[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhanVanTai

Xe hơi
Kinh tế đi lên thì csvc cũng phải theo lên
Tính như cụ mà cứ áp bài toán kte vào thì mãi cảnh nhếch nhác thôi. Nếu tính như cụ thì cần j thang máy với tòa 5 6 tầng. Leo bộ vua khỏe vừa tiet kiệm. :)))
Cụ nói cũng đúng, kte và ý thức ng dân đi lên thì muốn làm gì cũng đc. Vài năm trc e chăm ng nhà ở BM, người nhà BN ở quê ra còn mang theo xô chậu, tay nải, có người mang cả chăn chiếu, lều bạt để nằm. Bảo vệ nhắc họ thì có khi còn bị chửi lại. Chừng nào các BV khác còn chưa phát triển, BM còn đông, còn quá tải thì chắc dịch vụ cũng khó cải thiện

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giờ bệnh viện nó hợp đồng, nếu không may bệnh nhân qua đời, chỉ cần phút mốt có dịch vụ đưa đi bảo quản lạnh. Giờ nhiều nơi kinh doanh dịch vụ này. Không phải lo. Ông Tuấn là GD, ông ấy được quyền quyết dv hỗ trợ nào là hiệu quả để tồn tại, dịch vụ nào không hiệu quả thì dừng lại. Ba cái thể loại chống phá nêu cái những ngớ ngẩn, thiếu thuyết phục. Bao giờ Ông ấy dừng hoạt động khám chữa bệnh của BM thì mới đáng bàn.
Vâng, đúng là như vậy.

nvtung1

Xe tăng
E vừa đưa người nhà vào cấp cứu đột quỵ, rồi đưa đi chụp chiếu theo yêu cầu của bác sĩ. Không lót tay tí nào, bác sĩ, nhân viên làm việc rất chuyên nghiệp, không thái độ hạch sách. Gửi xe máy đúng giá 3,000 VND.
E thực sự ngạc nhiên. Từ góc độ người sử dụng dịch vụ, em thấy rất mừng.

Charmsalot

Xe tăng
Cùng là bệnh viện của quân đội 10X mà 108 là một trời một vực so với 103 các cụ nhỉ?
Đất đai rộng rãi như bệnh viện 108, lại ở giữa thủ đô, phải tay ông Học viện quân y - 103 là các ông ấy biến thành "chung cư cán bộ nhân viên bệnh viện" rồi kinh doanh, chuyển nhượng căn hộ ngay. Rồi phân lô cho phòng khám tư nhân, nhà thuốc thuê.
Mấy năm trước ông 103 còn ầm ĩ chuyện bệnh viện móc ngoặc với dịch vụ vận chuyển bệnh nhân của xã hội đen để độc quyền. Không hiểu làm thế nào mà bọn xã hội đen có danh sách bệnh nhân xuất viện. Ông nào ra viện mà thuê xe ngoài về quê là ăn đòn ngay, cả bệnh nhân, người nhà bệnh nhân lẫn taxi.
Phó bí thư Oảng ủy Học viện quân y - 103 thì bị Ủy ban kiểm tra trung ương kỷ luật vì kinh doanh ký túc xá.
Đây là cái bệnh viện thảm họa.
Bệnh viện Quân đội 108 đón nhận danh hiệu Anh hùng Lao động
Đẳng cấp bệnh viện hàng đầu nó phải thế này cụ ạ. Chứ đâu như cái bệnh viện nhà quê.
Không hiểu đội bác sỹ, y tá, quản lý ăn dơ với xã hội đen, làm tiền trên lưng người bệnh thế này họ có còn biết nhục nữa không nhỉ?

hcmt

Xe điện
dưới gầm trời này thì có tội hay ko có tội nó chỉ là gang tấc thôi, đừng lấy CQĐT ra làm cái ô để bóng gió là a ý có tội. Đến cụ còn són cả đái ra ko dám cmt này kia kìa, hay là cũng có cả núi tội nhưng chưa bị sờ😮
Đợi tòa quyết thôi.
Miệt thị người khác khi đuối lý cố bảo vệ a T chỉ chứng tỏ học thức của chủ cmt.

