[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

tieunhilang

Xe điện
Ngu nhất là luật sư, nhẽ ko hiểu hành vi của mình mà lôi cả 2 con e gái ruột vào để chúng đi tù cùng cho có anh, có em à?
Hai đứa em nó đòi vào chứ cụ! Quyết cũng tỉnh chỉ cho làm nhân viên thôi!
Với lại luật pháp về chứng khoán cũng lộ cộ, chủ yếu là phạt hành chính, đây chính là cơ hội để Quyết lộng hành, "cứ làm láo cùng lắm là nộp phạt".

New car 2023

Xe container
Em thấy như kiểu có loạt bài tẩy trắng cho mấy quan chức Hô xê, đel mie...làm cơ quan qlnn, chế tài đầy đủ trong tay mà nói ko nhận ra...
...
Hồi đó, toàn bộ nđt đều thắc mắc, đều lăn tăn, đều nghi ngờ...chỉ mỗi các ông ấy là ko nhìn thấy j, ko nghe thấy j và ko biết j :))

Các ảnh không biết thật mà bác.
"Theo ông Sinh, trong vụ án HoSE có 4 cựu lãnh đạo trở thành bị cáo. Tất cả đều là người được đào tạo sâu, bài bản trong và ngoài nước về nghiệp vụ, đi từ đầu với thị trường, nhưng cũng như ông - đã bị "virus lừa đảo" quét qua và không đủ trình độ ngăn chặn. ", đồng chí Sinh said.

Đấy, bác ạ, các ảnh không đủ trình độ ngăn chặn thôi.

Để tui hỏi lại mấy cậu đã bổ nhiệm đồng chí ni lên chức vụ này, xem hồi đó ổng có phải "được đào tạo bài bản + trưởng thành từ cơ sở + nhiệm vụ đếch nào cũng hoàn thành xuất sắc", hay không.

New car 2023

Xe container
E đọc mấy cái thông tư liên tịch thì thấy như ở dưới ah,

Cảm ơn bác cung cấp thông tin.
Xét như này, thì anh Sáng Hiền nhà êm ngồi đến hiu chí rồi bác.

Để tui hỏi ảnh xem có cơ hội Lập công nào đó ở mức xuất sắc không.

New car 2023

Xe container
E đọc mấy cái thông tư liên tịch thì thấy như ở dưới ah,

Tôi đọc cái liên tịch của bác Điều 6 và Điều 7:
Thông tư liên tịch 02/2013/TTLT-BCA-BQP-TANDTC-VKSNDTC hướng dẫn thi hành (thuvienphapluat.vn)

Thì không thấy cái Nghĩa vụ dân sự ở đâu cả.
Chẳng có nhẽ, việc Không hoàn thành - Hoàn thành 1 phần - Hoàn thành toàn bộ nghĩa vụ dân sự không được xem xét ở cái Điều 6+7 này?

VuNgoanMuc

Xe điện
Các ảnh không biết thật mà bác.
"Theo ông Sinh, trong vụ án HoSE có 4 cựu lãnh đạo trở thành bị cáo. Tất cả đều là người được đào tạo sâu, bài bản trong và ngoài nước về nghiệp vụ, đi từ đầu với thị trường, nhưng cũng như ông - đã bị "virus lừa đảo" quét qua và không đủ trình độ ngăn chặn. ", đồng chí Sinh said.

Đấy, bác ạ, các ảnh không đủ trình độ ngăn chặn thôi.

Để tui hỏi lại mấy cậu đã bổ nhiệm đồng chí ni lên chức vụ này, xem hồi đó ổng có phải "được đào tạo bài bản + trưởng thành từ cơ sở + nhiệm vụ đếch nào cũng hoàn thành xuất sắc", hay không.
VL các thầy, lúc được bổ nhiệm thì luôn tự nhận trình độ cao, được đào tạo bài bản, có kinh nghiệm thực tiễn sâu sắc .. đến lúc dính phốt thì ông đ nào cũng tự nhận trình độ hạn chế...
Học sinh lớp 5 nó cũng biết các thầy trình độ cao nhưng mắt bị polyme dán kín.

