[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Patriots

Xe lăn
Năm 2009 em cũng mon men đến gần chỗ này. Nhưng không thể đến gần hơn được vì nhiều lý do trong đó có ý như cụ nói.
Nhìn con số kết quả kinh doanh mà thấy ao ước. Một đơn vị truóc thuộc HN, vốn điều lệ chỉ có 12 tỷ, nhưng có doanh số lên đến 1.900 tỷ, lợi nhuận có 300 tỷ thôi. :-?:-?:-?
Riêng cái hàng rào kỹ thuật được dựng lên là nó đảm bảo cho các cụ như độc quyền rồi. Nó gài mấy thứ vào bài thầu thì cũng như chỉ định thôi. Kể cả thắng thầu mà đến khi vào hợp đồng các điều kiện thanh toán, thời gian cấp hàng thì vẫn thua như thường

5599

Xe buýt
Riêng cái hàng rào kỹ thuật được dựng lên là nó đảm bảo cho các cụ như độc quyền rồi. Nó gài mấy thứ vào bài thầu thì cũng như chỉ định thôi. Kể cả thắng thầu mà đến khi vào hợp đồng các điều kiện thanh toán, thời gian cấp hàng thì vẫn thua như thường
Thế là cụ lại bị thiếu lòng tin rồi nhé:)):))

vo nho

Xe điện
Nhân có thông tin C03 bắt tạm giam 1 vài cán bộ CDC Hà Nội về việc mua sắm cho đợt chống dich Covid có nhiều sai phạm. Em tin C03 không làm oan sai, em tin rằng có một số vị của CDC đã nhân dịp đục nước béo cò mà nâng giá, ăn của dân, của nước nhân dịp này. Em tin những vị đó sẽ phải trả giá.
Nghiệp cả mà.
Nhưng nhân đọc mấy thớt về việc này, em thấy nhiều ofer hả hê khoe rằng "may quá không nhắn tin ủng hộ", "không tin chúng nó"... em chợt thấy thoáng buồn.
Các cụ ạ, em là thằng làm trong nghề buôn thiết bị y tế. Bọn em xác định, mùa dịch này không lấy lãi, luôn bán giá thấp hơn 10% giá thị trường lúc chưa có dịch. Và tụi em đã bán sạch máy thở xâm lấn với giá thấp hơn như vậy, giờ trong kho còn đúng 2 con của Draeger dùng để làm demo. Ai không tin, tùy. Em không có nhu cầu chứng minh hay tranh cãi việc này.
Điều quan trọng nhất sau đó là tụi em không buôn bán gì nữa, nghỉ suốt hơn 1 tháng nay phần vì không còn máy để bán, phần vì không muốn kiếm ăn trên khó khăn chung. Bọn em chỉ bán những thiết bị không liên quan đến các gói thầu chống dịch. Ai cũng không tin thì tùy, em cũng không giải thích.
Nhưng các cụ ạ, đừng nghĩ tiêu cực quá về những gì chúng ta chung tay góp sức chống dịch. Hãy nghĩ rằng, công sức, tấm lòng của chúng ta đã góp phần đẩy lùi dịch bệnh, đã góp phần giúp dân, giúp nước bớt khó khăn cơ cực.
Thôi thì, tiền ta ủng hộ đến với mục đích thật bao nhiêu thì đến em vẫn ủng hộ, dù ít. Như hình dưới.
Tin nhắn.jpg

Và cách em ủng hộ em tin là sẽ 100% đến đúng mục đích.
Tặng Long An.jpg

Các cụ ạ, em muốn nhắn nhủ rằng. Việc CDC Hà Nội dù có thế nào, các cụ đã nhắn tin ủng hộ cũng đừng tiếc nuối. Hãy nghĩ rằng, ta đã làm việc tốt. Thế sẽ tốt hơn rất nhiều cho chính chúng ta.
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ.
P/S: Em làm vài chai nên hơi dài dòng. :)
Ko thèm chấp mấy thằng không phải người Việt nam đó làm gì cụ ạ.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Điều kiện thanh toán, thời gian cấp hàng thì thường nó phải nằm luôn trong bài thầu rồi chứ cụ. Nó chơi bài nhập hàng để sẵn trong kho xong ra bài thầu yêu cầu cấp hàng trong vòng 7 ngày đối với máy móc, thiết bị đặc chủng, sản xuất theo đơn đặt hàng thì ông éo nào chả thua.

