[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt cao tốc Bắc Nam

quanghuy_xd

Xe tải
Có lẽ cụ nên xem lại vấn đề về tư duy. Đây là 1 cái diễn đàn và phần lớn mọi người đang chia sẻ về những thứ mà họ đã trải nghiệm (tất nhiên ngoài các thành phần auto chửi thì thớt nào cũng thấy có mặt).
Trong khi tôi thấy còm nào cụ cũng nhảy vào đòi chứng minh nọ kia. Diễn đàn không phải là nơi trình bày công trình nghiên cứu khoa học để mà người ta phải có trách nhiệm chứng minh cho cụ, nếu cụ không tin thì có thể tự sang tận nơi mà kiểm chứng, địa điểm thì tôi đã chỉ rõ rồi đấy.
Oh, xin lỗi. Tôi thấy mình đúng là có vấn đề tư duy thật. Đúng là diễn đàn nơi nhiều người chia sẻ về trải nghiệm và bốc phét mà cứ đòi phải chứng minh. Thành thật xin lỗi.

pthk

Xe tăng
Cụ Sai rồi, Sai to.
Ai mà chả biết tàu cao tốc không chở được hàng, vì ko chở được hàng mà tỷ suất đầu tư cao nên người ta mới phản đối.

Dân không cần tàu cao tốc, cao tốc là tốc độ > 250km/h (245 ở EU). Tốc độ này thì không chạy được tàu hàng mà kỹ thuật cũng ko cho chạy.

Cái dân cần là đường sắt tốc độ 120-180 km/h, đường đôi, điện khí. Loại này vẫn chở được cả người và hàng (có thể có đoàn tàu hàng riêng hoặc hỗn hợp), Loại này vẫn được sử dụng phổ biến ở EU đặc biệt là Áo, Đức.
Với các đoàn tàu chạy 120-180km/h, dư sức sắp xếp tàu hàng/ người xen kẽ, nếu cần có thể bổ sung các đoạn đường (ray) tránh để nhường đường cho tàu chở người khi cần.

Cụ đừng đánh đồng đường sắt cao tốc với đường sắt tiêu chuẩn như trên.
Hoặc đó là người không đủ năng lực phân biệt đường sắt tiêu chuẩn hiện đại.
Hoặc đó là người vì 1 lý do nào đó đi lobby cho cái ĐSCT
Thế thôi cụ ah :D

IP man

Xe lăn
Oh, xin lỗi. Tôi thấy mình đúng là có vấn đề tư duy thật. Đúng là diễn đàn nơi nhiều người chia sẻ về trải nghiệm và bốc phét mà cứ đòi phải chứng minh. Thành thật xin lỗi.
Vâng, không những tư duy của cụ có vấn đề mà khả năng đọc hiểu cũng có vấn đề nữa.

quanghuy_xd

Xe tải
Vâng, không những tư duy của cụ có vấn đề mà khả năng đọc hiểu cũng có vấn đề nữa.
Cụ lại đang chia sẻ trải nghiệm đấy à? Trải nghiệm của cụ nhanh thế, qua mỗi một câu đã trải nghiệm được cả về một người luôn. Trài nghiệm này có giống trải nghiệm về những gì cụ nói về 90% dân nhảy tàu đi chơi không?

Kuu

Xe lăn
Cụ Sai rồi, Sai to.
Ai mà chả biết tàu cao tốc không chở được hàng, vì ko chở được hàng mà tỷ suất đầu tư cao nên người ta mới phản đối.

Dân không cần tàu cao tốc, cao tốc là tốc độ > 250km/h (245 ở EU). Tốc độ này thì không chạy được tàu hàng mà kỹ thuật cũng ko cho chạy.

Cái dân cần là đường sắt tốc độ 120-180 km/h, đường đôi, điện khí. Loại này vẫn chở được cả người và hàng (có thể có đoàn tàu hàng riêng hoặc hỗn hợp), Loại này vẫn được sử dụng phổ biến ở EU đặc biệt là Áo, Đức.
Với các đoàn tàu chạy 120-180km/h, dư sức sắp xếp tàu hàng/ người xen kẽ, nếu cần có thể bổ sung các đoạn đường (ray) tránh để nhường đường cho tàu chở người khi cần.

Cụ đừng đánh đồng đường sắt cao tốc với đường sắt tiêu chuẩn như trên.
Hừm... Sai to bằng nào :))
Ai đánh đồng? Em đang nói về đsct khoảng 300km/h chứ có nói về đs phổ thông đâu nhỉ, Cụ đọc kiểu gì đấyb-).
Ai nói với Cụ là dân ko có nhu cầu tàu tốc độ cao?
Mà đsct tầm 200km/h trở lên thì quên chuyện chở hàng đi.

IP man

Xe lăn
Khựa đá đểu An nam: https://kuaibao.qq.com/s/20191120A0IM4W00?refer=spider
提前43天,中老铁路传喜讯!坚持“日本标准”的越南仍原地踏步
Vượt tiến độ 43 ngày ĐS Trung -Lào mang tin vui tới. Kiên trì "Tiêu chuẩn Nhật bản" VN dậm chân tại chỗ.
View attachment 5544244
Đại ý
Công nghê Khựa băng băng về đich
Nhân dân Lào hạnh phúc mênh mông
Kệ cha cái lũ bần nông
Mê tiêu chuẩn Nhật, gãi mông ngồi chờ..
Nó đá thật chứ đá đểu gì :(
Tuyến này mà xong chắc em cũng làm 1 cung Viên Chăn - Luông Pha Bang. Haizzz, lại chịu mang tiếng bị thằng Khựa nó lừa, mang tiền đi cúng cho nó vậy :(

Jamebonds

Xe container
Tuyến nào của Nhật đi 1000km mất 3 tiếng thế bác? có tuyến hiệu quả nhất là Tokyo-Osaka dài tầm 500km cũng đi mất tầm 2h30 phút rồi? Bác xem link này nhé. https://insideosaka.com/how-to-travel-from-tokyo-to-osaka/#:~:text=The best way to travel between Tokyo and Osaka is,trip in an unreserved seat.
E sai rồi, e cứ tiện/300k
Nhưng fs của tedi là hơn 5 tiếng tới HN đấy

pthk

Xe tăng

giang.nguyen

Xe điện
Hừm... Sai to bằng nào :))
Ai đánh đồng? Em đang nói về đsct khoảng 300km/h chứ có nói về đs phổ thông đâu nhỉ, Cụ đọc kiểu gì đấyb-).
Mà đsct tầm 200km/h trở lên thì quên chuyện chở hàng đi.
Dạ cụ là thánh. AI chẳng biết. Có khúc nào em nói ĐSCT chở hàng đâu???
Mà cái dân cần là chở hàng để phát triển kinh tế, bỏ 60 tỷ nhõn chở người thì một là dân Việt quá giàu, 2 là dân Việt quá khùng. Cụ quá giàu hay cụ quá khùng vậy cụ?

Jamebonds

Xe container
Thôi cụ ạ !
Thay cái đường sắt khổ rộng tăng cường vận tải san sẻ cho đường bộ là tốt lắm rồi.
Vn có đường biển dài Bắc -Nam, cảng biển bốc dỡ đầu tư cũng tiện mà đảm bảo khối lượng lớn đc mà bác
Ngoài ra Khi có đường sắt cao tốc chở người rồi, thì chở hàng đi bằng tuyến đường sắt cũ, và đường bộ (khi mọi ng đã chuyển sang đi tàu)

pthk

Xe tăng

giang.nguyen

Xe điện
Vn có đường biển dài Bắc -Nam, cảng biển bốc dỡ đầu tư cũng tiện mà đảm bảo khối lượng lớn đc mà bác
Cụ tìm số liệu vận tải đường bộ hằng năm đi. Vận tải biển mà tiện thế thì việc quái gì nhà nước phải bổ sung ba bốn dự án đường bộ cao tốc vô cho nó khổ sở thế.

pthk

Xe tăng
Mà cái dân cần là chở hàng để phát triển kinh tế, bỏ 60 tỷ nhõn chở người thì một là dân Việt quá giàu, 2 là dân Việt quá khùng. Cụ quá giàu hay cụ quá khùng vậy cụ?
Cụ ấy là KIỀU nhá :)) :)) :))

pthk

Xe tăng
Cụ tìm số liệu vận tải đường bộ hằng năm đi. Vận tải biển mà tiện thế thì việc quái gì nhà nước phải bổ sung ba bốn dự án đường bộ cao tốc vô cho nó khổ sở thế.
Đường bộ cao tốc làm nhanh và bán BOT nó dễ nha cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Jamebonds

Xe container
Sao cụ chỉ trích cái có lợi cho m thế

pthk

Xe tăng
Theo cụ là ai? Hay e viết sai chính tả
Cụ nên tranh luận bằng lập luận chứ ko nên sa đà vào câu chữ ạ
Đây chính là lập luận.
Đàn em em nó làm cho TEDI nên đâu là cái cơ quan ấy :D

Kuu

Xe lăn
Oài,
Túm lại là em rất thích có đsct để chở người, hàng hóa em ko quan tâm.
Cụ bắt đầu bỏ bóng đá người. Dừng đây nhé.
Lần sau đừng quote em nữa ;)