[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

thientudolong

Xe container
đợt này đang sửa đường băng nên các cụ cũng thông cảm cho hãng, chả hãng nào muốn delay, hủy chuyến đâu

Crusaderland

Xe điện
đợt này đang sửa đường băng nên các cụ cũng thông cảm cho hãng, chả hãng nào muốn delay, hủy chuyến đâu
Đúng rồi cụ, đợt này nhu cầu đi lại trong nước đã phục hồi, thậm chí còn cao hơn cùng kỳ vì nhiều nơi kích cầu du lịch, lại là giai đoạn hè học sinh đang nghỉ nên nhu cầu đi lại rất cao mà đường băng thì chỉ còn duy nhất do đang đóng cửa sửa chữa một đường băng nên cụ nào đi máy bay thì chắc cú nên ra trước ít nhất 2-2,5h làm thủ tục vì rất đông.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
A quýt hủy chuyến cụ à, xưa em bị Jetstar nó đẩy chuyến lên chuyến sớm, hãng bay điện thoại cháy máy cho em cho đến khi em bắt máy
Thằng traveloka thì cũng lôm côm vụ thông báo rồi cụ
À, có cái số điện thoại liên lạc khách hàng em ghi thiếu số :) nhưng số điện thoại đặt vé thì đầy đủ. Bọn traveloka nó liên lạc với sđt khách hàng (cũng là em luôn nhé - mình mua vé cho mình đi mà) thấy thiếu số là nó bỏ luôn, không liên lạc, mail với người đặt vé
Hủy chuyến thì lỗi anh Quýt, nhưng không báo hoàn toàn lỗi thằng Traveloka.
Mà lần sau các cụ vào thẳng trang web của hãng mà đặt vé, chả đắt hơn đồng nào đâu. Việc gì phải qua thằng đại lý nào.

hxduong

Xe lăn
Tầm này các hãng & nhiều chuyến bị hủy & delay nhiều lắm.

X0000

Xe điện
Hủy chuyến thì lỗi anh Quýt, nhưng không báo hoàn toàn lỗi thằng Traveloka.
Mà lần sau các cụ vào thẳng trang web của hãng mà đặt vé, chả đắt hơn đồng nào đâu. Việc gì phải qua thằng đại lý nào.
Rẻ hơn mỗi vé 3-50K chứ cụ, nhưng traveloka nhìn tổng quan giá hơn, chưa kể 1 số hãng (như Vietjet) không chấp nhận thanh toán qua Internet Banking

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Rẻ hơn mỗi vé 3-50K chứ cụ, nhưng traveloka nhìn tổng quan giá hơn, chưa kể 1 số hãng (như Vietjet) không chấp nhận thanh toán qua Internet Banking
Bên em chỉ theo đoàn mới đặt qua đại lý. Lúc ấy số tiền kia nó mới bõ. Chứ vé lẻ toàn đặt luôn cho nhanh.

Xe_Fun

Xe tải
BB e hay đi HN - SG và ngược lại thấy ok. E hay chọn cung giờ từ HN là 9h sáng, về từ SG 6h chiều, máy bay to, may chưa bị hủy phát nào.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ cụ chủ nhầm giữa 2 vấn đề. Cái này là lỗi thằng đại lý Traveloka. Cụ ko tự hỏi là sao mình bỏ tiền qua 1 thằng cò trung gian để làm gì trong khi cụ tự đặt trực tiếp với hãng được ? Trước em cũng bị và giải tán luôn mấy ông cò này. Đặt trực tiếp qua VN Airline và Vietjet có gì delay nó báo mình trong 1 nốt nhạc :))

Về logic khi cụ đặt qua cò thì thằng cò có thông tin của cụ, chứ hãng bay nó chỉ biết tên tuổi và số hộ chiếu của cụ thôi nhoé :)) . Em ko hề bênh Bamboo đâu đới.

X0000

Xe điện
Bên em chỉ theo đoàn mới đặt qua đại lý. Lúc ấy số tiền kia nó mới bõ. Chứ vé lẻ toàn đặt luôn cho nhanh.
Traveloka thì vào xem được tất cả các chuyến bay của các hãng, ok xuống tiền qua nó là xong. À chưa kể, em ko dùng thẻ tín dụng, nên ko mua đc vé trực tiếp của 1 số hãng bay (VJ chẳng hạn)

Có lẽ cụ chủ nhầm giữa 2 vấn đề. Cái này là lỗi thằng đại lý Traveloka. Cụ ko tự hỏi là sao mình bỏ tiền qua 1 thằng cò trung gian để làm gì trong khi cụ tự đặt trực tiếp với hãng được ? Trước em cũng bị và giải tán luôn mấy ông cò này. Đặt trực tiếp qua VN Airline và Vietjet có gì delay nó báo mình trong 1 nốt nhạc :))
Về logic khi cụ đặt qua cò thì thằng cò có thông tin của cụ, chứ hãng bay nó chỉ biết tên tuổi và số hộ chiếu của cụ thôi nhoé :)) . Em ko hề bênh Bamboo đâu đới.
Chốt lại vẫn là A Quýt hủy chuyến mà cụ - như đúng tiêu đề thớt, kể cả em có đặt trực tiếp, thì vẫn bị hủy chuyến mà, và thậm chí đòi lại tiền của anh ấy sẽ khó khăn hơn, nếu chỉ là cá nhân. Và việc lấy lại tiền được ko thì cũng không quan trọng bằng việc chạy ầm ầm ra sân bay, xong máy bay hủy chuyến.
Hãng cũng có lỗi, và em cũng có lỗi mà cụ.
Và có lần em cũng đặt vé Jetstar qua traveloka, thì thấy bọn Jet nó gọi em cháy máy để báo đã đẩy em đi chuyến sớm hơn.

