[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Ngocqlb

Xe tăng
Em ủng hộ Cụ chủ áo xanh

duongqua

Xe container
đen thôi, trước nay vẫn khai khống thế, chả thằng công ty nào bán đúng giá, mà cũng chẳng thằng kế hoạch vật tư cơ quan nào mua đúng giá cả. Nói chung làm như thế này để bọn nó chừa thôi, chứ mấy thằng đổ hàng vào các cơ quan đều phải đi cửa sau và làm % với trưởng phòng kế hoạch vật tư,tài chính kế toán thì mới được trúng thầu,giám đốc chỉ là thằng ký sau cùng sau khi mấy thằng đệ ở dưới đã ok cho bọn công ty đổ hàng vào. Mua bán hoá đơn,khống giá là chuyện quá bình thường hàng ngày chúng nó làm, cứ cuối năm các ông công ty đi cảm ơn các cơ quan đông như trảy hội.
Đợt này mà sờ tất cả CDC, bệnh viện,công ty thiết bị y tế thì dính hết

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ngocmai227

Xe lăn
E có nhắn tin, cơ mà nếu việc tốt đến đúng địa chỉ e thấy vui hơn :)

Mycar222

Xe điện
Mong rằng có nhiều nhiều ng có tâm vs cộng đồng như cụ
Còn tay cảm cúm trùm sò này cũng có nhiều phốt trong quá khứ
Đang chống dịch này vẫn quen thói ăn tham ăn bẩn thì cầm xử lý nghiêm trị

5599

Xe buýt
Đọc xong câu chuyện mới thấy tủi.
Cũng là đi buôn, có người lãi mấy chục %, bớt đi 10% mà cứ nhẹ như lông hồng.
Còn mình chỉ mong lãi cả năm được 10%, mừng như bắt được vàng.
Nếu lãi nhiều như cụ thì em nghĩ cụ nên bỏ thêm ít nữa làm từ thiện đi. Đồng thời từ nay cũng cắt giảm lợi nhuận đi. Đấy cũng là một cách giúp dân nghèo bớt gánh nặng vì chi phí y tế.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Qua đây mới thấy là dù làm việc gì, ở đâu, với ai cũng không thể quên việc @ăn” được. Do vậy ta hãy cẩn thận vì hở ra là vào tròng ngay.
Nhân có thông tin C03 bắt tạm giam 1 vài cán bộ CDC Hà Nội về việc mua sắm cho đợt chống dich Covid có nhiều sai phạm. Em tin C03 không làm oan sai, em tin rằng có một số vị của CDC đã nhân dịp đục nước béo cò mà nâng giá, ăn của dân, của nước nhân dịp này. Em tin những vị đó sẽ phải trả giá.
Nghiệp cả mà.
Nhưng nhân đọc mấy thớt về việc này, em thấy nhiều ofer hả hê khoe rằng "may quá không nhắn tin ủng hộ", "không tin chúng nó"... em chợt thấy thoáng buồn.
Các cụ ạ, em là thằng làm trong nghề buôn thiết bị y tế. Bọn em xác định, mùa dịch này không lấy lãi, luôn bán giá thấp hơn 10% giá thị trường lúc chưa có dịch. Và tụi em đã bán sạch máy thở xâm lấn với giá thấp hơn như vậy, giờ trong kho còn đúng 2 con của Draeger dùng để làm demo. Ai không tin, tùy. Em không có nhu cầu chứng minh hay tranh cãi việc này.
Điều quan trọng nhất sau đó là tụi em không buôn bán gì nữa, nghỉ suốt hơn 1 tháng nay phần vì không còn máy để bán, phần vì không muốn kiếm ăn trên khó khăn chung. Bọn em chỉ bán những thiết bị không liên quan đến các gói thầu chống dịch. Ai cũng không tin thì tùy, em cũng không giải thích.
Nhưng các cụ ạ, đừng nghĩ tiêu cực quá về những gì chúng ta chung tay góp sức chống dịch. Hãy nghĩ rằng, công sức, tấm lòng của chúng ta đã góp phần đẩy lùi dịch bệnh, đã góp phần giúp dân, giúp nước bớt khó khăn cơ cực.
Thôi thì, tiền ta ủng hộ đến với mục đích thật bao nhiêu thì đến em vẫn ủng hộ, dù ít. Như hình dưới.
Tin nhắn.jpg

