[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

BNN

Xe buýt
F1 nhà em học ở Apollo được 5 năm. 3.5 năm đầu chủ yếu học nghe, nói nên điểm trên lớp phổ thông rất kém. 1.5 năm lại đây thì mới tập trung học ngữ pháp nên đã nhanh chóng leo lên tốp đầu của trường phổ thông (chuẩn bị vào lớp 8). Hiện nay bé đang học trình B2 tương đương ielts khoảng 5.5 - 6.0. Học phí vào khoảng 3tr/tháng, mỗi tuần 2 buổi x 2 giờ. (không học thêm giáo viên người Việt mà chỉ học trên lớp phổ thông)

supersanhdieu

Xe buýt
Bé nhà mình có 1 khoá chưa học của Apax 13 tháng với giá đã khuyến mãi. Nay mình muốn pass lại với giá cực yêu thương, ba mẹ của bé nào quan tâm thì pm mình nhé.
E xin thông tin chi tiết và giá

Yeuphunu

Xe điện
Cách đây 2 năm con trai Út cháu học ở đây đóng theo chương trình Khuyến mãi 50% chỉ 10tr/năm, học 2 buổi/tuần, mỗi buổi 1.5 giờ.
Các trung tâm khác học 2h/buổi, 1 buổi/tuần. Nên APAX bao giờ cũng rẻ hơn chút.
Nay giá đó thì đắt quá.

Có cách là các cụ xem trung tâm nào mới khai trương đăng kí tại đó rồi chuyển về gần nhà. Mức áp dụng giữ nguyên.

Còn cụ mợ nào nói trẻ con 5-6 tuổi học tiếng Anh không tốt thì cháu cũng chịu.
Phản xạ tiếng Anh (Ngoại ngữ) của trẻ tốt nhất là vào lúc 5-6 tuổi khi chưa bận học các môn khác.
Bạn nhà cháu học từ lúc gần 2 tuổi ở mẫu giáo, trong suốt mẫu giáo học hệ “Toàn Cầu” ở Maple Bear (trường theo giáo trình Canada (đã nhượng quyền cho Việt Tiến Tung Shing). Năm bạn ấy gần 6 tuổi cháu up clip bạn ấy nói mà các cô chú bạn bố rất khen.

Nếu tụi nhỏ trải nghiệm các mô hình trường quốc tế tốt: BIS Ha Noi, IVS, UNIS...vv sẽ thấy ngoại ngữ/tiếng Anh ở trường tốt nó khác nhau thế nào.
Anh Anh khác xa Anh Mỹ, càng khác xa Anh Tàu (Singapore).

Cháu chỉ nói theo trải nghiệm của gia đình cháu.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chỉ có còn nhỏ thì cho vào mấy trung tâm chơi là chính còn lớn lên tý rồi thì em cực kỳ recommend trung tâm của cô Hương Lan
Vâng, em cũng đồng ý với cụ, cụ cho em hỏi cô Hương Lan có địa ở đâu và cô có dùng Facebook không cụ ?

duongbinh07

Xe điện
Chỉ có nước nào bớt tự hào dân tộc lấy tiếng Anh làm ngôn ngữ sử dụng hàng ngày mới lưu loát được:
Mà theo nhà em biết các nước đông đông ở châu Á đều ko chịu làm: Hàn Nhật Đài Loan Trung Quốc, Thái ...
Có mấy thằng còi còi và lịch sử làm thuộc địa của Anh Mỹ thì có.
Chứ cho con đến trung tâm giời cũng ko cải thiện được môi trường dùng tiếng Anh của nước ko nói tiếng Anh.

VCHDHN

Xe container
Quan trọng là nghe nói cụ nhé. Ngữ pháp và viết xếp sau. Với tất cả dân tộc hay con người thì đầu tiên là giao tiếp nghe nói rồi mới đến đọc viết.
Trẻ con mới bắt đầu học thì mô hình như cụ nói em thấy chuẩn. Đến một level nhất định thì em lại nghĩ khác, và còn phụ thuộc vào mục tiêu nữa ah.

