[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

BMW R60

Xe tăng
Toà đã tuyên, e đồng tình, chỉ thắc mắc chút, sao cũng bị tạm giam như bao người mà a Q còi a ấy ra toà vẫn diện sơ mi trắng muốt là lượt, quần âu phẳng đét; giầy hermes xịn...cứ như đi họp ấy nhỉ?
,
Cháu cũng thấy vậy. Cả mấy đồng phạm kia cũng quần đen áo trắng cổ cồn, như đồng phục nhỉ!

TUCSON9389

Xe điện
Các cụ cứ ảo, làm cóc có tiền. Anh ấy vẫn bị ngáo hoặc cố tình ngáo đấy. Có tiền thì đã không phải làm láo trên sàn thế đâu
đúng thế. chắc nó cũng ko phải là thằng mà đến nỗi ngu quá để ko hiểu được cái qui luật "đi đêm lắm có ngày gặp ma". nó cố tình ngáo để có tiền qua cơn bĩ cực ấy và cũng vì sự tiếp tay của các nhân vật bí ẩn nên mới dám liều lần 1 và liều tiếp lần 2.

TuanBanhBao

Xe tăng
Nhiều cụ nói a ra tù kiếm dễ lắm. Thằng khi chưa có án khác cái thằng có án rồi cc nhé.

Anita Emi

Xe điện
Tôi thấy 3 anh em nhà anh Sáng Hiền phải bồi thường thiệt hại khoảng 1700 tỷ.
Tiền này, nếu nhận được, Kho bạc nhà nước chuyển cho ai các bác hầy?

Cho nhà nước thì nỏ phải, vì cậu Nhà nước hình như không mất xu nào.
Trả cho các nạn nhân đáng thương tội nghiệp, thì chưa thấy đồng chí nào vỗ ngực tự xưng nạn nhân.
Cũng phải gần 90% các cụ chơi ROS biết nó lùa gà, nhưng cũng nhảy vào để lùa cùng với hy vọng tát nước theo mưa. Có lẽ vì thế hơi xấu hổ nên không đứng ra làm nạn nhân chăng?

Con số trên do em bịa ra với mục đích bông đùa, hoàn toàn không có thực nhé.

TUCSON9389

Xe điện
Cũng phải gần 90% các cụ chơi ROS biết nó lùa gà, nhưng cũng nhảy vào để lùa cùng với hy vọng tát nước theo mưa. Có lẽ vì thế hơi xấu hổ nên không đứng ra làm nạn nhân chăng?

Con số trên do em bịa ra với mục đích bông đùa, hoàn toàn không có thực nhé.
cái này thì đúng là có thật, theo quan điểm mua cao và hy vọng bán cao hơn, thế nên nó mới có cái từ "chơi" chứng khoán chứ ko phải là đầu tư, và nó hơi giống cái vụ chơi lan var hay một số quĩ/hụi, ai cũng nghĩ là thằng khác nó cầm cục lửa chứ ko phải mình, mình cầm tí thôi rồi có thằng khác nó hứng. các quĩ đầu tư thì nó mua vào để phản ánh đúng theo chỉ số. thằng khốn nạn ấy nó hiểu cái cơ chế này nên nó đẩy bằng được vào rổ vn30 để cho các chú quĩ phải mua vào.

QD092000

Xì hơi lốp
Có tay N.Đ.C Rusalka nay là Crystal tài phết cc nhỉ :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Có tài sản gì giá trị ngàn tỏi mà cơ quan điều tra dốt đến múc không biết?
Tôi tin là, những người Không phải người nhà của ảnh thì may ra có tiền bác ạ.
Kiểu em ruột vợ hay cậu Graber đầu ngõ, thì chắc là có dăm cân tỏi.

Ảnh thì tay trắng rồi, 1/2 căn chung cư còn không có ấy chứ.
Cuối cùng thì bạn Quyết chỉ phải bồi thường 1886 tỏi, không như dự đoán của các cụ là 3-4 K tỏi đâu ạ.
Với mức bồi thường phát phát lộc này thì riêng tiền anh bán bambo đã là 700 tỷ, chắc anh và người nhà sẽ cố nộp thêm đôi trăm tỷ nữa để lấy dần tài sản bị kê biên (các BĐS) ra để khắc phục. Còn có khắc phục đủ hay không thì ko biết.
Chứ chơi 4300 tỷ thì anh Quyết chả bao giờ có cơ hội khắc phục, nói thế cho nhanh.

banmotnucuoi

Xe lăn
Tất cả tài sản có giá trị đều thế chấp ngân hàng. Có xử lý thì mức độ ưu tiên thanh toán các nghĩa vụ nợ, trả xong chắc âm lại còn đòi dư tiền để đền bù à cơ.
cụ cứ nghĩ thằng bambooo có giá trị lắm. Tài sant của nó có gì ngoài đi thuê và đi vay? Hoạt động thì lỗ lòi dẹp gần hết đội bay, tàu thì bị đòi. Ngon thì anh vượng đã không dẹp vụ mở hãng hàng không, mặc dù đã xin được giấy phép
Hợp đồng anh ý bán 700 tỷ mà Cụ, bên mua đã trả 200 tỷ và còn 500 tỷ đang chờ ý kiến phán quyết của toà.
Và cụ rất nhầm là tài sản ưu tiên là thanh toán là thi hành án trước nhé, các khoản nợ sẽ được thanh toán sau. Muốn đc thanh toán trước thì cần các vụ kiện và có kết luận để thi hành án.

