[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

matizvan2009

Xe ba gác
Em không quan tâm đến đất cát lắm, chỉ phiền bác chủ thớt cho em hỏi "Chị Loan mẹ anh Cường" là ai và quan hệ thật sự của "chị Loan" và "anh Cường" với bác chủ thớt là như thế nào mà "chị" lại là mẹ của "anh" được nhỉ? ;) :D
đơn giản, như trong làm ăn, cụ gọi con là anh nhưng 90% không gọi mẹ anh kia là cô là bác nếu họ không quá già

Tuan Can

Xe container
Mua cái mảnh đất xấu thế dính hạn là phải. 1 mặt thì bị đường to chặn. Còn lại thì bị sông quây. Sông to đường lớn thế kia trôi hết cả lộc.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Cường có cái vẹo gì đâu.

Thế hệ F1 nhà bà Loan được đứa con gái là ok nhất, Cường học hành chểnh mảng cũng chả tài cán gì bà Loan không tin tưởng. Trước làm phó tổng nhưng gọi là cho có thôi, mọi quyền hành chỉ đạo là mẹ và em gái đứng đằng sau nắm quyền hết. Cơ cấu cổ đông Quốc Cường Gia Lai thì Huyền My ( em gái Cường) chiếm 14%. Cường chỉ chiếm 0,2% mà thôi. Nói nhiều cụ không tin chứ giờ Cường ( 40 tuổi rồi) tiêu tiền vẫn phải xin mẹ.

Bà ấy cho tách ra làm riêng là vì nó chả làm được gì ở QCGL, thứ 2 là muốn tránh cho con trai trong giai đoạn tập đoàn đang nhạy cảm.

Thế hệ F1 nhiều đại gia rất khá, tầm 30 tuổi là đã nắm trọng trách ở tập đoàn rồi.

Em không quan tâm đến đất cát lắm, chỉ phiền bác chủ thớt cho em hỏi "Chị Loan mẹ anh Cường" là ai và quan hệ thật sự của "chị Loan" và "anh Cường" với bác chủ thớt là như thế nào mà "chị" lại là mẹ của "anh" được nhỉ? ;) :D
Cụ chuẩn!
Cu Cường vào học cấp 3 năm 98 đã đc mẹ mua cho xe Matiz đi học, tự lái xe đến trường. Sau này nó có học hành gì đâu, học nc ngoài thì toàn trốn về SG đi đàn đúm rồi chén mấy em diễn viên người mẫu. Nó tuyên bố tiền nhà nó chỉ thua tiền nhà nước.
Lớn lên chả làm đc cái gì ra hồn, chỉ phá phách là giỏi, cố gắng xây dựng hình ảnh doanh nhân để xoá đi cái nghệ danh “đô la” cũ mà ko xoá đc vì có làm gì ra hồn đâu.
Nhìn chung Cường thuộc dạng hỏng!
Em thấy thằng C theo nghiệp đua xe gái gú thì vẫn chưa hư lắm...nó mà theo nghiệp hút xách, cờ bạc thì 10 chị Loan cũng thua :D
Hồi trẻ ai chả nghịch ngợm chút. Nhà giầu thế muốn ngoan cũng khó.
Độ chục năm nay e chưa thấy điều tiếng gì.
Nên chuyển cũ cũng ko nên nhắc lại quá nhiều.
Thấy hơn 10 năm nay Cường usd k điều tiếng gì, ô bố của gia đình, còn hồi trẻ trâu đua xe thì quá bình thường, nó k nghiện ngập là quá ngon rồi. Làm ăn nếu có thua lỗ cũng là bt, vẫn làm từ thiện mùa dịch, vẫn điều hành cty
Thằng vô danh tiểu tốt con nhà nông dân bằng tuổi Cường đầy thằng oách lắm rồi. Cường ngồi trên đống tiền từ bé mà giờ vẫn chả làm đc gì ra hồn. Cụ lại đem so với mấy thằng nghiện thì em chịu cụ rồi.
Oách thì cũng bằng sao được Cường đô la hả cụ?
Sống thế nào kệ người ta, miễn thấy thoải mái là được, cho nên mỗi người 1 con đường.
Cường đô la có làm đc gì ra hồn hay ko thì cụ với em sao biết được?
Anh $ nhanh chân nhảy khỏi QCGL nhưng cháu dự là cũng không thoát đc :D
Chẳng biết cụ thế nào chứ em thấy đàn ông mà được chư chú C$ này thì chết cũng chẳng còn gì mà tiệc nuối nữa.. Đồ ngon vật lạ, hoa hậu, người mẫu, ăn chơi, siêu xe chẳng thiếu thứ quái gì trên đời này nữa rồi..
Là cụ mặc định tiền đấy chứ!
Cụ tiếp xúc với mr Cường này chưa mà đánh giá?
Còn về tiêu chuẩn hay chuẩn mực, anh nói anh giỏi thì a đi kiếm tiền đi! Nghiên cứu hay phát minh ra cái gì, nếu có giá trị thì ngay lập tức a thừa tiền ngay. Ca sỹ hát hay, hoa hậu xinh, vận động viên giỏi, bác sỹ giỏi, kỹ sư giỏi... tất cả đều kiếm được nhiều tiền. Nếu anh tự nhận là giỏi, có nhiều đóng góp lớn cho xã hội... mà nghèo thì chứng tỏ anh bị ảo tưởng!

