[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Ôi thích quá

Xe buýt
con nhà e cả 2 đứa học 2 năm ở đấy, kết quả báo lúc nào cũng tốt, nhưng sau 2 năm hàu như ko trình độ không hơn đc mấy, chơi là chính, nên e cho nghỉ!
giờ e đang cho học online kiểu homeschool lấy bằng tú tài Mỹ, giá cũng rẻ mà tuần học 5 buổi
Cho em xin info của trang học online này với cụ ơi. Cảm ơn cụ

CERATO6826

Xe tải
con nhà e cả 2 đứa học 2 năm ở đấy, kết quả báo lúc nào cũng tốt, nhưng sau 2 năm hàu như ko trình độ không hơn đc mấy, chơi là chính, nên e cho nghỉ!
giờ e đang cho học online kiểu homeschool lấy bằng tú tài Mỹ, giá cũng rẻ mà tuần học 5 buổi
Cụ cho cháu nhà cụ học online tốt hơn nhiều không? Con nhà em cũng học apax 2 năm mà không thu hoạch được mấy, tiếc tiền và thời gian đưa đón quá

hung303

Xe điện
Cụ cho cháu nhà cụ học online tốt hơn nhiều không? Con nhà em cũng học apax 2 năm mà không thu hoạch được mấy, tiếc tiền và thời gian đưa đón quá
Em cũng cho 2 F1 nhà em học Apax 2 năm mà chả tiến đc mấy. Học online môi trường TA tiếp xúc hàng ngày qua các môn học và giáo viên nước ngoài dậy, học phí cũng ko đắt ~ Apax. Cuối cấp 3 lại có bằng tú tài của US

CERATO6826

Xe tải
Em cũng cho 2 F1 nhà em học Apax 2 năm mà chả tiến đc mấy. Học online môi trường TA tiếp xúc hàng ngày qua các môn học và giáo viên nước ngoài dậy, học phí cũng ko đắt ~ Apax. Cuối cấp 3 lại có bằng tú tài của US
Cụ có thể cho em biết cháu nhà cụ đang theo học online ở đâu được không? Em cũng muốn cho f1 học thử. Tks cụ

vharc

Xe tăng
Con e cũng học ở Apax Kim Liên dc 3 năm rồi thấy nó thích học, mà giá chát thật, hóng các cụ review các trung tâm khác

hung303

Xe điện
Cụ có thể cho em biết cháu nhà cụ đang theo học online ở đâu được không? Em cũng muốn cho f1 học thử. Tks cụ
Minh Việt Academy, học tú tài Mỹ online ah, học như chính khoá, nhưng vào buổi tối giờ VN từ 6h30 - 9h30. 3 tiết, mỗi tiết 45p, cụ có thể tra web, FB đẻ nghiên cứu

hung303

Xe điện
À, MV thì vợ em cũng nhăm nhe cho học Science ở đây vì thấy bảo có giờ thực hành tốt. Món science cụ đánh giá ở đây ntn hở cụ?
Học theo học như chương trình học phổ thông, có nhiều môn mà cụ: Toán, Khoa học, nghệ thuât, lịch sử ... tiếng Anh tăng cường, ngoại ngữ thứ 2: Pháp, Đức, Tây Ban Nha, Nhật, TQ ... tuỳ chọn

vharc

Xe tăng
con e cũng học theo kiểu cụ nói, h truyện TA nó nuốt ngon lắm nghe kể chuyện TA cũng tốt, còn học Apax là như kiểu đi chơi thôi mà e vẫn cho đi vui là chính :)
Trẻ nhỏ muốn học tiếng Anh tốt thì nó cần phải có 1 môi trường tiếng Anh xung quanh (bao gồm ở trường học hàng ngày, tivi, ipad ....), việc học tiếng Anh nó sẽ dựa trên bản năng của trẻ nhỏ như lúc bắt đầu biết nói. Nếu 1 tuần chỉ vài buổi ra trung tâm thì e rằng kg ăn thua. Nếu học từ bé nhưng lại kg đủ thấm vào đầu thì về sau sẽ rơi rụng hết dẫn đến lãng phí.

