[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

gaquay123

Xe tăng
Mấy doanh nghiệp hàng không trên thế giới đa phần trong 3 -5 năm đầu đều lỗ rất nặng rất ít hãng bay có lãi ,a ấy nhìn thấy hàng không ngon ở dòng tiền và nghiệp vụ bán ,cho thuê lại để dễ bán giấy mà thôi chứ BB còn lâu mới thực lãi .
Có ngành ngân hàng và bảo hiểm là ngành có dòng tiền ngon nhưng anh Q không có cửa! Vì các quan sợ anh Q vào ngân hàng và bảo hiểm thì nát cả kinh tế nước nhà! Anh Q có lẽ nhìn thấy khoản tiền khách hàng trả trước 8k-9k tỏi của VNA và nghiệp vụ SLB của VJC nên mới máu! Cố chạy cho BB lãi ngay năm đầu là anh Q chơi sát ván sinh tử rồi, cái đó hãng nào cũng làm được nhưng nếu làm thì xác định sau này khó tồn tại nên không dám! Chỉ có anh Q dám :D

Dulichthegioi

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi hình như trang web của Bamboo airways bị sập hay sao ạ?
Từ tối qua em vào để in vé cho khách mà không được toàn báo lỗi Error 502

butchikim

Xe ba gác

cafe_rhum

Xe hơi
Do công việc nên cháu cũng hay phải đi lại, trc giờ toàn đi của VNA nhưng tháng 6 vừa rồi cháu thử bay Bamboo xem như nào.
Tuy nhiên, có 1 vài vấn đề cháu thấy ko ổn lắm & muốn hỏi thông tin các cụ mợ hay đi, xem đã có thay đổi gì chưa để tháng sau cháu bay tiếp ạ.
Trải nghiệm của cháu như này:
1. Máy bay & dịch vụ => rất OK (cả mấy lần cháu đều bay Boeing 787, loại khác cháu ko rõ)
2. Lúc máy bay đỗ ở dưới mặt đất, không có điều hòa nên nóng kinh hồn ạ. Hỏi thì các em tiếp viên bảo hệ thống điều hòa dưới mặt đất có vấn đề, bay lên trời mới mát (lúc trên trời thì mát hơn thật, nhưng cháu thấy vẫn nóng hơn so với máy bay của VNA). Cả mấy lần cháu bay, thời gian mỗi lần cách nhau tầm 4-6 ngày, tình trạng điều hòa vẫn thế.
3. Hôm cháu bay HCM-HN, lên máy bay đúng giờ, cơ mà ngồi trong máy bay 1h không cất cánh, cũng ko có điều hòa với lý do như mục 2. Ko có bất kỳ thông báo nào của hãng về việc trễ này, cho đến khi 1 số hành khách, trong đó có cháu - thấy sốt ruột, hỏi vài lần thì mới được thông báo là chờ thủ tục.
Cụ mợ nào hay đi cho cháu hỏi thăm xem mục 2 & 3 đã ổn hơn chưa ạ?
(vì ngoại trừ 2 vấn đề trên, các vấn đề khác cháu rất vừa ý nên nếu khắc phục được, cháu sẽ tiếp tục bay của bên này). Cháu cảm ơn trước ạ.

blackhole1

Xe tăng
Do công việc nên cháu cũng hay phải đi lại, trc giờ toàn đi của VNA nhưng tháng 6 vừa rồi cháu thử bay Bamboo xem như nào.
Tuy nhiên, có 1 vài vấn đề cháu thấy ko ổn lắm & muốn hỏi thông tin các cụ mợ hay đi, xem đã có thay đổi gì chưa để tháng sau cháu bay tiếp ạ.
Trải nghiệm của cháu như này:
1. Máy bay & dịch vụ => rất OK (cả mấy lần cháu đều bay Boeing 787, loại khác cháu ko rõ)
2. Lúc máy bay đỗ ở dưới mặt đất, không có điều hòa nên nóng kinh hồn ạ. Hỏi thì các em tiếp viên bảo hệ thống điều hòa dưới mặt đất có vấn đề, bay lên trời mới mát (lúc trên trời thì mát hơn thật, nhưng cháu thấy vẫn nóng hơn so với máy bay của VNA). Cả mấy lần cháu bay, thời gian mỗi lần cách nhau tầm 4-6 ngày, tình trạng điều hòa vẫn thế.
3. Hôm cháu bay HCM-HN, lên máy bay đúng giờ, cơ mà ngồi trong máy bay 1h không cất cánh, cũng ko có điều hòa với lý do như mục 2. Ko có bất kỳ thông báo nào của hãng về việc trễ này, cho đến khi 1 số hành khách, trong đó có cháu - thấy sốt ruột, hỏi vài lần thì mới được thông báo là chờ thủ tục.
Cụ mợ nào hay đi cho cháu hỏi thăm xem mục 2 & 3 đã ổn hơn chưa ạ?
(vì ngoại trừ 2 vấn đề trên, các vấn đề khác cháu rất vừa ý nên nếu khắc phục được, cháu sẽ tiếp tục bay của bên này). Cháu cảm ơn trước ạ.
Thích thì cứ đi thôi mợ còn không thì chọn hãng khác cũng đơn giản mà vấn đề lỗi của các hãng bay là có và hãng nào cũng có lỗi hãng ít hãng nhiều .
Quan điểm cá nhân em thì em chỉ đi VNA vì tính ổn định cao ít xảy ra vấn đề
Nhân đây cho em hỏi các cụ các mợ cổ phiếu esop của FHH phát hành cho nhân viên và đối tác được quy đổi thành tiền chưa ạ ? Năm ngoái có ông bạn rủ mua nhưng em sợ nên thôi .

nganvitga

Xe tăng
Tắt điều hòa để tiết kiệm xăng chứ làm gì có chuyện dưới không có bay lên lại có. Bay giữa đường hết xăng thì ủn hả?

blackhole1

Xe tăng
14000 chuyến bay, cỡ 2 triệu khách sau 6 tháng

Bamboo Airways có chuyến bay đúng giờ cao nhất
Giống chị thảo thời kỳ bắt đầu cũng đúng giờ chuẩn chỉ giờ ntn ai cũng biết nói chung dịch vụ sau khi nhà cung cấp ấy lớn lên và có thời gian duy trì mới khẳng định được ,cũng hy vọng bb duy trì được dịch vụ như hiện nay .

X0000

Xe điện
Báo cáo các cụ, chiều nay xem tivi thấy Bamboo quảng cáo ác quá, lại nhớ đến câu chuyện em mới va phải với Bamboo Buôn Ma Thuột
Tình hình là em có đặt anh Quýt 2 vé bay BMT-SG (ảnh các cụ xem ở dưới) qua ứng dụng Traveloka. Thanh toán mọi cái đã xong, vé điện tử đã phát hành
Cách giờ bay 1 tiếng, ung dung chạy đến sân bay Buôn Ma Thuột. Ô, sao quầy làm thủ tục vắng tanh, vào hỏi nhân viên bảo không còn chuyến nào nữa. Bỏ mẹ rồi
Liên lạc mãi mới được Traveloka, hóa ra a Quýt anh ấy hủy chuyến. Mời đi chuyến 11h ngày hôm sau (qua điện thoại thì em cũng ko nhớ đêm hay ngày). Mà lạ cái là hủy chuyến mà mail không thèm gửi, điện thoại không liên lạc. Cả đại lý Traveloka và Bamboo luôn. trước em cũng bị thằng Jetstar nó đổi chuyến thì điện thoại cháy máy cho đến lúc em nghe
Thôi đành khiếu nại, đợi xem a Quýt có hoàn tiền cho em qua traveloka hay không, mặc dù yêu cầu hoàn tiền được tiếp nhận sau giờ dự kiến máy bay xuất phát (em có liên lạc với traveloka từ trước giờ dự kiến máy bay xuất phát)
Hy vọng là traveloka là đại lý lớn nên a Quýt không chơi lầy.

15cm45p

Xe điện
Ơ thế cụ được ăn dưa bở ak :-j
Em đi của Quyết còi mấy lần thấy rất ok.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em thì dứt khoát ko thằng Q cồ, vì em nghe nó bị lừa con Faros mất kha khá. Hôm nọ có chị MG còn thỏ thẻ với em cp của BBAL ngon lắm bị em điên tiết mắng cho 1 trận

X0000

Xe điện