[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Bamboo thì chất lượng làm sao bằng được với bọn VietnamAirline, đi Bamboo thì phải chấp nhận thôi

D nâu

Xe điện
Chắc được khúc đầu thôi cụ. Khúc sau bắt đầu củ chuối.
Bản thân em cũng bay giai đoạn khai trương thấy rất ổn, đặc biệt các bạn tiếp viên quá xinh tươi, không cau có như quân của chị VJ. Nhưng giai đoạn này bay trong nước gần như bình thường, ko bị dịch giã mà nhiều người la quá, đến chính quyền còn phải oánh công văn cảnh cáo thì không phải là em phàn nàn theo cảm xúc nhất thời.
Em có nhiều bạn bè từ bạn PT đến đại học hiện tại mua vé toàn thích Bamboo Airway. Hồi trước em thích VietNam Airlines lắm nhưng bạn em giờ toàn lựa chọn Bamboo Airway theo các cụ tại sao nhỉ?
Hôm nay vừa có bạn đi Bamboo về còn post bài khen.
Screen Shot 2021-04-24 at 3.01.30 PM.png

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Cụ đồng tình với giá rẻ thế là chết dân rồi. Cấu thành nên giá rẻ là: tăng hàng ghế máy bay, giảm trọng lượng cước hành lý trong vé; thắt các điều kiện đổi hoàn vé; cắt dịch vụ giải khát, ăn uống trên chuyến bay, giảm các dịnh vụ mặt đất... còn các yêu cầu về bảo trì, bảo dưỡng, phương tiện, giờ bay.... là vẫn phải tuân thủ như 4, 5 sao nhé cụ. Cụ mà dính dồn chuyến 1 lần, nhỡ việc quan trọng chắc cụ cụ chửi um lên ngay.
Đúng đó cụ. Nhưng các hãng giá rẻ lợi dụng khe hở luật pháp, lấy nguyên nhân khách quan, hay sự xuề xòa chậc lưỡi chấp nhận của khách hàng để dồn chuyến, tiết kiệm chi phí đẩy thiệt hại về phía khách hàng. Chỉ khi nào khách hàng quay lưng thì may ra mới hạn chế tình trạng này?

brick

Xe buýt
Hàng không giá rẻ thì họ phải tiết kiệm chi phí tối đa bằng cách gom chuyến, dồn chuyến... nên việc hoãn, đổi, hủy chuyến là tương đối thường xuyên. Muốn máy bay cất cánh khi chỉ có chưa đến 1/2 hành khách thì cứ chọn hãng hàng không 4* trở lên nhé.
Cụ đồng tình với giá rẻ thế là chết dân rồi. Cấu thành nên giá rẻ là: tăng hàng ghế máy bay, giảm trọng lượng cước hành lý trong vé; thắt các điều kiện đổi hoàn vé; cắt dịch vụ giải khát, ăn uống trên chuyến bay, giảm các dịnh vụ mặt đất... còn các yêu cầu về bảo trì, bảo dưỡng, phương tiện, giờ bay.... là vẫn phải tuân thủ như 4, 5 sao nhé cụ. Cụ mà dính dồn chuyến 1 lần, nhỡ việc quan trọng chắc cụ cụ chửi um lên ngay.
Cụ kia nói y hệt mấy thằng bạn em làm bamboo. Đại ý chính là: tiền ít đòi hít ... thơm, đòi phục vụ tốt thì đi hãng xịn. Em thấy đúng là bọn thiển cânj nên thôi nói luôn. Tư duy người làm nghề dịch vụ nói chung mà 0 hướng tới khách hàng thì sớm muộn cũng tạch. Ông bạn làm VNA ngồi với em cũng chửi khách suốt ngày, lỗi j cũng đổ tại khách hết, kể cả việc ùn ứ TSN là do khách low tech 0 chịu checkin online, khai y tế onl....

