[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

Bopbi_hsgs

Xe container
Em có thằng bạn ngày trước bị tù 20 năm tội lừa đảo, huy động vốn mua cổ phần của ngân hàng gì đó. Nó ngồi tù đâu 12-13 năm thì ra. Quyết nhiều tiền hơn lo lót có khi chỉ 10 năm là ra. Thằng bạn em lúc vào tù thì còn nợ khoảng 20 tỉ, nhà nó bình thường chả có tiền lo lót nhiều.
Bạn cụ nợ 20 tỏi thì trả 10 tỏi là đc xem xét giảm án. Q còi nợ hơn 4k tỏi, phải trả hơn 2k tỏi mới đc xem xét giảm án, có lo lót giời mà ko có 2k tỏi thì đi đủ số năm mới đc về

TUCSON9389

Xe điện
Ngu nhất là luật sư, nhẽ ko hiểu hành vi của mình mà lôi cả 2 con e gái ruột vào để chúng đi tù cùng cho có anh, có em à?
cái thằng khốn nạn này e ước cho nó cái chung thân ấy.
Điều đáng tiếc nhất của vụ án này là chưa lôi được những lờ đờ cấp cao, người đứng đằng sau q để tác động nhờ vả chưa được đưa ra ánh sáng
a Sinh hay trà cũng phải trả giá vì sự dễ dãi của mình, và nó cũng kéo ối người mà chỉ làm cv chuyên môn thuần túy ko hưởng lợi lộc gì để rồi cũng phải ngồi tù như hắn

Mr Chun

Xe tăng
Cảm ơn bác.
Tôi đọc cái điều 63 rồi.
Cộng thêm việc mỗi lần giảm án chỉ được 2-3 năm, phụ thuộc độ xuất sắc và tính liên tục của thành tích của đồng chí phạm nhân, thì cũng phải 13-14 năm, anh Sáng Hiền mới về quê được.
Thế là vẫn phải khăce phục 1/2 mới đc giảm à cụ, k đc 1/2 thì vẫn cứ đi đủ như toà tuyên

rongnho

Xe tăng
Nghe nói là có một vài vợ của các bác to to được đền bù thiệt hại trước. Cái này rất kín.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
View attachment 8658658
Đ/c Trần Đắc Sinh.

View attachment 8658661
Đ/c Lê Hải Trà.

Những ông vua một thời.
A.Q ko thể bay cao bay xa và đi lâu được như thế nếu ko có mấy kụ này nâng cánh. Nên là mức án 6-7 năm đang đc đề nghị cho các kụ í là chưa xứng tầm. Các kụ này phải trên 10 năm mới cân xứng với tài năng của các cụ củ :">
phải tử hình, bọn đó mà ko tham nhũng chặt chim

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

banmotnucuoi

Xe lăn
Em có thằng bạn ngày trước bị tù 20 năm tội lừa đảo, huy động vốn mua cổ phần của ngân hàng gì đó. Nó ngồi tù đâu 12-13 năm thì ra. Quyết nhiều tiền hơn lo lót có khi chỉ 10 năm là ra. Thằng bạn em lúc vào tù thì còn nợ khoảng 20 tỉ, nhà nó bình thường chả có tiền lo lót nhiều.
Tiền của Quyết là muỗi so với bầu kiên, mà giờ ổng tính cả tạm giam cũng 13 năm rồi. Sức khoẻ lại yếu. (Điều kiện để xét giảm án sớm)
Theo những gì em biết thì nhanh nhất 5 năm nữa anh mới đc về (nếu còn sống)

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Tiền của Quyết là muỗi so với bầu kiên, mà giờ ổng tính cả tạm giam cũng 13 năm rồi. Sức khoẻ lại yếu. (Điều kiện để xét giảm án sớm)
A Kiên thuộc loại ko đc xét giảm án, do anh ko nhận tội, giờ a nhận chưa thì e ko rõ.

Mr Chun

Xe tăng
Anh K 30 năm mà cụ.bơm mạnh nhất cũng phải đi già nửa mới được về.

New car 2023

Xe container
Tôi thấy bẩu, muốn được giảm án, thì phải được đánh giá là ngoan ngoãn, bất kể bác có ngoan hay không.
Thế thì anh Kiên dám ngồi đến 30 niên lắm.

.Bo My

Xe lăn
Tôi không rành khoản này lắm, nên muốn hỏi là:
"Ngày 20/12 tới đây, VNM ETF dự kiến sẽ thực hiện mua ròng khoảng 3,67 triệu USD, tương đương khoảng 3,5 triệu cổ phiếu ROS của Công ty Cổ phần Xây dựng FLC Faros, qua đó nâng tỷ trọng cổ phiếu này trong danh mục lên 2,90%. ".
Cái này có ràng buộc gì không bác nhỉ, khi anh Quỹ nào đó công bố dự kiến mua A, nhưng thực tế là bán A; hoặc đơn giản là họ lờ tịt dự kiến của mình??
Quỹ ETF này nó không công bố gì cả, chỉ là mấy ông khác dự đoán dùm thôi vì đây là quỹ phải mua theo danh sách VN30. Mấy ông tây tìm cách thuyết phục HOSE đừng đưa ROS vào VN30, nguy hiểm lắm nhưng bị phớt lờ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Tôi thấy bẩu, muốn được giảm án, thì phải được đánh giá là ngoan ngoãn, bất kể bác có ngoan hay không.
Tuổi cao sức khoẻ yếu cũng là yếu tố để giảm án mà cụ, vì mức độ nhà nước chi tiền cho tù nhân có hạn, các anh ra ngoài không gây nguy hiểm cho xã hội nữa nên sẽ được giảm án thôi

nq19832005

Xe tăng
Cảm ơn bác.
Vì cái anh Quỹ này nó không phải/chưa phải cổ đông nhớn, nên khi nó công bố Dự kiến (hoặc thậm chí Thề thốt), tôi hiểu là chẳng có gì ràng buộc nó cả.
Cái rằng buộc họ (ETF) là tôn chỉ, quy trình hoạt động, uy tín của họ.

Khác với các loại quỹ chủ động có đủ các thể loại con người ngồi phân tích, thu thập thông tin để đưa ra quyết định mua bán, dẫn đến có thể ăn đậm/lỗ to, phụ thuộc rất nhiều vào các cá nhân làm việc ở quỹ, thì quỹ ETF là thụ động.
Bác hiểu nôm na thế này, các quỹ đó đánh giá VN là thị trường tiềm năng vì các yếu tố vĩ mỗ, mỗi năm trung bình ck VN sẽ tăng a% (Đánh giá này có thể dựa trên các tài liệu khác chứ ko phải của họ tự nghiên cứu).

Họ mở quỹ kêu gọi nhà đầu tư tiền vào, cách thức hoạt động đc quy định rõ ràng: quỹ sẽ dùng xxxx tỉ huy động đc đầu tư vào ckvn, mua bán những con top đầu về volume và giá trị (vn30), tiền rải cho mỗi con theo đúng tỉ lệ giữa các con này, mua bán 6 tháng/lần. Nếu đến kỳ có thay đổi thì bán bớt/mua thêm tương ứng theo quy định đó. Đó là quy định, cứ thế mà thực hiện. Việc này đảm bảo giá trị quỹ sẽ tăng trưởng theo đúng vn30 tức là theo đúng ttck VN như tôn chỉ của quỹ là kiếm a% và đúng mục tiêu các nhà đầu tư gửi tiền vào quỹ. Như một cái máy nên gọi là thụ động.

Do vậy mà trước mỗi kỳ mua/bán của quỹ các bên khác họ có thể đưa ra nhận định khá chính xác về việc quỹ này sẽ mua/bán cổ phiếu nào, giá trị bao nhiêu.

Tóm lại ETF ko bị rằng buộc nhưng quy định hoạt động cụ thể của nó thế, nếu nó làm sai thì nó ko còn là nó nữa và có nguy cơ các nhà đầu tư sẽ rút vốn.

dheIa

Xe điện
...
Mấy ông tây tìm cách thuyết phục HOSE đừng đưa ROS vào VN30, nguy hiểm lắm nhưng bị phớt lờ.
Nhìn con ROS trong VN30 với thèng chủ đã từng có "lịch sử" bán chui (vụ nó bán giấy thu về 400 tỏi mà chỉ bị phạt có hơn 60 củ) mà em tự tin bẩu Hose chuẩn cái sòng, mấy sàn Crypto khéo còn tử tế hơn. Thế mà có thèng cha mòm dọc nó vào chởi em là ko iêu nước đó ^^

New car 2023

Xe container
Tuổi cao sức khoẻ yếu cũng là yếu tố để giảm án mà cụ, vì mức độ nhà nước chi tiền cho tù nhân có hạn, các anh ra ngoài không gây nguy hiểm cho xã hội nữa nên sẽ được giảm án thôi
Ah, cái sự "các anh ra ngoài không gây nguy hiểm cho xã hội nữa", tôi hiểu là nó lại phụ thuộc vào oánh dá từ ai đó tự nhận là có thẩm quyền, bác ạ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Phạm nhân đc coi là "người đã quá già yếu" phải 70 tuổi trở lên, còn "người mắc bệnh hiểm nghèo" thì phải mắc các bệnh gần như sắp chết ợ

.Bo My

Xe lăn
anh Kiên đáng lẽ tội tử hình, nhưng chỉ có 30 năm là quá nhẹ nên ảnh biết còn lâu mới được thả thì cứ chửi cho sướng miệng thôi.

Bopbi_hsgs

Xe container
anh Kiên đáng lẽ tội tử hình, nhưng chỉ có 30 năm là quá nhẹ nên ảnh biết còn lâu mới được thả thì cứ chửi cho sướng miệng thôi.
Kiên bạc tội nặng nhất là lừa đảo thì kịch khung cũng chỉ là chung thân thôi chứ?!

New car 2023

Xe container
Phạm nhân đc coi là "người đã quá già yếu" phải 70 tuổi trở lên, còn "người mắc bệnh hiểm nghèo" thì phải mắc các bệnh gần như sắp chết ợ
Hehe, nếu tôi được đánh giá thì tôi sẽ bẩu, xứ nọ có ông 80 còn tranh cử quếc liệc, xứ khác có anh gần 90 vẫn đương nhiệm.
Thế thì với tuổi 70 (anh Kiên mới chẵn 60), anh tóc bạc còn khoẻ ghê lắm, còn dư khả năng gây nguy hiểm cho xã hội nếu thoát ra ngoài.