Và cách em ủng hộ em tin là sẽ 100% đến đúng mục đích.
Tặng Long An.jpg

Các cụ ạ, em muốn nhắn nhủ rằng. Việc CDC Hà Nội dù có thế nào, các cụ đã nhắn tin ủng hộ cũng đừng tiếc nuối. Hãy nghĩ rằng, ta đã làm việc tốt. Thế sẽ tốt hơn rất nhiều cho chính chúng ta.
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ.
P/S: Em làm vài chai nên hơi dài dòng. :)

Ms HT

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ! Em cũng đồng ý với quan điểm của cụ!

202

Xe container
Nhân có thông tin C03 bắt tạm giam 1 vài cán bộ CDC Hà Nội về việc mua sắm cho đợt chống dich Covid có nhiều sai phạm. Em tin C03 không làm oan sai, em tin rằng có một số vị của CDC đã nhân dịp đục nước béo cò mà nâng giá, ăn của dân, của nước nhân dịp này. Em tin những vị đó sẽ phải trả giá.
Nghiệp cả mà.
Nhưng nhân đọc mấy thớt về việc này, em thấy nhiều ofer hả hê khoe rằng "may quá không nhắn tin ủng hộ", "không tin chúng nó"... em chợt thấy thoáng buồn.
Các cụ ạ, em là thằng làm trong nghề buôn thiết bị y tế. Bọn em xác định, mùa dịch này không lấy lãi, luôn bán giá thấp hơn 10% giá thị trường lúc chưa có dịch. Và tụi em đã bán sạch máy thở xâm lấn với giá thấp hơn như vậy, giờ trong kho còn đúng 2 con của Draeger dùng để làm demo. Ai không tin, tùy. Em không có nhu cầu chứng minh hay tranh cãi việc này.
Điều quan trọng nhất sau đó là tụi em không buôn bán gì nữa, nghỉ suốt hơn 1 tháng nay phần vì không còn máy để bán, phần vì không muốn kiếm ăn trên khó khăn chung. Bọn em chỉ bán những thiết bị không liên quan đến các gói thầu chống dịch. Ai cũng không tin thì tùy, em cũng không giải thích.
Nhưng các cụ ạ, đừng nghĩ tiêu cực quá về những gì chúng ta chung tay góp sức chống dịch. Hãy nghĩ rằng, công sức, tấm lòng của chúng ta đã góp phần đẩy lùi dịch bệnh, đã góp phần giúp dân, giúp nước bớt khó khăn cơ cực.
Thôi thì, tiền ta ủng hộ đến với mục đích thật bao nhiêu thì đến em vẫn ủng hộ, dù ít. Như hình dưới.
Tin nhắn.jpg

Và cách em ủng hộ em tin là sẽ 100% đến đúng mục đích.
Tặng Long An.jpg

Các cụ ạ, em muốn nhắn nhủ rằng. Việc CDC Hà Nội dù có thế nào, các cụ đã nhắn tin ủng hộ cũng đừng tiếc nuối. Hãy nghĩ rằng, ta đã làm việc tốt. Thế sẽ tốt hơn rất nhiều cho chính chúng ta.
Chúc các cụ buổi tối vui vẻ.
P/S: Em làm vài chai nên hơi dài dòng. :)
E biết có cụ làm khẩu trang lâu năm. Đợt dịch này cũng ko tăng giá. Đại lý nào tăng giá là bị cắt ngay. Nguyên liệu thì cụ ấy mua dùng đủ 6 tháng. Nói chung XH vẫn còn nhiều người tốt như cụ. Mong rằng còn nhiều nhiều nữa

hoangduc.sbr

Xe container

A98

Xe container
đen thôi, trước nay vẫn khai khống thế, chả thằng công ty nào bán đúng giá, mà cũng chẳng thằng kế hoạch vật tư cơ quan nào mua đúng giá cả. Nói chung làm như thế này để bọn nó chừa thôi, chứ mấy thằng đổ hàng vào các cơ quan đều phải đi cửa sau và làm % với trưởng phòng kế hoạch vật tư,tài chính kế toán thì mới được trúng thầu,giám đốc chỉ là thằng ký sau cùng sau khi mấy thằng đệ ở dưới đã ok cho bọn công ty đổ hàng vào. Mua bán hoá đơn,khống giá là chuyện quá bình thường hàng ngày chúng nó làm, cứ cuối năm các ông công ty đi cảm ơn các cơ quan đông như trảy hội.
Không phải là đen mà là ngu cụ ạ. Vụ này không ăn được, không được phép ăn. Dám ăn là ngu.

Long921

Xe tăng
Cụ chuẩn nhé , 1 vốn 40 lời mặt hàng tbyt này , ông này đen , nhưng quan trọng là Ngu vì ăn cả tiền dịch bệnh thế này hết chỗ nói , cũng có lẽ do ăn quen rồi và định làm 1 vố để cbi nghỉ hưu

hunggal

Xe tăng
Ủng hộ bác Dũng Ốc. Em cũng nhắn và bảo cả hai đứa nhà em nhắn cùng. Nhiều ông tỏ vẻ khôn ngoan cho rằng phải ủng hộ đúng chỗ, đúng người. Nếu làm được thế thì tốt nhưng không phải ai cũng có điều kiện kiểm tra để chắc chắn là tiền ủng hộ không bị thất thoát. Ngay ở vụ CDC này cũng vậy, xảy ra cái là khẳng định luôn tiền nhắn tin vào túi bọn tham nhũng. Chả hiểu các ông ấy lý luận kiểu gì, không có vụ nhắn tin ủng hộ thì CDC không mua thiết bị hay sao? Hay không có tin nhắn thì CDC sẽ không tham nhũng?

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu lãi nhiều như cụ thì em nghĩ cụ nên bỏ thêm ít nữa làm từ thiện đi. Đồng thời từ nay cũng cắt giảm lợi nhuận đi. Đấy cũng là một cách giúp dân nghèo bớt gánh nặng vì chi phí y tế.
:D em hóng phản hồi

Long921

Xe tăng
Món tbyt này rất nhiều ng nhăm nhe làm nhưng món này phải quan hệ cực lâu và cực sâu và nhất là con cháu Hồng Phúc của dân tộc thì là 1 điểm cộng :D
Cụ thử xem

duongqua

Xe container
Không phải là đen mà là ngu cụ ạ. Vụ này không ăn được, không được phép ăn. Dám ăn là ngu.
Cụ chuẩn nhé , 1 vốn 40 lời mặt hàng tbyt này , ông này đen , nhưng quan trọng là Ngu vì ăn cả tiền dịch bệnh thế này hết chỗ nói , cũng có lẽ do ăn quen rồi và định làm 1 vố để cbi nghỉ hưu
ko phải ngu đâu cụ ạ,cứ nghĩ như bình thường như ăn cơm hàng ngày ý mà, thằng vật tư với con kế toán với thằng công ty TBYT làm quen các đơn hàng từ trước đến nay rồi,nhưng nó nghĩ là trước chả ai động vào,biết đâu trong cơ quan với công ty khác có đứa quyết giết nên chết thôi. Chứ tầm này mà sờ tất cả toàn bộ cơ sở y tế, công ty TBYT thì bắt hết,vì làm ăn công khai đúng giá thì thằng công ty thầu thấp thì cứ đứng ngoài cổng thôi.
Như vụ trước bệnh viện mua các loại máy sinh hoá lỗi thời lạc hậu mà giá cao vút đó. Chứ sờ sâu vào thì đi cả lũ,mà toang hết cả y tế!

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng ngành ê tý nhưng chỉ mua đuổi bán đuổi, săn hàng giá tốt và bán với lãi định mức như thường lệ
Tuy nhiên, khối tư cũng có người tốt người xấu thì bên khối nhà nước cũng vậy, Chứ không phải họ được học quyển đỏ đỏ nên trong sạch hơn :)