Còn thấm được vào đầu thì lên lớp 4, lớp 5 đã có thể tự xem phim ảnh bằng tiếng Anh rồi. Đến lúc đó thì gần như chả cần phải đi học tiếng Anh nữa, chỉ cần ở nhà xem phim ảnh, tin tức bằng tiếng Anh cũng là đủ!

Nhật Ký

Xe hơi
Nay F1 nhà em được mời đi test thử buổi đầu, thấy thik, cơ sở vật chất cũng ok, các cụ có kinh nghiệm gì không chia sẻ em với ạ
Bé nhà e học rồi nhưng trương trình toàn học lại của IQ nên e cho học 1 năm thôi ko học tiếp,đợt đó km còn 29,5tr/1 năm ak,2 buổi / tuần học nói với thầy cô nước ngoài còn 1 buổi/ tuần ngữ pháp với thầy cô vn.em thấy học ngoài vẫn hơn

cucke

Xe hơi
Em thấy nhiều người nói trẻ còn nhỏ quá mà học trung tâm nước ngoài thì nó tiếp thu không được mấy, chơi là chính.

@_nat

Xe hơi
Em lội hết 7 trang mà phân vân quá.

@xichlo@

Xe điện
Học mấy trung tâm kiểu kiểu như này nên cho con học từ mẫu giáo đến lớp 1 là đẹp, đỡ phải trông trẻ!
Bắt đầu lớp 1 cho con rèn nền tảng ngữ pháp, kết hợp phim ảnh tiếng anh, nghe nói, tiếp xúc abcd....

Ngữ pháp học cô giáo làng cũng được, miễn là chuẩn. Nhiều cô ko mở trung tâm, ko phải giáo viên nhưng ngữ pháp cực siêu! Chịu khó tìm sẽ có.

xe tậm tịt

Xe hơi
Như nào hả cụ chia sẻ em với

hung303

Xe điện
Như nào hả cụ chia sẻ em với
Đấy là trường học trực tuyến theo chương trình phổ thông của US , từ tiểu học đến trung học. học xong được cấp bằng tú tài của US.
Học phí cũng khá tốt với thu nhập của VN, ngoài chính khoá có các bộ môn tăng cường và học thêm: TA tăng cường cho hs TA chưa tốt, tngoaij ngữ tự chọn thứ 2: Đức, Pháp, Nhật, TBN, Trung ....
Các con được tiếp xúc với bài giảng live của giáo viên nước ngoài hàng ngày (rất cần thiết khi học ngoại ngữ), có tương tác, nên khả năng ngôn ngữ của con dần dần được tăng lên.
Thời gian học từ 18h30 giờ VN, ngày 3 tiết, (2 môn chính, 1 môn tăng cường) 45p/tiết. từ thứ 2 - thứ 5 Thứ 6, T7, CN học các môn tham khảo và tăng cường
Học phí khoảng 1000$/năm - bằng với các trung tâm ngoại ngữ ở VN học tuần 2b

xe tậm tịt

Xe hơi
Đấy là trường học trực tuyến theo chương trình phổ thông của US , từ tiểu học đến trung học. học xong được cấp bằng tú tài của US.
Học phí cũng khá tốt với thu nhập của VN, ngoài chính khoá có các bộ môn tăng cường và học thêm: TA tăng cường cho hs TA chưa tốt, tngoaij ngữ tự chọn thứ 2: Đức, Pháp, Nhật, TBN, Trung ....
Các con được tiếp xúc với bài giảng live của giáo viên nước ngoài hàng ngày (rất cần thiết khi học ngoại ngữ), có tương tác, nên khả năng ngôn ngữ của con dần dần được tăng lên.
Thời gian học từ 18h30 giờ VN, ngày 3 tiết, (2 môn chính, 1 môn tăng cường) 45p/tiết. từ thứ 2 - thứ 5 Thứ 6, T7, CN học các môn tham khảo và tăng cường
Học phí khoảng 1000$/năm - bằng với các trung tâm ngoại ngữ ở VN học tuần 2b
Hay quá cụ nhỉ, ở VN em qua đâu tham khảo và đăng ký được cụ ơi.