[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

Xolabaque

Xe tăng
Lại thay đổi số hả cụ? Thế là lại làm lại giấy tờ với đủ các thứ trên đời này. Định Mệnh chứ chả biết sao hành dân lắm thế.0
Ai bảo cụ là thay đổi mã số trên cccd cũ với cccd có chíp mới này...???

Tuấn Trịnh T3D

Xe đạp
Website
t3dcomputer.com
e vẫn dùng cmt cũ :))) ngại đi đăng kí quá sợ thủ tục lâu

Clear

Xe buýt
Em chờ đến ngày chuyển sang Video cước, mỗi người đi đâu chỉ việc cầm cái cuộn Video cước là đầy đủ các thông tin về cuộc đời, từ khi còn là sinh linh đến hiện tại. Gõ ăn gì? Nhà nghỉ nào? Khách sạn nào? Trà đá vỉa hè nào? Vợ tát mấy lần....đều ra hết. Đến nơi công cộng, video cước phát âm thanh và hình ảnh đánh giá hạng công dân của mình.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Em không hiểu sao thẻ tín dụng, rồi giờ là ATM gắn chíp thì không ai thắc mắc.
Giờ CCCD có gắn chíp thì lại sợ bị theo dõi.

bomon

Xe tăng
Em không hiểu sao thẻ tín dụng, rồi giờ là ATM gắn chíp thì không ai thắc mắc.
Giờ CCCD có gắn chíp thì lại sợ bị theo dõi.
Vì chip atm là ngân hàng quản lý, em biết là có việc gì làm việc với cái bọn quan liêu đó thì rách việc hơn 1 cái chip đích thân CA quản lý nhiều, chi phí chip ngân hàng nó tự chịu, nó không rảnh gắn thêm thứ gì để phục vụ các quan. Còn chip ở thẻ không ai chắc chắn được nó có thể gắn thêm những thứ gì khác so với chip atm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vì chip atm là ngân hàng quản lý, em biết là có việc gì làm việc với cái bọn quan liêu đó thì rách việc hơn 1 cái chip đích thân CA quản lý nhiều, chi phí chip ngân hàng nó tự chịu, nó không rảnh gắn thêm thứ gì để phục vụ các quan. Còn chip ở thẻ không ai chắc chắn được nó có thể gắn thêm những thứ gì khác so với chip atm.
Cụ dùng điện thoại là đủ để định vị cụ rồi , cần quái gì chip với chủng .Mà theo dõi cụ để làm cái gì :)) Ngân hàng nó được lợi từ tiền gửi của cụ nên cần gì thu 15k tiền làm thẻ chứ .

toimuondie

Xe container
Cụ dùng điện thoại là đủ để định vị cụ rồi , cần quái gì chip với chủng .Mà theo dõi cụ để làm cái gì :)) Ngân hàng nó được lợi từ tiền gửi của cụ nên cần gì thu 15k tiền làm thẻ chứ .
Chíp điện tử nó có nhiều loại, nhiều tác dụng.
Để chíp điện tử định vị được thì phải qua GPS... như vậy chắc chắn phải có nguồn nuôi.
Vì vậy chíp trong ATM và CCCD không thể định vị được, ở đây nó chỉ có giá trị như cái ổ lưu trữ dữ liệu.
Nhưng thôi, để kệ cụ ấy cất CCCD trong tủ.

s house design

Xe máy
STH 40.18, đường số 4, KĐT Lê Hồng Phong 2, Nha Tr
Website
nhadepshouse.com
tôi ở nha trang còn chưa thấy gì, đến cả cái CCCD có thẻ pet còn chưa được triển khai nữa ... đến rầu các anh chính quyền

Cccm đã làm Thẻ căn cước công dân gắn chip chưa ạ.
Reviu giúp e với, e ở quận Ba Đình
Thaks cccm

Nov

Xe điện
Lại thay đổi số hả cụ? Thế là lại làm lại giấy tờ với đủ các thứ trên đời này. Định Mệnh chứ chả biết sao hành dân lắm thế.0
Cụ chửi nhanh quá, lấy đâu ra lắm số mà cấp cho cụ, cụ cứ yên tâm giữ 12 số của cụ nhé.

congthuong

Xe điện
Có cụ nào làm chưa ? Mất bao lâu thì xong nhỉ ?

bomon

Xe tăng
Chíp điện tử nó có nhiều loại, nhiều tác dụng.
Để chíp điện tử định vị được thì phải qua GPS... như vậy chắc chắn phải có nguồn nuôi.
Vì vậy chíp trong ATM và CCCD không thể định vị được, ở đây nó chỉ có giá trị như cái ổ lưu trữ dữ liệu.
Nhưng thôi, để kệ cụ ấy cất CCCD trong tủ.
Chip có nhiều loại, có loại dùng năng lượng thụ động như con chip chống trộm ở shop thời trang, và nó đều có thể định danh id. Nếu em đặt mỗi cột điện 1 dọc phố cái đầu đọc như cái gắn ở cửa shop thời trang, nó biết mỗi lần id nào đi ngang qua. Muốn truy tìm ai em chỉ cần xem lần cuối id chip của nó xuất hiện gần cột điện nào.
Nó rẻ tiền tới mức các giaỉ chạy marathon lớn bé hiện tại đều làm thế với cái bảng số của mỗi vđv để kiểm tra đường chạy mỗi người rồi.

Ngocqlb

Xe tăng
Hôm nay e ra 116 Quan Thánh làm trong 1 nốt nhạc (45 phút) ạ.
Cám ơn cccm đã coment

bluemoon1974

Xe buýt
Cmnd 9 số của em hết hạn từ tháng 8/219, đợi các anh ý cấp chíp làm một thể, mấy nay rét ngại chả buồn đi, hóng các cụ làm ở chỗ PNT để đổi hộ chiếu một thể.

pkhcsht

Xe điện
Các quan cứ thỉnh thoảng lại nghĩ ra cách giải ngân mới. Trường học bệnh viện thì cứ thiếu dài.
Các quan xxx học các quan giáo giục, thường xuyên đổi mới. Kế hoạch đổi mới đó đc làm bài bản như kiểu iphone lên đời, mỗi năm một lần ...

Ngocqlb

Xe tăng
Câu hỏi của cụ chưa có câu trả lời.
E in tờ khai sẵn trên mạng, điền đầy đủ thông tin theo mẫu, ra CA quận kèm hộ khẩu. Họ ktra, lấy dấu vân tay, chụp ảnh và nộp 35k. Phiếu hẹn sau 2 tuần lấy cccd. Tổng thời gian từ lúc e đến và ra về 45 phút.

• Vodka
Reactions: UFA

comiki

Xe ba gác
Người OF
E in tờ khai sẵn trên mạng, điền đầy đủ thông tin theo mẫu, ra CA quận kèm hộ khẩu. Họ ktra, lấy dấu vân tay, chụp ảnh và nộp 35k. Phiếu hẹn sau 2 tuần lấy cccd. Tổng thời gian từ lúc e đến và ra về 45 phút.
Vâng, đấy là loại vẫn cấp, còn em đang bẩu loại chip ấy ợ.