[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

nowhereland

Xe điện
Sớm muộn shark cũng nhập kho thôi. Chuyển sang bên c.a rồi. Kể ra shark đen. Nếu ko dính con covid chưa chắc đã chết.
Dạy tiếng Anh không thì chưa chắc đã chết, mảng tín dụng của nó mới kinh, có thời điểm huy động trả lãi đến mấy chục %, buôn mai thúy chưa chắc đã lại.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
tầm nay shark đang bán bớt bds để trả nợ mà mua bán ngu quá. toàn mua đất phân lô tận đâu ý, đang đổi trái phiếu sang đất lô ở thanh hóa đấy các cụ :))
Cụ lại không đọc kỹ. Đất đấy cũng chỉ là môi giới ăn chiết khấu cao của mấy ông bất động sản muốn đẩy hàng tồn chứ không phải của Apax.

blackhole1

Xe tăng
Sớm muộn shark cũng nhập kho thôi. Chuyển sang bên c.a rồi. Kể ra shark đen. Nếu ko dính con covid chưa chắc đã chết.
Dấu hiệu từ lâu rồi cụ ơi ,trước bà xã em sang thử việc bên E gr này một thời gian thì đã có dấu hiệu rồi sau đó em bắt nghỉ , từ 2018 đã vay với lãi suất 20 -30% năm rồi
Nói chung ai theo dõi dc này từ thời đa cấp macca thì cũng đoán được kết cục giống a Quít thôi

anhtintin

Xe tải
700 ông muốn cứu, huy động đc 2 tỷ, ngon rồi. :D
2 tỉ thì ngon gì cụ, nghe nói bể gần ngàn tỉ rồi.
xác thủy chỉ có nước chạy nhanh sang xứ giẫy chết thôi, mua quốc tịch síp rồi chuồng lẹ thì còn cơ may. Chứ giờ khó cứu lắm, tiên lượng rất xấu. Quỵt tiền phụ huynh, nlđ vài năm rồi chứ k phải mới, bây giờ căng quá thì ra mặt nói vậy thôi, chứ nghĩ làm đc mà giải quyết xong đã làm lâu rồi

tuandoanhaibac

Xe hơi
mà hình như vụ Apax này chuyển hồ sơ sang cơ quan điều tra rồi.Khả năng Shark Thủy gia nhập Juve là cao

Quê bầm

Xe điện
mà hình như vụ Apax này chuyển hồ sơ sang cơ quan điều tra rồi.Khả năng Shark Thủy gia nhập Juve là cao
Gửi niềm tin vào xác Thủy với lãi suất cỡ quanh 20% giờ là niềm đau vô tận, có người đưa xác ấy cả trục củ to cơ cụ ạ

• Vang
Reactions: one

sakai_yo

Xe lăn
Shark Bình chắc cũng đang xoay sở hay sao ấy . Thấy nhân viên của shark alo mời em gửi tiền với lãi suất cao lắm . Em thì vừa ko có tiền để gửi mà vừa không ham mấy món lãi cao này . Shark ăn em hơi khó
Em ghét tay Bình này, mang tiếng lọc lõi thương trường gì mà để con dv kia nó đạo diễn, nó dắt mũi rồi mang chuyện nhà cho cả thiên hạ biết.

PhongFood

Xe điện
Em ghét tay Bình này, mang tiếng lọc lõi thương trường gì mà để con dv kia nó đạo diễn, nó dắt mũi rồi mang chuyện nhà cho cả thiên hạ biết.
Bọn shark nó sống bằng nghề chém gió; chém dụ, chém để tạo lòng tin, chém vào lòng tham, chém để người khác ném tiền vào đầu tư....nhà đầu tư thực thụ thời gian đâu mà lên FB, truyền hình chém gió khoe tiền và giàu sang. Mợ đợi vài tháng nữa, mấy ông này lại bị bóc phốt :))

3077

Xe container
2 tỉ thì ngon gì cụ, nghe nói bể gần ngàn tỉ rồi.
xác thủy chỉ có nước chạy nhanh sang xứ giẫy chết thôi, mua quốc tịch síp rồi chuồng lẹ thì còn cơ may. Chứ giờ khó cứu lắm, tiên lượng rất xấu. Quỵt tiền phụ huynh, nlđ vài năm rồi chứ k phải mới, bây giờ căng quá thì ra mặt nói vậy thôi, chứ nghĩ làm đc mà giải quyết xong đã làm lâu rồi
Mà huy động lãi 8% thì em k hiểu ai lại nhao vào làm gì

Dacia90

Xe điện
Có phải mấy cá mập hay bơi trên vtv rót vốn Khởi nghiệp gì đó không nhỉ?

fanmu1234

Xe container
Dạy tiếng Anh không thì chưa chắc đã chết, mảng tín dụng của nó mới kinh, có thời điểm huy động trả lãi đến mấy chục %, buôn mai thúy chưa chắc đã lại.
Em gái em cũng nộp vào đây hơn 1 tỏi. Khoe lãi suất cao lắm.

Em liền phân tích rằng nó huy động với lãi suất cao hơn lãi suất vay NH vì nó không thể vay được NH hoặc không muốn NH kiểm soát mục đích sử dụng vốn của nó. Như vậy thì rủi ro rất cao. Và cách đây 2 năm em đã khuyên em gái em rút tiền ra.

Nhưng đến giờ vẫn chưa rút được.

nowhereland

Xe điện
Em gái em cũng nộp vào đây hơn 1 tỏi. Khoe lãi suất cao lắm.

Em liền phân tích rằng nó huy động với lãi suất cao hơn lãi suất vay NH vì nó không thể vay được NH hoặc không muốn NH kiểm soát mục đích sử dụng vốn của nó. Như vậy thì rủi ro rất cao. Và cách đây 2 năm em đã khuyên em gái em rút tiền ra.

Nhưng đến giờ vẫn chưa rút được.
Trước đội nhậu của em có chú gọi ra một em làm mảng tín dụng cho bọn Apax này, mình nói vui có 6 tỷ đang gửi tiết kiệm làm em nó xoắn mình như quẩy luôn. Đợt đấy ls ngân hàng đang 7% mà offer luôn 18%.