[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt cao tốc Bắc Nam

firefox_6996

Xe hơi
Tham khảo:
Quy định của châu Âu, các gia tốc tăng/giảm từ 0-350km/h và 350-0km/h cần trải qua các mức lần lượt .

Ví dụ tuyến Jakarta - Bandung (Indonesia) dài 142km, chỉ có đoạn từ Jakarta (Halim) đến Padalarang dài 97km là có thể chạy lên 350 km/h, còn đoạn còn lại 45km thì chỉ lên được 200km/h.

Chi tiết đoạn 97km tăng giảm tốc như sau: Tăng tốc cần 12'10" đi khoảng 35 km - Chạy không đổi 350km/h trong 5' khoảng 24km - Giảm tốc hết 13' cho 38 km (35 + 24 + 38 = 97km).

Cụ thể có thể xem ở clip này:

ThanhLong69

Xe tăng
Có một lõi gọi là core cái đó mình không thể làm được mà phải mua. Từ core đó mình triển khai, tinh chỉnh, tổ hợp lắp đặt thiết bị - ngoại vi để hoàn chỉnh hệ thống theo thiết kế của họ thì mình làm được.

Tức là mình giống như tư vấn phụ, thầu phụ hoặc thực hiện từng phần theo thiết kế chung.
Em thật sự hoang mang khi đọc chỗ này :)).
Core bank nó là một hệ thống công nghệ thông tin trung tâm, quản lý và xử lý hầu hết các giao dịch ngân hàng của ngân hàng, tất cả các dữ liệu liên quan đến khách hàng, giao dịch, và các sản phẩm tài chính đều được nó lưu trữ và xử lý.
Core bank mình hoàn toàn làm được và thật sự đã làm đã chạy chỉ có điều là không tin cậy nên không ngân hàng họ không sử dụng.
Còn phần mềm điều khiển một hệ thống nào đó thì thường là mua trọn gói rồi về customization thôi chứ không có phát triển hay sửa đổi gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

hoc_tro_dot1

Đi bộ
Bằng vé xe khách Hà nội Thanh Hoá 250k, thảo nào nhiều cụ phản đối thế, chắc toàn lái xe khách
400k cụ ạ, nhưng là do chính phủ Indonesia trợ giá rất ít, chỉ 10%, cũng như tuyến đường này mới chỉ có 10 chuyến mỗi ngày. Nếu là tuyến đường đông đúc như VN mình thì em tin là vẫn cạnh tranh với xe khách được.

X_axe

Xe hơi
Em thật sự hoang mang khi đọc chỗ này :)).
Core bank nó là một hệ thống công nghệ thông tin trung tâm, quản lý và xử lý hầu hết các giao dịch ngân hàng của ngân hàng, tất cả các dữ liệu liên quan đến khách hàng, giao dịch, và các sản phẩm tài chính đều được nó lưu trữ và xử lý.
Core bank mình hoàn toàn làm được và thật sự đã làm đã chạy chỉ có điều là không tin cậy nên không ngân hàng họ không sử dụng.
Còn phần mềm điều khiển một hệ thống nào đó thì thường là mua trọn gói rồi về customization thôi chứ không có phát triển hay sửa đổi gì cả.
Không chỉ có banking mới có corẻ, rất nhiều phần mềm có core người khác không sửa được mã nguồn. Điều khiển cũng chỉ là phần mềm phần cứng thôi, khó nhất là know-how bên trong cái core đó

banmotnucuoi

Xe lăn
400k cụ ạ, nhưng là do chính phủ Indonesia trợ giá rất ít, chỉ 10%, cũng như tuyến đường này mới chỉ có 10 chuyến mỗi ngày. Nếu là tuyến đường đông đúc như VN mình thì em tin là vẫn cạnh tranh với xe khách được.
Nhiều cụ còm nên em ko trả lời, giá điện ở đài loan bình quân hơn 7 đài tệ. Gấp 3 lần so với giá điện ở Việt nam, lương ở đài gấp 5 lần lương ở mình.
Hạ tầng nhà nước khuyến mãi thì tại sao giá vé Thanh Hoá Hà nội ko xuống được 100k?