Tổng hợp thông tin và phương án xử lý đối với Euro Auto Quảng Độ

Em rất ủng hộ phương án của bác chủ thớt ... các bác nên làm chuyên nghiệp và phải có bằng chứng rõ ràng. nếu đúng như các bác nói ở trên thì kiện là đúng rồi

tu-bong

Xe buýt
em không xe pháo gì nhưng cách làm của bác chủ thớt mà thành công thì rất tuyệt đó.mong bác làm sớm cho mọi người đi xe bmv đỡ bức súc

hachi

Xe tăng
He he! Bổn hãng nhận được đơn xong dẹp mịa nốt cái Quảng độ là các bác đi BMW ra đứng đường:P:P:P

tla

Xe điện
Chúc bác thành công :41:(b)

Cà Phê Đắng

Xe đạp
Lại còn chuyện này nữa các bác ạ. Em mới sửa xe ở Quảng Đọ có 2 lần thôi, nhưng chẳng lần nào em lấy được hóa đơn cả, tuyền thấy bẩu kế toán hôm nay đi vắng, với lại em cũng chả cần hóa đơn nên ko quan tâm lắm. Hôm nay thấy có vụ này mới thấy là mình thiếu sót lớn. mà ko biết các bác sơn xe thế nào, chứ em đưa xe đến chả bao giờ chú Lương cho giá ngay cả, toàn sơn xong mới báo giá, lấy đắt mà xe để bẩn như hủi.:mad: Chả thèm rửa. lần nào cũng thế.

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Làm ăn thế này thì chết dở. Hoan hô phương án của bác:41::41::41:

hieuneo

Xe hơi
Thưa anh em!

Em mở topic này với mục đích tập hợp thông tin để góp ý với BMW Vietnam và BMW AG chứ không phải kiện cáo gì ai cả. Cái chúng ta ở đây cần không phải là BMW sẽ dẹp tiệm (việc này có thể nói là không thể) mà là để chúng ta có một dịch vụ tốt, hoàn hảo, xứng đáng với những gì anh em chúng ta bỏ ra. Việc này do em đề nghị và em sẽ là người đứng lên giải quyết việc này. Chính vì vậy, anh em có thể yên tâm.

Sau khi các bác trong diễn đàn PM lại cho em cách lấy thông tin (cả soft copy và hard copy) em sẽ tập hợp và khi gửi thông tin cho bổn hãng, em sẽ cc cho tất cả những ai có yêu cầu. Chuyện này em làm vì anh em trong diễn đàn và người tiêu dùng VN là chính.

Rất mong các bác nhà mình ủng hộ em.

Shebeen

Xe tải
Rất hoan hô bác chủ thớt! (b)

dotrungthanh

Đi bộ
Cần phê phán quyết liệt vào. Chất lượng BMW trong vòng 2 năm qua đã không ổn định rồi, thì dịch vụ hậu mãi phải tốt để còn bù vào chứ. Chúng ta là khách hàng mà cứ bị các đại lý dịch quay ra làm tiền mãi thì thật là đau khổ.

teapot

Xe buýt
Em không phải la fan của Bim nhưng em rất ủng hộ cách làm của bác Hiếu.
Còn bác Maybach Tau nói đúng đấy, Quảng Độ Tây Hồ chính là ISUZU Quảng Độ trước đây trên Phạm Văn Đồng. Ban đầu Quảng Độ thuê địa điểm mà bây giờ Huyndai thuê lại sau đó chuyển sang bên kia đường (chắc không đủ tiền thuê mặt bằng rộng nữa ). Hồi đó ( năm 2006 ) nhà em có sửa ISUZU thì thấy một ông tên Long ( đầu hói ) khoe là sắp mở gara và auto ở Tây Hồ. Theo em nghĩ thì chính xác là ISUZU Quảng Độ mà ra.

Schumacher

Xe buýt
EM không đi Bế Em Về dưng mà cũng giơ hai tay hai chân, đã máu thì dơ cả 3 chân luôn :69: ủng hộ các bác !!!

