[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
PQ sao dạo này dặt dẹo thế nhỉ
Khách du lịch đông, dịch vụ quá tải và không có định hướng tốt về cách làm du lịch chuyên nghiệp nên mới thế
Nếu không kịp chấn chỉnh, e rằng khách du lịch sẽ ko còn muốn ra Phú Quốc nữa

Race Dead

Xe điện
Khách du lịch đông, dịch vụ quá tải và không có định hướng tốt về cách làm du lịch chuyên nghiệp nên mới thế
Em vừa rồi cũng định book vé đi PQ thì Ngan già với bọn trẻ con nhao nhao phản đối , cũng đi mấy lần rồi nên chả thấy hứng thú nữa .

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Em vừa rồi cũng định book vé đi PQ thì Ngan già với bọn trẻ con nhao nhao phản đối , cũng đi mấy lần rồi nên chả thấy hứng thú nữa .
Thật sự em chưa thấy có gì ở Phú Quốc xuất sắc hơn những nơi khác trong khi dịch vụ ngày càng tệ
5 năm trở về trước nói tới Sầm Sơn ta nghĩ ngay tới một nơi mà nạn lừa lọc, chặt chém du khách diễn ra công khai, tràn lan nhưng giờ đây, Sầm Sơn đã tốt lên nhiều
Phú Quốc đang ở hướng ngược lại so với Sầm Sơn

Demchinhhang.net

Xe container
Vẫn phải nhờ dân bản xứ bác ạ.
Tôi đánh giá reviews kiểu đó cao hơn kiểu online.
Tất nhiên, không phải là hỏi Tài xế taxi hay xe dịch vụ.
Ngoại trừ 1 vào người quen cùng gu, chứ tôi đi chơi khắp các nơi toàn tự mò ra toàn quán chuẩn bác ạ. Sau đó tôi review trên bản đồ của Google cho anh em khác xem. Cơ bản chưa trượt phát nào.

tomo21311

Xe tăng
Tất cả cũng vì tính sĩ diện hão thôi.

HẤP NẶNG

Xe tải
Vé mái bai thì đắt, phương tiện di chuyển trên đảo thì không có nên các dịch vụ taxi cứ thế mà chém. Rồi đi đâu cũng nơm nớp lo bị lừa các lão ạ.

BMW X10

Xe điện
Ngoại trừ 1 vào người quen cùng gu, chứ tôi đi chơi khắp các nơi toàn tự mò ra toàn quán chuẩn bác ạ. Sau đó tôi review trên bản đồ của Google cho anh em khác xem. Cơ bản chưa trượt phát nào.
Tự mò như thế nào mới là vấn đề chứ bác.
Tôi hay hỏi tụi lễ tân, hoặc đội quản lý hotel.

BloodOwl87

Xe điện
Lễ tân cũng hên xui thôi cụ ơi.
Đầu năm em vào vũng tầu bảo lễ tân nó gọi hộ cái taxi. Nó lại gọi cái con bỏ mẹ dân SG cuối tuần xuống VT kiếm thêm, chém đẹp khách du lịch mới sợ. Ko phải xe hãng.

BMW X10

Xe điện
Lễ tân cũng hên xui thôi cụ ơi.
Đầu năm em vào vũng tầu bảo lễ tân nó gọi hộ cái taxi. Nó lại gọi cái con bỏ mẹ dân SG cuối tuần xuống VT kiếm thêm, chém đẹp khách du lịch mới sợ. Ko phải xe hãng.
Tất nhiên bác nên hỏi họ không phải như kiểu hỏi lái xe, đã đành.

BloodOwl87

Xe điện
Mà tầm này thấy bọn taxi khu du lịch thằng éo nào chả láo. Cứ thấy mình đi đâu là nó chê ỏng chê eo rồi dí vào quán khác có phế của nó.
vùng miền nào chả thế.
Cứ bảo dân trong nam thật thà hào sảng, em đi Đà Nẵng với Vũng tàu tài taxi đầy thằng mất dạy chứ tử tế hơn gì ai.

