[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhanVanTai

Xe hơi
Thành công thì không phải do mình anh Tuấn. Mà thất bại thì nhất định là do anh ấy chỉ đạo điều hành? Logic gì thế?
A Tuấn mấy năm trước có lãnh đạo BM ko cụ? Chắc cụ cũng đồng ý với em là câu nói nhiều nhất trong thớt này mấy ngày qua là “từ khi a Tuấn về...?”
Đã ai phán gì anh Tuấn thành công hay thất bại đâu cụ? Tất cả đều đang trao đổi và bảo chờ xem tương lai sẽ như thê nào cơ mà cụ?

qddt

Xe tăng
A Tuấn mấy năm trước có lãnh đạo BM ko cụ? Chắc cụ cũng đồng ý với em là câu nói nhiều nhất trong thớt này mấy ngày qua là “từ khi a Tuấn về...?”
Đã ai phán gì anh Tuấn thành công hay thất bại đâu cụ? Tất cả đều đang trao đổi và bảo chờ xem tương lai sẽ như thê nào cơ mà cụ?
Thì mọi người đang phân tích thay đổi của BM từ khi anh Tuấn về và nêu ra các vấn đề trước đây, kèm cả vấn đề hiện tại chứ có nhận vơ công lao trước kia BM là của anh Tuấn đâu?

Còn chờ thì từ đầu thớt nhiều người cũng nói nên chờ xem rồi. Chờ mà bi bô lắm thế cái gì mà đối xử với lão thành? Anh Tuấn đối xử với lão thành chi tiết như thế nào hả cụ?

Thanh fotuner

Xe tải
BM và VĐ đều là 2 BV TW tuyến cuối nhé cụ khác với BV Tim HN là BV chuyên ngành của sở YT HN. Lưu lượng bệnh nhân và mức độ phức tạp chuyên môn em nghĩ khác xa nhau. So sánh như cụ khác nào so BV công với bv tư?
Em thấy các cụ đang coi chất lượng BV so sánh bằng mức độ xếp hàng lâu, mức độ thuận tiện trong nộp tiền viện phí?
Chuyên môn BV theo em tính bằng chất lượng khám chữa bệnh, điều trị ca bệnh khó, hay có cứu được người bệnh hay không, khả năng triển khai các kỹ thuật mới, khó hay chất lượng bài báo nghiên cứu (em làm kỹ thuật nên cũng biết chút về bài báo trong ngành Y cũng quan trọng vậy). Chừng nào người dân còn tin tưởng BM, VĐ về chuyên môn, thì chừng đó họ còn đến khám và chữa bệnh đông. Quá đông và quá tải thì chắc dễ nảy sinh tiêu cực như chen hàng, nhờ vả quen biết như các cụ còm, em không phủ nhận vấn đề này. Nhưng đánh đồng điều đó với nhiều cụ bảo chất lượng BM đi xuống, nhờ việc nọ việc kia mà cải thiện lên theo em là không hợp lý. E thấy cũng may nhờ Covid nên BV Bạch Mai có thời gian chỉnh đốn, làm đẹp cảnh quan, có thời gian ít Bn để xem lại quy trình, cải thiện thái độ NVYT, đó là điều được. Còn lại như trước đây ngày nào cũng đông, cũng quá tải thì muốn thay đổi vấn đề này cũng khá khó
Có cụ phía trên nhắc cụ rồi mà cụ cứ nói đi nói lại một vấn đề. Chuyên môn y bác sĩ bv Bạch Mai có ai nói gì đâu. Mà tôi cho rằng đa số dân cả nước cũng chẳng nhận xét nổi ý. Lĩnh vực cao siêu thế ai mà hiểu cho nổi. (Đoạn đậm)
Mọi người đang bàn vấn đề quản lý, điều hành, tổ chức. (Đoạn in nghiêng)
Cụ viết dài mà nhiều post, cụ đọc lại xem có phải cụ viết đi viết lại 1 ý không nào?

