[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

doctor103

Xe điện
Cái gì cũng có ưu nhược điểm, với học on thì em cũng thấy là đây sẽ là hình thức học cần hướng đến trong tương lai. Nhưng do điều kiện thực tế mà phải áp dụng ngay vào thời điểm hiện tại nên sẽ có những vấn đề. Phải có cơ sở nền tảng về cơ sở vật chất và con người. Cái này thì vẫn đang phải khắc phục từng ngày theo kiểu con nhà nghèo vượt khó thôi (em đang nói mặt bằng chung nhé), đến các giáo viên từ cấp tiểu học đến cấp đại học giờ vẫn còn đang hàng ngày tập luyện sử dụng các ứng dụng để hỗ trợ học online. Thêm nữa e nghĩ là mỗi lớp học online nên có số lượng vừa phải thôi tầm 10,2 hssv gì đó thì dễ bao quát hơn là lớp 50,60 cháu (hoặc có thể là do e chưa biết có phương pháp nào để quản được nhiều hơn)

Mô hình học online có gì ko tốt? Có những nhược điểm so với học trực tiếp nhưng ko thể phủ nhận có nhiều ưu điểm của nó.
Đây chính là mô hình giáo dục tiên tiến trong tương lai.
Việt Nam đang bước đầu làm nên còn nhiều sai sót ko tránh khỏi.
Ở đây có ai là hssv hay đang tuổi đi học, dc trải nghiệm học onl rồi vào nói thử ưu nhược của nó cho các cụ xem nào.
Mình là sv sư phạm, dạy onl mình cũng dạy rồi mà học onl mình cũng học rồi, các cụ có hứng nghe thì mình ptich. Ko thì các cụ cứ bày tỏ quan điểm quan ngại tiếp phản ứng về học onl.
mời mợ

vieteuro

Xe container
Để cho lopws online nói lôm côm là do người chủ phòng học không biết cách tắt mic của tất cả thành viên đi, khi nào ai muốn nói thì tự mở mic ra. Nếu cụ thấy có vấn đề thì phải góp ý ngay với người chủ phòng để người ta xử lý. 1-2 lần là ổn.
Chuẩn đến buổi thứ 3 là các cháu biết điều khiển hết rôi
Con e lớp 1 e ngồi học cùng nên biết

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Căng quâ...nhưng trước sau online sẽ là cách giáo dục mới trừ giáo dục thể chất

poiuy

Xe ba gác
vâng các cụ TP thì ngon rồi, nhà e 4 đứa ở quê, có mỗi 2 cái ĐT gọi là thông minh. mà những 4 đứa học, cô thì bảo lên mua latop cho cháu, mà bố mẹ nó có tiền đâu, và cũng có biết dùng máy tính đâu cơ chứ
Nhàn nước hô hào chỉ nên 2 con mà cụ đẻ 4 đứa thì cụ phải xác định mình có đủ điều kiện hãy đẻ. Đẻ 4 rồi đến cái máy tính cũng không lo được cho nó là thiếu trách nhiệm.

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
các cháu 12 năm nay có tgian nghỉ nhiều, thi muộn không biết tốt hay xấu đây
có khi chơi bời lêu lổng lại tạch hết cả lũ

Em mời các cụ cùng vào đây để ta trao đổi, chia sẻ các thông tin về những cụ đang là lao động tự do được hưởng trợ cấp của Chính phủ do nàng Vy gây ra. Em cũng là lao động tự do, giờ không có việc và thu nhập do cô Vy.

Mời các cụ vào ta bàn xem cần những thủ tục giấy tờ gì, đến đâu để ta cùng nhau đi nhận trợ cấp của Chỉnh phủ.

Làm không chặt rồi lại khối ông trục lợi, tiền lại ra sông ra bể :))
Em chỉ muốn là tiền thuế của dân, khi hỗ trợ ta phải làm thủ tục để nhận hết, không nhận thằng khác sẽ nhận mà sợ nhất là chúng nó đớp hết

trancannam

Xe điện
Phải nhận vì ko nhận thằng khác nó kí tên nhân dùm.

refaire

Xe tăng
Em chỉ muốn là tiền thuế của dân, khi hỗ trợ ta phải làm thủ tục để nhận hết, không nhận thằng khác sẽ nhận mà sợ nhất là chúng nó đớp hết
Đến thương binh còn thương bình rởm, liệt sĩ còn liệt sĩ giấy... nhân lúc lộm nhộm thế này thế nào chả có thằng láu tôm láu cá, hức, cả dây láu tôm láu cá chứ ko 1 thằng cụ ạ :D.
Rất nhiều người không biết, không hiểu, không quan tâm đến gói 62k tỉ này nên em vưỡn e là những đứa được cầm tiền đi phát sẽ tìm ra kẽ hở mà trục lợi.

iTrust

Xe buýt
Đến thương binh còn thương bình rởm, liệt sĩ còn liệt sĩ giấy... nhân lúc lộm nhộm thế này thế nào chả có thằng láu tôm láu cá, hức, cả dây láu tôm láu cá chứ ko 1 thằng cụ ạ :D.
Rất nhiều người không biết, không hiểu, không quan tâm đến gói 62k tỉ này nên em vưỡn e là những đứa được cầm tiền đi phát sẽ tìm ra kẽ hở mà trục lợi.
Em sợ chỉ có 6,2k tỷ là đến đc với dân, còn lại chúng nó đớp sạch.
Đến đồ từ thiện cho người già và trẻ tàn tật chúng còn đớp sạch cơ mà :(

greenbk

Xe buýt
Vợ em tháng này xin nghỉ việc ở cq, thành thất nghiệp thì có trong diện trợ cấp của gói này không các cụ

Boydepzai190579

Xe tăng
Vẫn đầy nơi cắt nhưng phải đt hẹn trước chứ ko ngồi đợi tại quán như trước

congdat

Xe đạp
Có cụ nào quen thợ căt tóc ko e xin số với. Nhìn như thổ phỉ rồi :(

_hqn

Xe đạp
Cái gì cũng có ưu nhược điểm, với học on thì em cũng thấy là đây sẽ là hình thức học cần hướng đến trong tương lai. Nhưng do điều kiện thực tế mà phải áp dụng ngay vào thời điểm hiện tại nên sẽ có những vấn đề. Phải có cơ sở nền tảng về cơ sở vật chất và con người. Cái này thì vẫn đang phải khắc phục từng ngày theo kiểu con nhà nghèo vượt khó thôi (em đang nói mặt bằng chung nhé), đến các giáo viên từ cấp tiểu học đến cấp đại học giờ vẫn còn đang hàng ngày tập luyện sử dụng các ứng dụng để hỗ trợ học online. Thêm nữa e nghĩ là mỗi lớp học online nên có số lượng vừa phải thôi tầm 10,2 hssv gì đó thì dễ bao quát hơn là lớp 50,60 cháu (hoặc có thể là do e chưa biết có phương pháp nào để quản được nhiều hơn)

mời mợ
Dù là dạy trên lớp hay online, nếu ít người thì gv tất nhiên sẽ quan tâm dc tới các cháu sát sao hơn. Ngay cả dạy trực tiếp mà lớp có tới 50 60 cháu thì ai mà quan tâm cho nổi sức học từng người. Và số lượng như vậy là ngang với lớp luyện thi ĐH và lớp ĐH chứ cấp học dưới cũng chịu ko quản nổi từng ấy hs. Vậy nên nếu bạn cho đây là nhược điểm thì đây ko thể dc coi là nhược điểm của học onl so với học trực tiếp.:)

Nhược điểm của học onl theo mình thì chỉ ko hiệu quả nhiều so với cấp thcs, tiểu học, mầm non thôi. Vì đó là lứa tuổi cần định hướng học tập trung vào kỹ năng, thái độ nhiều hơn là kiến thức. Nên học buộc phải có giao tiếp hoạt động.:)>-
Và dạy online ko thể thay thế hoàn toàn được cho day trực tiếp trên lớp (Ở mọi cấp học) cũng vì lý do này.

Về ưu điểm lớn:
Nói về tiếp thu kiến thức thì mình khẳng định học online mà gv dc đào tạo kỹ, hsinh sẽ tiếp thu tốt hơn là học trực tiếp. Học online sẽ chú trọng ý thức của hs hơn. Mà kiểm tra xem có ý thức ko thì đầy cách. Trên lớp ko thể làm dc điều đó tốt như học online, vì trên lớp có gv trực tiếp hướng dẫn nên kiểu gì hs cũng sẽ bị ỷ lại.

xeco111

Xe hơi
Nhàn nước hô hào chỉ nên 2 con mà cụ đẻ 4 đứa thì cụ phải xác định mình có đủ điều kiện hãy đẻ. Đẻ 4 rồi đến cái máy tính cũng không lo được cho nó là thiếu trách nhiệm.
thế mới nói, các cụ TP thì ngon rồi, vợ chồng e còn phải đi làm, ai kèm các cháu học dc

Trăm hoa đua nở

Xe điện
1. Tại sao Bộ giáo dục cứ áp đặt mục tiêu phải kết thúc năm học theo lịch cho bằng được tại tất cả các cấp học?!! Có thể tổ chức dạy đuổi chuơng trình học vào mùa hè, có thể dạy không nghỉ thứ 7 chủ nhật, có thể không nghỉ tết, có thể dạy 2 ca - để đuổi kịp hoàn tất chuơng trình phổ thông cơ mà???
2.Chương trình chính thức của bộ giáo dục cho các cấp học là học 1 buổi /1 ngày, nhưng tại hầu hết các thành phố lớn đều phải học cả ngày???bôi ra thêm để làm gì??nông thôn tỉnh lẻ vẫn học nửa ngày ok mà???
3. Tại sao giáo trình tiểu học của Bộ không hề có môn tiếng anh. Và các trường đều liên doanh với 1 trung tâm anh ngữ để dạy và thu tiền? thời đại nào rồi mà vẫn không dạy ngoại ngữ từ cấp 1 một cách chính quy?
4. Học trực tuyến để đảm bảo kết thúc năm học đúng quy định của bộ để lộ ra một khoảng trống vô tận: ứng dụng cntt còn quá chậm. Toàn những phần mềm zoom, trans, google class...ko bản quyền
Những ông lớn vnpt, viettel, fpt bao năm nay chiến đấu nhau tranh thị phần giáo dục, y tế nào là vnpt school, e learning...hình như chỉ là tranh nhau thị phần đường truyền cáp quang và tranh nhau cái phần mềm quản lý, còn ứng dụng để dạy và học, đường truyền để dạy và học ko hề có.
Câu hỏi số 3 có lẽ dễ trả lời nhất cccm nhỉ :))