[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

phuongmit

Xe cút kít
Vâng, em chung câu hỏi, xe tải chở hàng thì sao các cụ ???
Cu em nhà em năm ngoái vừa thành lập công ty vận tải, hơn 10 đầu xe ... giờ lại dính dịch dã thế này.
Vấn đề là cụ có xe tải chở hàng gì. Đứa em em 3 xe vẫn bon đều từ tết đến giờ k ảnh hưởng gì cả

Vomoicuoi

Xe tăng
Ông già em nuôi được 15 con gà , định bảo cải thiện đỡ phải mua thức ăn và ăn rằm tháng 7 , thế mà tối qua trộm nó vào xơi sạch , trước đây có mất gì đâu , hoặc có mất thì mất những đồ lớn chứ ăn cắp vặt như thế này thì bây giờ dịch mới xuất hiện .nghĩ nó chán

VIKO L

Xe điện
Người ta còn có tiền để mất, cụ chủ thậm chí chả có tiền mà lại lo hộ người ta à ?! :)) :)) :)) :))

Suy nghĩ buồn cười nhỉ ?
Vâng, lông rân chúng em ló thế. Người giàu cũng khóc mà người nghèo như em vưỡn cười ạ.
Cụ thì sao?
Tình trạng này chắc còn đói dài!
Vâng, năm sau nó mới ngấm thì còn thê thảm nữa.
Đệt mợ thằng trung quốc. E sory mấy cụ.
Cụ cứ chưởi mạnh vào =D>=D>=D> ko phải sorry đâu
Dịch giã nghĩ ló chán. Nhìn về tương lai mà thấy như sông rộng đường dài. Gấu nhà em giảm 40% lương, nhưng bù lại em lại tăng 15% nên hòa phu, tương lai chưa biết thế nào.
Thế là ngon rồi cụ.
Cụ tả mà làm em nghĩ đến việc lên sân thượng tòa nhà và ra triền đê để trò chuyện với anh em thời suy thoái 2008.
May là chưa thằng nào nhảy xuống, chứ không thì... giờ bị mất nợ.
Bây giờ đang ngon quá còn gì! Chúc mừng chú!

Trục

Xe ba gác

Trục

Xe ba gác

congthuong

Xe điện
Vâng, lông rân chúng em ló thế. Người giàu cũng khóc mà người nghèo như em vưỡn cười ạ.
Cụ thì sao?
Cụ thiệt là A.Q đó .

Thất nghiệp chưa phải là đáng lo, nhưng điều quan trọng là thất nghiệp 1 tháng, 1 năm hay 10 năm - cái này chưa thấy ngay được.

Mất tiền chưa đáng lo, vì có thể người ta xoay vốn làm thứ khác vài tháng sau ra tiền ngay. Hoặc người ta không hoạt động nữa để bảo toàn vốn thì họ cũng sống lâu hơn ông thất nghiệp.

PS: Chúc các cụ OF mất việc dịp này sớm có việc

sakai_yo

Xe lăn
CC có ng nhà đang nhàn rỗi nhớ cảnh báo đừng có tin cái hội rao "việc làm thêm tại nhà không cần vốn nhé". Toàn cô ti lưa cả đấy. Làm mi giả, gắn hột vân vân. Nó quảng cáo chăm chỉ thì tháng đc 5tr mà bỏ có 300K tiền để nó gửi nguyên liệu về cho mà làm. Bao nhiêu ng bị lừa rồi đó ạ, ngày nào trên fb e cũng thấy có đứa rao.

Trục

Xe ba gác
E thấy tháng 5 rồi cụ còn không có hàng mà bán cơ mà?
Dạ, giờ là tháng 7 rồi Cụ, đặc thù của em là hàng máy lẻ em ít làm, vì hiệu quả thấp.
Bình thường làm đã chả ra sao rồi, thêm con covid, sống được đến giờ này là còn may, Cụ ạ.
Em chủ yếu làm hàng Multi và VRV, máy lẻ vẫn có team bán (em đang xây dựng dần bộ máy này).

VIKO L

Xe điện
Cụ thiệt là A.Q đó .

Thất nghiệp chưa phải là đáng lo, nhưng điều quan trọng là thất nghiệp 1 tháng, 1 năm hay 10 năm - cái này chưa thấy ngay được.

Mất tiền chưa đáng lo, vì có thể người ta xoay vốn làm thứ khác vài tháng sau ra tiền ngay. Hoặc người ta không hoạt động nữa để bảo toàn vốn thì họ cũng sống lâu hơn ông thất nghiệp.

PS: Chúc các cụ OF mất việc dịp này sớm có việc
Sẽ có người xoay hướng thành công, có người thất bại, và có cả người sạt nghiệp luôn ko còn gì để xoay, trở về kiếp làm thuê như em.

Trục

Xe ba gác
Sẽ có người xoay hướng thành công, có người thất bại, và có cả người sạt nghiệp luôn ko còn gì để xoay, trở về kiếp làm thuê như em.
Anh kiếm tiền đủ rồi, nghỉ hưu thôi anh.
Nhà vin, xe vịn có đủ rồi, than giề. :P

Cap Còm

Xe điện
Chửi hay lắm anh, em bị rơi gần nửa củ từ đợt Covid1 rồi. :(
A tưởng ngành xây lắp cơ điện không xi nhê gì chứ, chỉ tạm dừng thi công dăm bữa nửa tháng rồi đâu vào đấy thôi mà.

Trục

Xe ba gác
A tưởng ngành xây lắp cơ điện không xi nhê gì chứ, chỉ tạm dừng thi công dăm bữa nửa tháng rồi đâu vào đấy thôi mà.
Có tí ảnh hưởng đấy anh, các nhà cạn vốn thì từ từ lùi đến không thời hạn, các nhà còn vốn thì vẫn triển khai.
Đơn giá có thay đổi, em cũng đang điên đầu đối phó em Covid đây, làm không cẩn thận thì mất tiền như chơi, do tiền mặt đang khan ạ.

lam han dat

Xe tải
Em lương tháng 10 củ, covid đến còn 6 củ giờ giảm tiếp còn 3 củ không biết sống sao đây? May lãnh BHTN được 3 củ ăn dần mòn, đã vậy đám bạn rảnh ngày nào cũng rủ nhậu, có ngày gần chục cuộc gọi.
Em trước covit hơn chục củ
Giờ thất nghiệp đây.
Cụ còn may hơn em chán.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ông già em nuôi được 15 con gà , định bảo cải thiện đỡ phải mua thức ăn và ăn rằm tháng 7 , thế mà tối qua trộm nó vào xơi sạch , trước đây có mất gì đâu , hoặc có mất thì mất những đồ lớn chứ ăn cắp vặt như thế này thì bây giờ dịch mới xuất hiện .nghĩ nó chán
Nhà cụ nuôi ở đâu mà mất thế, nhà em nuôi gà là cứ phải có con chó canh giữ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
CC có ng nhà đang nhàn rỗi nhớ cảnh báo đừng có tin cái hội rao "việc làm thêm tại nhà không cần vốn nhé". Toàn cô ti lưa cả đấy. Làm mi giả, gắn hột vân vân. Nó quảng cáo chăm chỉ thì tháng đc 5tr mà bỏ có 300K tiền để nó gửi nguyên liệu về cho mà làm. Bao nhiêu ng bị lừa rồi đó ạ, ngày nào trên fb e cũng thấy có đứa rao.
Mấy đứa đấy còn có kiểu inbox, em bảo sao ko đưa me nó lên cho mọi ng cùng biết bị nó chửi sml mợ ạ, e thấy nó cũng chụp ảnh làm mi giả gắn hột gì đó nhìn cũng tin tưởng, hoá ra nó ăn tiền nvl hả mợ hay ntn.
À lại có tụi suốt ngày rủ em chơi forex bitcoin , bảo là giờ mọi ng chỉ muốn ở nhà làm online nên chơi mấy món này là hợp lý, nghe bùi tai lắm ạ.