Toi88888

Xe điện
Cháu mới lần đầu đi Bamboo. Thấy có tí bực mình và khen các cháu tvien hãng Tre. Xin chia sẻ các cụ
- Nhà cháu đặt vé đi Ntrang từ T5.2020 cho rẻ vì mấy gia đình đi. Đặt vé Eco tính ra 1tr/ng/lượt. Vé thì rẻ và phí xuất vé cao hơn
- Hãng đổi vé trong ngày lên lên xuống xuống. Tất nhiên cháu cũng biết lí do sửa sân bay nhưng việc ngày 15.7 có 4 chuyến. Cháu đặt lúc sáng mà đẩy vé sang chuyến muộn nhất là rất bực mình. Mấy lần alo tổng đài cóc đc lên fb nhắn các em/chatbot bảo email. Email thì nó cũng chả giúp đc j. Vẫn bị đổi từ 10h sáng đến 9h đêm bay. Vào đến Ks 12h đêm. Mất hết KH 1 ngày. BỰC!!!
- Chiều về cũng bị đổi vé. Xong chốt hạ 13h bay. Đến sát ngày lại đổi 12h20. Cũng ko a/h lắm cháu ok. Ra sân bay checkin đâu đấy, vé xuất 11h50 boarding. Cả nhà đang đi ăn bát phở thì 11h30 đã thấy boarding. potay. Lại phải cong mông người già trẻ em bỏ cơm phở ra xếp hàng. Đấy là điểm chê thứ 2.
Cộng:
Hành lý xách tay lúc đi nhà cháu gộp kiện lại ko vde j. Lúc về các em nó ko cho (tại chỗ checkin). Cháu nhờ đọc bài vietjet (cái cân) nên đã có sẵn túi. Checkin và soi an ninh xong cháu lại gộp. Cho vào 2 vali (cho 3 người) cho tiện xách lên xuống cầu thang.
Tiếp viên có vẻ nhã nhặn, niềm nở. Có cháu ở đâu chạy đến đỡ tay cụ nhà cháu lúc xuống hỏi han.
Hạng bay eco và economy thấy xuất nước uống và ăn nhẹ như nhau.chả khác j thì phải. Cháu đi thấy có bánh mì kẹp và 1 chai nước.bay ngắn thế cũng ok rồi. Mì cháu ko ăn, xách chai nước xuống làm tin với các cụ
KL: Giá nó ko bị đổi vé lên xuống quá nhiều lần thì chắc ok hơn Vietjet.

DucAnh.Sg

Xe buýt
Chắc bị a/h do dịch, đợt trước tết em đi mấy lần thấy đúng giờ.

Toi88888

Xe điện
Chắc bị a/h do dịch, đợt trước tết em đi mấy lần thấy đúng giờ.
Chắc có cụ a. Tức cái giờ bay của hãng lúc ra sb Nội bài hỏi cậu nvien nó bảo ngày hôm đó vẫn4 chuyến. Đoàn cháu bị đẩy lại trong khi chuyến cháu book nó vẫn bay. Akay

DucAnh.Sg

Xe buýt
Chắc có cụ a. Tức cái giờ bay của hãng lúc ra sb Nội bài hỏi cậu nvien nó bảo ngày hôm đó vẫn4 chuyến. Đoàn cháu bị đẩy lại trong khi chuyến cháu book nó vẫn bay. Akay
Vâng, vì nó xếp dồn khách mà cụ. Cái này VietJetAir hay làm.

8828

Xe buýt
Có thể cụ đi đông ng quá cũng là 1 bất lợi khi hãng thay đổi/dồn chuyến do chuyến gần nhất thì ko đủ chỗ xếp cho cụ.

vihali

Xe container
Mai nhà em bay đi Quảng Bình với các kiện hàng xách tay nhẹ và tính checkin online cho tiện.

Gọi tổng đài CSKH thì sau 2 phút nghe Romance với 1500đ/phút thì ko ai nhấc máy. Hoang mang quá nên em lên đây xin hỏi các cụ OF thông thái có ai vừa đi hãng này mấy ngày gần đây xem liệu có thể checkin online qua máy ở sân bay Nội Bài ko? Nếu phải xếp hàng thì khéo phải có mặt trước 3 tiếng vì hs thi xong, đi nghỉ khá đông.

Cảm ơn các cụ.

(có đợt con anh Q đến nhà em học mấy tháng. Em xóa số rồi mới biết con đại gia)

butchikim

Xe ba gác
Cháu chưa có cơ hội đi..nhường cụ dưới