[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

MAGIC LIFE

Xe buýt
Em ngồi nghe rồi.
Chúng nó bán cái gói nghỉ dưỡng FLC trong 15 năm
Nói thật em cũng thấy hợp lý.
Nhưng ko có tiền xuống 1 cục.

Đại khái là đóng 1 cục 140tr được nghỉ FLC toàn hệ thống 7 ngày /năm x 15 năm.
Được ưu tiên chọn phòng
Có thể sang nhượng, hoặc cho ng khác.

Em thấy cái quan trọng nhất là đc ưu tiên chọn phòng. Binh thường mua voucher ko chọn đc phòng. Mua gói giá cũng thế mà đc chọn.
Cụ có phải seeder không thế.

Với e thì có tiền lúc nào đi thì tiêu. Tự nhiên chôn 1 cục tiền vào thằng FLC, nó mà cầm đc tiền thì nó nắm đằng chuôi nhé.
Cho chọn phòng. đến lúc đó nó bảo hết mất rồi thì cụ ăn thịt nó à.

Tony_Bui

Xe buýt
cách đây hơn 2 năm do chiều vợ nên em cũng bị tra tấn kiểu cụ chủ thớt, khác là bọn cocobay, lên tận trên công viên nước hồ tây, ngồi gần tiếng chán quá lượn, cậu tiếp em lúc em bảo lượn còn bảo không được quà (đêm nghỉ gì đó ở cocobay), em cả vợ ra tới xe thì cu í chạy theo đưa cho cái voucher, em bảo thôi em không lấy, vừa ù tai vừa tốn thời gian, sau đó hai vợ chồng chạy sang bên Phủ ăn bún ốc rồi về
Hè năm rồi em có xài cái 3N2Đ ở Cocobay .. tưởng free mà đăng ký trên web mất gần 800k. Đi từ trung tâm thì xa tít, hơn 100k tiền grab mỗi lần di chuyển. Phòng thì bé tí xíu kê được 1 cái giường Q size trong khi tiện ích xung quanh chả có mẹ j. Các bạn ở đấy còn hẹn sáng hôm sau đưa đi thăm quan, nghe giới thiệu về dự án nữa. Em sợ quá ở được đúng 1 đêm, sáng hôm sau bỏ của chạy lấy người về Đà Nẵng luôn.

Nha Trang@

Xe điện
Chơi kiểu xa luân chiến có được không? Chồng nghe 15p xong ra ngoài cho vợ nghe chút đổi phiên lại.

emdeplam

Xe tăng
Cụ có phải seeder không thế.

Với e thì có tiền lúc nào đi thì tiêu. Tự nhiên chôn 1 cục tiền vào thằng FLC, nó mà cầm đc tiền thì nó nắm đằng chuôi nhé.
Cho chọn phòng. đến lúc đó nó bảo hết mất rồi thì cụ ăn thịt nó à.
Mỗi ng một quan điểm cụ ơi. Cháu thấy hợp lý.
Hồi đấy cháu chưa xuống tiền vì FLC chỉ có mỗi ở Quảng Ninh, Sầm Sơn, Quy Nhơn. Chả lẽ năm nào cũng đi Quy Nhơn thì hơi nhàm.
A Vượn mà bán kiểu này. Cháu múc ngay khỏi suy nghĩ.

Còn cái chọn phòng, bên họ cho mình sơ đồ list phòng. Mình chọn phòng nào họ sẽ báo những ngày còn trống. Cụ đi nhiều sẽ biết cái này cực kỳ quan trong, đặc biệt với villa. Villa FLC tất cả đều hướng biển. Nhưng có những cái sát biển, sát khu vui chơi. Có những cái tít trên đồi, phải đợi xe điện đón. Cháu tin rằng họ chẳng có lí do gì ko cho mình chọn, vì toàn bộ những booking khác đều random. Họ giữ phòng đấy lại cũng đâu có cho thuê đắt hơn đc.

Lam2812

Đi bộ
Căm cái bọn flc,cảnh báo để mọi người khỏi bị lừa giống em, Lúc tư vấn thì nó bảo tính ra 1,6 triệu 1 đêm, 1 năm 7 đêm, năm chia 2 lần đi ngày nào cũng đc, rồi anh k thích thì chúng em bán hộ lúc nào cũng đc. Ngu muội nộp hơn trăm triệu cho hơn chục năm. Đến lúc đặt phòng mới ớ ra là chưa có ăn sáng, nếu thêm ăn sáng là thành 2 triệu và chỉ đc đi 1 đêm cuối tuần, còn lại phải đi trong tuần, bố ai mà nghỉ làm đi chơi đc. Giờ trên mạng bán đầy voucher flc giá 1,2 triệu gồm ăn sáng và không phụ thu cuối tuần. Đúng là bịp bợm. Gọi điện cho nó thì nó chối bay chối biến là đã tư vấn hết rồi

CRV-2015

Xì hơi lốp
Em ngồi nghe rồi.

Được ưu tiên chọn phòng

Em thấy cái quan trọng nhất là đc ưu tiên chọn phòng. Binh thường mua voucher ko chọn đc phòng. Mua gói giá cũng thế mà đc chọn.
E thì k tin FLC sẽ tồn tại đc qua 1/3 cái thời gian 15năm hứa hẹn đấy , nên e k thấy hợp lý

VCHDHN

Xe container
Có vẻ như flc chỉ khoái bán cái gói đấy.

u6868

Xe buýt
Đứng về phía nhà tổ chức thj người ta cũng phải hoàn thành event mới phát quà cho cụ chứ, nó là khung chương trình rồi, cụ ko thể ngoại lệ, cụ thử tưởng tượng xem nếu ai cũng muốn về sớm đòi quà ngay thj CT sẽ ntn? nhốn nháo và trống rỗng...