Bopbi_hsgs

Xe container

rongnho

Xe tăng

Bopbi_hsgs

Xe container
Ngu nhất là luật sư, nhẽ ko hiểu hành vi của mình mà lôi cả 2 con e gái ruột vào để chúng đi tù cùng cho có anh, có em à?
Vợ Q còi cũng bị khởi tố, đc tại ngoại. Chắc trong quá trình điều tra Q còi nhận hết tội về mình & ngoan như cún nên vợ Q còi mới ko bị truy tố

Bopbi_hsgs

Xe container
Tôi đọc cái liên tịch của bác Điều 6 và Điều 7:
Thông tư liên tịch 02/2013/TTLT-BCA-BQP-TANDTC-VKSNDTC hướng dẫn thi hành (thuvienphapluat.vn)

Thì không thấy cái Nghĩa vụ dân sự ở đâu cả.
Chẳng có nhẽ, việc Không hoàn thành - Hoàn thành 1 phần - Hoàn thành toàn bộ nghĩa vụ dân sự không được xem xét ở cái Điều 6+7 này?
TT đấy hướng dẫn cơ quan thi hành án hs khi xem xét để đề nghị Toà án ra qđ giảm án cho phạm nhân, ko có phần xem xét đến việc bồi thg dân sự, phần đấy Toà án sẽ xem xét trc khi ra qđ giảm án, vì nó nằm trong Bộ luật hs

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Sao lại ko có nđt NN nào, hồi đấy mấy quỹ ETF múc ROS nhiều phết đới ợ

Tôi không rành khoản này lắm, nên muốn hỏi là:
"Ngày 20/12 tới đây, VNM ETF dự kiến sẽ thực hiện mua ròng khoảng 3,67 triệu USD, tương đương khoảng 3,5 triệu cổ phiếu ROS của Công ty Cổ phần Xây dựng FLC Faros, qua đó nâng tỷ trọng cổ phiếu này trong danh mục lên 2,90%. ".
Cái này có ràng buộc gì không bác nhỉ, khi anh Quỹ nào đó công bố dự kiến mua A, nhưng thực tế là bán A; hoặc đơn giản là họ lờ tịt dự kiến của mình??

VuNgoanMuc

Xe điện
"Ngày 20/12 tới đây, VNM ETF dự kiến sẽ thực hiện mua ròng khoảng 3,67 triệu USD, tương đương khoảng 3,5 triệu cổ phiếu ROS của Công ty Cổ phần Xây dựng FLC Faros, qua đó nâng tỷ trọng cổ phiếu này trong danh mục lên 2,90%. ".
Cái này có ràng buộc gì không bác nhỉ, khi anh Quỹ nào đó công bố dự kiến mua A, nhưng thực tế là bán A; hoặc đơn giản là họ lờ tịt dự kiến của mình??
Quỹ ETF mô phỏng VN30 , nên khi ROS vào VN30 thì quỹ nó sẽ mua

Bopbi_hsgs

Xe container
Ở TTCK thì công bố thông tin ko thực hiện là bthg, đăng ký mua rồi dùng các TK khác bán ra cũng là bthg ah

New car 2023

Xe container
Ở TTCK thì công bố thông tin ko thực hiện là bthg, đăng ký mua rồi dùng các TK khác bán ra cũng là bthg ah
Cảm ơn bác.
Vì cái anh Quỹ này nó không phải/chưa phải cổ đông nhớn, nên khi nó công bố Dự kiến (hoặc thậm chí Thề thốt), tôi hiểu là chẳng có gì ràng buộc nó cả.

Bopbi_hsgs

Xe container
Anh về thì cũng u70 rồi cụ. Hết cuộc đời. Tiền đâu mà đền bù mấy nghìn tỏi cụ. Kiếm đc nh có đc cả đâu, còn cửa nọ, chỗ này chỗ kia. Còn bao nhiêu bay theo ước mơ con nghiện tre ✈
Q còi phải nộp ít nhất hơn 2k tỏi mới đc giảm án, ko nộp đủ thì ra tù là u80 chứ ko phải u70

Tôi nghe tây đồn là: Để được giảm án, cần 2 điều kiện tiên quyết:

+ Án hình sự đã đạt 50% thời lượng.
+ Án dân sự: đã khắc phục tối thiểu 75% kèm xác nhận của ai đó, là đồng chí này hết tài sản rồi.

Xét như thế, anh Còi hết cơ hội.
Hẳn là án dân sự 🤣

Mr Chun

Xe tăng
E sống đời tự do mà ko chắc về đc u70.
Đang sướng như vua, giờ ăn com cân nhẽ thọ thế?
Sướng hơn cả vua ngày xưa ấy chứ cụ, vua ngày xưa đi xe ngựa sóc bỏ bu, làm gì có hotel 5 sao, đây anh ấy đi đâu cũng dôn doi, maybach, 570….. ✈787 đờ dim nai nơ, dàn tvhk……