Demchinhhang.net

Xe container
Bác lên bản đồ của Google, mò quán có hình, có review và xem đánh giá. Khá chuẩn đấy ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Tôi làm y hệt, đã bị vài lần không ổn lắm.
Em làm phát nào nét phát đó, và sau đó em chỉ cho bạn bè, có thể thuật toán của nó nhớ những bức hình em chụp và review nên đi chỗ lạ mấy nó cũng chỉ đến những địa chỉ có phong cách, hay loại hình tương tự cụ ạ. Năm ngoái em đi Tây Nguyên từ Khánh Hòa lên, gần đến giờ ăn trưa mới tìm và đọc, nó chỉ quán ăn Đông Trường Sơn rất ngon, nhà gỗ mát mẻ, giá rẻ và nhân viên thân thiện. Đấy là ví dụ

BMW_6688

Xe container
E công nhận là.du lịch ở mình,chất lượng ngày càng kém, toàn kiểu chộp giật . bảo sao mãi ko ngóc lên đc. 1 ông làm và chuyên tâm xây dựng lên,nhưng 3 ông phá. Vậy thì có lên và khá vào mắt

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Toàn dân Bắc hoặc Bắc miền trung vào PQ làm nó mới nhiều khôn vặt = ngu vậy. Để dân Nam làm sự nguyên sơ chân chất sẽ còn nhiều hơn.
(Em Bắc gộc sống Hnoi nhé)
Chuẩn đét cụ ạ, bảo sao các nhà hàng khách sạn lớn kể cả Hà nội họ toàn tuyển dân nam làm quản lý, nói cc bắc đừng phật lòng chứ các dv của mình (e dân bắc xịn nhé) toàn chỉ nghĩ đến sao móc tiền khách nhanh nhất mà không chịu nâng cấp dịch vụ. Chỉ mong kê mấy cái bàn cái ghế ra đường hay vỉa hè … rồi thu tiền với mấy cái cốc và chậu nước thần thánh…:D, mà giá cả HN đắt vđ ra chứ.

NGC

Xe tăng
Đâu chẳng thế ạ cụ
Cụ đi CL, SS mua hải sản, đồ khô xem, các bạn xe điện sẵn sàng miễn phí hoặc lấy phí tượng trưng đưa bạn đến tận cửa hàng luôn
Du lịch thì nhiều chiêu trò. Nhung em nghĩ cái bọn ở Phú Quốc nó láo
Em thuê một tour riêng cho gia đình em đi đảo ngắm san hô..em nhờ nhân viên Vin resort book nhé private tour em chọn gói mắc nhất. Không ghép tour ghép đoàn. Thế mà lăng quăng nó chở cả nhà em vô chỗ nuôi ngọc trai .
Em ghét nhưng không nói gì..chỉ khi vừa xuống xe. Nó hợp với đoàn thông báo thời gian tham quan thì em chơi luôn một câu cho cả gia đình 20 người rằng " xem cho biết thôi nhé tuyệt đối không mua bất cứ món gì he he"
Kết quả không bán được cho nhà em một xu nào

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Ơ thế
ơ thế bọ chưởng văn hoá du lịch với các ban bệ chẳng làm được clg à, nhìn như đồ tể vậy đúng là hãm rồi, Đà lạt nữa băm nát bét mà chúng nó không bị vào lò nhỉ, e thấy bọn này mới là bọn đang phá hoại đất nước.

polizia

Xe container
Nhiều cụ/mợ mua đồ hải sản mang về quê còn có lý. Nhiều người mua mang về thành phố thì em đến thua. Ở TP thì thiếu cái gì mà phải mua; PQ, SS,NT.. :D
Em đi du lịch chả bao giờ mua quà, ăn tiêu tạo chỗ xong là về.