[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

Hawifive0

Đi bộ
Chào 2 cụ, ko chỉ có Cường, ở cái đất Sg, ko chỉ có C là con nhà trâm anh thế phiệt, câu hỏi ko khó ạ !!! Và các ngọc nữ, ngôi sao hạng a kia họ chọn ai có lý dk của họ
Ngọc nữ thì thôi ko nói, chứ cái sao hạng a là con cave hạng sang cặp với thằng khoa kim cương à. Nghe đã thấy tởm

haTranauto

Xe tăng
Bay hơi nhanh thặc ;;)
Hiện tại, thị giá QCG chỉ còn 6.330 đồng/cổ phiếu. Vốn hóa của QCG chỉ còn 1.741 tỷ đồng, giảm gần 950 tỷ sau 1 tuần và giảm 3.184 tỷ đồng so với đỉnh hồi tháng 4/2024.

Thành Thị 1

Xe điện
Em mạn phép cụ kia trả lời câu hỏi này theo quan điểm của cá nhân em. Riêng trường hợp Anh C $ thì khí chất được tạo ra thuần tuý từ tiền (nhưng tiền lại không phải do anh ý kiếm được).
Cụ trả lời gần đúng đấy.
Cường dc feed bằng tình thương của mẹ, mà mẹ bận quá, nên thông qua tiền để bù đắp. Và từ đó tạo ra thói quen tiêu tiền của C thôi, từ thói quen nó sẽ tạo ra tính cách. Nó cũng là 1 đứa hiếm khi tiền bọc xung quanh mà chỉ ném vào xe và gái chứ ko sa ngã vào cái khác. Nhưng sức chịu khổ của C e là kém. Vụ của bà mẹ này sẽ chứng minh thực lực của C ntn, e nghĩ là ko bứt phá được, sẽ duy trì tồn tại và đi xuống thôi.

sthd

Xe lăn
Vụ của bà mẹ này sẽ chứng minh thực lực của C ntn, e nghĩ là ko bứt phá được, sẽ duy trì tồn tại và đi xuống thôi.
giữ được không vỡ nợ là may. làm ăn gì nữa. tiếng tăm như vừa rồi, ai dám làm ăn cùng

Easy girl

Xì hơi lốp
Chia sẻ đôi lời dưng mà cái quan trọng nhất về thuế tndn lại sai bét. Còn lâu cái xe 100 tỏi được khấu trừ 100;)
Chào các cụ trong diễn đàn, em vừa mới lập acc otofun hôm nay, nhưng em nằm vùng diễn đàn này khá lâu. Em ở SG cũng đôi lần có dịp chạm trán với Cường, mọi người nhìn bề ngoài có thể đánh giá Cường ăn chơi, sài tiền mẹ. Nhưng Cường không phải không giỏi đâu các cụ, một số cụ nghĩ chơi siêu xe cứ có tiền là được, dân đen thì dù có tiền cũng khó mà thông quan được ạ. Ngoài ra mua xe oto cũng là 1 cách khấu trừ thuế thu nhập doanh nghiệp (cty lời 100 tỉ mua cái xe 100 tỉ coi như hòa vốn và ko phải đóng thuế thu nhập doanh nghiệp...), bồ cũ của Cường sao hạng A hiện nay như Hà Hồ, Hà Tăng, có tiền là 1 chuyện nhưng người đàn ông đó cũng cần khó khí chất riêng của họ. Em xin mạn phép chia sẻ đôi lời ạ.

toyota219

Xe điện
E nể anh C$ chơi xe đúng nghĩa. Mua về vọc vạch chạy đồ này nọ…
Còn phần khác 1 vài năm tới là ra chứ j😂😂😂😂
Còn vài trăm đến ngàn là hơn cơ số người rồi.