NonameNonick

Xe điện
Trân trọng tấm lòng của công ty cụ Dũng Ốc.
Em nghĩ đơn giản: mình đã có tâm đóng góp tiền ủng hộ thì việc các cơ quan hữu quan dùng số tiền đó chắc chắn là dùng cho công tác phòng chống dịch trên cả nước. Cũng mong là họ làm đúng, làm chuẩn để các cơ sở y tế, các bác sỹ, y tá, hộ lý; các anh chị em bộ đội, công an, rồi tình nguyện viên,...trên cả nước bớt đi những nhọc nhằn, vất vả. Thêm nữa các bà con trong khu vực cách ly có được lương thực, thực phẩm dùng hàng ngày.
Em chả dám kể công là mình đóng góp bao nhiêu, vì nó chả là gì so với công sức mà những người trên tuyến đầu chống dịch đã bỏ ra.
Ai làm sai, người ấy sẽ phải chịu trách nhiệm trước pháp luật và họ làm liên lụy đến cả người nhà nữa cụ ạ.

VnUeT

Xe tăng
Giữa bầy truồng, thằng mặc quần là khiêu dâm.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Điều kiện thanh toán, thời gian cấp hàng thì thường nó phải nằm luôn trong bài thầu rồi chứ cụ. Nó chơi bài nhập hàng để sẵn trong kho xong ra bài thầu yêu cầu cấp hàng trong vòng 7 ngày đối với máy móc, thiết bị đặc chủng, sản xuất theo đơn đặt hàng thì ông éo nào chả thua.
Làm như thế đi tù sớm cụ ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Việc gì ra việc đấy chứ. Không ai giết hai con trâu điên bằng cách đốt cả cánh rừng xanh. Cụ cứ tin em là mấy thành phần không tin tưởng đó không nhiều đâu. Họ không đại diện cho nhân dân được.

Patriots

Xe lăn
Điều kiện thanh toán nó không cụ thể được như trong hợp đồng, thời gian giao hàng thì như cụ nói. Nhưng vẫn thay đổi như thường. Chưa kể server đi kèm đời ơ kìa (cấu hình rất rõ) mà cụ không thể có (với giá đó) . Dù cụ sẵn sàng có đời sau, ngon hơn, mạnh hơn, ổn định hơn và giá không đổi. Nhưng không thích đấy. Điều kiện thanh toán chỉ thay đổi một chút thôi là cụ có thể làm không công được rồi. Mà họ làm rất đúng để bảo vệ quyền lợi.

Chỉnh sửa cuối:

namvqh

Xe buýt
Các cụ ạ, em muốn nhắn nhủ rằng. Việc CDC Hà Nội dù có thế nào, các cụ đã nhắn tin ủng hộ cũng đừng tiếc nuối. Hãy nghĩ rằng, ta đã làm việc tốt. Thế sẽ tốt hơn rất nhiều cho chính chúng ta.
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ.
P/S: Em làm vài chai nên hơi dài dòng. :)
Gần 150 tỷ ủng hộ qua tin nhắn, nghĩa là số người ủng hộ là hàng triệu rồi. Đây là ủng hộ ẩn danh và em nghĩ số đông trong những người nhắn tin ủng hộ biết rằng có những vụ xà xẻo tiền ủng hộ đã xảy ra. Vậy nên số tiền ủng hộ đến giờ là con số biết nói cụ ạ.

Trước giờ em khá nể một số cụ trên diễn đàn về vốn kiến thức, cách các cụ ấy còm cũng khác biệt. Nhưng đọc hết comment ở thớt bên kia mới ngã ngửa ra, chả thấy nể nữa. Nhưng thôi kệ, mỗi người một quan điểm, riêng câu chuyện này, em đồng cảm với cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Việc gì ra việc đấy chứ. Không ai giết hai con trâu điên bằng cách đốt cả cánh rừng xanh. Cụ cứ tin em là mấy thành phần không tin tưởng đó không nhiều đâu. Họ không đại diện cho nhân dân được.
Vâng. Em vẫn tin số đó chỉ là số ít ạ. Chính vì thế chúng ta mới khống chế được dịch tốt như bây giờ.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Làm như thế đi tù sớm cụ ạ.
Đen thôi, đỏ quên đi. Cụ bán thiết bị y tế chắc cũng đấu thầu nhiều rồi nhỉ, có minh bạch 100% không cụ?
Câu này chắc khó, cụ bỏ qua cũng được.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đen thôi, đỏ quên đi. Cụ bán thiết bị y tế chắc cũng đấu thầu nhiều rồi nhỉ, có minh bạch 100% không cụ?
Câu này chắc khó, cụ bỏ qua cũng được.
Vâng. Em bỏ qua. Không phải vì khó. Mà vì em đọc comment của cụ bên thớt kia rồi.
Chúc cụ ngủ ngon.

auto_nd

Xe tăng
Cụ thớt mở mang hộ em, nhắn tin ủng hộ chính phủ liên quan gì đến bộ sậu CDC HN ăn chặn ???

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa vài chai.

Thấy "ốc" ngon.

Mà Dũng có phải tên Phương không? Hỏi kiểu vài chai...