Tin tức Tổng hợp tất cả về xe điện VinFast

Keep

Xe điện
Hình như 690 là full, 590 là không có pin, suy ra pin độ 100 củ. Mức chi phí thuê pin thế này chắc em vẫn đi xe xăng vì em đi ít. Tháng hết độ 1 củ tiền xăng thôi.
Giá trước 30/06 là 590 và sau đó là 690 tất cả đều chưa gồm Pin vì Pin sẽ thuê (ko như xe máy có thể chọn 1 trong 2) Thuê pin thì rủi ro chuyển về hãng ạ.

that010101

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé. Chính sách mở thế thì tự tin thôi nhỉ
Lần 1 em cọc Lux SA nhưng do có chút lăn tăn nên em hủy , lần này em cũng cọc đang rất hào hứng . Mà em cọc qua website mà tải biên lại chuyển tiền thấy không được toàn báo nghẽn mạng. Hay nhiều người cọc quá

P/S : em là người hâm mộ VF vì mất 1 năm chưa làm được con ốc vít ra hồn. Các cụ khác đừng mắng em là này lọ nhé.

Langthang_Mercedes

Xe container
Theo như Vinfast thì việc thuê Pin sẽ tránh rủi ro cho pin hỏng? Thế cái bảo hành để làm gì nhỉ? Giá 590tr cho 1 con xe Suv đô thị chạy điện có vẻ cũng khá ổn áp các cụ nhỉ

Xe xăng của cụ thì bảo hành cái gì ạ? Xe cấu tạo tạo từ mỗi cục pin đâu, còn cả ngàn linh kiện khác nữa mà.

Keep

Xe điện

cafe79

Xe máy
Ra biển như xe xăng thì chán nhỉ, Chính phủ chả có động thái hỗ trợ cho " Mãnh liệt ..." thế mà các cụ cứ bảo là Vin đc hỗ trợ từ nhà nước ?
Iem vẫn phải nộp trước bạ 12% + 20 củ tiền biển à?

Chapi_Do

Xe hơi
Xe xăng của cụ thì bảo hành cái gì ạ? Xe cấu tạo tạo từ mỗi cục pin đâu, còn cả ngàn linh kiện khác nữa mà.
Cụ không đọc kỹ rồi, ý em là cái việc thuê pin để tránh rủi ro nó rất là vớ vẩn, vì nếu muốn người ta không bị rủi ro pin thì ông chỉ cần bảo hành pin cho người ta. Ở đây ngụy biện việc hạ giá thành sp nhằm cạnh tranh = việc cho khách hàng quyền lợi thực chất là khách bị chui đầu vào rọ. Nhưng ko sao, pin lô, không chính hãng sẽ sớm có mặt. Với em giá 590 tr cho 1 con xe điện hạng C bảo hành 10 năm là ngon.

Mũi tên bạc

Xe container
-Sx ô tô xe máy mới đc có 2 năm mà đã tổng kết sớm thì hơi hài, vì 2 năm thì đến xe Tàu nó cũng chưa làm sao cả, nhưng đến 5-10 năm thì lại là 1 câu chuyện khác đấy, đến lúc đấy tổng kết vẫn còn chưa muộn đâu? Như con xm điện Klara đấy, trc thì còn thấy nhưng giờ ngó cả ngày trên đg HN chả nhìn thấy con nào, chắc phải ra chỗ nào có ng của Vin mới thấy nhể?:D
Klara thì em thỉnh thoảng mới gặp, khu nhà em cũng có vài người đi cụ ạ nhưng gặp Klara thì ít hơn Lux 2a nhiều!
Bọn em vẫn còn đây Cụ ạ.
Sẽ tiếp tục nói, vẫn bằng Tiếng Việt thôi, để cho các Cụ và mọi người, luôn được dùng những sản phẩm chất lượng với giá thành hợp lý. Bọn em cũng sẽ dậy dỗ con mình làm như vậy.
Mà không chỉ mình anh Vượng đâu, bọn em còn nhắc nhở cả anh Quyết nữa, nhưng có vẻ không ổn Cụ ạ. Anh Quyết anh ý đi quá xa rồi :(
Tiêu dùng hàng hóa thì mỗi người có một quan điểm; em không nói đến những người có ý kiến như cụ. Phân tích ưu nhược điểm của một chiếc xe thì ai cũng nên làm và mua hay không thì mỗi người có một sự lựa chọn vì mình có quyền, tiền mình bỏ ra mình phải có sự lựa chọn. Nhưng Em rất ghét cái đội cứ mở m~ ra là nói theo kiểu: lập công ty đó thì kiểu gì cũng sập, mang đồ tàu về rồi lắp ráp, ... và câu em nói ban đầu dành cho đội đó.

Doun

Xe điện
Ra biển như xe xăng thì chán nhỉ, Chính phủ chả có động thái hỗ trợ cho " Mãnh liệt ..." thế mà các cụ cứ bảo là Vin đc hỗ trợ từ nhà nước ?
Iem vẫn phải nộp trước bạ 12% + 20 củ tiền biển à?
Thời điểm hiện tại thì không thể so sánh giá xe điện và xăng được cụ. Xe điện còn đắt hơn xe xăng do giá thành pin đắt. Còn chờ Chính phủ có chính sách hỗ trợ để khuyến khích điện thì chắc còn dài dài.

Toilatoi242

Xe tăng
Nhà có 4 con VF rồi, ngon rứa nầy phải mần con thứ 5 thôi, kaka.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thời điểm hiện tại thì không thể so sánh giá xe điện và xăng được cụ. Xe điện còn đắt hơn xe xăng do giá thành pin đắt. Còn chờ Chính phủ có chính sách hỗ trợ để khuyến khích điện thì chắc còn dài dài.
Cụ tách viên pin ra để thuê như đổ nhiên liệu hàng ngày thì xe điện đắt hơn xe xăng ở chỗ nào, giá chình ình đấy thôi.

nissantiida

Xe điện
Không bán pin mà bắt thuê, một tiền gà 3 tiền thóc?
Đúng là ai cũng mong dùng xe điện thì tiết kiệm tiền xăng nhưng nếu phải thuê thì cũng không tính phí cao hơn xăng được. Nhất là nếu cho mua bộ sạc để sạc ở nhà (chỉ mất tiền thuê pin hàng tháng = tiền đổi pin mới sau này).

Chapi_Do

Xe hơi
Nói chung Vinfast muốn lấy phí thuê bao pin và sạc pin để bù vào giá bán, cụ nào mua tầm này giá như vậy là ok, đến lúc ra Pin OEM kiểu gì cũng tăng giá xe.

nissantiida

Xe điện
Nói chung Vinfast muốn lấy phí thuê bao pin và sạc pin để bù vào giá bán, cụ nào mua tầm này giá như vậy là ok, đến lúc ra Pin OEM kiểu gì cũng tăng giá xe.
Em nghĩ phí thuê pin hàng tháng/năm là bù vào phí thay pin sau này khi pin chai hết niên hạn cụ ạ?

trieuhuynh

Xe máy
Xe gửi ở bãi thì sạc thế nào đây nhỉ? Giải được bài toán này nữa thì mới mong bán được xe

Mercedes_Benz

Xe điện
Đây chỉ là bước đi đầu tiên của Vinfast cho xe điện thôi, nhưng thế giới ai cũng công nhận xe điện chính là tương lai. Về sạc pin thì cứ yên tâm, sau này trạm sạc, công nghệ sẽ giúp xe điện vượt trội hơn xe xăng. Phải có khởi đầu thì mới có đích đến được, chúc mừng Vinfast