Easy girl

Xì hơi lốp
Cụ ví dụ không có sát. Cái xe được khấu trừ hơn tỉ bạc nên việc mua xe trăm tỉ không có ý nghĩa nhiều về lách thuế
À em ví dụ thôi ^^ ! Nó cũng là 1 cách cân đối tài chính của doanh nghiệp

New car 2023

Xe container
Chào các cụ trong diễn đàn, em vừa mới lập acc otofun hôm nay, nhưng em nằm vùng diễn đàn này khá lâu. Em ở SG cũng đôi lần có dịp chạm trán với Cường, mọi người nhìn bề ngoài có thể đánh giá Cường ăn chơi, sài tiền mẹ. Nhưng Cường không phải không giỏi đâu các cụ, một số cụ nghĩ chơi siêu xe cứ có tiền là được, dân đen thì dù có tiền cũng khó mà thông quan được ạ. Ngoài ra mua xe oto cũng là 1 cách khấu trừ thuế thu nhập doanh nghiệp (cty lời 100 tỉ mua cái xe 100 tỉ coi như hòa vốn và ko phải đóng thuế thu nhập doanh nghiệp...), bồ cũ của Cường sao hạng A hiện nay như Hà Hồ, Hà Tăng, có tiền là 1 chuyện nhưng người đàn ông đó cũng cần khó khí chất riêng của họ. Em xin mạn phép chia sẻ đôi lời ạ.
Ồ, hay quá.
Để tôi học tập anh Tổng Cường.

Vậy, cái xe 8,8 tỷ bao gồm 10% VAT, khấu trừ được bao nhiêu tiền thuế GTGT và sau đó là thuế TNDN hả bác?

Ôn ổn thì tôi là luôn con xe 18 tị.

Easy girl

Xì hơi lốp
Cụ đặt con xe 20 tỏi thì khấu trừ cũng bằng con 2 tỏi thôi
Ồ, hay quá.
Để tôi học tập anh Tổng Cường.

Vậy, cái xe 8,8 tỷ bao gồm 10% VAT, khấu trừ được bao nhiêu tiền thuế GTGT và sau đó là thuế TNDN hả bác?

Ôn ổn thì tôi là luôn con xe 18 tị.

mrnguyen1111989

Xe tải
Nhà nước không thua như vậy đâu cụ ạ. Phải xem doanh nghiệp đó có Lợi Nhuân trươc thuế ra sao nữa. Vd doanh nghiệp LNTT 10 tỷ thì đc khấu trừ thuế khi mua xe ko quá 1,5 tỷ. Tiền đó trừ vào lợi nhuận trước thuế. Nói chung là cũng phải khai báo giải trình đầy đủ với cơ quan thuế. Sau này bán lại xe vẫn phải nộp 20% thu nhập doanh nghiệp tiền bán xe đấy, trừ khi cty lỗ phải bán xe bù vào.
Theo em biết thì Cường $ mua xe bằng tiền túi, tức siêu xe của Cường là thuế má đầy đủ.
Nói về trùm dùng thu nhập doanh nghiệp để mua siêu xe phải nói đến Qua Vũ. Trong 1 bài trả lời phỏng vấn của Qua thì Qua có nói: Chi phi marketing của 1 doanh nghiệp như Qua 1 năm khoảng 4k 5k tỷ, mấy đứa hỏi Qua tiền đó dùng làm gì? Qua bảo cứ mua hết siêu xe, vùa quảng bá cho cty vừa đảm bảo được tài sản. Do cái xe đó qua bao năm vẫn còn là tài sản có giá trị của cty.
Em hiểu lời của Qua thế này: cty Qua kinh doanh lời khủng, nên cần phải đẩy bớt doanh thu né thuế. Trong đó phần Marketing thì dùng siêu xe bù vào. Vừa né được thuế TNDN do tiền đó chi cho MKT và không quá định mức mà NN đưa ra. Siêu xe ban đầu là tài sản của DN. sẽ được khấu hao tài sản khoảng 10% năm. Đến năm thứ 9 DN của Qua có thể phát mãi cho Qua với giá tượng trung 1000$. Thế là Qua chuyển chủ sở hữu từ DN sang cá nhân. Bởi thế nên chơi siêu xe ở VN thì Qua đừng thứ 2 không ai dám nhận thứ 1.
Qua việc trên cho thấy Qua không điên tí nào và DN của Qua doanh thu rất là khủng khiếp. 4k 5k tỉ chi mua xe mà thuế không sờ tới đc thì chắc rất là khủng.

Chỉnh sửa cuối:

LÂM SG

Xe đạp
Nhà nước không thua như vậy đâu cụ ạ. Phải xem doanh nghiệp đó vốn điều lệ ra sao nữa. Vd doanh nghiệp có vốn điều lệ 10 tỷ thì đc khấu trừ thuế khi mua xe ko quá 1,5 tỷ. Tiền đó trừ vào lợi nhuận trước thuế. Nói chung là cũng phải khai báo giải trình đầy đủ với cơ quan thuế. Sau này bán lại xe vẫn phải nộp 20% thu nhập doanh nghiệp tiền bán xe đấy, trừ khi cty lỗ phải bán xe bù vào.
Vâng cảm ơn cụ đã chia sẻ, thật ra em cũng chỉ nói 1 phần trong cách họ sài tiền thôi, với những chiếc siêu xe, nó cũng như 1 vài mẫu đồng hồ rolex, mua đi bán lại thậm chí ko lỗ mà còn rất lời...! Ko hẳn cậu C đốt tiền chỉ để ăn chơi, thể hiện...còn nhiều câu chuyện phía sau chỉ có người trong cuộc mới nắm rõ.

Dream Thai

Xe điện
giữ được không vỡ nợ là may. làm ăn gì nữa. tiếng tăm như vừa rồi, ai dám làm ăn cùng
Nếu mọi thứ đều cắm bank thì rồi sẽ còn cái nịt

Đi ngang là kịch bản tốt nhất cho C$, vì giờ thị trường cạnh tranh khốc liệt, ko có tài thì nằm im là thượng sách:)

LÂM SG

Xe đạp
Nhà nước không thua như vậy đâu cụ ạ. Phải xem doanh nghiệp đó có Lợi Nhuân trươc thuế ra sao nữa. Vd doanh nghiệp LNTT 10 tỷ thì đc khấu trừ thuế khi mua xe ko quá 1,5 tỷ. Tiền đó trừ vào lợi nhuận trước thuế. Nói chung là cũng phải khai báo giải trình đầy đủ với cơ quan thuế. Sau này bán lại xe vẫn phải nộp 20% thu nhập doanh nghiệp tiền bán xe đấy, trừ khi cty lỗ phải bán xe bù vào.
Theo em biết thì Cường $ mua xe bằng tiền túi, tức siêu xe của Cường là thuế má đầy đủ.
Nói về trùm dùng thu nhập doanh nghiệp để mua siêu xe phải nói đến Qua Vũ. Trong 1 bài trả lời phỏng vấn của Qua thì Qua có nói: Chi phi marketing của 1 doanh nghiệp như Qua 1 năm khoảng 4k 5k tỷ, mấy đứa hỏi Qua tiền đó dùng làm gì? Qua bảo cứ mua hết siêu xe, vùa quảng bá cho cty vừa đảm bảo được tài sản. Do cái xe đó qua bao năm vẫn còn là tài sản có giá trị của cty.
Em hiểu lời của Qua thế này: cty Qua kinh doanh lời khủng, nên cần phải đẩy bớt doanh thu né thuế. Trong đó phần Marketing thì dùng siêu xe bù vào. Vừa né được thuế TNDN do tiền đó chi cho MKT và không quá định mức mà NN đưa ra. Siêu xe ban đầu là tài sản của DN. sẽ được khấu hao tài sản khoảng 10% năm. Đến năm thứ 9 DN của Qua có thể phát mãi cho Qua với giá tượng trung 1000$. Thế là Qua chuyển chủ sở hữu từ DN sang cá nhân. Bởi thế nên chơi siêu xe ở VN thì Qua đừng thứ 2 không ai dám nhận thứ 1.
Qua việc trên cho thấy Qua không điên tí nào và DN của Qua doanh thu rất là khủng khiếp. 4k 5k tỉ chi mua xe mà thuế không sờ tới đc thì chắc rất là khủng.
Vâng đúng thưa cụ, nói là né thuế cũng đúng, nhưng họ làm việc trên cơ sở pháp luật cho phép. Và thật sự những chiếc xe đó không phải là tiêu sản và đơn thuần phục cho đam mê không. Họ có đủ quan hệ để mua và cũng đủ quan hệ để bán nếu muốn...!

LÂM SG

Xe đạp
Tiền của DN là tiền của cổ đông, sao lại lấy tiền của cổ đong mua xe cho cá nhân chạy chơi đc?
Quốc Cường Gia Lai là công ty của bà Loan và các cổ đông khác đã lên sàn như các cụ đã biết. Ngoài ra cụ Cường có công ty riêng là C-Holding cụ ạ, câu chuyện về thuế má, lòng vòng hợp thức hóa thu chi chỉ có doanh nghiệp mới hiểu rõ.