[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

The Secret 2020

Xe tải
Các ban ngành của Đảng là sợ covid nhất. Bởi bùng to chết 1 dân là giảm 1 người đóng thuế, giảm nhiều là vỡ mồm, chả còn ai để soi đường dẫn lối đi từ thắng lợi này đến thắng lợi khác.
Em lại nghĩ khác, nước đục mới dễ bắt cá ạ :)).

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Một đơn vị nghiên cứu to to của VN thực hiện đề tài xử lý RTNT bằng phương pháp đốt. Mua cái lò đốt của Thái Dúi về tháo banh ra từng bộ phận rồi làm y hệt, làm xong ráp lại đốt thử khói mù, khét lẹt.

Nghiên cứu theo hướng làm nhái cũng không ra hồn.

Vậy nên tất cả những trò phông bạt đã nghiên cứu ra cái này, sản xuất ra cái kia, xuất khẩu đi nơi nọ... là em éo có tin.

Lừa dân ngu thôi.

Cụ nào chứng minh được bằng hình ảnh, clip, tài liệu rằng bọn Tây đang sử dụng máy thở, bộ xét nghiệm nhập tử VN để chữa bênh cho dân chúng nó không?
Hehe, em đố tiếp cụ nào chứng minh được Singapore đang dùng máy thở của Vin tai bệnh viện bên nó

Jojojoco

[Tịch thu bằng lái]
Một đơn vị nghiên cứu to to của VN thực hiện đề tài xử lý RTNT bằng phương pháp đốt. Mua cái lò đốt của Thái Dúi về tháo banh ra từng bộ phận rồi làm y hệt, làm xong ráp lại đốt thử khói mù, khét lẹt.

Nghiên cứu theo hướng làm nhái cũng không ra hồn.

Vậy nên tất cả những trò phông bạt đã nghiên cứu ra cái này, sản xuất ra cái kia, xuất khẩu đi nơi nọ... là em éo có tin.

Lừa dân ngu thôi.

Cụ nào chứng minh được bằng hình ảnh, clip, tài liệu rằng bọn Tây đang sử dụng máy thở, bộ xét nghiệm nhập tử VN để chữa bênh cho dân chúng nó không?
RTNT là cái gì vậy bác.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kiếm cái ảnh bênh nhân bên Sing đang thở bằng máy thở Vin ý, mấy thể loại ảnh phông bạt này trưng lên làm gì.
Bán được hãy tính. Tặng thì vứt xó nó cũng nhận

edc

Xe lăn
Cụ nói không hết, trong kinh doanh các bên luôn có seeder, seeder họ theo hợp đồng nâng 1 bên hay hạ 1 bên khác, nên thực chất trong thớt này, nếu nhìn ai khen Vin mà bảo là seeder thì chưa đủ, vì những ai chê Vin đều có thể cũng là seeder, họ có thể đang seed cho bên không cạnh tranh được với Vin, nên việc họ seed cho Vin xuống cũng đồng nghĩa với thu hẹp khoảng cách cho các đối thủ đang không cạnh tranh được với Vin. Do vậy, nếu coi các nick khen là seeder thì các nick chê cũng không thoát khỏi nghi vấn là seeder, như vậy, thớt chỉ là cuộc chiến giữa seeder của các bên với nhau, vậy thì chả ai đáng được tôn trọng cụ ạ :)
Chuẩn là thì các nick chê cũng không thoát khỏi nghi vấn là seeder cụ. Vì nếu không có khen và chê, thớt khó quá 100 tầng. Cũng là 1 nghề nhể cụ! :)

daicuty

Xe tăng
Việc dời lịch hoặc hoàn 50% vé là đẹp nhất vừa có lợi cho đôi bên mà nhiều thằng tham éo muốn làm nhỉ,
Có những thằng to lại muốn ăn cả.
Sống ở mình thấy nhiều thằng tham bát bỏ mâm quá, bài toán 50-50 quá hợp lý mà không chọn, hoặc bảo lưu phòng cho đợt sau thì có mất gì đâu mà được lòng khách, tiền đàng nào cũng thu rồi chứ có mất đi đâu

Grandtouring

Xe điện
Tiếc gì cụ. Nhà em vừa hủy tour, chấp nhận mất 70 củ tiền vé VNA

tieulyphidao

Xe tăng
Chuẩn là thì các nick chê cũng không thoát khỏi nghi vấn là seeder cụ. Vì nếu không có khen và chê, thớt khó quá 100 tầng. Cũng là 1 nghề nhể cụ! :)
he he. vậy thì giống ấy cao cấp hơn mấy anh sít đờ chuyên khen hở cụ?

money_talk

Xe tăng
Em không rõ tuần tới thế nào, chứ nhà em mới ở Sun Spa về đầu tuần đây, đúng là các chỗ khác vắng sao chứ bọn này full phòng. Và cái resort này bên villa, bungalow mở ra chủ yếu tiếp khách “ngoại giao” cho anh Hoài TT nên có vẻ không care lắm về $ kd.