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Miếng ăn là miếng nhục :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Căm cái bọn flc,cảnh báo để mọi người khỏi bị lừa giống em, Lúc tư vấn thì nó bảo tính ra 1,6 triệu 1 đêm, 1 năm 7 đêm, năm chia 2 lần đi ngày nào cũng đc, rồi anh k thích thì chúng em bán hộ lúc nào cũng đc. Ngu muội nộp hơn trăm triệu cho hơn chục năm. Đến lúc đặt phòng mới ớ ra là chưa có ăn sáng, nếu thêm ăn sáng là thành 2 triệu và chỉ đc đi 1 đêm cuối tuần, còn lại phải đi trong tuần, bố ai mà nghỉ làm đi chơi đc. Giờ trên mạng bán đầy voucher flc giá 1,2 triệu gồm ăn sáng và không phụ thu cuối tuần. Đúng là bịp bợm. Gọi điện cho nó thì nó chối bay chối biến là đã tư vấn hết rồi

nó còn bài như này nữa:

cho 1 đứa tư vấn chán chê me mỏi
xong đến lúc hỏi giá nó bảo cái này sếp của e sẽ tư vấn

1 thằng comle cà vẹt mặt non choẹt đến thông báo giá rồi chiết khấu này nọ ....

để tạo vẻ ha oai mà e biết chắc vao trò thằng này cũng bằng hoặc kém e tư vấn ban đầu vì e kia trình độ rất khá

xong bảo e mua , e nói chắc đoé rì 5 năm nữa a Quyết còi ko đi tù mà đòi bán 15 năm

2 đứa đó chán hẳn luôn

đành đưa cho e cái voucher miễn phí

sử dụng flc ss thì thấy mấy điểm sau:

vị trí xấu, sát chỗ cửa sông nên đục ngầu

phòng thì cũng ổn, máy lạnh daikin âm trần, view tuyệt đẹp ra biển, nhưng nvs ko có thoát sàn nên nước đọng và mùi khai , nói chung là quảng cáo 5 sao nhưng thực tế là 3 sao

ko có ăn sáng trong list

phải nộp thêm 1 củ phụ phí

ưu điểm là không gian rộng, bể bơi ổn, có áo phao cho ngừoi lớn và trẻ em đầy đủ

Nam Minh

Xe buýt
Cụ nào rảnh thì đi nghe cũng đc mà. 1 cái voucher đó bán cũng đc ít tiền chứ có phải đồ bỏ đâu.

vietthuy

Xe buýt
Em ngồi nghe rồi.

Được ưu tiên chọn phòng

học kiểu của alma?

vneseman

Xe lăn
Em cũng đc gọi điện mấy lần mời đi nghe này nọ nhưng em toàn chối, nghe thấy xuất 1 cục tiền to thế là em chạy rồi :))

dragonvnu

Xe buýt
Chúng nó gọi điện chào mời suốt mà em chưa đi, yêu cầu phải đầy đủ 2 vợ chồng, thấy mấy bác hàng xóm nhà em hý hửng đi nghe về nhận voucher thì bẩu là cái ý vẫn phải đóng thêm 1tr gì đó... còn cái gói xuất 1 cục tiền thì em giờ mới biết, chớ có dại gì thả gà ra đuổi các cụ ạ, dây với FLC mệt lắm

Vãi lái cụ nhỉ. Nếu tổng tất cả các nhà thầu lại thì con số của nó phải đến đầu ngàn mất. Nghe đến tên này thì các nhà thầu chạy mất cmn dép rồi :D
Bên e chạy rẽ đất mất hình mất dạng luôn :)):)) Thấy mêu mời thầu là cho cào spam luôn=))=))

VCHDHN

Xe container
Chúng nó gọi điện chào mời suốt mà em chưa đi, yêu cầu phải đầy đủ 2 vợ chồng, thấy mấy bác hàng xóm nhà em hý hửng đi nghe về nhận voucher thì bẩu là cái ý vẫn phải đóng thêm 1tr gì đó... còn cái gói xuất 1 cục tiền thì em giờ mới biết, chớ có dại gì thả gà ra đuổi các cụ ạ, dây với FLC mệt lắm
Em cũng ngồi gần 2h, chắc chưa đến tiết mục đóng tiền như cụ nói. Nói chung cảm nhận phần marketing là phụ. Mục tiêu để khách hàng xuống tiền cho những gói đó là chính. Nếu không đã k tốn nhiều thời gian như thế.

dragonvnu

Xe buýt
Em cũng đã từ đi Voucher kiểu này, nên sử dụng vào trước mùa cao điểm, mùa cao điểm thì ko chọn nổi phòng đâu các cụ ạ

VCHDHN

Xe container
Em cũng đã từ đi Voucher kiểu này, nên sử dụng vào trước mùa cao điểm, mùa cao điểm thì ko chọn nổi phòng đâu các cụ ạ
Nó khuyến cáo trước tránh lễ tết, dịp cuối tuần luôn rồi cụ.