Nói về tội, 100% dân VN là có tội, chỉ là tội ntn. Trốn thuế, lách luật, hối lộ vặt, hê hê. Hay chủ cmt bảo chưa bao giờ làm những vc này.

Mạng ảo ai dại gì khai ra nhỉ.

Học thức đến vậy thì ko nên cmt nữa. Stop nhé. Như chưa hề có cmt với nhau

minh0075

Xe điện
Chắc bác Tuấn muốn làm mô hình chăm sóc toàn diện; bệnh nhân đến BV lo từ A-Z; ăn mặc ở vệ sinh... người nhà về cơ bản chỉ việc chi xèng. Cách chăm sóc này thì văn minh như Tây như Mỹ; như... Vinmec; nhưng ở Ta thì bảo hiểm khó mà bao được; quy ra dịch vụ thôi. Hơi bất công là bv Bạch Mai là viện công; đất công nhà cửa công... giờ chữa bệnh theo kiểu tư. Hơi vô lý là làm ngon thò tiền nhân ciên pai tăng lên chứ

Jamebonds

Xe container
Đợi tòa quyết thôi.
Miệt thị người khác khi đuối lý cố bảo vệ a T chỉ chứng tỏ học thức của chủ cmt.

Nói về tội, 100% dân VN là có tội, chỉ là tội ntn. Trốn thuế, lách luật, hối lộ vặt, hê hê. Hay chủ cmt bảo chưa bao giờ làm những vc này.

Mạng ảo ai dại gì khai ra nhỉ.

Học thức đến vậy thì ko nên cmt nữa. Stop nhé. Như chưa hề có cmt với nhau
cụ biết là thế thì đừng lôi CQĐT, hay phán quyết của tòa án ra mà bảo a Tuấn này kia. Nói thẳng ra là tất cả các ô LĐ, nếu thích đều có tội hết nhé

PhanVanTai

Xe hơi
E vừa đưa người nhà vào cấp cứu đột quỵ, rồi đưa đi chụp chiếu theo yêu cầu của bác sĩ. Không lót tay tí nào, bác sĩ, nhân viên làm việc rất chuyên nghiệp, không thái độ hạch sách. Gửi xe máy đúng giá 3,000 VND.
E thực sự ngạc nhiên. Từ góc độ người sử dụng dịch vụ, em thấy rất mừng.
Đã từ rất lâu như vậy ròi mà cụ. Từ trước nay các khoa điều trị của BM đều đã như vậy. E thấy các y BS đều rất tận tâm, chu đáo, chuyên môn chụp chiếu hay can thiệp thủ thuật gì họ đều giải thích rõ ràng, chỉ là bệnh nhân quá tải quá nên họ hơi khó tính. Có lần em thấy bạn điều dưỡng đi tiêm truyền vất vả quá nên khi truyền cho ng nhà em em có ý định bồi dưỡng chút mà bị chối khéo ngay lập tức. Sau e biết ý nên mua ít hoa quả và sữa chua để phòng hành chính các bạn ý mới dám nhận, còn ktra đi ktra lại xem em có nhét phong bì trong đó không.
Có thể là có con sâu làm rầu nồi canh nhưng em tin tưởng các BS BM đa số là người tốt. Việc chuyên môn tốt là chuyện đã từ bao lâu nay rồi và thay đổi chủ yếu về bề nổi thôi chứ không phải vơ hết công lao về cho a Tuấn Tim như nhiều cụ nói. Đúng sai thời gian sẽ phán xét

