[Funland] Tổng hợp thông tin về LGBT, chuyển giới, đồng tính luyến ái....

pthk

Xe tăng
Dạ e cứ thấy sao sao ý,cứ bảo chỉ có phụ nữ mang lại hạnh phúc cho nhau thôi,thế là thật ạ?
E tò mò là bd với let là 1 ạ?họ cũng có thể đi phẫu thuật sang ng nam hoặc nữ được ak?xong lại thành 1 nam 1 nữ đúng ko cụ???
Đồng tính nam còn được gọi là gay
Đồng tính nữ, Tây gọi lesbian , Ta đọc trại thành lét.
Cấu trúc giải phẫu hoàn toàn bình thường

Cao_Xanh

Xe tăng
Chuyện này khá nhạy cảm trong văn hóa Việt nên tạm có vài thiển ý lạm bàn:
* Chị gái có thể "hy sinh" giúp em gái như là đối tác Les rồi dần dần đua trở lại tâm sinh ký giới tính gốc (có thể dùng thêm s..toy);
* Tìm một nữ chuyển giới ở quê/khu vực để làm bước đệm...với mục tiêu làm em gái khi biết sự thực sẽ 'tỉnh ngộ'...
* Nếu quả thực em gái có bản năng gốc=giới tính lệch lạc thì nên chấp nhận thực tế (sau khi tham vấn bác sỹ chuyên khoa) mà ly hôn (...) hoặc có thể giữ vỏ bọc gia đình (vì con cái )nhưng giải thoát ràng buộc sinh lý cho cả em gái và em rể... :-?
Chúc vạn sự tốt lành!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mợ sai rồi.
Bọn học cùng lớp cấp 3 với em có 3 con lét cặp với nhau từ hồi còn đi học.
Giờ chúng nó lên chức bà tới nơi :D
Đây là bọn lưỡng giới tính, có thể thích được cả nam và nữ.

LeTai1979

Xe cút kít
Do thói quen và do cả hormon khi gặp đúng đối tượng phù hợp.
Do thói quen thì trị được, do nội tiết tố thì chắc phải kiên trì, có khi còn bó tay.
Em nghĩ bị sốc tâm lý thì chuẩn hơn, chứ nếu les thật thì lấy ck đầu che mắt là đc rồi.
Cứ đến Bs xem người ta tư vấn sao.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ là đốc tơ ah ?
Em không phải doctor nhưng bệnh tâm thần mà không uống thuốc thì có thể thành người điên còn cái đồng tính luyến ái thì nó chỉ phát triển cao nhất là nam-nam hoặc nữ - nữ, lưỡng tính em không bàn. Và tụi làm phim như HBO, Netflix cũng sản xuất nhiều phim drama về đồng tính.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Con em gái em 81, nó ko thích lấy chồng, ko thích đàn ông ạ. Hic. Hơn mỗi mợ kia là ko đồng tính. Đau đầu lắm, nhg giờ thì muộn rồi, kệ nó thôi ạ!
Em gái em 89, đã lấy chồng dù k phải vì thích lấy chồng, mà giờ hững hờ có chồng hay k cúng được. Chưa có con cái gì. Cũng đay đầu cụ ạ. Em đang tính giải tán sớm.

pthk

Xe tăng
Em không phải doctor nhưng bệnh tâm thần mà không uống thuốc thì có thể thành người điên còn cái đồng tính luyến ái thì nó chỉ phát triển cao nhất là nam-nam hoặc nữ - nữ, lưỡng tính em không bàn. Và tụi làm phim như HBO, Netflix cũng sản xuất nhiều phim drama về đồng tính.
Mợ xem phim còn em chữa bệnh cho người mợ ah :D
Còn khái niệm Bệnh Tâm thần và Điên, trong Y Văn nó là 1 đấy thưa mợ :D

pthk

Xe tăng
Em gái em 89, đã lấy chồng dù k phải vì thích lấy chồng, mà giờ hững hờ có chồng hay k cúng được. Chưa có con cái gì. Cũng đay đầu cụ ạ. Em đang tính giải tán sớm.
Biết đâu nó giống con của lão anh xã hội nhà em mà em đã kể trên ???

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đừng cấm đoán gì hết vì càng cấm càng lao vào. Nếu có khuyên thì cho ngầm hiểu gđ rất buồn nhưng dù như thế nào cũng không ruồng bỏ là đủ. Mấy ca như thế này không lâu đâu, vài bữa gặp trai lại mê trai như xưa thôi :))

Marie Lee

Xe buýt
E có 1 chị đồng nghiệp cũ, cách đây mười mấy năm là hướng dẫn của em lúc em mới ra trường. Bẵng đi 1 thời gian em đi sang công ty khác thì biết tin chị ly hôn, đưa theo con gái vào Hcm sống cùng chị bạn gái của chị. Hiện giờ chị và con gái sống cùng 1 người bạn gái khác, sự nghiệp thành đạt, con đã lớn và chị vẫn yêu nữ chứ không phải yêu nam. Chị bạn gái của chị cũng kiểu tomboy, như kiểu nam được sinh ra trong hình hài nữ, chứ không phải kiểu yểu điệu thục nữ. Em gái của mợ chắc cũng là yêu kiểu này, “bạn gái” của em mợ chắc chỉ là chưa đi chuyển giới sang nam thôi chứ chắc tính cách ko khác gì nam đâu. Hơn nữa, gặp dc 2 ông chồng đàn ông chính hiệu nhưng quá cực phẩm nên đúng là thà yêu nữ còn hơn nam thật.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Biết đâu nó giống con của lão anh xã hội nhà em mà em đã kể trên ???
Chồng hơi thiếu cá tính và yếu. Nên nó coi có như k. Nó bùa mê thuốc lú của 1 thằng cu. Mà thằng này thì chỉ chơi bời k thấy ngiêm túc gì. Em chỉ thiếu nước đấm vào mõm nó. Khổ nỗi khi nào có em là nó lại k đến, em đi là lại lượn lờ đến nhà.

pthk

Xe tăng
Chồng hơi thiếu cá tính và yếu. Nên nó coi có như k. Nó bùa mê thuốc lú của 1 thằng cu. Mà thằng này thì chỉ chơi bời k thấy ngiêm túc gì. Em chỉ thiếu nước đấm vào mõm nó. Khổ nỗi khi nào có em là nó lại k đến, em đi là lại lượn lờ đến nhà.
Âu
Vầy là bình thường về giới tính nha cụ :D

rongnho

Xe tăng
Cho uống thuốc nội tiết nữ, nước nôi dào dạt ngay

Giodong2

Xe buýt
Mấy cái này có cách nào phát hiện sớm ko các cụ nhỉ?
Em sợ nhất con cái chơi với bạn bè a dua nhau dẫn đến trai k ra trai gái k ra gái. Em cổ hủ vẫn k chấp nhận được.

RongPhuongBac

Xe điện
Mấy cái này có cách nào phát hiện sớm ko các cụ nhỉ?
Em sợ nhất con cái chơi với bạn bè a dua nhau dẫn đến trai k ra trai gái k ra gái. Em cổ hủ vẫn k chấp nhận được.
Bóng có bóng lộ bóng kín. Có điều con trai mà bóng thì em dễ nhận ra còn con gái thì không ạ.

Naughty Cat

Xe đạp
Gia đình em hiện giờ không biết phải giúp em gái em như thế nào, mong các cụ/mợ hiểu biết trong lĩnh vực này cho em lời khuyên.
Em gái em thuộc thế hệ 8x, đã ly hôn một lần do chồng cũ dính vào nghiện ngập, em ấy có 1 đứa con ( Ở với ông bà nội ) và hiện tại cháu cũng đã 17 tuổi. 7 năm trước em ấy tái hôn với người chồng hiện tại và có 1 đứa con hiện đã 5 tuổi. Đầu năm vừa rồi em ấy phát hiện chồng ngoại tình và bắt gặp đang ngủ tại nhà ( chồng nó cũng xác nhận với gia đình em chuyện này là có thật ). 4 tháng trước em em cầm quần áo về nhà bố mẹ em và kế ra chuyện của nó thì gia đình em mới biết.Chồng nó lên xin lỗi nó và bố mẹ em và hứa không tái phạm. Gia đình em cũng khuyên cả hai vợ chồng hàn gắn để con cái đỡ khổ, tùy nhiên nó về nhà được 1 tuần sau đó bỏ đi luôn. Gia đình em và chồng nó tìm thì được biết nó đang sống với một người đồng tính nữ kém nó 5 tuổi ở tận trong Nam. Nó nói với chồng nó tg chồng nó ngoại tình nên nó chán nản tìm vào trang mạng và gặp người này, giờ nó yêu sâu nặng, ko còn cảm giác với đàn ông nữa . Một tuần trước nó điện cho chồng nó xin được quay về và chồng nó cũng đồng ý để cả hai làm lại, gia đình em mừng vô hạn. Hôm qua về đến nhà, chồng nó cũng ra bến xe đón, bố mẹ em mừng quá còn bảo cuối tuần cả nhà làm bữa liên hoan. Vậy mà đêm qua chồng nó nhắn tin nói chuyện với em là khi về nó nói chuyện với chồng nó là nó về vì thương nhớ con, muốn ở cùng để chăm sóc con chứ ko muốn gần gũi chuyện vợ chồng, nó sợ cảm giác ở gần đàn ông và chuyện nó yêu đứa kia là thật, nhưng vì con, nó cũng quyết cắt đứt để quay về. Nghe xong em buồn vô cùng , chồng nó cũng không biết phải làm sao nữa. Em cũng khuyên nó cho em gái em chút tg cân bằng tâm lý và tạm thời giấu không cho bố mẹ em biết chuyện trái ngang này. Mong các cụ/ mở cho em xin lời khuyên để giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn, chứ tình hình thế này giá đình nó sẽ lại tan vỡ một lần nữa, rồi nó lại bỏ đi thì bố mẹ em chắc đau khổ mà sinh bệnh mất. Em cảm ơn mọi người .
Em mợ rất đáng thương. Chắc mợ ấy shock quá do phải chứng kiến cảnh kia nên sinh ra cảm xúc với người nữ kia như cách để trả thù chồng và trả thù đời. Mợ ấy lấy đến chồng 2 rồi chứng tỏ không les đâu, có khi do gặp đúng bạn les khéo đánh trúng tâm lý cần nơi nương tựa lúc đau lòng của mợ ấy nên cảm xúc bị nhầm lẫn là tình yêu . Nỗi đau trong lòng mợ ấy do chồng gây ra chắc phải hàng năm mới phai nhạt được.

Nhà mợ hãy cứ sống bình thường, quan tâm yêu thương hơn, đừng nhắc chuyện cũ nữa, là nơi nương tựa tâm lý cho mợ ấy, cho mợ ấy thời gian để nguôi ngoai mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Em mợ rất đáng thương. Chắc mợ ấy shock quá do phải chứng kiến cảnh kia nên sinh ra cảm xúc với người nữ kia như cách để trả thù chồng và trả thù đời. Nỗi đau trong lòng mợ ấy do chồng gây ra chắc phải hàng năm mới phai nhạt được.

Hãy sống bình thường, quan tâm yêu thương hơn, đừng nhắc chuyện cũ nữa, và cho mợ ấy thời gian để nguôi ngoai mợ ạ.
Mợ kia vì trả thù chồng trả thù đời sao lại không chọn anh nam giới nào khác mà lại là nữ. Và mợ ấy phải được tác động tư tưởng thế nào và bạn nữ của mợ đó phải có ngón nghề thế nào mới khiến mợ ấy trở nên yêu đam mê như vậy. Nói chuyện không thôi chưa đủ. Phải có hấp lực nhất định nào đó.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu les thật thì nó đã không về.
Thực tình, có lẽ cú sốc vì bị phản bội quá lớn khiến nó tổn thương, mất cân bằng, mất niềm tin - nên gặp con bé les kia nó mới bị lôi kéo(?). Để lấy lại cân bằng, giúp nó bình thường trở lại cần rất nhiều sự yêu thương và quan tâm cũng như thời gian. Quá khứ les sẽ rất khó quên. Mong gia đình cụ sớm tìm lại được niềm vui.

Chỉnh sửa cuối: