[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

banmotnucuoi

Xe lăn
Làm gì có vụ Lấy dần hả bác?
Anh Áo đỏ bẩu, kê biên đến khi nhè đủ khoản 1800 đồng.
Sau đó, họ sẽ trả, trả toàn bộ và một lần.

Thế thì êm cứ tuân thủ thôi.
Vâng thế thì căng đấy, lại có hội nghị chủ nợ với nhau, chia nhau đống tài sản bị kê biên, nếu mà quá 1000 tỷ sau khi trừ các khoản nợ thì may ra mỗi ông chịu thiết một ít.
Bài này trc anh ý dùng với nhà thầu bọn em rồi, nhà đang bán thị trường tỷ rười thì anh ý rao bán tỷ sáu sáu chục, mà vẫn phải cắn răng lấy không thì chả biết gõ đến bao giờ mới hết cái tỷ sáu sáu chục kia

New car 2023

Xe container
Vâng thế thì căng đấy, lại có hội nghị chủ nợ với nhau, chia nhau đống tài sản bị kê biên, nếu mà quá 1000 tỷ sau khi trừ các khoản nợ thì may ra mỗi ông chịu thiết một ít.
Bài này trc anh ý dùng với nhà thầu bọn em rồi, nhà đang bán thị trường tỷ rười thì anh ý rao bán tỷ sáu sáu chục, mà vẫn phải cắn răng lấy không thì chả biết gõ đến bao giờ mới hết cái tỷ sáu sáu chục kia
Hehe, mưu này là của anh Sác Thuỷ bên APAX English, nếu tôi không nhầm:
Hắn nợ 100.
Hắn bán đất, tổng giá 400, trừ cho 100 nợ, khổ chủ trả 300.

Thực giá của lô đất, may ra được trăm dưỡi.

Nhưng bác vẫn cầm được cái Sổ đỏ, vậy là tốt dồi.

lexus315

Xe điện
Theo tư duy thông thường, liệu anh Quýt có đang tự hào sống cuộc đời đáng sống không nhỉ?
Anh ấy vẫn hét ra lửa,đe trên nạt dưới hay đã ngoan hiền rồi! Chẹp
Nhìn anh Quýt, lại thấy Ms Loan may mắn chán, bạn C$ vẫn đang ở ngoài!

p.maldini

Xì hơi lốp
Quyết còi bản chất ảo tưởng sức mạnh và lưu manh.

Mr Chun

Xe tăng
Làm gì có vụ Lấy dần hả bác?
Anh Áo đỏ bẩu, kê biên đến khi nhè đủ khoản 1800 đồng.
Sau đó, họ sẽ trả, trả toàn bộ và một lần.

Thế thì êm cứ tuân thủ thôi.
Thế cũng khó, k trả thì anh lấy gì để bán để khắc phục

Mr Chun

Xe tăng
các cụ thông thái cho em hỏi, tài sản của a Quyết, ngoài mớ cổ phần cổ phiếu trong flc.bamboo thì a còn cái gì ạ? FLC kinh doanh bao năm nay lãi hay lỗ ạ? theo em đa phần là lỗ ạ, được 3 cái resort với sân gôn, nuôi một đống người, vay một đống nợ ngân hàng thế, thì lãi ở đâu ra được nhỉ? em nghĩ a này úp chứng khoán để lấy tiền nuôi hoạt động trong flc và bamboo vì ko vay được thêm ngân hàng và ko phát hành trái phiếu được nữa thì đúng hơn
Báo nói là kê biên nhiều nhà đất của cá nhân anh ấy đó cụ. Riêng mấy lô biệt thự to đoành của anh ấy ở MĐ chắc cũng vài trăm củ rồi

banmotnucuoi

Xe lăn
Hehe, mưu này là của anh Sác Thuỷ bên APAX English, nếu tôi không nhầm:
Hắn nợ 100.
Hắn bán đất, tổng giá 400, trừ cho 100 nợ, khổ chủ trả 300.

Thực giá của lô đất, may ra được trăm dưỡi.

Nhưng bác vẫn cầm được cái Sổ đỏ, vậy là tốt dồi.
Em không nhầm thì Quýt làm đầu tiên, cũng không đến mức 150 bán 400 nhưng nói chung sang tay ngay mất tầm 15-20% giá. nhưng nhiều người không bán nên để lại sau 1-2 năm thì cũng lãi gấp rưỡi. Vì phải nói nhiều chỗ của anh khá tiềm năng, nhưng bọn em làm xây dựng chứ có đi buôn đât đâu mà biết

• Vodka
Reactions: dpl

New car 2023

Xe container
Thế cũng khó, k trả thì anh lấy gì để bán để khắc phục
Ngân sách cứ phải chắc cú đằng chuôi, bác ạ.
Đồng chí Quếc không biết lấy gì bán thì mời xê ra, để tui, tui đấu giá là xong.
Thừa thì hoàn trả khổ chủ, tất nhiên. Dất minh bạch.

