt hại nặng nề (..) cho nhiều địa phương ở miền Bắc mà sao chưa thấy MTTQVN (và các KOL trên MXH...) hô hào đồng bào hỗ trợ ủng hộ từ thiện (đặc biệt ở các vùng được an yên=ở miền Trung+Nam) nhỉ?? :-?

angkorwat

Xe container
Người OF
Ai mưa bão ko dc nghỉ e cũng thấy thương cụ ah. Họ nhiều việc lắm, có fai sáng nay mưa bão ráo rồi mới phải làm đâu, bất cứ khi nào có sự cố, nhất là sự cố nghiêm trọng thì đêm hôm, trong bão cũng phải điều đi. Thì cũng nguy hiểm chứ sao. Ko thì vd như nay chủ nhật, đa số m.ng dc nghỉ làm, nhiều ng ngủ 8-9h mới dậy, còn họ cũng phải mưa gió đi dọn dẹp từ sớm. E hay ai có dùng từ thương họ, thì cũng có làm sao, mà cụ phải đính chính là ko có gì đáng thương?
Là nhiệm vụ của quân nhân phải thực hiện thôi. " Khi quan hệ với dân phải làm tốt 3 điều răn : kính trọng dân, giúp đỡ dân, bảo vệ dân..." lâu rồi em nhớ mang máng là vậy.

Những lúc này thì cần đến lực lượng vũ trang là phải rồi. Mỗi người một nhiệm vụ, khu em 12h - 1h anh em EVN còn đội mưa đi kiểm tra các trạm điện để đóng điện cho dân sử dụng sau bão.

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ móm

Xe điện
Không lọt được thưa cụ.
View attachment 8727638
Ô... lạ à nha? Thỏ hóng truy vết... thế này có vẻ không lành?

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ô... lạ à nha? Thỏ hóng truy vết... thế này có vẻ không lành?
Có thể là quote từ hqua nhưng lỗi mạng ko up còm được, và còm được quote vẫn lưu trong trong bản thảo, hnay thông mạng, up còm thì hiện lên thôi.