[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Hồng Hà CF

Xe đạp
tml này về bên kia đi :))
bác ơi cái diễn đàn bên kia (diễn đàn mà anh em chúng ta gọi nhau là những tml ấy :D:))) nó làm sao mà giờ không vào được vậy nhỉ kk. e đã dùng 1.1 rồi mà vẫn ko vào được vậy, bực ghê

SuHaoMuoi199

Xe tải
bác ơi cái diễn đàn bên kia (diễn đàn mà anh em chúng ta gọi nhau là những tml ấy :D:))) nó làm sao mà giờ không vào được vậy nhỉ kk. e đã dùng 1.1 rồi mà vẫn ko vào được vậy, bực ghê
đổi domain rồi mà tml, hộp nhé tml =))

Hồng Hà CF

Xe đạp
đổi domain rồi mà tml, hộp nhé tml =))
hộp thông tin cho phát đê tml ơi, bên đó thấy các anh em sống chan hòa và thẳng thắn với nhau hơn, có gì bổ luôn mới sướng cái thằng miệng chứ kk

Hồng Hà CF

Xe đạp
oki đã nhận được thư vào vùng kín. thanks tml nhiều nhiều. Lâu quá ko vào được nên thấy bứt rứt khó chịu ghê gớm. Bên đó toàn các anh em hoạt động k ac h m ệnh nên đổi chiến thuật liên tục và nhanh quá nhiều khi theo hổng có kịp kk :)) :D

van000

Xe hơi
Em thì không nghĩ vậy ạ, vì bản thân Bamboo được áp dụng concept và training quản lý từ những outsource tốt trước đây. Những hợp đồng ký kết để phát triển Bamboo thời gian sơ khai là vậy. Nói chung xịn sò hơn VJ chứ để nói gây áp lực lên VNA thì cũng không phải quá lớn. VNA có những điểm mạnh của liên minh Skyteam mà BB không thể có được.

Cỏn ở phân khúc nội địa thì thực tế BB cạnh tranh với VJ. Em thì thích dịch vụ của cả BB và VNA vì em chỉ đi 2 hãng này. Cũng mong mỗi hãng đều phát triển đều tiến bộ để chúng ta cùng được hưởng lợi từ cả 2 hãng. :)
Vâng cụ. Anh Bamboo lúc 1.2 năm tuổi tôi ko nhớ rõ lắm nhưng đã ngoạm 12% thị phần HKVN mà nếu ko nhầm thị phần VJ ko ảnh hưởng mấy thì ko rõ hãng nào ảnh hưởng. Mình cứ đoán tạm là VNA và các hãng liên kết, chưa rõ đúng hay ko. Còn vụ áp lực thì đại ý là ít nhiều sự có mặt của ông B này khiến ông VNA cảm thấy cần làm tốt các dịch vụ hiện có lên, chứ ko đến nỗi kệ mịa chúng mày, thích đi thì đi ko đi thì sang VJ.

baocongnghemoi

Xe máy
Vietnam Airlines nêu lý do thua lỗ trong khi hãng bay khác có lãi - Một trong những lý do được Vietnam Airlines đưa ra là ngoài vận tải hàng không, hãng này không kinh doanh gì thêm để có khoản bù đắp phần thua lỗ từ hoạt động vận tải.

Vậy phải chăng Bamboo Airways với Vietjet Air có lãi là nhờ kinh doanh tài chính ?
Nếu vậy phải chăng có lãi úp bô lên đầu các chứng sĩ ?

giang.nguyen

Xe điện
Vietnam Airlines nêu lý do thua lỗ trong khi hãng bay khác có lãi - Một trong những lý do được Vietnam Airlines đưa ra là ngoài vận tải hàng không, hãng này không kinh doanh gì thêm để có khoản bù đắp phần thua lỗ từ hoạt động vận tải.

Vậy phải chăng Bamboo Airways với Vietjet Air có lãi là nhờ kinh doanh tài chính ?
Nếu vậy phải chăng có lãi úp bô lên đầu các chứng sĩ ?
Vietjet em ko biết chứ Bamboo đang cắt dần các chuyến bay quốc tế là có thật đấy.

Em đặt vé SG - Melbourne vừa rồi thì mới được biết Bamboo cắt dần một loạt chuyến tuyến chủ chốt này cơ. SG - Mel không phải là 1 tuyến thua lỗ mà BB phải cắt bỏ như thế.
Thậm chí mùa giáng sinh là mùa kiếm tiền của các hãng HK, giá vé tăng ngùn ngụt gấp đôi gấp ba mùa thường mà cắt chuyến là có mùi r

Đoán chừng phải thu hồi bớt máy bay trả nợ cho ông chủ đây.

Nhà FLC mà tin vào sổ sách của nó công bố thì chết toi

Tom80

Xe buýt
Nó nói đúng mẹ nó rồi còn gì, giờ vác vốn nhà nước kinh doanh ngoài ngành có mà đi tù sớm.

A98

Xe container
Vietjet em ko biết chứ Bamboo đang cắt dần các chuyến bay quốc tế là có thật đấy.

Em đặt vé SG - Melbourne vừa rồi thì mới được biết Bamboo cắt dần một loạt chuyến tuyến chủ chốt này cơ. SG - Mel không phải là 1 tuyến thua lỗ mà BB phải cắt bỏ như thế.
Thậm chí mùa giáng sinh là mùa kiếm tiền của các hãng HK, giá vé tăng ngùn ngụt gấp đôi gấp ba mùa thường mà cắt chuyến là có mùi r

Máy bay đi thuê toàn 12 năm, muốn trả sớm phải chịu phạt đấy cụ ạ.

Soigia

Xe tăng
Toàn lãi tài chính, mà lãi tài chính thì các cụ biết là gì rồi đấy ;))

giang.nguyen

Xe điện
Máy bay đi thuê toàn 12 năm, muốn trả sớm phải chịu phạt đấy cụ ạ.
Phạt thì trả phạt thôi, ko lẽ tiền phạt còn đắt hơn tiền thuê được?

Ko trả thì còn chuyển nhượng quyền thuê ướt lấy tiền mặt về, đâu chỉ có mỗi nộp phạt. Thời gian nhận máy bay sớm ko phải xếp hàng cũng là vàng chứ đâu phải ko có giá.

Ko có tiền mặt vận hành tiếp thì cụ mần răng, ko lẽ giữ máy bay cả 12 năm.

NNS

Xe ngựa
vé ông này đắt nhất luôn mà 2 thằng kia có lãi, vna lõm nặng là sao:((

Húp sụp sụp

Xe điện
Bọn tư nhân ngoài bán vé thu tiền thì chúng buôn cả mái bai
Dnnn không dc làm thế

hitle888

Xe điện

Em tưởng BB coi như chuyển chủ thành công rồi mà cụ

TN1805

Xe điện
Giá vé Vietnam Airlines luôn cao hơn các hãng khác, thế mà vẫn lỗ trong khi các hãng bay khác không lỗ, điều đó chứng tỏ VNA quản lý yếu kém.