Chỉnh sửa cuối:

Vo_thuong

Xe điện
Nay F1 nhà em được mời đi test thử buổi đầu, thấy thik, cơ sở vật chất cũng ok, các cụ có kinh nghiệm gì không chia sẻ em với ạ
Cụ lên đây hỏi thì trăm người mười ý, chắc chắn cảm nhận mỗi người một khác nhau vì kỳ vọng / tiêu chí của mỗi người một khác.
Em cũng có F1 học ở đây, có một vài nhận xét:
- Về học phí: theo thông báo thì HP của Apax khá cao nhưng thường thì lúc vào được giảm một phần (nhiều nhất là 40%) - một chiêu PR thôi => tầm 22 tr/năm ~ 1,8 tr/tháng hay 200k/buổi. Đây là mức bình thường so với các trung tâm khác (thấp so với Apollo, Hội đồng anh, Cleverland ...). Tuy nhiên, ở Apax, ngoài các buổi học còn có thêm một vài buổi ngoại khóa mỗi tuần (miễn phí), nếu cháu nào tham gia được các buổi này thì coi như giảm được số tiền bình quân/buổi.
- Kiến thức: thực ra ko chỉ Apax mà gần như với mọi trung tâm, mỗi buổi chỉ học được một tẹo kiến thức thôi (một quyển sách mỏng mà học mấy tháng mới xong) => ko nên kỳ vọng nhiều. Nó như mưa dầm thấm lâu.
Nếu cụ nào muốn đầu tư theo kiểu hiệu quả thì khi con đến cuối cấp 2, cấp 3 đi học trung tâm của một số cô giáo VN nổi tiếng sẽ tốt hơn (mỗi khóa ba bốn tháng của các cô chắc các trung tâm phải dạy trong hai ba năm cũng nên).

Danhia

Xe tải
Con em 2 dua cũng học đây. Thằng lớn học 4 năm ở âpx Kim Lien, nám nay sang cấp 2 thì chuyển sang amslink. Thằng bé 7 tuổi năm nay đang học apax năm đầu. Đặc điểm apax vừa học vừa chơi là chính, cho các con tiếp cận với người nc ngoài. Thằng lớn nhà em, em thấy ổn, không đi học đâu mà thi Ác và Marri cấp 2 đc 8 và 8.5 điểm. Giao tiếp với người nc ngoài tự tin. Nhưng ngữ pháp thì kém các cụ nhé! Vì tây nó không học công thức như các cô giáo VN đâu. Mặt khác, các cụ nên mặc cả giá học nhé, em đóng cho con em chưa bao giờ vượt quá 22tr/năm đâu ạ.
Bé nhà em cũng học 4 năm rồi, từ lớp 1, cơ bản em thấy ntn : Hai năm đầu tiến bộ khá chậm, nhưng cái hay là phát âm khá tốt, đọc được đa số các từ, nghe khá, nói được, nhưng ngũ pháp đúng là ko biết mấy, nhưng từ năm thứ 3 thì tiến bộ khá nhiều, nói chung là học kiểu mưa dầm thấm lâu thôi. Nếu có điều kiện các cụ cứ cho học, nhưng phải kiên nhẫn

caovan

Xe tải
Những cụ mợ nào còn băn khoăn khi nào học ngữ pháp, học nghe nói đến khi nào..., thì vui lòng tìm trên gúc, tìm bằng tiếng Anh và tìm những trang của Úc, Anh hay nước nào đó nói tiếng Anh để rõ hơn, đừng đọc mấy thứ của các trung tâm VN quảng cáo

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Ko nên, toàn tây balo. 1 lần đi họp phụ huynh, tây non, vừa nói vừa run lẩy bẩy

Arizona

Xe tăng
Có đk thì cứ cho các bạn ấy học nếu thích. Tuỳ vào mục đích của việc học là gì nữa

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ có cần gia sư tiếng Anh cho tiểu học không ạ ?
Giá vô cùng hợp lý ạ.

becoivn

Xe hơi
ngoài học trung tâm thỉnh thoảng cụ về nhà giao tiếp với con bằng TA, mua sách TA dịch cho con nghe lâu ngày thì cháu cũng giỏi hết cụ ạ

calemolech

Đi bộ
ILA với Apollo thì chỗ nào nên cho F1 2-3 tuổi nhà mình học ạ :D Xác định vào đó là vừa chơi vừa học thôi

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy trung tâm Tedu Education gần nhà em dạy ổn, học mà chơi, chơi mà học. Các cháu nhà em học ở đây về rất tự giác học dù bố mẹ không biết ngoại ngữ gì.

DavidMinhDuc

Xe hơi
Apax e thấy cũng ổn cụ ạ,tầm trung