juve99

Xe cút kít
Mua bamboo thì phải chấp nhận bị như thế là bình thường thôi. Em vẫn tín nhiệm bọn Vietnamairline hơn cả, mặc dù nhiều người ghét nó nhưng em vẫn thấy bọn ấy chất lượng máy bay và chất lượng dịch vụ ngon hơn các hãng khác
Bamboo có phải hãng bay giá rẻ đâu cụ, phù hợp với thời gian muốn đi thì chọn thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chi phí khá to trong đó là Crew ==> tụi nó toàn thuê Crew thông qua 1 đại lý bác ạ ==> trốn được Bảo hiểm + ....
Ngoài ra, họ luôn bay tuyến khá ngắn và thường chỉ mua 1-2 loại máy bay ==> Bảo dưỡng dễ và rẻ.
Các hãng to, phải mua các loại máy bay để trung chuyển ==> chi phí chỗ đó cao hơn nhiều.
Ví dụ nữa là nó tự lắp cầu thang nhỏ vào máy bay ==> Không phải thuê xe thang.
Hoặc bỏ luôn cái ngăn trước mặt khách => Không cần báo chí ==> Nhẹ hơn; và không cần kiểm tra + vệ sinh => tiết kiệm được chi phí vệ sinh.
...
Nguồn: Ryan Air.

Doun

Xe điện
Em cách đây mấy tháng cũng có theo dõi mấy cái face của VNA, VJ Air và Bamboo này vì công ty đi làm ở sân bay nên theo dõi để biết thôi. Hồi đó thấy các commet bên dưới toàn khen Bamboo là thủ tục hoàn tiền và đổi trả vé nhanh hơn , hợp lý hơn các hãng khác mà. Khó hiểu nhỉ?
Mấy cụ nào đó hôm nay (24/4) đang chửi váng trên phây đây này.

Chỉnh sửa cuối:

lum..zzz

Xe điện
Em có nhiều bạn bè từ bạn PT đến đại học hiện tại mua vé toàn thích Bamboo Airway. Hồi trước em thích VietNam Airlines lắm nhưng bạn em giờ toàn lựa chọn Bamboo Airway theo các cụ tại sao nhỉ?
Hôm nay vừa có bạn đi Bamboo về còn post bài khen.
Thôi xin, ông cứ đi mà bị nó delay 2 ngày giờ đẹp sang đi đêm 10h đêm hôm sau mà du lịch vứt 2,5 ngày vì vào nửa đêm nhận làm phòng thì bức xúc thế nào.

D nâu

Xe điện
Thôi xin, ông cứ đi mà bị nó delay 2 ngày giờ đẹp sang đi đêm 10h đêm hôm sau mà du lịch vứt 2,5 ngày vì vào nửa đêm nhận làm phòng thì bức xúc thế nào.
Chác mọi người bị bỏ bùa hay sao ý nhỉ? :))
Em nhớ cách đây khoảng 5-7 năm về trước trong diễn đàn này cũng chê bất động sản Vinhome và bảo người Việt mua nhà vì thương hiệu. Hồi đó chê Vin thiết kế kém, và làm nội thất lởm lừa người tiêu dùng v..v.. nhưng sau đó người ta rút kinh nghiệm và vẫn giữ uy tín.
Và giờ thì đúng là thương hiệu bất động sản Vinhome có giá trị số 1 Việt Nam?

lehahai

Xe buýt
Chác mọi người bị bỏ bùa hay sao ý nhỉ? :))
Em nhớ cách đây khoảng 5-7 năm về trước trong diễn đàn này cũng chê bất động sản Vinhome và bảo người Việt mua nhà vì thương hiệu. Hồi đó chê Vin thiết kế kém, và làm nội thất lởm lừa người tiêu dùng v..v.. nhưng sau đó người ta rút kinh nghiệm và vẫn giữ uy tín.
Và giờ thì đúng là thương hiệu bất động sản Vinhome có giá trị số 1 Việt Nam?
Thằng tre thì ngược lại đi dần từ tốt tới xấu, gọi là xấu dần đều.

--Lamborghini--

Xe cút kít
em vẫn ko tin cụ ạ. Khi book vé, nó có mã chuyến bay, như ví dụ trên của em là BB01, BN02, BB03, nói như cụ thì khách của 3 mã vé này đều lên 1 chuyến à? em đi xe khách còn phải check biển số tránh lên nhầm xe, máy bay sao thế được. mà có trang nào của bên quản lý sân bay để biết đc giờ bay, mã chuyến của các hãng không ạ?
Tỷ lệ lấp đầy là rất thấp, tuy nhiên cũng có thể bị trùng ghế.
Nhưng miễn là đủ ghế thì vẫn được, lúc cụ làm thủ tục có thể thay đổi được cái này, vì bọn nó xác định dồn vé thì nó sẽ tính hết cụ ơi.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Em cách đây mấy tháng cũng có theo dõi mấy cái face của VNA, VJ Air và Bamboo này vì công ty đi làm ở sân bay nên theo dõi để biết thôi. Hồi đó thấy các commet bên dưới toàn khen Bamboo là thủ tục hoàn tiền và đổi trả vé nhanh hơn , hợp lý hơn các hãng khác mà. Khó hiểu nhỉ?
Ý cụ là có thể là có đội PR của anh Còi hay sao?

D nâu

Xe điện
Tỷ lệ lấp đầy là rất thấp, tuy nhiên cũng có thể bị trùng ghế.
Nhưng miễn là đủ ghế thì vẫn được, lúc cụ làm thủ tục có thể thay đổi được cái này, vì bọn nó xác định dồn vé thì nó sẽ tính hết cụ ơi.

k4mjkaze2

Xe buýt
bamboo còn khá chán so với Vj VNA
Hủy chuyến của thằng VJ mới là vô địch, bán thông tin khách hàng thì vượt mặt tất cả các hãng khác
VNA thì nổi tiếng sory airline rồi, nhân viên hãng thì rặt bọn cocc làm ăn bát nháo =))
Hủy chuyến của VNA thì có trò hoàn định danh, đếch hoàn tiền mà bắt phải đi trong 1 năm, ko đi auto mất tiền. Thằng VJ cũng thế, hủy chuyến om tiền bắt bù trừ vào các vé sau. Mấy thằng khốn nạn

D nâu

Xe điện
Ý cụ là có thể là có đội PR của anh Còi hay sao?
Em chả tin mấy cái đó vì đối với em hay thích nghe phản hồi từ ý kiến mọi người trước khi em đọc báo và xem tren mạng đẻ đánh giá.
Cụ thể ngày hôm qua vừa có 01 bạn trước đây hay đi Viet nam Airlines giờ đổi sang thẻ Vip Bamboo luôn rồi. Thấy các cụ chê quá em thử làm bài ch
check với bạn ấy xem thế nào:
Screen Shot 2021-04-25 at 9.13.04 AM.png
Screen Shot 2021-04-25 at 9.15.09 AM.png

IP man

Xe lăn
Mấy nick nhân viên dư luận viên của Bamboo lèo lái kinh nhể, bảo sao thằng này nó vẫn lừa được :))

lum..zzz

Xe điện
Mấy nick nhân viên dư luận viên của Bamboo lèo lái kinh nhể, bảo sao thằng này nó vẫn lừa được :))
Đọc mấy thằng đấy thối quá cụ à. Còn so sánh với vin rồi biểu tượng số 1... kệ riêng trò thằng BAmboo chiếm dụng vốn, bán chuyến láo delay 2 ngày thì cứ đâu em cũng nói. Chắc loại đó 1 dc chủ nuôi cơm, 2 là trót ôm cp rồi phải hô hào lên thôi

Chỉnh sửa cuối: