[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Fan gentra

Xe điện
chắc là sách giáo khoa cải cách của năm sau đã in hết rồi ,,giờ ko học nốt thì lãng phí lắm ..kaa:D:D:D

Ngocanhqn

Xe buýt
Chủ nghĩa hiện thực lãng mạn :))

cổ cồn xanh

Xe tăng
Ku lớp năm nhà cháu học qua htv2 môn toán thấy cũng nắm được kiến thức. Cháu toàn quay lại rồi cho xem đi xem lại có vẻ ổn.

atk234

Xe tăng
Lót dép hóng! :D

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Nói về Huấn cắt tóc, AE nào ở khu vực Giảng Võ, Ngọc Khánh ai mà chả biết Huấn cây gạo, thợ cắt tóc có tiếng, vui tính và giá hợp lý. Cửa hàng này hiện vẫn hẹn giải quyết các nhu cầu làm đẹp cho mọi lứa tuổi.
Cạnh ubnd phường mà ko bị đóng à, phường này làm ăn vớ vẩn nhỉ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chưa dám đi cắt....cu em cắt quen nó nghỉ vì nhà nó nhiều trẻ con! Thôi đợi hết dịch.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Mô hình học online có gì ko tốt? Có những nhược điểm so với học trực tiếp nhưng ko thể phủ nhận có nhiều ưu điểm của nó.
Đây chính là mô hình giáo dục tiên tiến trong tương lai.
Việt Nam đang bước đầu làm nên còn nhiều sai sót ko tránh khỏi.
Ở đây có ai là hssv hay đang tuổi đi học, dc trải nghiệm học onl rồi vào nói thử ưu nhược của nó cho các cụ xem nào.
Mình là sv sư phạm, dạy onl mình cũng dạy rồi mà học onl mình cũng học rồi, các cụ có hứng nghe thì mình ptich. Ko thì các cụ cứ bày tỏ quan điểm quan ngại tiếp phản ứng về học onl.
Hiện tại học online ở Việt Nam không lợi thế bằng ở nước ngoài mợ ạ, em thấy thế:
1. Ý thức tự giác, tư duy độc lập trên mặt bằng chung của học sinh không cao do thói quen áp đặt của cả giáo viên lẫn gia đình đến tư duy và công việc mà trẻ thực hiện ngay từ nhỏ.
2. Giáo trình cứng nhắc thiếu hấp dẫn, thiếu thực tế, và bị rào cản ngôn ngữ với nguồn tài liệu thế giới.
3. Một vấn đề muôn thủa: điều kiện trang thiết bị trên mặt bằng chung là kém.

Nói ra là để cùng thay đổi chứ không phải em chê bôi gì nền giáo dục nước nhà. Còn học online thì nó là xu hướng tất yếu, dù lúc này đang trong tình trạng giật gấu vá vai vì dịch bệnh bất ngờ.
Học online em đã từng tham gia một thời gian ngắn cách đây vài năm bằng kiểu tương tác trực tiếp giữa giáo viên và học sinh thông qua các class trực tuyến và tự học theo kiểu đăng ký lớp để có giáo trình rồi tự học sau đó làm bài tập để nghiên cứu. Cả hai cách em đều không thấy thích bằng việc ngồi học kiểu truyền thống vì sự thoải mái và có thể giao tiếp với bạn bè. Đổi lại giờ giấc lại có thể chủ động và tiết kiệm rất nhiều thời gian đi lại. Vì vậy không phải ai cũng hợp với học online. Theo em nó hợp với những học sinh có ý thức tự giác cao hơn, ví dụ cấp 3, đại học.
Với trẻ em, thì từ kinh nghiệm cá nhân em thấy là muốn con học được online ngoài việc khắc phục 3 cái mục ở trên thì gia đình còn phải có kiến thức về kiểm soát internet và giới hạn hoạt động với máy tính của con nữa. Cái này là một vấn đề không dễ dàng với cả tây lẫn ta, rất dễ gây cho trẻ em sự mất tập trung khi học và các tác hại cho sức khỏe do thiết bị điện tử mang lại.

vnvodoi

Xe điện
Các cụ có vẻ tin cái máy đo chất lượng không khí này nhỉ?
Em chỉ giả dụ đem cái máy đo đấy sang Sing chả hạn, xong các cụ mở lên đo khéo lại giật mình đấy!

Tư bản kiếm tiền trên nỗi sợ hãi đúng là đỉnh cao !

Lee Lucky

Xe hơi
Em hỏi ngu các cụ các mợ. Nhiều thớt lập ra về vấn đề lạm phát và giảm phát, bất động sản đi lên và đi xuống trong tình hình dịch bệnh như thế này. Giảm phát và bất động sản đi xuống thì e có thể hiểu được. Nhưng không hiểu tại sao có thể xảy ra lạm phát và bất động sản đi lên trong trường hợp này được. Chả lẽ kinh tế trì trệ, nhà nhà thắt lưng buộc bụng mà hàng hóa tiêu dùng lại tăng giá và BĐS lại tăng giá lên được. Căn cứ nào để các cụ đưa ra sẽ xảy ra lạm phát, xin cho e giải ngu một tí ạ!

Lảo pá

Xe hơi
cứ chém trúng đâu thì trúng chả trúng thì thôi có ai bị đánh thuế đâu mà sợ

tamlinh

Xe tăng
Em hỏi ngu các cụ các mợ. Nhiều thớt lập ra về vấn đề lạm phát và giảm phát, bất động sản đi lên và đi xuống trong tình hình dịch bệnh như thế này. Giảm phát và bất động sản đi xuống thì e có thể hiểu được. Nhưng không hiểu tại sao có thể xảy ra lạm phát và bất động sản đi lên trong trường hợp này được. Chả lẽ kinh tế trì trệ, nhà nhà thắt lưng buộc bụng mà hàng hóa tiêu dùng lại tăng giá và BĐS lại tăng giá lên được. Căn cứ nào để các cụ đưa ra sẽ xảy ra lạm phát, xin cho e giải ngu một tí ạ!
Bơm lên để đẩy hàng cho dễ ạ!

hai.tranhr

Xe container
Iem nghĩ là lo ngại tiền bị mất giá nên tìm kênh giữ tiền khác ít rủi ro hơn như vàng, USD hay BĐS Cụ ạ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế trì trệ đúng là người ta ít chi tiêu nhưng ở chiều ngược lại hàng hóa cũng ko sản xuất đc do đình trệ, trở nên khan, nên vẫn tăng giá ở những phân khúc nào đó.

Duc Sang

Xe container
Thu thuế bớt đi thì phải in tiền mà tiêu chứ cụ?
Hàng hóa cũng ít đi do sản xuất kém.
Còn ký do gì nữa nhỉ?

Edigi

Đi bộ
Do chính sách tiền tệ thôi, khi lãi suất cho vay giảm và dễ vay hơn thì bất động sản sẽ tăng do đây là một kênh đầu tư mà mọi người thường quan tâm với kỳ vọng kiếm tiền nhanh và nhiều hơn các kênh khác.

agrimeco

Xe lăn
Em chỉ thấy nhãn tiền là cp hô hào giảm giá thịt heo, cơ mà sáng ra chợ bà hàng thịt làm câu...giá nay tăng hơn hôm trước rồi đấy nhá...:))

tamlinh

Xe tăng
Xem bài ơ đây
Chính sách kinh tế cho cuộc chiến COVID-19