Mr Chun

Xe tăng
Ngân sách cứ phải chắc cú đằng chuôi, bác ạ.
Đồng chí Quếc không biết lấy gì bán thì mời xê ra, để tui, tui đấu giá là xong.
Thừa thì hoàn trả khổ chủ, tất nhiên. Dất minh bạch.
Kể cũng khó bác nhỉ, nhưng từ thu, đấu đến lấy đc nhà cũng là quãng thời gian rất rất rất ràiiii

Ngocanhqn

Xe buýt
Báo nói là kê biên nhiều nhà đất của cá nhân anh ấy đó cụ. Riêng mấy lô biệt thự to đoành của anh ấy ở MĐ chắc cũng vài trăm củ rồi
từ 2 trở lên là nhiều rồi:)) mỹ đình có 2 lô thôi, nhưng e nghi là cũng dí ngân hàng hoặc dí vào công ty làm tín dụng lâu rồi ấy chứ lị:)) có cái xe zôn zoi lang bạt bao gara mãi ko trôi, chắc ngại cái dớp..

Mr Chun

Xe tăng
từ 2 trở lên là nhiều rồi:)) mỹ đình có 2 lô thôi, nhưng e nghi là cũng dí ngân hàng hoặc dí vào công ty làm tín dụng lâu rồi ấy chứ lị:)) có cái xe zôn zoi lang bạt bao gara mãi ko trôi, chắc ngại cái dớp..
Riêng toà anh ấy ở Hoài Thanh là 6 căn chập 1 thông cả đường trước sau rồi cụ. Cũng to tiền đó, chưa kể của mấy cô em gái

Ngocanhqn

Xe buýt
Riêng toà anh ấy ở Hoài Thanh là 6 căn chập 1 thông cả đường trước sau rồi cụ. Cũng to tiền đó, chưa kể của mấy cô em gái
Thế thì chắc chắn là sổ dí ngân hàng rồi:))

banmotnucuoi

Xe lăn
Kể cũng khó bác nhỉ, nhưng từ thu, đấu đến lấy đc nhà cũng là quãng thời gian rất rất rất ràiiii
Dài thì cũng ko đến 10 năm đâu, thôi anh yên ổn chấp hành án thêm 1-2 năm đi đã, hi vọng khắc phục đc tầm 1/2 để kháng cáo xuống mức xuống 7-15 năm. Tội anh ý khắc phục hết cũng phải 10 năm là nhẹ

van000

Xe hơi
các cụ thông thái cho em hỏi, tài sản của a Quyết, ngoài mớ cổ phần cổ phiếu trong flc.bamboo thì a còn cái gì ạ? FLC kinh doanh bao năm nay lãi hay lỗ ạ? theo em đa phần là lỗ ạ, được 3 cái resort với sân gôn, nuôi một đống người, vay một đống nợ ngân hàng thế, thì lãi ở đâu ra được nhỉ? em nghĩ a này úp chứng khoán để lấy tiền nuôi hoạt động trong flc và bamboo vì ko vay được thêm ngân hàng và ko phát hành trái phiếu được nữa thì đúng hơn
Em trả lời luôn cho cụ. Nếu ko dính Bamboo thì lãi to cụ nhé. Cụ đừng quan tâm bctc. Toàn bộ khoản lãi đó mang sang làm Bamboo. Cụ nghĩ để 1 thằng mới toanh nhảy vào sân chơi 2 ông lớn, 1 ông NN mà sau có gần hai năm lên đc 18% thị phần, có lúc đã 20% thì đủ hiểu.
Và cách nuôi người của F nó là như này. Làm như điên nhưng trả lương bằng hoặc hơn thị trường ko đáng kể. Chỉ thực sự hơn ở các vị trí leader có deal riêng. Ko quá quan tâm đến văn hóa giữ chân NV, mà quan tâm tốc độ, hiệu quả. Ko làm đc thì biến, kiểu thế. Ko như 1 số bên, trả cao là cao hết từ CV. Hoạt động của bộ máy F có 1 ưu điểm lớn là cực nhanh, chi phí quản trị tốt. Nhược là quá nhanh nên ko chắc, ko bền vững.

Chỉnh sửa cuối:

29S2929

Xe tăng
Vinh dự cho gia đình và dòng họ , em thấy vui quá.Kể ra cho 30 niên mới đẹp , cảm giác thằng nhiều tiền nhưng ko sang kên được dù là trí thức..Người em quen biết làm ăn với bên nó đều kêu nó bẩn bựa