Chỉnh sửa cuối:

phaodongky

Xe tải
1. Em ko nói ai tốt ai xấu. Cụ đọc kỹ lại cmt nhé. Chỉ là anh ấy nhanh nhảu nên nóng vội. Đó là ý kiến của e. Với vai trò gđ bv cấp tỉnh, bác T nên lắng nghe và làm từ từ thì tốt hơn, hiệu quả hơn. Dẫn chứng là CB BV ko ưa a ấy quá nhiều. E chỉ phân tích hiện tượng
2. Chuyên môn thì thử hỏi cụ có biết về Hội Tim Mạch VN ko ạ. Thứ nữa a T ko tham gia giảng dạy và đào tạo SV, NCS sau ĐH thì phải. Toàn bên BM đào tạo cho trg Y. Cụ ko trong nghành nên e stop ở đây.
3. Đồng ý với cụ là sai ở đâu, xử lý ở đấy. E cũng chưa kết luận ở BM là sai mà. E vẫn nói cụ ấy hơi nóng vội, có lẽ do chiếc áo ĐBQH mặc nên vậy.

Ngoài lề chút là e đang nói t.c của BVBM nó vậy, toàn ô GS đầu nghành nên ko biết sợ. Quan hệ cũng rất rộng và sâu ạ 😜

Cụ bảo e cho thông tin chi tiết, chả dại. Mạng là ảo nhưng đưa ra, luật ANM nó gô em lại. Tội gì vì mấy cmt dạo mà lôi bệnh tật vào mình. Tin đến đâu, là tùy chắt lọc TT và tìm thêm nguồn tham khảo.

Chốt lại e chỉ muốn nói, BVBM là BV toàn ông đầu nghành nên a T hơi nóng vội dẫn đến lòng người ko phục. Còn sai hay đúng, do CQĐT (nếu mở rộng ra) quyết định và tòa tuyên án, hê hê

OF giờ ko vui như xưa nữa.
Em xin stop cmt chủ đề a T, ko lại bị AN sờ gáy
Quyền cmt hay stop là của cụ. Nói thêm: Khoe trong hay ngoài ngành cũng không làm tăng hay giảm giá trị comment.Các thông tin của cụ không có gì mới, từ đầu topic các cụ nói cả rồi!

Haizz. OF đi xuống thật!

Thấy người nhà em ngành y nói có cả 1 lớp y tá được lãnh đạo cũ hứa nhận vào rồi mà bác mới về không nhận nữa, không biết có mất nhiều tiền không, nếu mất thì chửi ghê lắm.

Jamebonds

Xe container
1. Em ko nói ai tốt ai xấu. Cụ đọc kỹ lại cmt nhé. Chỉ là anh ấy nhanh nhảu nên nóng vội. Đó là ý kiến của e. Với vai trò gđ bv cấp tỉnh, bác T nên lắng nghe và làm từ từ thì tốt hơn, hiệu quả hơn. Dẫn chứng là CB BV ko ưa a ấy quá nhiều. E chỉ phân tích hiện tượng
2. Chuyên môn thì thử hỏi cụ có biết về Hội Tim Mạch VN ko ạ. Thứ nữa a T ko tham gia giảng dạy và đào tạo SV, NCS sau ĐH thì phải. Toàn bên BM đào tạo cho trg Y. Cụ ko trong nghành nên e stop ở đây.
3. Đồng ý với cụ là sai ở đâu, xử lý ở đấy. E cũng chưa kết luận ở BM là sai mà. E vẫn nói cụ ấy hơi nóng vội, có lẽ do chiếc áo ĐBQH mặc nên vậy.

Ngoài lề chút là e đang nói t.c của BVBM nó vậy, toàn ô GS đầu nghành nên ko biết sợ. Quan hệ cũng rất rộng và sâu ạ 😜

Cụ bảo e cho thông tin chi tiết, chả dại. Mạng là ảo nhưng đưa ra, luật ANM nó gô em lại. Tội gì vì mấy cmt dạo mà lôi bệnh tật vào mình. Tin đến đâu, là tùy chắt lọc TT và tìm thêm nguồn tham khảo.

Chốt lại e chỉ muốn nói, BVBM là BV toàn ông đầu nghành nên a T hơi nóng vội dẫn đến lòng người ko phục. Còn sai hay đúng, do CQĐT (nếu mở rộng ra) quyết định và tòa tuyên án, hê hê

[/QUOTE

dưới gầm trời này thì có tội hay ko có tội nó chỉ là gang tấc thôi, đừng lấy CQĐT ra làm cái ô để bóng gió là a ý có tội. Đến cụ còn són cả đái ra ko dám cmt này kia kìa, hay là cũng có cả núi tội nhưng chưa bị sờ😮

giaique

Xe tải
Chia sẻ với PNVN, bà N.T.K. nhân viên khoa Dược, người đã gần 10 năm công tác tại BV Bạch Mai, cho biết: Kể từ khi giám đốc mới về (ông Nguyễn Quang Tuấn) đã thay đổi nhiều chính sách, ảnh hưởng trực tiếp đến cán bộ, nhân viên y tế của BV. Do đó, nhiều người đã bất bình, trong đó có người đã chọn cách nghỉ việc, dù họ là những lao động trình độ cao chứ không phải đều là lao động phổ thông. Ví như, có người là tiến sĩ, thạc sĩ, cử nhân Dược,…

