[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Quan sát thị trường BĐS Hà Nội và 1 vài điểm các tỉnh lân cận.
Cá nhân em thực sự thấy kinh ngạc trước xu hướng giá trong suốt giai đoạn Covid vừa qua.
Tăng giá, lên giá như đang sốt.
Trong bối cảnh kinh tế toàn cầu tăng trưởng âm và viễn cảnh còn tiếp tục xấu đi.
Vô số người mất việc, giãn việc, các DN đóng cửa, ngừng KD, số người nước ngoài thuê nhà giám sốc, giá mặt bằng cho thuê giảm sâu...
Thật kỳ quái là ngược với khó khăn kinh tế, ở nhiều chỗ, nhiều nơi ở các cùng em quan sát, giá BĐS tăng thậm chí là tăng vọt.
Không hiểu nổi động lực, cơ sở tăng giá BĐS trong gần 1 năm qua là từ đâu???
Năm 2020 gần khép lại với chỉ hơn 30 ngày nữa.
Liệu đà tăng này có còn?
Hay như lại người đẹp với miếng táo trong mồn, mấy cậu lùn khiêng nàng lên núi bấm lồng lạnh rồi bỏ đấy chờ 1 chàng hoàng tử đến lay.
Lão Tôn lưu ý cái quái thai, nó sẽ không giống bất cứ cái gì

hanggid

Xe đạp
Em chẳng có tiền, vào đây đọc mà choáng váng

endz

Xe buýt
Quan điểm của em là giá chưa nói lên điều gì, quan trọng là thanh khoản cao hay thấp. Cứ đếm xe ở vp đăng ký đất đai là biết thôi, còn giá neo cao mà thanh khoản kém thì ....
Mua xong ngồi ôm rồi đếm, miếng này chừng đây tỉ.. miếng kia chưng đây tỏi.
Như kiểu đếm cua trong lỗ mà ko tính đến đoạn đất cát nó đổi gió thì ko thể ới một cái mà có người chạy đến mua cho luôn đc nếu ko hạ giá mạnh.
Vui phết bác nhở ^^

nunachuoi

Xe điện
Kinh nghiệm của em là khi người người đất đai, nhà nhà chứng khoán là có tiền phải giữ cho chặt :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ có vài cụ nói về trò này. Nó cứ lùng mua để tạo ra cầu ảo. Nếu đây là đt của cụ thì cứ "muốn bán", rồi rổ giá với nó xem =)) Xong hẹn đặt cọc các kiểu. Nếu nó nhiệt tình hẹn mang tiền cọc đến thật thì đúng là đất đang sốt. Cụ kiếm cớ từ chối, mời nó cà phê chém gió tí cho đỡ ngại là đc....

Nhưng 99% như các cụ kia bẩu là sau khi cụ phản hồi là muốn bán thì tự nhiên cò ỉm đi ngãng hết ra ngay =))
Ai lại bóc mẽ nhau thế hả cụ =)) , cái này gọi là tự sướng với nhau cụ nhỉ :P

Giao dịch càng nhiều NN càng thu được nhiều thuế, đơn giản thế thôi nên đà tăng ít cũng nửa năm tới vẫn cứ tăng

matavn

Xe tăng
Cháu thì chết khiếp đất đai ở quê, 1 xuất 100m2 ở rìa trung tâm 1 xã vùng sâu, vùng xa,hạ tầng thì chưa có gì mà cứ đọc 1 tỉ 1 xuất thì mất ngay trong 1 nốt nhạc, ko hiểu tiền đâu mà lắm thế, nếu tính giá trị thực mà để bán cho cháu thì đúng là 300tr cháu còn xem xét chán mới mua, hãi thật

td2000

Xe tăng
"Theo các chuyên gia, sở dĩ nợ xấu của nhiều ngân hàng tăng mạnh do dịch bệnh COVID-19 bùng phát, khiến nhiều doanh nghiệp gặp khó khăn, tạm ngừng hoạt động, thậm chí phá sản, nên không có điều kiện trả nợ... "

Mặc dù nợ xấu ở các ngân hàng " tăng vọt " nhưng các ngân hàng đều lãi, thậm chí lãi hơn, lãi lớn.

Khi mà cánh đồng xơ xác đi, liệu lũ bò có béo tốt lên mãi không?
NH lãi lớn là đúng rồi, lãi tiết kiệm thấp nhưng lãi cho vay ra vẫn cao ngất ngưởng. Công ty em phải vay trên 11%.

Dân Tổ

Xe container
Em phải công nhận là thấy quảng cáo dự án đợt này nhiều thật, các kiểu luôn, các loại tên :)) Hết tin nhắn, đến zalo, fb, OF.... :))

matavn

Xe tăng
Ở quê em thấy đại đa số đi làm công nhân lương chưa nổi 5tr mà xã san đất ruộng mặt đường bán tiền tỷ rồi.
Quê cháu xã vùng sâu,xa đây cụ, huyện xin đc tý đất ruộng đem phân lô bán mà khách trên huyện với tỉnh về đấu giá chạy mất hồn mất vía, tưởng phố lắm tiền về đấu chắc thắng, gặp mấy ô ở quê lên phát lô 1 giá 1,2 tỉ, lô 2 giá 1 tỉ,toàn bộ ngỡ ngàng ko ai dám mở mồm câu nào, dân mua thì toàn nghề chính là làm ruộng chứ đc công nhân như cụ nói đã tốt

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì chết khiếp đất đai ở quê, 1 xuất 100m2 ở rìa trung tâm 1 xã vùng sâu, vùng xa,hạ tầng thì chưa có gì mà cứ đọc 1 tỉ 1 xuất thì mất ngay trong 1 nốt nhạc, ko hiểu tiền đâu mà lắm thế, nếu tính giá trị thực mà để bán cho cháu thì đúng là 300tr cháu còn xem xét chán mới mua, hãi thật
Vì cụ ko có tiền và cụ ko bao h giàu đc.

Teen

Xe điện
Cá nhân em thực sự thấy kinh ngạc trước xu hướng giá trong suốt giai đoạn Covid vừa qua.
Trong bối cảnh kinh tế toàn cầu tăng trưởng âm và viễn cảnh còn tiếp tục xấu đi.
Vô số người mất việc, giãn việc, các DN đóng cửa, ngừng KD, số người nước ngoài thuê nhà giám sốc, giá mặt bằng cho thuê giảm sâu...
Thật kỳ quái là ngược với khó khăn kinh tế, ở nhiều chỗ, nhiều nơi ở các cùng em quan sát, giá BĐS tăng thậm chí là tăng vọt.
Liệu đà tăng này có còn?
Hay như lại người đẹp với miếng táo trong mồn, mấy cậu lùn khiêng nàng lên núi bấm lồng lạnh rồi bỏ đấy chờ 1 chàng hoàng tử đến lay.
Về cơ bản, chú ko phải lo, cứ đẩy tiếp cho anh, anh còn đang thừa tiền ko biết làm gì đây. Anh ở đây là Bank, cụ nhé :))

trum1k1

Đi bộ
Nhà em là dân chợ nên em thấy là thế này. Các hộ kd nhỏ lẻ như sạp, quán cơm ,cà phê tiền mặt rất nhiều. Một năm chỉ đóng thuế tượng trưng là thuế môn bài vài chục triệu nhưng kiếm được lên cả tỷ. Nếu truy thu thuế em cá chắc gdp phải tăng gấp đôi. Tiền mặt trong dân nhiều kinh khủng.
Đặc biệt là các hàng quán đắt khách vì đâu ai kiểm soát được bán bao nhiêu. Chỗ chợ em các chủ sạp tài sản 50 tỷ chắc thuộc dạng nghèo đó.
Nhà em vừa mua miếng 113m2 2 tỷ, mấy nhà kế bên toàn dân buôn bán sống nội thành chật qua nên ra ngoài cho không khí trong lành.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Liệu đà tăng này có còn?
Sao trong ni e thấy giá chung cư k xuống Cụ. ngoài nớ thì sao Cụ. Trong ni những chung cư ( chưa sổ . và những chung cư ko cầm được ngân hàng) thở ô xy hàng loạt.Lạ là chả thấy báo nào đăng.

MrMilan

Xe điện
NH lãi lớn là đúng rồi, lãi tiết kiệm thấp nhưng lãi cho vay ra vẫn cao ngất ngưởng. Công ty em phải vay trên 11%.
Cụ lại luyên thuyên, em cũng đang vay đây, có 9% thôi, đc giảm lãi sau đợt covid vừa rồi đấy.
Trừ khi cụ vay cổ phần ngoài nhé, chứ 4 ông nhà nước ko có chuyện đó đâu