[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

bepbighome.com

Xe hơi
Xây dựng, bđs có sao ko ah. Du lịch thì đứt đầu rồi, các cụ nhà nước thì ngon, tư nhân mà khổ nhất chắc sờ ta up vừa tuổi ăn tuổi lớn chưa có tích cóp mệt lắm đây. Thương xót

Ngocqlb

Xe tăng
Theo em được biết ngành .....liên quan đến vỉa hè như trà đá, karaoke....sợ em Covy nhất

money_talk

Xe tăng
Cụ đưa ra các mốc thì khách hàng phải đưa ra kế hoạch của họ thôi. Từ đó cụ gửi cho KS
Nếu dich hết trước 1/9 thì lịch là
Nếu dịch hết trước1/10 ...
Nếu dịch hết trước năm 2050 ...

Cụ
Dạ em cũng đề xuất nọ, đàm phán kia nhưng Ks thì như ban ơn, cửa trên nhất định ko đàm phán, linh hoạt (họ thực ra vẫn mở cửa và có hỗ trợ đổi lịch dù đã quá hạn dc đổi, khách ko đi có thể mất ko làm gì dc.
Khách thì vị thế “thượng đế” nhất định bắt em phải bảo vệ quyền lợi khách hàng ko chấp nhận thái độ cửa trên và đưa ra 1 ngày xác định thay thế.
em đến chịu, ko làm gì dc để hỗ trợ dc nữa. Khách cũng làm manager của 1 khách sạn khác, đành đưa ra đại 1 ngày để thay thế nhưng vẫn kiên quyết bắt melia ba vì fai xác nhận bằng văn bản là hết dịch sớm thì dc quyền đổi lịch sớm hơn hoặc dịch kéo dài thì fai dc đổi tiếp.
Ks nó ko chấp nhận, cũng chẳng thèm trả lời.... khách cũng đến hậm hực ngẩn tờ te ra chứ biết làm sao dc.
Còn phía em thì cấn cáy vì vẫn còn 1 việc đang treo bất kể lúc nào cũng có thể bị khách hàng trách móc

thungkhe

Xe điện
Các ban ngành của Đảng là sợ covid nhất. Bởi bùng to chết 1 dân là giảm 1 người đóng thuế, giảm nhiều là vỡ mồm, chả còn ai để soi đường dẫn lối đi từ thắng lợi này đến thắng lợi khác.

kvboto

Xe container
Ngành ngành

VCHDHN

Xe container
Nay em mới thẩm đây. Mấy hôm trc nắng nóng nhẽ ngon hơn. Em thấy nhạt, và nếu để lâu ở ngoài sẽ kém lạnh uống k ngon. Nay vừa thẩm vừa xem Cast Away trên Netflix, 2 lon vèo cái hết😅.

thanglinh0207

Xe hơi
Ngành dịch vụ là toang nặng còn gì cụ. Dịch bệnh thì làm gì còn ai dám sử dụng dịch vụ cho công việc hay hưởng thụ đâu. Tuy nhiên là có những ngành lại hưởng lợi bật lên như 1 cơ hội hiếm có trong đời

thanglinh0207

Xe hơi
Cá nhân em thấy thì không ngon. Uống beer nó còn là cái địa điểm, không gian nữa.

ngage8

Xe tăng
Tiền đã vào túi bọn gian thương thì còn lâu nó mới nhả nhé. 24/7 e nộp tiền học bóng đá cho F1 ở trung tâm Vietgoal, 2 hôm sau thấy có thông báo dịch covid ở đà nẵng và 1 số tỉnh. E gọi điện và nhắn tin xin lấy lại học phí “chưa đi học buổi nào” quần áo thì e vẫn mua, nhưng trung tâm nhất quyết ko trả bảo là chỉ trả nếu học viên ko đủ sức khoẻ. E thấy VietGoal xử lý thế là ngu và tham lam. Cụ nào có í định đăng ký cho con học ở đây thì cân nhắc nhé.

30A59x.yz

Xe tải
Không huỷ vé, đổi chuyến được. Alo mệt mỏi không ai bắt máy :(

TPS

Xe điện
Đến mua nhà, đất, ký hợp đồng xây dựng... đều có điều khoản bất khả kháng khi thiên tai. Thông cảm với nhau đi ạ. Năm nay du lịch sắp phá sản hàng loạt mất thôi. Ngành công nghiệp xanh không khói đấy ạ.