polizia

Xe container
Bỏ nhà lạnh cũng đc.
Giờ dịch vụ đầy ra.
Nếu là người ở Hà Nội thì mất xong gọi Phùng Hưng có xe trong nháy mắt, thích chở về Phùng Hưng hay Thanh Nhàn, 354, 108 đc hết.
Còn ở tỉnh cũng vậy, gọi xe vận chuyển chở về đc ngay.
Tâm lý người nhà bệnh nhân ở tỉnh họ rất sợ tốn tiền, đã chết là mang về luôn càng nhanh càng tốt, gửi nhà lạnh ngày nào mất tiền ngày ấy.
Tổng hợp 2 cái trên thì thấy là nhà lạnh ko quá cần thiết.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Bỏ nhà lạnh cũng đc.
Giờ dịch vụ đầy ra.
Nếu là người ở Hà Nội thì mất xong gọi Phùng Hưng có xe trong nháy mắt, thích chở về Phùng Hưng hay Thanh Nhàn, 354, 108 đc hết.
Tâm lý người nhà bệnh nhân ở tỉnh họ rất sợ tốn tiền, đã chết là mang về luôn càng nhanh càng tốt, gửi nhà lạnh ngày nào mất tiền ngày ấy.
Em nghĩ một số ngừoi cứ lo bò trắng răng người ta là giáo sư chuyên môn đầy ngừoi việc bỏ hay không bỏ nhà lạnh người ta đều tính toán chu toàn hết cả rồi.

Jamebonds

Xe container
Bỏ nhà lạnh cũng đc.
Giờ dịch vụ đầy ra.
E tin là vẫn còn tủ lạnh, ko BV nào ko có tủ lạnh để lưu trữ tạm thời, ko có mà trễ phát thì kinh khủng

nvtung1

Xe tăng
Đúng là em rất ấn tượng với vụ được giải thích rõ ràng và sẵn sàng lắng nghe của Bác sĩ. Mọi thứ rất chuyên nghiệp. Trong quá trình đưa người nhà đi chụp chiếu được hỗ trợ tối đa. Em thấy dịch vụ ko kém các viện tư. Thay đổi như vậy thì đúng là bệnh nhân và người nhà bệnh nhân sẽ hưởng lợi. Ngày xưa ấn tượng của em về BM rất xấu nên có việc gì em không vào. Nhưng hôm qua đúng là đã thay đổi cái nhìn của em về BM hiện tại.

Đã từ rất lâu như vậy ròi mà cụ. Từ trước nay các khoa điều trị của BM đều đã như vậy. E thấy các y BS đều rất tận tâm, chu đáo, chuyên môn chụp chiếu hay can thiệp thủ thuật gì họ đều giải thích rõ ràng, chỉ là bệnh nhân quá tải quá nên họ hơi khó tính. Có lần em thấy bạn điều dưỡng đi tiêm truyền vất vả quá nên khi truyền cho ng nhà em em có ý định bồi dưỡng chút mà bị chối khéo ngay lập tức. Sau e biết ý nên mua ít hoa quả và sữa chua để phòng hành chính các bạn ý mới dám nhận, còn ktra đi ktra lại xem em có nhét phong bì trong đó không.
Có thể là có con sâu làm rầu nồi canh nhưng em tin tưởng các BS BM đa số là người tốt. Việc chuyên môn tốt là chuyện đã từ bao lâu nay rồi và thay đổi chủ yếu về bề nổi thôi chứ không phải vơ hết công lao về cho a Tuấn Tim như nhiều cụ nói. Đúng sai thời gian sẽ phán xét

Sazi

Xe điện
Bỏ nhà lạnh cũng đc.
Giờ dịch vụ đầy ra.
Nói vậy không chính xác (cũng được) mà là: Thật may mắn khi BM loại bỏ được nhà tang lễ (kèm nhà lạnh). BV văn minh hơn, sạch hơn....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xin phép đánh giá lại thế này: Tôi cũng "tin tưởng các BS BM đa số là người tốt", các bác sĩ nói chung ở mọi bệnh viện cấp Phường Xã Huyện Tổ dân phố cũng vậy.
Điều kiện cần và đủ là: Đảm bảo THU NHẬP TỐT cho họ - đến nay Bạch Mai làm khoản này được cho là rất tốt.

Còn nếu họ thu nhập độ 20 củ/tháng xem, liệu những "BS người tốt" của bác còn lại được mấy người.