Chỉnh sửa cuối:

Longpd90

Xe máy
Ồ, cái Cocobay của anh Dô nan Đô ấy à bác? Thế mà cũng bùng à?
Thế chánh quềnh, đoàn thể, hội phụ nữ, hội nông dân đâu cả dồi, sao không khởi kiện nó ra Tòa án cuốc tế nhể?
Hợp đồng dân sự bác ạ , kiện khó lắm, ăn đc vạ thì má cũng sưng. Thấy thằng con vẫn lên báo cưới hot girl làm đám cưới hoàng tráng lắm. Chỉ có nhà đầu tư lãnh đủ thôi

waterfall

Xe buýt
Hôm nay cổ phiếu QCG sàn, dự sẽ sàn liên tiếp khoảng 5 phiên mới hết. :)

t_t_7love

Xe tải
Cụ suy nghĩ đơn giản quá. cụ nên tìm hiểu thêm về tháp nhu cầu Maslow. Nhu cầu đầy đủ vật chất chỉ là nhu cầu tối thiểu của con người. Khi ở cái tầm đầy đủ vật chất rồi thì con người ta ai cũng hướng đến nhu cầu cao hơn như được tôn trọng, được công nhận, được khẳng định giá trị bản thân.
Cái này thì cậu Cường chưa làm được, chẳng qua cũng chỉ là 1 người may mắn ngậm thìa vàng và hưởng thụ trong khi mẹ mình đang vất vả thương trường như vậy thì phản cảm lắm
Em có biết về tháp nhu cầu maslow, nhưng nhu cầu đâu phải ai cũng giống ai đâu cụ.. Có thể đối với cụ việc làm doanh nhân thành đạt, kiếm được nhiều tiền, quyền cao chức trọng mới khẳng định được bản thân và thỏa mãn mong muốn của cụ. Nhưng đối với C$ lại khác, đối với nó sưu tập siêu xe, nổi tiếng trong giới chơi xe, chinh phục được nhiều bạn gái, vợ là người nổi tiếng ( ca sĩ, diễn viên, người mẫu...) mới là mục đích của nó, thì nó quá thành công còn gì nữa? Mặt khác em thấy nó cũng đâu quá tệ đâu - Hiện tại vẫn là Doanh nhân, vẫn điều hành công ty mang tên mình ( Quốc Cường GL), tiền chẳng thiếu, vợ đẹp, con cái đuề huề, vậy là viên mãn cụ ạ!

muoibaconcho

Xe điện
Em có biết về tháp nhu cầu maslow, nhưng nhu cầu đâu phải ai cũng giống ai đâu cụ.. Có thể đối với cụ việc làm doanh nhân thành đạt, kiếm được nhiều tiền, quyền cao chức trọng mới khẳng định được bản thân và thỏa mãn mong muốn của cụ. Nhưng đối với C$ lại khác, đối với nó sưu tập siêu xe, nổi tiếng trong giới chơi xe, chinh phục được nhiều bạn gái, vợ là người nổi tiếng ( ca sĩ, diễn viên, người mẫu...) mới là mục đích của nó, thì nó quá thành công còn gì nữa? Mặt khác em thấy nó cũng đâu quá tệ đâu - Hiện tại vẫn là Doanh nhân, vẫn điều hành công ty mang tên mình ( Quốc Cường GL), tiền chẳng thiếu, vợ đẹp, con cái đuề huề, vậy là viên mãn cụ ạ!
Lòng tham con người là vô đáy, đc cái lọ lại muốn cái chai. Làm gì mà có chữ viên mãn hở cụ.

fadco

Xe container
Cường đô la giờ dù gì cũng thần tượng giới trẻ đi siêu xe vợ đẹp con xinh gia đình hạnh phúc
Sống chất chiều vợ
Hình ảnh chủ doanh nghiệp quá ổn các cụ còn chê gì nữa
Thần tượng của bọn trẻ trâu ít học thôi, em xin phép nói thẳng ạ!Tài năng duy nhất của chú em này là con của mẹ chú ấy.hết!

Chỉnh sửa cuối:

aliabu2

Xe buýt
đơn giản, như trong làm ăn, cụ gọi con là anh nhưng 90% không gọi mẹ anh kia là cô là bác nếu họ không quá già
Chuẩn :D em gặp con thì chào như anh em mà gặp bố thì cao nhất chỉ gọi là chú :D còn không thì cũng chỉ anh

juve99

Xe cút kít

Thế hệ F1 nhà bà Loan được đứa con gái là ok nhất, Cường học hành chểnh mảng cũng chả tài cán gì bà Loan không tin tưởng. Trước làm phó tổng nhưng gọi là cho có thôi, mọi quyền hành chỉ đạo là mẹ và em gái đứng đằng sau nắm quyền hết. Cơ cấu cổ đông Quốc Cường Gia Lai thì Huyền My ( em gái Cường) chiếm 14%. Cường chỉ chiếm 0,2% mà thôi. Nói nhiều cụ không tin chứ giờ Cường ( 40 tuổi rồi) tiêu tiền vẫn phải xin mẹ.

Bà ấy cho tách ra làm riêng là vì nó chả làm được gì ở QCGL, thứ 2 là muốn tránh cho con trai trong giai đoạn tập đoàn đang nhạy cảm.

Thế hệ F1 nhiều đại gia rất khá, tầm 30 tuổi là đã nắm trọng trách ở tập đoàn rồi.
Thì các cụ trên này tiêu chuẩn kép mà, cũng nội dung về đại gia như này mà ở thớt khác nói hay về a nọ chị kia mà các cụ bảo 30 thành đạt thì câu đầu tiên hỏi là bố cháu là ai:))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Làm người thành công khi cái bóng của bố mẹ quá lớn rất khó đấy cụ. Mấy gia đình khác họ đang thuận thì đôn con cái lên đại diện thay thế dần thôi, chứ đằng sau vẫn là ông bà bô lo tất đấy.
Nhìn ngay con trai a Vượng, cơ bản không nghịch ngợm chơi bời. Nhưng chắc chắn không thể nối nghiệp bố được. Đến giờ còn chưa ai biết tên.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Là cụ mặc định tiền đấy chứ!
Cụ tiếp xúc với mr Cường này chưa mà đánh giá?
Còn về tiêu chuẩn hay chuẩn mực, anh nói anh giỏi thì a đi kiếm tiền đi! Nghiên cứu hay phát minh ra cái gì, nếu có giá trị thì ngay lập tức a thừa tiền ngay. Ca sỹ hát hay, hoa hậu xinh, vận động viên giỏi, bác sỹ giỏi, kỹ sư giỏi... tất cả đều kiếm được nhiều tiền. Nếu anh tự nhận là giỏi, có nhiều đóng góp lớn cho xã hội... mà nghèo thì chứng tỏ anh bị ảo tưởng!
À, lúc ấy họ sẽ tự hào là mình trong sạch :D

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Nếu kt xã hội của cụ non và xanh thì hãy lội từng còm mà đọc cho sáng mắt. Còn nếu troll thì hơi nhạt :))

vnhn

Xe tăng
Nhiều cụ tiêu chuẩn kép quá. Em mà nhiều tiền thì em cũng ko việc gì phải để con em vất vả quá làm gì. Nó thích làm giáo viên cũng được chứ chả cần phải đảm nhiệm chức cao vọng trọng làm gì cho khổ. Nhiều đồng chí con có chức vụ khá cao nhưng vẫn là ông bố bà mẹ chỉ tay cả thôi. Còn em nghe nói C$ giờ cũng đầu tư vào hệ thống sửa chữa xe cộ gì đó và cũng rất phát triển mà.

buicongchuc

Xe ba gác
Các ld ăn đất và ăn đất chính sách mới là tổn thất lớn nhất với tài sản nhà nước, xong mới đến đầu tư công, đầu tư các tập đoàn.

Bành Chân

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Cường nó đáng trách ở chỗ:
sinh ra đời may mắn thừa hưởng cả cơ nghiệp bà già để lại, có đủ điều kiện ăn học để còn ra góp phần xây dựng đất nước, điều mà ngay cả 1 người bình thường cũng đã phải có trách nhiệm.
Đằng này không lo học hành, chỉ lo ăn chơi. Đúng là mấy màn chơi gái, chơi xe của nó cũng không hại ai, nhưng cũng chả đóng góp gì nhiều cho đất nước - điều mà lẽ ra nó phải làm được nhiều hơn.

Quốc gia hưng vong, thất phu hữu trách. Thằng nào con nhà giàu cũng như thằng Cường thì có phải cái nước VN này mạt không.
May là điều đó không xảy ra, nhiều thiếu gia rất giỏi, học giỏi, làm cũng giỏi, có người giỏi hơn cả thế hệ bố mẹ.

hitle888

Xe điện
Hợp đồng dân sự bác ạ , kiện khó lắm, ăn đc vạ thì má cũng sưng. Thấy thằng con vẫn lên báo cưới hot girl làm đám cưới hoàng tráng lắm. Chỉ có nhà đầu tư lãnh đủ thôi
Nhớ có đợt ông bán xúc xích Đức việt lên báo ăn vạ, nhưng bảo xoè hđ ra thì im tịt

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhiều cụ tiêu chuẩn kép quá. Em mà nhiều tiền thì em cũng ko việc gì phải để con em vất vả quá làm gì. Nó thích làm giáo viên cũng được chứ chả cần phải đảm nhiệm chức cao vọng trọng làm gì cho khổ. Nhiều đồng chí con có chức vụ khá cao nhưng vẫn là ông bố bà mẹ chỉ tay cả thôi. Còn em nghe nói C$ giờ cũng đầu tư vào hệ thống sửa chữa xe cộ gì đó và cũng rất phát triển mà.
Có cái trung tâm chăm sóc xe, em thấy cũng pr rầm rộ!
Nhưng giờ k rõ ntn cụ à.