Không những thế, thu nhập của người động giảm đến 50%, trong khi khối lượng công việc tăng lên gấp đôi, gấp ba. Cụ thể, trước khi ông Tuấn về, thu nhập của những nhân viên nhà thuốc (khi đó chưa bị sáp nhập vào khoa Dược) khoảng 20 triệu đồng/tháng. Ngoài ra, nhân viên khoa Dược không phải trực đêm. Nếu có trực đêm hoặc làm thứ 7, chủ nhật thì tiền lương được tính theo quy định của Luật Lao động (tăng từ 150%- 200% tùy ngày lễ, Tết).

Nhưng từ khi giám đốc mới về, chính sách đã thay đổi nhiều. Nhiều nhà thuốc của BV phải sáp nhập. Số người nghỉ việc nhiều hơn, vì thế những người ở lại cũng phải làm việc vất vả hơn trước. "Như chúng tôi, hiện nay công việc bắt đầu từ 6h30 đến 18h (trưa 1 tiếng để ăn trưa). Còn lại thời gian là cắm mặt vào đơn thuốc và nhặt thuốc. Tôi còn không cầm được đến điện thoại, không nói chuyện được với đồng nghiệp bởi đầu tắt mặt tối", chị K. chia sẻ.

Cũng theo chị K. mỗi tháng chị phải trực đêm 2 ngày nhưng cũng không có chế độ trực đêm. Thứ 7, chủ nhật nếu phải làm thì cũng không có chế độ, nhưng nếu nghỉ thì bị trừ vào tiền lương. Tiền ăn trưa thì đã bị cắt từ khoảng 4-5 tháng nay.

Làm cật lực như vậy, nhưng tổng thu nhập của chị K. hiện chỉ được khoảng 9-10 triệu đồng/tháng. Không những thế, BV không trả lương đúng hạn. Có thời điểm BV chậm lương đến mấy tháng. "Từ tháng 10, 11,12/2020, chúng tôi không nhận được đồng lương nào hết. Đến ngày 29 Tết Nguyên đán, BV mới chuyển cho tôi 9 triệu đồng cả lương và thưởng. Trong số đó, tiền thưởng Tết dương lịch 500.000 đồng (trước đây được gần 10 triệu); Thưởng Tết Nguyên đán được thưởng gần 5 triệu, còn lại là lương.

"Chúng tôi quần quật như thế nhưng thu nhập cũng chỉ như giúp việc. Anh chị thử tính, người giúp việc lương giờ cũng 6-7 triệu, cơm 3 bữa, quần áo hỗ trợ, ngày lễ Tết có quà. Còn chúng tôi, làm như vậy mà tổng thu nhập cũng chỉ được hơn 9 triệu đồng thì sao đủ nuôi con", chị K. bức xúc.

Không chịu nổi áp lực, nhiều người đã xin nghỉ việc khiến những người ở lại càng phải gánh thêm việc. Như nhà thuốc, hiện tất cả khoảng 100 người, trong đó lãnh đạo và người nghỉ chế độ thai sản khoảng 20 người. Như thế, số người thực tế làm chỉ khoảng 70-80 người. Cũng vì thế, giờ bệnh nhân mua thuốc BV cũng phải chờ từ 30 phút đến 1 tiếng vì không có nhân lực. "Thử tính, một nhà thuốc chúng tôi mỗi ngày bán ra hơn 1 tỷ tiền thuốc, nhưng nhân lực chỉ có 12-13 người/nhà thuốc làm việc. Như thế phải làm việc thế nào", chị K. nói.

Cũng theo chị K. trước đây nhân viên nhà thuốc không bao giờ dám trả lời hết thuốc với bệnh nhân. Nhưng giờ, chúng tôi không ngại ngần khẳng định là "hết thuốc" vì trong kho không có thuốc. Buộc lòng, bệnh nhân phải ra ngoài mua thuốc. "Như thế, chỉ khổ bệnh nhân, vì bên ngoài BV rất nhiều cò thuốc, mà giá cao hơn bên trong gấp nhiều lần. Bệnh nhân ở quê thì đâu biết đâu để mua".

Một điểm vô lý nữa là BV yêu cầu nhân viên khoa Dược phải đi học sơ cứu, cấp cứu. Vấn đề này chẳng liên quan gì đến mua thuốc, bán thuốc cả, trong khi học thì mất thêm 1-2 người đi học (mỗi người học 3 ngày). BV thì bảo học sơ cứu để chẳng may đi đường gặp người bị nạn thì cấp cứu. Tuy nhiên, nếu ngoài đường thấy người bị nạn chúng tôi cũng không dám sơ cứu. Vì kể cả có học xong cũng đâu có được ai cấp bằng, chẳng may người bị nạn chết thì gia đình họ ăn vạ thì chúng tôi làm sao, chị K. bức xúc.

Có lẽ đội ngũ đây quen với việc nhàn lương cao rồi nên giờ sếp mới về làm thật ăn thật thì bị áp lực ? Các cụ nghĩ sao
Chuẩn rồi cụ

xgamox

Xe tải
Thấy người nhà em ngành y nói có cả 1 lớp y tá được lãnh đạo cũ hứa nhận vào rồi mà bác mới về không nhận nữa, không biết có mất nhiều tiền không, nếu mất thì chửi ghê lắm.
Thu nhập nhân viên dược đã 20 củ, thì điều dưỡng vất vả hơn phải 40-50 củ. Thế thì ai chả ham.

giaique

Xe tải
Vụ này càng tìm hiểu sâu càng thú vị. Em có cảm tình với BM từ trước đến nay vì BS BM đã cứu người nhà em.
Thêm chút thông tin lượm lặt từ việc cf vỉa hè sáng chủ nhật với mấy anh em “có chút quen biết” với ngành Y:
GS Khải thực sự là thầy dạy của a Tuấn và là người đã dìu dắt a Tuấn trong chuyên môn Tim.
Nhà a Tuấn: trước biệt thự ở Ciputra và nay anh ở trên căn Penhouse của khu chung cư sang nhất nhì HN ở Trung Hoà Nhân Chính ngay cạnh trường Ams
Nhà cụ GS già: nhà cụ khá tuềnh toàng ở khu Thái Hà, hiện ngày nào cụ cũng vẫn đi khám bệnh tại khoa Tim BM và pk để kiếm thêm thu nhập.

Đúng hay sai như thế nào xin để các cụ tự bình luận, riêng em em xin nói thẳng em không cảm tình với a Tuấn này từ hồi ở viện Tim HN, chuyện màu mè hình thức tự đánh bóng bản thân đã có từ lâu. Các bài viết “phe” aT e thấy đánh bóng tên tuổi khá lộ liễu, phản cảm. Thông tin cụ thể e để các link ở dưới. Ý kiến cá nhân, mời các cụ tiếp tục bình. Em thì em tin cụ GS già.

Ông già đi ko vững lại đòi tư vấn ngược cho giáo sư tuấn
Nhảm nhí

giaique

Xe tải
Vâng nếu thực sự comment như vậy là không phù hợp quy định diễn đàn hoặc các cụ min, mod thấy không phù hợp xin xoá giúp em comment đó. E xin lỗi nếu như đụng chạm đến ai đó hay “người quen” một ai đó trên diễn đàn, nhưng thông tin e đưa ra hoàn toàn vì mục tiêu phản biện, không có ý quy chụp hay kết luận gì cả. Em chỉ thấy hơi nóng gáy khi khá nhiều cụ xúc phạm cụ GS già, trong khi e thấy cụ là người duy nhất lên tiếng trực tiếp từ trước đến giờ. Em thấy dù đúng hay sai cũng nên tôn trọng cụ. Em thì em thấy cụ nói đúng, chính xác, khách quan
Comment ông viết ra ông tự xoá đc

blackhole1

Xe tăng
nói thì bảo làm màu
ngược lại, đến nói còn không dám thì cả đời làm được gì?

rõ ràng BM đã tụt hậu. tác phong kém VĐ, dịch vụ quá kém bv tư, tổ chức thì lộn xộn, văn hóa của cbcnv thì láo nháo, coi thường người bệnh. việc thay đổi là cần thiết, rất cần thiết.
sự thay đổi nào cũng có đau đớn. nhưng là đau cần thiết.

văn hóa tổ chức BM đã thay đổi. thay đổi từ Ban ơn, sang Phục vụ
doanh thu đang thay đổi từ làm tiền bằng mọi dịch vụ, chuyển sang chú trọng vào chuyên môn, bỏ kiếm tiền từ trông xe, tang lễ, bán nước nóng... sang tăng doanh thu bằng dịch vụ và chuyên môn. cái này đang chờ BYT duyệt giá dịch vụ

BM không phải bv đa khoa. BM không cần số đông bn. BM cần làm đúng chức năng là bv tuyến cuối. chỉ làm những cái tuyến dưới không làm được.
ô Tuấn không lèm nhèm, không kê khống giá, mà tăng thu nhập cho bs một cách đàng hoàng bằng cách xin BYT duyệt giá dịch vụ cao lên, đấy là cách làm chuẩn.

khi có thay đổi, đương nhiên có cá nhân không phù hợp, không thích ứng được thì phải loại.
vài người đi nhưng không lo BM thiếu nhân sự. với đất ấy, uy tín ấy, đầu tư ấy, sẽ có nhiều người đến.

ô Tuấn dám nói, dám làm, và đang làm được, là rất bản lĩnh và rất tài năng. quả thực cấp trên không chọn nhầm người.

BM có lợi thế đặc biệt để duy trì vị thế. công nghệ nào, kĩ thuật nào mới cũng đem đến BM chào mời trước. BS BM có lợi thế được đào tạo, thử nghiệm tất cả kĩ thuật mới nhất. lứa này đi, lứa khác sẽ nhao vào. không lo thiếu người

đau một chút là cần thiết.
thay đổi văn hóa, thay đổi tư duy của BM là cần thiết
mọi thứ đang đúng hướng, có vẻ ô Tuấn đang làm đúng.
Anh ấy đang làm rất đúng và BM may mắn khi anh ý về làm hy vọng tương lai đi khám ở BM được hưởng chất lượng dịch vụ thật tốt tương xứng với đồng tiền bỏ ra ,

PhanVanTai

Xe hơi
Ông già đi ko vững lại đòi tư vấn ngược cho giáo sư tuấn
Nhảm nhí
Comment phản cảm, nên tôn trọng người già hơn cụ ạ. Em thì thấy “già” sẽ nhiều kinh nghiệm đủ để tư vấn cho cụ Tuấn

Anh ấy đang làm rất đúng và BM may mắn khi anh ý về làm hy vọng tương lai đi khám ở BM được hưởng chất lượng dịch vụ thật tốt tương xứng với đồng tiền bỏ ra ,
Đúng hay sai, thời gian sẽ trả lời. Giờ thì BM có may mắn không khi NV y tế găng tay phải tranh nhau, người chết không có nhà lạnh, nhân viên thì lũ lượt bỏ đi? Em mà là NV BM chắc em không ngồi yên tâm mà phục vụ các cụ được. Cụ đưa người nhà đi khám/chữa ở BM bao lần rồi từ trước đến giờ mà bảo dịch vụ ko tương xứng đồng tiền của cụ? Cứu đc ng nhà cụ thì tiền bỏ có bao nhiêu cũng là vô giá, king nghiệm bản thân e, thưa các cụ. Cái gì cũng có nguyên do của nó và phải tìm ra bản chất vấn đề chứ đừng cảm tính

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Comment phản cảm, “phe” PR cho cụ Tuấn cũng nhiều thành phần kiểu này thật. Em thì thấy “già” sẽ nhiều kinh nghiệm đủ để tư vấn cho cụ Tuấn cụ ạ

Đúng hay sai, thời gian sẽ trả lời. Giờ thì BM có may mắn không khi NV y tế găng tay phải tranh nhau, người chết không có nhà lạnh, nhân viên thì lũ lượt bỏ đi? Em mà là NV BM chắc em không ngồi yên tâm mà phục vụ các cụ được. Cụ đưa người nhà đi khám/chữa ở BM bao lần rồi từ trước đến giờ mà bảo dịch vụ ko tương xứng đồng tiền của cụ? Cứu đc ng nhà cụ thì tiền bỏ có bao nhiêu cũng là vô giá, king nghiệm bản thân e, thưa các cụ. Cái gì cũng có nguyên do của nó và phải tìm ra bản chất vấn đề chứ đừng cảm tính

Chào cụ/ mợ

Nhắc nhở cụ/ mợ không tiếp tục sử dụng ngôn từ quy chụp với những người tranh luận với mình như kiểu, dạng (“phe” PR cho cụ Tuấn cũng nhiều thành phần kiểu này thật). Cụ/ mợ tiếp tục với những ngôn từ quy chụp, khiêu khích như trên. BĐH ngay lập tức hạn chế tài khoản này từ có thời hạn đến vĩnh viễn tài khoản này và tài khoản chính. Trân trọng!

k4mjkaze2

Xe buýt
đơn giản trước chửi Bn quen rồi, chém BN sướng rồi, thu nhập cao chót vót. mấy ông le ve ko có trình độ cũng được tuyển vào làm việc nhẹ lương cao.
Giờ phải làm nặng hơn, ăn ít đi thì làm gì có ai thích. Lắng nghe đội đó thì muôn đời vẫn là cái khu ổ chuột

blackhole1

Xe tăng
Comment phản cảm, “phe” PR cho cụ Tuấn cũng nhiều thành phần kiểu này thật. Em thì thấy “già” sẽ nhiều kinh nghiệm đủ để tư vấn cho cụ Tuấn cụ ạ

Điều nó tốt lên là chắc chắn BM yếu kém về dịch vụ ,tác phong lề lối có từ lâu rồi có cụ cảm tính không thấy mà thôi , BS thì ai em cũng quý và nhiều phần biết ơn nhưng chuyện nào đi chuyện ấy , họ xứng đáng nhận lương cao chứ không phải là họ có quyền nhận những đồng tiền cảm ơn ,chia chác

PhanVanTai

Xe hơi
Chào cụ/ mợ

Nhắc nhở cụ/ mợ không tiếp tục sử dụng ngôn từ quy chụp với những người tranh luận với mình như kiểu, dạng (“phe” PR cho cụ Tuấn cũng nhiều thành phần kiểu này thật). Cụ/ mợ tiếp tục với những ngôn từ quy chụp, khiêu khích như trên. BĐH ngay lập tức hạn chế tài khoản này từ có thời hạn đến vĩnh viễn tài khoản này và tài khoản chính. Trân trọng!
Cám ơn cụ nhắc nhở. Em đã sửa lại rồi. Việc quy chụp là phe nọ phe kia em cũng nói thêm là có ở nhiều com trên,mời cụ mod có thể xem lại. Em chỉ viết theo chiều hướng đó thôi. E chả liên quan cũng bị cụ nào gọi là “phe đối lập” còn gì

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Comment phản cảm, nên tôn trọng người già hơn cụ ạ. Em thì thấy “già” sẽ nhiều kinh nghiệm đủ để tư vấn cho cụ Tuấn

nếu cứ già mà giỏi thì doanh nhân , nhà khoa học nổi tiếng toàn người già chứ nhỉ?
em thì thấy mình càng già càng kém. Tư duy lối mòn , sợ thay đổi, sợ thử thách, nhận thức chậm.
văn hóa phương đông tôn trọng người già thì nên tôn trọng. nhưng đừng lạm dụng

PhanVanTai

Xe hơi
đơn giản trước chửi Bn quen rồi, chém BN sướng rồi, thu nhập cao chót vót. mấy ông le ve ko có trình độ cũng được tuyển vào làm việc nhẹ lương cao.
Giờ phải làm nặng hơn, ăn ít đi thì làm gì có ai thích. Lắng nghe đội đó thì muôn đời vẫn là cái khu ổ chuột
Điều nó tốt lên là chắc chắn BM yếu kém về dịch vụ ,tác phong lề lối có từ lâu rồi có cụ cảm tính không thấy mà thôi , BS thì ai em cũng quý và nhiều phần biết ơn nhưng chuyện nào đi chuyện ấy , họ xứng đáng nhận lương cao chứ không phải là họ có quyền nhận những đồng tiền cảm ơn ,chia chác
Mời cụ dẫn chứng cụ thể. Em 5 lần bảy lượt ng nhà chữa BM chả thấy ai chửi BN như cụ nói, cũng chả thấy ai ra vòi vĩnh xèng, chia chác như cụ bảo, ra viện cảm ơn họ còn chối đây đẩy ấy. Thu nhập của nv BM em ko dám bàn vì cụ nào có thông tin cụ thể xin đăng bảng lương bs nv BM lên đây mọi người cùng xem. Thông tin từ báo chí thì đây các cụ nhé.

Sazi

Xe điện
Cụ thể BM có những may mắn gì vậy bạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng