[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

hoviethung

Xe lăn
Không dám chịu trách nhiệm, không dám giơ mặt ra thì không có quyền lợi.
Vẫn có quyền lợi chứ cụ, nhưng phải chia sẻ. Cho nên mới có khái niệm lợi ích nhóm. khi có tai nạn thì được nhiều người đỡ cho. bây giờ mà ai ăn một mình là chết đứ đừ luôn?

Laceti2010

Xe tăng
Các cụ nghĩ sao? Lâu ni trong TMĐT của nghành giao thông có rất nhiều chi phí như kiểm toán nhà nước, chi phí thẩm tra, thẩm định của Bộ GTVT, Bộ TNMT ( trong công tác giải phóng mặt bằng), chưa kể các chi phí chìm khác mà chủ đầu tư phải bỏ ra... Bây giờ chắc lại có thêm chi phí giám sát của Bộ CA, Thanh tra chính phủ.
Trong bối cảnh các nước khác tìm cách giảm TMĐT bằng cách yêu cầu giảm nhiều khoản chi phí giám sát, chi phí GPMB và yêu cầu nhà thầu mình bạch hơn nữa thì nước mình lại đi ngược lại để rồi chi phí TMĐT lại tăng thêm. Ko biết nghành GT lại đi đâu về đâu.

chia sẻ lợi ích, chia sẻ rủi ro.

SanHoBien

Xe container
E dự rằng chắc chắn là thế nào công trình sẽ chậm tiến độ từ 1 năm trở lên do... giải tỏa MB :P

Tiger Hunter

Xe container
Nên để dân giám sát, khi phát hiện sai sót, dân báo côn an rồi côn an chỉ cần vào cuộc điều tra bằng các biện pháp nghiệp vụ là được...
Thế thì chết. Dân gs thì dễ bị thế lực thù địch nó lợi dụng đưa tin rộng rãi lắm :D
CA hay ông giời nào gs mà chả giống nhau? Phải tìm được ông nào "ko cần tiền" thì may ra.. :))

maitrang1972

Xe điện
Với đà này thì chả mấy chốc bên CA trở thành siêu bộ?
Theo em không phải là siêu bộ ( bởi giờ đã là siêu bộ rồi ), mà là chính phủ trong chính phủ. Lúc đó ý chỉ của bộ tưởng công an có uy lực với các bộ ban ngành khác còn hơn cả tứ trụ triều đình. :P :D

Voi coi HN

Xe tăng
Ô việc ông nào thì ông ấy có quy định chức năng nhiệm vụ, việc ai người ấy làm. Thế các dự án khác ko giám sát à.
Bộ GT thì cứ làm việc của bộ GT theo quy định của pháp luật, xxx theo dõi thế nào là việc của xxx.
Chẳng qua GT cóng quá cứ gọi đủ vào, sau có gì còn lu loa, bao biện giảm tội thôi.
Giờ ngồi làm mà có ông xxx ngồi kè kè bên cạnh soi thì thôi trả mịa dép em về. Cơm cháo nước non gì nữa.

Anhnv3

Xe buýt
Các cụ nghĩ sao? Lâu ni trong TMĐT của nghành giao thông có rất nhiều chi phí như kiểm toán nhà nước, chi phí thẩm tra, thẩm định của Bộ GTVT, Bộ TNMT ( trong công tác giải phóng mặt bằng), chưa kể các chi phí chìm khác mà chủ đầu tư phải bỏ ra... Bây giờ chắc lại có thêm chi phí giám sát của Bộ CA, Thanh tra chính phủ.
Trong bối cảnh các nước khác tìm cách giảm TMĐT bằng cách yêu cầu giảm nhiều khoản chi phí giám sát, chi phí GPMB và yêu cầu nhà thầu mình bạch hơn nữa thì nước mình lại đi ngược lại để rồi chi phí TMĐT lại tăng thêm. Ko biết nghành GT lại đi đâu về đâu.

Trc có cụ biệt phái từ bộ CA sang rồi cơ mà cccm nhỉ?

hoviethung

Xe lăn
Ô việc ông nào thì ông ấy có quy định chức năng nhiệm vụ, việc ai người ấy làm. Thế các dự án khác ko giám sát à.
Bộ GT thì cứ làm việc của bộ GT theo quy định của pháp luật, xxx theo dõi thế nào là việc của xxx.
Chẳng qua GT cóng quá cứ gọi đủ vào, sau có gì còn lu loa, bao biện giảm tội thôi.
Giờ ngồi làm mà có ông xxx ngồi kè kè bên cạnh soi thì thôi trả mịa dép em về. Cơm cháo nước non gì nữa.
Thì đưa cho ông X phong bì là lại làm thoải mái thôi. Làm giống như khi mình bị vi phạm luật giao thông là xong thôi? Cụ cứ lo xa cho người ta?

SuHyHo

Xe đạp
Mỗi bộ Rân chả được giám sát gì toàn đứng ngoài hóng hớt

hauyenhd

Xe container
Lại thêm 1 mô chứ giải quyết đc cái gì rồi ra tổng động viên đổ lên đầu thằng dân đen chịu thôi.

Voi coi HN

Xe tăng
Thì đưa cho ông X phong bì là lại làm thoải mái thôi. Làm giống như khi mình bị vi phạm luật giao thông là xong thôi? Cụ cứ lo xa cho người ta?
Vâng, thế mà em cứ lo xa, Mâm cơm thêm người thì thêm bát thêm đũa, mỗi ng gắp ít đi một tí là vui vẻ cả. Thế mà em ko nghĩ ra

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Tùy laoij quan hệ chứ bác. bác nghĩ đâu cũng rừng rú mọi rợ sao. có chính quyền có được từ lá phiếu. có chính quyền có được từ cuốc thuổng AK ... khác nhau lắm:))
Phiếu ko xong thì chuyển sang AK phỏng cụ =))

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Thể nó điều hành bộ Thông như cái đầu bòi quấn giẻ ấy nhỉ. :-w

hoviethung

Xe lăn
Lại thêm 1 mô chứ giải quyết đc cái gì rồi ra tổng động viên đổ lên đầu thằng dân đen chịu thôi.
Chắc chắn là họ phong bao cho nhau thì lại rút tiền từ túi thằng dân đi trên đường thôi. Mình cũng chẳng hi vọng gì trong chuyện thanh tra giám sát này? Mà chắc mọi người đã thấy vụ thanh tra bên bộ xây dựng vừa rồi?