Ngocanhqn

Xe buýt
Em trả lời luôn cho cụ. Nếu ko dính Bamboo thì lãi to cụ nhé. Cụ đừng quan tâm bctc. Toàn bộ khoản lãi đó mang sang làm Bamboo. Cụ nghĩ để 1 thằng mới toanh nhảy vào sân chơi 2 ông lớn, 1 ông NN mà sau có gần hai năm lên đc 18% thị phần, có lúc đã 20% thì đủ hiểu.
Và cách nuôi người của F nó là như này. Làm như điên nhưng trả lương bằng hoặc hơn thị trường ko đáng kể. Chỉ thực sự hơn ở các vị trí leader có deal riêng. Ko quá quan tâm đến văn hóa giữ chân NV, mà quan tâm tốc độ, hiệu quả. Ko làm đc thì biến, kiểu thế. Ko như 1 số bên, trả cao là cao hết từ CV. Hoạt động của bộ máy F có 1 ưu điểm lớn là cực nhanh, chi phí quản trị tốt. Nhược là quá nhanh nên ko chắc, ko bền vững.
cụ lại thuyết âm mư và thần thánh quá nó rồi, nó làm bamboo là để âm mưu lên sàn bán giấy tiếp thôi. tàu bay thuê cũng nợ, tiền xăng cũng nợ, tiền cảng tiền dịch vụ sân bay cũng nợ.... FLC tất cả các dự án từ khách sạn,sân golf, phân lô... đều đang lỗ bỏ mje ra đã làm gì đến đoạn có lãi mà bảo lãi mang sang làm bamboo. dòng tiền vận hành thường xuyên còn đang quay quắt chưa nói đến đầu tư, nguồn tiền làm bamboo chính là tiền lừa đảo chứng khoán, tiền vay ngân hàng từ các dự án khác, dòng tiền thu của khách hàng...may mà bắt chứ để bamboo nó lên sàn bán cái niềm tin đấy thì còn bao người bị lừa tiếp....còn cái văn hóa thì nó là văn hóa nợ và văn hóa cù nhầy với nhà thầu là chính cụ nhé, lấy đâu ra mà có văn hóa. còn nội bộ nó nhanh hay chậm, quản trị thế nào thì do nội bộ tự xào nhau thôi, nhanh nhiều mà ít tốn tiền thì thằng chủ nó hưởng chứ ai

thudoll88

Xe tăng
Năm nay 49 tuổi 21 năm nữa là 70 tuổi rồi còn làm ăn gì nữa. Còn may mắn lắm cứ cho là chỉ thu án khoảng 10 11 năm thì lúc ra tù cũng 60 tuổi rồi đủ tuổi đấy là tuổi về hưu rồi lại còn có án tù tội một xu cũng chẳng kiếm được chứ nhiều cụ mõm ghê cái gì mà ra tù kiếm trăm tỏi. Em buồn cười quá 😂

Mr Chun

Xe tăng
Vinh dự cho gia đình và dòng họ , em thấy vui quá.Kể ra cho 30 niên mới đẹp , cảm giác thằng nhiều tiền nhưng ko sang kên được dù là trí thức..Người em quen biết làm ăn với bên nó đều kêu nó bẩn bựa
Cụ chắc cũng lướt nhiều họ F, dính nhiều k cụ

Hải Sản Food

Xe tải
cụ lại thuyết âm mư và thần thánh quá nó rồi, nó làm bamboo là để âm mưu lên sàn bán giấy tiếp thôi. tàu bay thuê cũng nợ, tiền xăng cũng nợ, tiền cảng tiền dịch vụ sân bay cũng nợ.... FLC tất cả các dự án từ khách sạn,sân golf, phân lô... đều đang lỗ bỏ mje ra đã làm gì đến đoạn có lãi mà bảo lãi mang sang làm bamboo. dòng tiền vận hành thường xuyên còn đang quay quắt chưa nói đến đầu tư, nguồn tiền làm bamboo chính là tiền lừa đảo chứng khoán, tiền vay ngân hàng từ các dự án khác, dòng tiền thu của khách hàng...may mà bắt chứ để bamboo nó lên sàn bán cái niềm tin đấy thì còn bao người bị lừa tiếp....còn cái văn hóa thì nó là văn hóa nợ và văn hóa cù nhầy với nhà thầu là chính cụ nhé, lấy đâu ra mà có văn hóa. còn nội bộ nó nhanh hay chậm, quản trị thế nào thì do nội bộ tự xào nhau thôi, nhanh nhiều mà ít tốn tiền thì thằng chủ nó hưởng chứ ai
Cù nhầy nhà thầu có lun nè, đợt mình có quen 1 ông làm dự án FLC tới h cũng k đòi đc tiền thi công luôn

Kemtuoi

Xe đạp
Lãi lỗ tôi ko rõ nhưng về cách làm việc. Có quen bạn bè, đối tác làm bên này. Đúng như cụ nói, thời 16-22, nhân viên F (đb là mảng lõi) từ F đi các nơi khác rất dễ deal đc lương ngon hơn F từ 10-30%, cách làm việc của đội này về cơ bản rất được giới chủ chuộng, kiểu máu lửa, cuồng cv, ít đòi hỏi (và thậm chí ngay cả bây giờ, đội bds - nghỉ dưỡng - hàng không có CV từ F vẫn như 1 bảo chứng khá tốt, nếu vào các bên có văn hoá phù hợp với cách làm này). Tuy nhiên chệch choạc khá nhiều vì quản trị kiểu thần tốc, trên ra lệnh dưới cắm đầu cắm cổ làm ngay, nhiều khi bỏ qua những quy trình cần thiết - là cái mà các đơn vị có bề dày họ tránh đc.