So sánh: Ở 1 tỉnh nghèo mà tôi đã làm Dự án, để kêu gọi những "BS người tốt" về với họ, họ ưu đãi: Lương khá cao + Cấp đất giá rẻ + cho trả chậm lãi suất 0% do tỉnh nhà bảo lãnh.
Đặc biệt ưu đãi với các khoa: Nhi khoa hoặc Sản khoa hoặc nếu 2 vợ chồng cùng về đó làm Bác sĩ.

Có vẻ, cái sự "BS người tốt" của bác nó thay đổi theo Tỷ giá Biden khá nhiều, bác ạ, mặc dù tôi tôn trọng trình độ các bác sĩ.

PhanVanTai

Xe hơi
Nói vậy không chính xác (cũng được) mà là: Thật may mắn khi BM loại bỏ được nhà tang lễ (kèm nhà lạnh). BV văn minh hơn, sạch hơn....
Nói như vậy cũng ko đúng hoàn toàn đâu cụ. Có nhà lạnh đôi khi cũng tiện lợi cho xử lý bệnh nhân (không may qua đời) nhanh chóng, tiện cho cư dân Hà Nội, rồi đôi khi nhà người ta neo người hay không thể nhanh chóng đưa người thân đi được thì có nhà lạnh cũng nhân văn hơn. Trên báo phản ánh chuyện người chết nằm cạnh người sống kia ko biết có chính xác? Đợi các cụ trong ngành Y comment.
Nhà tang lễ có lẽ ko cần thiết lắm, nhưng nhà lạnh mà bv to như BM ko có e thấy cứ sao sao ấy

PhanVanTai

Xe hơi
Tôi xin phép đánh giá lại thế này: Tôi cũng "tin tưởng các BS BM đa số là người tốt", các bác sĩ nói chung ở mọi bệnh viện cấp Phường Xã Huyện Tổ dân phố cũng vậy.
Điều kiện cần và đủ là: Đảm bảo THU NHẬP TỐT cho họ - đến nay Bạch Mai làm khoản này được cho là rất tốt.

Còn nếu họ thu nhập độ 20 củ/tháng xem, liệu những "BS người tốt" của bác còn lại được mấy người.

So sánh: Ở 1 tỉnh nghèo mà tôi đã làm Dự án, để kêu gọi những "BS người tốt" về với họ, họ ưu đãi: Lương khá cao + Cấp đất giá rẻ + cho trả chậm lãi suất 0% do tỉnh nhà bảo lãnh.
Đặc biệt ưu đãi với các khoa: Nhi khoa hoặc Sản khoa hoặc nếu 2 vợ chồng cùng về đó làm Bác sĩ.

Có vẻ, cái sự "BS người tốt" của bác nó thay đổi theo Tỷ giá Biden khá nhiều, bác ạ, mặc dù tôi tôn trọng trình độ các bác sĩ.
Quan điểm của em: BS và NV YT nên có thu nhập tốt. Tại các nước Phương tây (Mỹ chẳng hạn) BS và Luật sư là 2 nghề đc trả lương cao nhất, e nghe thấy vậy dù chửa đi Tây bao giờ.
Còn em nghĩ BS họ ở lại BM ko hẳn hoàn toàn vì lý do kinh tế như cụ chụp mũ (dù đây cũng là lý do quan trọng) họ bám trụ vì chuyên môn vì BM tuyến cuối nên sẽ có nhiều thầy cô, GS giỏi để dạy, khả năng tiếp xúc nhiều ca bệnh khó để nâng cao chuyên môn v.v... giống kiểu cầu thủ thì luôn muốn sang MU hay Real vậy.
Thiển ý em là như vậy nếu ko hợp ý cụ nói ở trên mong cụ thông cảm

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em: BS và NV YT nên có thu nhập tốt. Tại các nước Phương tây (Mỹ chẳng hạn) BS và Luật sư là 2 nghề đc trả lương cao nhất, e nghe thấy vậy dù chửa đi Tây bao giờ.
Còn em nghĩ BS họ ở lại BM ko hẳn hoàn toàn vì lý do kinh tế như cụ chụp mũ (dù đây cũng là lý do quan trọng) họ bám trụ vì chuyên môn vì BM tuyến cuối nên sẽ có nhiều thầy cô, GS giỏi để dạy, khả năng tiếp xúc nhiều ca bệnh khó để nâng cao chuyên môn v.v... giống kiểu cầu thủ thì luôn muốn sang MU hay Real vậy.
Thiển ý em là như vậy nếu ko hợp ý cụ nói ở trên mong cụ thông cảm
Thế, tôi mạn phép hỏi: " họ bám trụ vì chuyên môn" để làm cái gì hả bác?
Để kiếm nhiều xiền hơn là chính - hay để thực hiện lời thề Hypocrates là chính, theo đánh giá cá nhân bác?