QD092000

Xì hơi lốp
Mây đứa bị kết án 24 tháng chắc thi hành đủ luôn rồi cc nhỉ?

New car 2023

Xe container
Cụ lại nhầm. Thì hành án ở đây là phải trả các chi phí xet xử như án phí, lệ phí. Sau đó đến tanh toán các khoản phải trả nhà nước như thuế má, tiền phạt, rồi nợ bảo hiểm xã hội... sau đó mới đến các chủ nợ như nợ lương nhân viên, nợ ngân hàng, nhà cung cấp... Cuối cùng mới đến cổ đông. Bán đi là bán cổ phần lấy tiền mà trả cho các đối tượng bị quyết lừa theo phán xét của toà. Cái nịt cũng không còn chứ đòi dư mà khắc phục
Ồ, hoá ra đồng chí Quếc cũng nợ các khoản kiểu "thuế má, tiền phạt, rồi nợ bảo hiểm xã hội... sau đó mới đến các chủ nợ như nợ lương nhân viên, nợ ngân hàng, nhà cung cấp" à bác?
Phần án phí thì đã đành.

lexus315

Xe điện
Đang tạm giam thì A Q có được đọc báo không các cụ nhỉ? Đội thầy cãi của A Q không biết có đủ thông minh để vào đây học hỏi không

banmotnucuoi

Xe lăn
Ồ, hoá ra đồng chí Quếc cũng nợ các khoản kiểu "thuế má, tiền phạt, rồi nợ bảo hiểm xã hội... sau đó mới đến các chủ nợ như nợ lương nhân viên, nợ ngân hàng, nhà cung cấp" à bác?
Phần án phí thì đã đành.
Mợ ý đang nhầm giữa cá nhân a Quyết và DN do anh Quyết thành lập :)) chưa kể phán theo cảm tính, vì nó quy định rõ trong luật

Ngocanhqn

Xe buýt
các cụ thông thái cho em hỏi, tài sản của a Quyết, ngoài mớ cổ phần cổ phiếu trong flc.bamboo thì a còn cái gì ạ? FLC kinh doanh bao năm nay lãi hay lỗ ạ? theo em đa phần là lỗ ạ, được 3 cái resort với sân gôn, nuôi một đống người, vay một đống nợ ngân hàng thế, thì lãi ở đâu ra được nhỉ? em nghĩ a này úp chứng khoán để lấy tiền nuôi hoạt động trong flc và bamboo vì ko vay được thêm ngân hàng và ko phát hành trái phiếu được nữa thì đúng hơn

QD092000

Xì hơi lốp
Rồi bank nó siết là Q còi còn cái nịt.

Xechaybangcom

Xe điện
Mợ ý đang nhầm giữa cá nhân a Quyết và DN do anh Quyết thành lập :)) chưa kể phán theo cảm tính, vì nó quy định rõ trong luật
Cụ bị nhầm rồi, nếu tài sản riêng của anh Quyết đã được thế chấp cho một khoản vay nào đó, thì tài sản được sử dụng để thế chấp đó được ưu tiên thanh toán cho khoản thế chấp trước.

Luật quy định "Trường hợp xử lý tài sản cầm cố, thế chấp mà bên nhận cầm cố, thế chấp không phải là người được thi hành án thì người nhận cầm cố, thế chấp được ưu tiên thanh toán trước khi thanh toán các khoản theo quy định tại Điều này".

Tức là nếu người cho vay có thế chấp kia mà không phải là đương sự trong bản án thì không phải ưu tiên dùng tài sản đó để trả cho các khoản theo thứ tự phân chia của bản án rồi mới đến lượt mình.

New car 2023

Xe container

Đúng rồi bác. 😁😁😁😁
Đồng chí Quếc thì không liên quan gì thuế má và lương lậu cả.

Cái nớ, anh Rốt và anh Lờ Cờ trả.
Bao gồm cả tiền thuế họ đang nợ ở nhiều Cục thuế.

New car 2023

Xe container
Với mức bồi thường phát phát lộc này thì riêng tiền anh bán bambo đã là 700 tỷ, chắc anh và người nhà sẽ cố nộp thêm đôi trăm tỷ nữa để lấy dần tài sản bị kê biên (các BĐS) ra để khắc phục. Còn có khắc phục đủ hay không thì ko biết.
Chứ chơi 4300 tỷ thì anh Quyết chả bao giờ có cơ hội khắc phục, nói thế cho nhanh.
Làm gì có vụ Lấy dần hả bác?
Anh Áo đỏ bẩu, kê biên đến khi nhè đủ khoản 1800 đồng.
Sau đó, họ sẽ trả, trả toàn bộ và một lần.

Thế thì êm cứ tuân thủ thôi.