Ducwagon

Xe tăng
Em đi Suzuki nhưng dù sao cũng vẫn ủng hộ các bác đi BMW (b)(b)(b)

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Chào các Bác, thật ra em cũng là dân trong nghề đó các Bác ạ. Em cũng từng chôn vùi nhiều năm tuổi xuân trong một số hãng xe kể cả BMW. Nói cho cùng thì không chỉ với BMW mà rất nhiều hãng xe khác ở VN, thái độ phục vụ,, chất lượng dịch vụ chuyên nghiệp mà lẽ ra Khách hàng xứng đáng được hưởng chưa thực sự được quan tâm một cách xứng đáng. Ở VN hãng xe quan tâm đến vấn đề này nhất hiện nay vẫn là Toyota, trong tương lai vấn đề này sẽ được nhiều hãng xe chú trọng hơn.
Còn về dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa, hiện nay ở HN nói riêng và VN nói chung ngoài các trung tâm bảo hành ủy quyền có rất nhiều trong tâm không thuộc loại đó đang tồn tại và phát triển rất tốt, điều đó chứng tỏ chất lượng dịch vụ cũng nhu cung cách và thái độ phục vụ của các đơn vị này không quá kém, đôi khi còn tốt hơn rất nhiều so với các hãng. Mặt khác về tay nghề kỹ thuật viên cá nhân Tôi khẳng định một số hãng xe tay nghề kỹ thuật viên chưa tốt, nếu không muốn nói là yếu.
Phải thừa nhận khi đưa xe vào hãng chúng ta cảm thấy yên tâm về chất lượng phụ tùng, thiết bị, dụng cụ chuyên dùng cho việc sửa chữa nhưng không ít phụ tùng có nguồn gốc bên ngoài được hợp thức hóa bằng nhiều cách để trở thành phụ tùng chính hãng. (Điều này không phải ai ai cũng biết.) Vậy nên các Bác cũng nên cất nhẳc trước khi đưa xe vào hãng. Ở chỗ Tôi cũng vậy, nếu những dòng xe mà chúng tôi không có thiết bị chẩn đoán hoặc bắt buộc phải có sự trợ giúp của TTBH chính hãng thì chúng tôi sẽ tư vấn cho KH mang xe đến hãng, thông thường chúng tôi sẽ tự mình mang xe đến TTBh bởi vì chúng tôi nắm rõ các vấn đề liên quan vả lại ít nhiều chúng tôi cũng có quan hệ với mấy ông này.
Nói tóm lại, vấn đề ở đây vẫn là kinh nghiệm sử dụng xe của hầu hết anh em mình chưa thực sự vững vàng, chúng ta cần trau dồi thêm.

phunuvietnam003

Xe hơi
Em thật không hiểu ở HN có mấy cai trung tâm ủy quyền của BMW,( em thấy nhiều quá :Quảng độ ,Minh khai ,Nghi Tàm , Yên Phụ ....) em mới dùng thử BMW nên chỉ biết 153 Yên phụ thôi ,em không biết còn gọi bằng tên gì khác không . Hi hi ...em ở miền núi chứ kô phải HN Các bác vui lòng cho em có mấy BMW địa chỉ và tên gọi để em đưa vợ em đi thiến

PHP

Xe tải
Em thật không hiểu ở HN có mấy cai trung tâm ủy quyền của BMW,( em thấy nhiều quá :Quảng độ ,Minh khai ,Nghi Tàm , Yên Phụ ....) em mới dùng thử BMW nên chỉ biết 153 Yên phụ thôi ,em không biết còn gọi bằng tên gì khác không . Hi hi ...em ở miền núi chứ kô phải HN Các bác vui lòng cho em có mấy BMW địa chỉ và tên gọi để em đưa vợ em đi thiến
Minh Khai là trước kia còn bây giờ Quảng Độ, Nghi Tàm và Yên Phụ là 1 cụ ạ. Chớ đâu lắm mà cụ liệt kê lên thế.

vua_luoi

Xe điện
Thảo nào ở cơ quan em có chị đi 325 vứt xe đến cả tháng không đi, chắc hỏng chưa sửa được.

Vietroad111

Xe buýt
Em ko đi Bim nhưng cũng ủng hộ cách sử lý của các Bác :41::41::41:

ngaynha

Xe tăng
Ủng hộ bác chủ thớt , phải làm ra ngô ra khoai bác ạ

PHP

Xe tải
Chưa thấy động tĩnh gì cả. Anh em làm tới đê.

hieuneo

Xe hơi
Đã kêu gọi nhiều nhưng anh em chẳng ai PM hay liên lạc gì với em cả... Chán...