[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

PhongFood

Xe điện
Em gái em cũng nộp vào đây hơn 1 tỏi. Khoe lãi suất cao lắm.

Em liền phân tích rằng nó huy động với lãi suất cao hơn lãi suất vay NH vì nó không thể vay được NH hoặc không muốn NH kiểm soát mục đích sử dụng vốn của nó. Như vậy thì rủi ro rất cao. Và cách đây 2 năm em đã khuyên em gái em rút tiền ra.

Nhưng đến giờ vẫn chưa rút được.
Có 1 lần ngồi họp xong, tiện câu chuyện em chém việc này với 2-3 người. Nhưng câu nói của em bị gạt đi và nhận được câu đại loại; em có học về tài chính đâu mà biết dòng tiền...em ngồi yên thôi cụ. Sau hơn 1 năm thì kịch bản là mất 2 chữ số. Nhưng tiềm lực họ mạnh nên chả sao :)

playboy83

Xe buýt
Ơ các fan lại gọi là cá Anh Vũ đấy :))
thằng này từ đợt cặp với e diễn viên cũng chịu khó mua hang hiệu , đồ đôi về mặc nhưng e k cảm nổi cái khiếu thời trang của cặp này . như kéo ngược thời gian về hơn chục năm trc vậy .

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Em gái em cũng nộp vào đây hơn 1 tỏi. Khoe lãi suất cao lắm.

Em liền phân tích rằng nó huy động với lãi suất cao hơn lãi suất vay NH vì nó không thể vay được NH hoặc không muốn NH kiểm soát mục đích sử dụng vốn của nó. Như vậy thì rủi ro rất cao. Và cách đây 2 năm em đã khuyên em gái em rút tiền ra.

Nhưng đến giờ vẫn chưa rút được.
Giờ khó đấy, vì hợp đồng chắc là hợp tác đầu tư, nó bảo nó lỗ hết rồi thì cứ phải chờ thôi, còn thua cả cho vay nợ

toyennha

Xe lăn
Shark Bình chắc cũng đang xoay sở hay sao ấy . Thấy nhân viên của shark alo mời em gửi tiền với lãi suất cao lắm . Em thì vừa ko có tiền để gửi mà vừa không ham mấy món lãi cao này . Shark ăn em hơi khó
Đã có 700 nhà giả cứu mà cụ ko tinh sắc .

sakai_yo

Xe lăn
Nó cho đ.ụ, mù quáng biết gì nữa đâu cụ.
Nếu như nó là thằng thanh niên mới lớn thì còn có thể như thế cụ ạ. Nhưng đây đã tầm trung niên, lăn lộn thương trường rồi mà để con four huyền nó dắt mũi quay lại chửi người vợ tào khang.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như nó là thằng thanh niên mới lớn thì còn có thể như thế cụ ạ. Nhưng đây đã tầm trung niên, lăn lộn thương trường rồi mà để con four huyền nó dắt mũi quay lại chửi người vợ tào khang.
E nghĩ là người vợ đấy tuy tào khang nhưng cũng ko hiền lành gì đâu :)) Như vợ qua thôi, nên e nghĩ bài toán lợi ích cả

cobangchuacotien

Xe tăng
Có ở trong nhà nó đâu mà biết vợ chồng họ sống với nhau như nào hả cụ, mà thôi nó là thế muốn thế và con kia nó thế! Em chỉ biết đơn giản là con kia nó đang cho đ. 😜

emdeplam

Xe tăng
Trước đội nhậu của em có chú gọi ra một em làm mảng tín dụng cho bọn Apax này, mình nói vui có 6 tỷ đang gửi tiết kiệm làm em nó xoắn mình như quẩy luôn. Đợt đấy ls ngân hàng đang 7% mà offer luôn 18%.
Rồi sao cụ ơi. Thịt thơm ko. Hê hê

Website
joombooking.com
Em ghét tay Bình này, mang tiếng lọc lõi thương trường gì mà để con dv kia nó đạo diễn, nó dắt mũi rồi mang chuyện nhà cho cả thiên hạ biết.
Cụ có cái nhìn hơi phiến diện, là đàn ông dám nói dám làm như Bình ko có nhiều đâu, còn ai nếu đã từng tiếp xúc thì sẽ thấy Bình rất thông minh, hài ước, có khướu ăn nói, đặc biệt là giỏi kiếm tiền. Bình ko có biz nào huy động tiền lãi suất cao cả. Còn vụ coin Antex thì em thừa nhận là Bình ko nên làm, mặc dù coin nào cũng chết cả.

fadco

Xe container
Cụ có cái nhìn hơi phiến diện, là đàn ông dám nói dám làm như Bình ko có nhiều đâu, còn ai nếu đã từng tiếp xúc thì sẽ thấy Bình rất thông minh, hài ước, có khướu ăn nói, đặc biệt là giỏi kiếm tiền. Bình ko có biz nào huy động tiền lãi suất cao cả. Còn vụ coin Antex thì em thừa nhận là Bình ko nên làm, mặc dù coin nào cũng chết cả.
Bình dê, đi ăn nhà hàng Nhật gặp em tiếp viên ngon cho hẳn 2 củ dí luôn ở cầu thang, em nói thằng Bình bạn em nhé:)))

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Bình dê, đi ăn nhà hàng Nhật gặp em tiếp viên ngon cho hẳn 2 củ dí luôn ở cầu thang, em nói thằng Bình bạn em nhé:)))
Cho e xin tên nhà hàng Nhật, tên tiếp viên, e mời cụ đi ăn ở đó, cụ ăn còn e ra cầu thang 🤔

Mytv

Xe điện
Em ghét tay Bình này, mang tiếng lọc lõi thương trường gì mà để con dv kia nó đạo diễn, nó dắt mũi rồi mang chuyện nhà cho cả thiên hạ biết.
Thằng này bằng tuổi e mà nó giỏi quá. Bỏ vk cặp với diễn viên nổi tiếng. Trong khi m vẫn ôm gái già ở nhà. :))

Ôi mợ nghĩ con ranh kia dắt mũi dc nó à. Nhất lé nhì lùn. Đầu toàn sỏi như thằng này thì tin j dăm ba thứ thể hiện bên ngoài. Thật chứ ko phải ghen ghét j nhưng cái mặt thằng này nhìn rất hãm l nhé. Dù nó giỏi rất giỏi là đằng khác. Nhất là khi lị dị rồi ăn chơi khắp mặt báo. Con cái nhìn vào ra j. Dù ko yêu vk cũ thì con m phải có tình cảm chư.

maitrang1972

Xe điện
Em không cho là như vậy .
Trước đó do khó khăn về tài chính, cá mập không còn vùng vẫy được ngoài biển lớn, tiên lượng sẽ bị chuyển vào ao tù , nên cá mập tạo ra sờ - căng - đan nhằm L
1. Ly dị vợ để giữ tài sản .
2. Ngoạm em búp bê 1 phát xem có đổi vận không, hoặc tiện thể thì chuyển nghề làm thợ đào mỏ . =))

thongoc2020

Xe hơi
Cụ lại không đọc kỹ. Đất đấy cũng chỉ là môi giới ăn chiết khấu cao của mấy ông bất động sản muốn đẩy hàng tồn chứ không phải của Apax.
cụ lại nhầm, apax 1 loạt đầu tư bds khắp nơi bị chết, giờ ko có tiền trả nên gán lại cho nđt trái phiếu giống bọn sunshine, nova. Còn cả mớ biệt thự với đất khu trung tâm ko biết bị siết chưa, đợt thấy gửi sổ đỏ APAX đỏ chót cụ nhé

matizdo

Xe tăng
Chắc IBC của shark được quyên góp tiền cứu hay sao mà tím lịm.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
cụ lại nhầm, apax 1 loạt đầu tư bds khắp nơi bị chết, giờ ko có tiền trả nên gán lại cho nđt trái phiếu giống bọn sunshine, nova. Còn cả mớ biệt thự với đất khu trung tâm ko biết bị siết chưa, đợt thấy gửi sổ đỏ APAX đỏ chót cụ nhé
Cụ đọc kỹ xem đất của Apax hay đi bán hộ thằng khác giá cao.

Theo đó, một dự án tại Thanh Hóa, chủ đầu tư là Công ty Đại Nam Á, đang có 75 lô đất, diện tích từ 100–194m2, giá bán đổ đồng là 300 triệu đồng, nhà đầu tư được gạt nợ 100 triệu đồng, phải vào thêm tiền 200 triệu đồng. Đất có sổ đỏ, gom đủ 10 sổ sang tên luôn.

“Sản phẩm này dành cho nhà đầu tư có dư nợ dưới 1 tỷ đồng tại Egroup và các công ty liên quan. Đã có một nhóm về xem thực địa, chốt 10 lô, chỉ còn lại 65 lô. Giá đổ đồng, ai vào sớm được lựa chọn những lô có diện tích lớn, có lợi hơn” – bà Thêu thông báo.

Một món tài sản khác là là 27 căn biệt thự nghỉ dưỡng thuộc dự án Wynham Sky Lake Resort & Villas tại Chương Mỹ, Hà Nội. Số BĐS này gắn với dự án có sân golf 36 lỗ liền kề, được giới thiệu là đẹp top ba Việt Nam, cách trung tâm Hà Nội một giờ xe.

Theo đại diện Egroup, nhà đầu tư được gạt nợ 6 tỷ đồng, vào thêm 6,5 tỷ đồng hoặc hơn tùy giá trị từng căn, và áp dụng cho các nhà đầu tư có dư nợ từ 1 tỷ đồng trở lên.