Tôi không hề đánh giá thấp các bác sĩ nói chung và Bác sĩ Bạch Mai + Việt Đức + Sản C nói riêng.
Nhiều bạn tôi học Y, nhiều trong số đó có hành nghề Y.

Xét cho cùng, họ BÁN dịch vụ chữa bệnh, cũng "cao quý" như thầy giáo BÁN kiến thức hay công nhân dọn rác BÁN gì đó, hay như chính cá nhân tôi đang BÁN sức lao động của mình vậy.

Và để BÁN được nhiều hơn, tôi cần nỗ lực tạo ra dịch vụ tốt hơn, tôi đang làm như thế ở công ty của mình.
Có vẻ, các bác sĩ cũng làm việc tương tự như tôi.
Nhỉ.

Còn họ nỗ lực để được giải Field hay giải Pulitzer, tôi không tin tưởng lắm.

Sazi

Xe điện
Nói như vậy cũng ko đúng hoàn toàn đâu cụ. Có nhà lạnh đôi khi cũng tiện lợi cho xử lý bệnh nhân (không may qua đời) nhanh chóng, tiện cho cư dân Hà Nội, rồi đôi khi nhà người ta neo người hay không thể nhanh chóng đưa người thân đi được thì có nhà lạnh cũng nhân văn hơn. Trên báo phản ánh chuyện người chết nằm cạnh người sống kia ko biết có chính xác? Đợi các cụ trong ngành Y comment.
Nhà tang lễ có lẽ ko cần thiết lắm, nhưng nhà lạnh mà bv to như BM ko có e thấy cứ sao sao ấy
Thay đổi là thay đổi, không phù hợp cứ đập bỏ làm gì tính sau. Không sao sao gì hết nhé.

PhanVanTai

Xe hơi
Để kiếm nhiều xiền hơn là chính - hay để thực hiện lời thề Hypocrates là chính, theo đánh giá cá nhân bác?

Tôi không hề đánh giá thấp các bác sĩ nói chung và Bác sĩ Bạch Mai + Việt Đức + Sản C nói riêng.

Xét cho cùng, họ BÁN dịch vụ chữa bệnh, cũng "cao quý" như thầy giáo BÁN kiến thức hay công nhân dọn rác BÁN gì đó, hay như chính cá nhân tôi đang BÁN sức lao động của mình vậy.

Và để BÁN được nhiều hơn, tôi cần nỗ lực tạo ra dịch vụ tốt hơn, tôi đang làm như thế ở công ty của mình.
Nhỉ.

Em cũng nêu quan điểm thôi cụ. Em vẫn thấy bảo bên châu Âu hay Mỹ thì bs và Luật sư là 2 nghề đc trả lương cao nhất, và chắc e cũng hiểu vì sao họ làm như vậy.
Với BS thì ngoài chuyện thu nhập chắc điều họ quan tâm nhất là làm sao cứu được người, chữa khỏi đc bệnh cho người nhà cụ. Còn chuyện trong Y có giải này giải kia ko thì e ko rõ, mời cụ thông não thêm cho em.
Y tế e thấy là ngành dịch vụ khá đặc biệt, việc cân bằng giữa dịch vụ và chi phí là khá khó, dịch vụ tăng cao thì chi phí cũng tăng lên nhiều và người dân có sẵn sàng chi trả chi phí đó không là câu hỏi đáng bàn?

Sazi

Xe điện

Nhỉ.

Mất bao nhiêu thứ, hi sinh bao nhiêu thứ để được nghèo bền vững là bám trụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng