[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

TPS

Xe điện
Mấy người kia không khai gian tiền sử. Không có bà chị đã xét nghiệm dương với Covid, biết như thế và bản thân bị ho sốt 4 ngày mà vẫn vào bệnh viên tư Hồng Ngọc khám, không gọi đường dây nóng, làm cả 1 cái bệnh viện bị đóng cửa cách ly.
Người ta chửi vì thói vô ý thức, giấu hành trình và mang bệnh lây tùm lum. Chứ những người tuân thủ tốt, lỡ bệnh cũng có ai nói đâu.
Chị em này lên báo dấu ỉm đi chuyện cô này dấu đi 1 passport để tránh cách ly khi xuống sân bay VN, thay vào đó 2 chị em cho là mình bị dân VN kỳ thị giai cấp vì giàu và đi du lịch nhiều.

Dân mạng phẫn nộ? Hô hố, khi cả đàn chửi hùa, xục xạo vào fb em nó chửi rủa, bới móc tranh ảnh mang ra dèm pha xúc phạm.... mà dĩ nhiên công lực chửi của bọn chúng thì chắc cũng éo văn hoa gì, kiểu éo gì chả có %**%*#+# vào mồm cả nhà em nó, giờ nó chửi lại thế còn lịch sự chán rồi:))
Em nó có biết ơn với các bs điều trị chăm sóc cho em nó ko thì éo biết nhưng chắc chắn nó chả ơn huệ đ.éo gì với cái gọi là .... cđm
Và chúng viện ngay việc em nó bài tỏ sự phẫn nộ với thói tọc mạch vô văn hoá đầy tính vàng vẩu của cđm đó thành sự vô ơn???

Gatrongthien

Xe buýt
Đợt đó cư dân mạng chửi em í, em và nhiều bạn bè có bàn luận rằng thì tội lớn nhất của em Nhung này là tội GIÀU :P Nên tội đáng muôn chết, ko chửi ko đc ;))
Chúng ta được tiêm nhiễm từ nhỏ là người giàu là xấu và bóc lột người khác. Người nghèo thì hiền lành, thông minh và chăm chỉ, cho nên tâm lý ghét người giàu là phổ biến.
Em chỉ băn khoăn là đã chăm chỉ lại còn thông minh mà sao lại nghèo?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Không đăng lên biết éo là ai mà còn tránh. Ko thì thì lại cả làng cả tổng lôi nhau đi mà cách ly. Mồm dọc cái gì cũng nói đc. Báo chí lại được nhà em kia bơm cho tý đi khóc mướn chứ có gì đâu mà phải lăn tăn. Còn ở VN chỉ có thế thôi, ko muốn đi thì next.

Lam__Phương

Xe điện

TPS

Xe điện
Mấy người kia không khai gian tiền sử. Không có bà chị đã xét nghiệm dương với Covid, biết như thế và bản thân bị ho sốt 4 ngày mà vẫn vào bệnh viên tư Hồng Ngọc khám, không gọi đường dây nóng, làm cả 1 cái bệnh viện bị đóng cửa cách ly.
Người ta chửi vì thói vô ý thức, giấu hành trình và mang bệnh lây tùm lum. Chứ những người tuân thủ tốt, lỡ bệnh cũng có ai nói đâu.
Chị em này lên báo dấu ỉm đi chuyện cô này dấu đi 1 passport để tránh cách ly khi xuống sân bay VN, thay vào đó 2 chị em cho là mình bị dân VN kỳ thị giai cấp vì giàu và đi du lịch nhiều.
Mấy người nói tội của chị em này là tội giàu là vô tình né hạ cho chị em này rất khéo.
Cùng lắm người ta chỉ chửi là giàu, học thức cao mà ý thức tồi. Có bà chị bị covid dương tính gọi về báo mà con em vẫn tung tẩy, rồi vào viện tư nhân khám, không tuân thủ cách ly, cũng không tuân thủ việc phân luồng khám bệnh, không gọi đường dây nóng.
Qua bài báo này thấy 2 chị em này lại gian dối tiếp và sỹ, lại tiếp tục dấu đi nguyên nhân mình bị chửi, lại tự sướng do mình giàu nên mình bị dân VN ghen tị, nói xấu, kỳ thị. Ngắn gọn là Bẩn tính.
Chúng ta được tiêm nhiễm từ nhỏ là người giàu là xấu và bóc lột người khác. Người nghèo thì hiền lành, thông minh và chăm chỉ, cho nên tâm lý ghét người giàu là phổ biến.
Em chỉ băn khoăn là đã chăm chỉ lại còn thông minh mà sao lại nghèo?

Gatrongthien

Xe buýt
Không hiểu sao một số cụ ở đây vẫn bênh em Nhung được. Chắc đi ngược hướng khiến người ta cảm thấy mình thượng đẳng.
Người ta không bênh mà người ta ghét bọn mõm thối cụ ạ.
Còn em bn17 hay chị gái nó nói gì thì km nó, liên quan gì đến mình đâu.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đợt đó cư dân mạng chửi em í, em và nhiều bạn bè có bàn luận rằng thì tội lớn nhất của em Nhung này là tội GIÀU :P Nên tội đáng muôn chết, ko chửi ko đc ;))
Đi du lịch ko phải là cái tội và loại như em N này cũng chỉ là dạng rẻ rách tôm tép ko có gì phải bàn. Nhưng người ta chửi vì cái thói ngu đần, đã biết mấy nước nó bị rồi nhưng vẫn đi và đi về thì mở cmn cái m.õm ra mà khai báo nhưng chị nhìn đa số người dân trong nước như loại sâu bọ, chị ko thèm khai và ko thèm chơi. Chị tự ở nhà cách ly và đáng nhẽ chỉ phải ăn cơm lồng mới đúng. Chính phủ đã ra công chữa chạy cho chị để rồi chị cảm ơn bà con mọi người bằng cách cắn lại đấy. Vậy thử hỏi cccm ở đây là nếu cccm là bác sĩ, xxx đã thức trắng đêm để chữa cho em này, rồi tìm người để cách ly thì ko biêta người ta nghĩ gì.

Ông nào bênh nó thì vào xem bài báo này.
Cụ cũng đọc kỹ đi đã chứ :D
Điểm số #2 và #3 càng thể hiện rõ sự tọc mạch của bọn cđm
Cái số #4 thì kêu báo viết ko chính xác nhưng nội dung lại nói y như cũ :D
(Cái số 1 hơi nhạy cả chính trị em ko comment)

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

TPS

Xe điện
28/2 chính phủ yêu cầu ai đi Ý về phải khai báo, nó nhập cảnh 2/3 không khai cụ cò bênh nó à. https://m.plo.vn/phap-luat/co-gai-nhiem-covid-va-dau-hieu-khai-bao-y-te-gian-doi-894798.html
Cụ thông cảm, chuyện lâu rồi nên 1 số người đã quên, đọc bài báo chị em cô này chia sẻ là thấy lòng hừng hực căm ghét bọn "mõm thối" kỳ thị giai cấp 2 chị em nhà kia "vì họ giàu và đi du lịch nhiều". Hai chị em nó lên báo dấu ỉm chuyện chúng nó đã sang Ý, đi về từ vùng dịch cần được khai báo cách ly từ sân bay mà chúng nó trốn bằng cách dùng passport khác để nhập cảnh.
Chúng nó cũng quên luôn chuyện rằng ở Anh thì con chị gọi đt đường dây nóng chờ tới lượt người ta cho khám. Còn con em ở VN đã biết con chị dương tính, bản thân nó ho sốt 4 ngày nó tự mò tới bệnh viện, làm cả cái bệnh viện bị cách ly.
Con chị ở Anh cũng bị ghét và bị gọi là bệnh nhân số 0 của làng mốt đấy ;)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
:))
Mấy chị em nhà này dại nhỉ. Cứ im đi mà ăn chơi thôi chứ ý kiến ý cò làm gì. Nói lắm, tạo sóng nhiều khéo liên luỵ đến ông bố.

Website
joombooking.com
Chị em nhà này nếu không nói thì người ta tưởng tri thức, nói ra thì người ta đã không còn nghi ngờ về sự ngu dốt của mình rồi

Cụ thông cảm, chuyện lâu rồi nên 1 số người đã quên, đọc bài báo chị em cô này chia sẻ là thấy lòng hừng hực căm ghét bọn "mõm thối" kỳ thị giai cấp 2 chị em nhà kia "vì họ giàu và đi du lịch nhiều". Hai chị em nó lên báo dấu ỉm chuyện chúng nó đã sang Ý, đi về từ vùng dịch cần được khai báo cách ly từ sân bay mà chúng nó trốn bằng cách dùng passport khác để nhập cảnh.
Chúng nó cũng quên luôn chuyện rằng ở Anh thì con chị gọi đt đường dây nóng chờ tới lượt người ta cho khám. Còn con em ở VN đã biết con chị dương tính, bản thân nó ho sốt 4 ngày nó tự mò tới bệnh viện, làm cả cái bệnh viện bị cách ly.
Con chị ở Anh cũng bị ghét và bị gọi là bệnh nhân số 0 của làng mốt đấy ;)
Cá nhân em chả bênh gì nhưng em nghĩ chuyện nào ra chuyện đó. Nó ko khai báo hay nó làm gì thì hoàn toàn có thể bị sự phán xét của pháp luật. Còn soi mói đời tư, đăng ảnh nó đi ăn đi chơi (chả liên quan gì đến việc nhiễm bệnh)... thì đó là việc không nên.
Ngoài ra mọi người xông vào chửi chị em nó vô ơn. Thực sự em ko để ý nhưng chưa thấy nó chửi hay nói xấu gì những người chữa bệnh cho nó hay nói xấu gì đất nước VN cả. Cái chúng nó kêu là việc bị bới móc đời tư thôi.

trausut

Xe buýt
Ồi dồi, em chả quan tâm cơ mờ con bé ấy , bà chị nó và cái báo kia nói dối. Cơ mờ chửi làm gì cho bẩn mồm.
CĐM Việt Nam thì mồm năm miệng mười nó quen, cũng éo trách làm giề!
Xã hội như nào thì CĐM nó thế, biết thế mà còn khuấy lên, chị em nhà nó đúng là..., haizzz... biết nói gì đây!

CCM

Xe buýt
Em này dấu không khai lịch trình sang Ý, Pháp vì sử dụng 2 hộ chiếu, 2 quốc tịch. Đây là lý do chính bị chửi. Còn mồm miệng dân mạng thì các cụ biết rồi, ngoa ngắt phải biết :D

Kim ngưu 101

Xe tải
Ở VN nhiều đứa thối mồm thật, ghen ăn tức ở mà ra cả.
Cụ nói đúng như em đó tuyên bố trên báo Mỹ: bị kỳ thị vì giàu có.
Thật ra người ta trách em nó ko khai báo thành khẩn khiến dịch bệnh lan ra cộng đồng, nhiều hộ kinh doanh và công ty lao đao thêm. Chứ em nó đi chơi đâu thì thây kệ em nó, ai quan tâm làm gì mà bảo ghen tức.

TPS

Xe điện
Cá nhân em chả bênh gì nhưng em nghĩ chuyện nào ra chuyện đó. Nó ko khai báo hay nó làm gì thì hoàn toàn có thể bị sự phán xét của pháp luật. Còn soi mói đời tư, đăng ảnh nó đi ăn đi chơi (chả liên quan gì đến việc nhiễm bệnh)... thì đó là việc không nên.
Ngoài ra mọi người xông vào chửi chị em nó vô ơn. Thực sự em ko để ý nhưng chưa thấy nó chửi hay nói xấu gì những người chữa bệnh cho nó hay nói xấu gì đất nước VN cả. Cái chúng nó kêu là việc bị bới móc đời tư thôi.
Ở Vn chính phủ công khai lịch trình của mọi bệnh nhân chẳng riêng gì con HN này. Nó so với chị nó ở Anh rồi chửi dân VN kỳ thị chị em nó vì tội giàu, đi du lịch nhiều. Trong khi con chị nó không phạm luật nào bên Anh, còn nó ở VN khai gian tiền sử, trốn cách ly, tự ý tới viện khám bệnh khi nghi ngờ covid, không tuân thủ phân luồng và không gọi đường dây nóng.
Đọc bài báo nó chửi dân VN mà thấy sôi gan.
Nếu nó ở nước khác thì hoặc là bị đánh bằng gậy (Ấn độ), hoặc là bị phạt tiền nặng (Hàn), thậm chí bị đuổi khỏi quốc gia (Singapore). Con khốn đấy ở VN, chả bị trừng phạt nào.

• Vodka
Reactions: abx

NNS

Xe ngựa
28/2 chính phủ yêu cầu ai đi Ý về phải khai báo, nó nhập cảnh 2/3 không khai cụ cò bênh nó à. https://m.plo.vn/phap-luat/co-gai-nhiem-covid-va-dau-hieu-khai-bao-y-te-gian-doi-894798.html
Thế cụ nghĩ 1 con bé đang ăn chơi mút chỉ trời âu nó tự biết đến cái văn bản vừa ban hành ngày 28/2 để 2 hôm sau khi bay về Việt Nam nó biết để tự đi tìm CDC để xin tờ khai ư?=))
Mọi quy định đó nếu hq sân bay ko yêu cầu thì sure cmnl chắc chả đứa éo nào nhập cảnh biết sất, chìa hc, hq gật cộp cái aprroved thế là đi thẳng vào mà đợi hành lí chứ khai cái gì đâu.
Thời điểm đó Việt Nam chưa có găng vụ nhập cảnh nên mọi hoạt động xnc vẫn như bình thường.