Cortana

Xe tải
Xét cho cùng ông nào cũng thần tượng một món ăn chơi gì đó. Tư tưởng tiểu nông khi tranh luận lại chụp mũ luôn đối thủ là bưng bô, nên đối thủ nó chụp lại mũ anti cũng hợp mà =))

Loanh quanh có mấy nick, cụ ghét cho vào rọ blacklist là xong.
Em thì chả cần. 99% đám acc clone đi chụp mũ ofer là Vin nô đều bị khóa bánh với xì hơi vì lối tư duy chụp giựt nhỏ mọn.
=))

Chủ đề đồng thuận cao nhất ở OF chỉ có gái gú với chịch xoạc :))

Còn các thread liên quan đến Vin đều có tính chiến đấu cao giữa phe bảo thủ 6x,7x vs phe dân chủ 7x,8x.
E chỉ nghĩ đơn giản, khi mà cả nước căng mình chống dịch, có đc sự trợ giúp từ bất kì đâu cũng là điều đáng quí, nhất là từ các doanh nghiệp trong nước thì lại càng đáng ghi nhận.

ekichi04

Xe tăng
Theo lịch là em đi Quảng Bình vào tuần tới, phòng đặt rồi không hủy được (em đặt Sun Spa, họ cho chuyển trg năm nay, nhưng em xếp đc lịch), không đi thì mất tiền, đi thì ngại Covid.
Khả năng cao là em không đi nên đang sót tiền.
Có cụ nào như em không.
Em không rõ tuần tới thế nào, chứ nhà em mới ở Sun Spa về đầu tuần đây, đúng là các chỗ khác vắng sao chứ bọn này full phòng. Và cái resort này bên villa, bungalow mở ra chủ yếu tiếp khách “ngoại giao” cho anh Hoài TT nên có vẻ không care lắm về $ kd.
Em thì fai cắm chốt ở Hạ Long đón khách, giờ khách hủy gần hết thành ra ở thì dở, về cũng ko dc.
Nhọ cho cụ
chủ du thuyền Capella nghe lời thằng thày bói bỏ mẹ nào đó hoãn khai chương 5-7 lần, đến 31/7 mới chịu chạy chuyến đầu thì 1/8 có tin cấm biển vì bão. Của 1 đống tiền chứ ít đâu. Lại còn covid nữa chứ, nói chung là sót lắm
Cái tầu này năm ngoái chạy ads trên booking, agoda như đúng rồi, ko hiểu lấy ảnh thật đâu ra up lên. Làm nhà em nhìn ảnh thật tưởng tầu chạy rồi, đt book thì báo tháng sau kt, mà đến tận năm nay chưa ktruong được hả cụ 😂

thanglinh0207

Xe hơi
Tầm này bên nào kinh doanh có tâm và đủ lực thì còn chung tay hỗ trợ khách không thì mình bị họ nắm đằng chuôi rồi cụ ạ

• Vodka
Reactions: TPS

Mr.Alo

Xe lăn
Một đơn vị nghiên cứu to to của VN thực hiện đề tài xử lý RTNT bằng phương pháp đốt. Mua cái lò đốt của Thái Dúi về tháo banh ra từng bộ phận rồi làm y hệt, làm xong ráp lại đốt thử khói mù, khét lẹt.

Nghiên cứu theo hướng làm nhái cũng không ra hồn.

Vậy nên tất cả những trò phông bạt đã nghiên cứu ra cái này, sản xuất ra cái kia, xuất khẩu đi nơi nọ... là em éo có tin.

Lừa dân ngu thôi.

Cụ nào chứng minh được bằng hình ảnh, clip, tài liệu rằng bọn Tây đang sử dụng máy thở, bộ xét nghiệm nhập tử VN để chữa bênh cho dân chúng nó không?
Hướng đi giống khựa trước đây , chắc phải thêm thời gian nữa mới được khá :D

The Secret 2020

Xe tải
Em có thằng e họ vay bank mua con accent chạy grap từ đầu năm, giờ è cổ ra trả lãi + gốc, khách thì ko có. Miệng méo xệch.
Thằng bạn em chạy taxi cho Mai Linh đang chạy con Vios cổ mua trả góp của Mai Linh mỗi tháng trả 4 triệu trong 4 năm, chưa trả hết nó đã trả góp bank con Vios mới chạy để có khách vì con Vios hãng kia cũ rồi ít khách đi, Covid vừa rồi chỉ ở nhà mấy miệng ăn với nuôi bank, em nghĩ đã thấy run rồi.