Cái tầu này năm ngoái chạy ads trên booking, agoda như đúng rồi, ko hiểu lấy ảnh thật đâu ra up lên. Làm nhà em nhìn ảnh thật tưởng tầu chạy rồi, đt book thì báo tháng sau kt, mà đến tận năm nay chưa ktruong được hả cụ 😂
Chạy rồi cụ à.
nhìn đẹp giai lắm những ko thấy cái cầu trượt như ảnh quảng cáo.

vnvodoi

Xe điện
Em cũng đang dính quả Phú Yên bị dừng, đã chuyển 15 củ ( 2 người )cho bọn tour, nó kêu tạm lùi mà không thấy nhắc tiền sẽ xử lí thế nào.

toyota219

Xe điện
Theo chân đồng tiền thì có quỹ Xin nào đầu tư Vin hok, thì cho nhận là bít ý liền. Còn kit nhà trồng đc, lại kinh tế thì đè ra xnghiem rộng. Chổ em j ai ưa đk là đc xn- chả mất tiền, bao mua lun thuốc tri tháng 8 9, vacxin thì cũng se ưu tiên. Mình j cái kit test, máy trợ thở mà đả ngạo nghễ thật lòng sau dịch mình lại trễ đi 6 tháng 1 năm so với ngừoi ta.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Theo chân đồng tiền thì có quỹ Xin nào đầu tư Vin hok, thì cho nhận là bít ý liền. Còn kit nhà trồng đc, lại kinh tế thì đè ra xnghiem rộng. Chổ em j ai ưa đk là đc xn- chả mất tiền, bao mua lun thuốc tri tháng 8 9, vacxin thì cũng se ưu tiên. Mình j cái kit test, máy trợ thở mà đả ngạo nghễ thật lòng sau dịch mình lại trễ đi 6 tháng 1 năm so với ngừoi ta.
Cụ đang ở đâu mà còm lơ lớ như người ngoại quốc vậy? :-?

hairyscary

Xe điện
Hướng đi giống khựa trước đây , chắc phải thêm thời gian nữa mới được khá :D
Còn lâu mới giống khựa được. Khựa nó bắt thuyết minh công nghệ, xong nó thử, không được thì tức là chưa thuyết minh rõ công nghệ, không cho mang vào. Mình thì không có vẹo nào để bắt làm thế được. Mà có bắt làm thế thì nó quăng tí tiền là có người lo hết, chả phải thuyết cái mother gì.

Vumath

Xe hơi
Thi mà 99% đỗ thì thi mà làm gì.
Bầu cử cũng thế.
Vừa tốn vừa phí tiền.
Không phải tự nhiên khi không mà các sếp vẫn duy trì kỳ thi TN dù báo chí ,nhiều người Nhất là phụ huynh đề nghị bỏ kì thi này. Em đang dạy thỉnh giảng kiếm thêm ở 1 số trường cđ nghề, giáo dục thường xuyên, học sinh ở đây chẳng lo học hành gì dù các giáo viên đã cố gắng giảng dạy tận tâm và động viên các em hết sức. Không có kì thi này thì k được.

meotamthe

Xe cút kít
Chê hay khen tuỳ người tuỳ quan điểm tuỳ động cơ, nhưng không nên chụp mũ mất lịch sự cụ ạ, hướng đến dân trí cao chứ sao lại cứ thói quen dân trí thấp, có vậy thôi cụ ạ. Em viết cái còm đấy không phải cho cụ, mà cho những người có thói xấu chụp mũ, tất cả trên này đều là nặc danh, tranh luận không được thì thôi, nên biết cách tôn trọng suy nghĩ của người khác, sao phải cùn đến mức chụp mũ như vậy, người có học chả ai thế cả.