[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

77665508

[Tịch thu bằng lái]
VN dưới cơ nhưng ko phải là ko có hi vọng vì trái bóng tròn mà. Hàng thủ mình tìm cách khóa đc chanathip, hàng công tím khoảng trống để dứt điểm đc từ tuyến 2 (từ các vị trí Quang hải, Hoàng Đức chứ k trông chờ gì mấy ông tiền đạo chân gỗ) thì vẫn ok vì em thấy hàng thủ của Thái ko quá tốt. Ở trận trước họ cũng để lọt tiền đạo VN trong rất nhiều tình huống.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì mong an bình hết đêm nai ... :)

Totti2911

Xe buýt
Ngày mai "cô" thương ko biết thế nào. Như TL lượt đi nó đc cô thương cho 1 quả từ rõ sớm

ruby_eagle

Xe điện
Có cụ nào xem Sing vs In ko? Quá kịch tính, mà hơi bị tiếc cho Sing. Bị đuổi mất 2 người trong gần hiệp 2 và 2 hiệp phụ nhưng vẫn rất kiên cường. Phút cuối thủ môn bị thẻ đỏ nốt nhưng ko hề mất tinh thần chiến đấu.

thebookthief

Xe đạp
Thắng thua không dám nói trước nhưng em chỉ hi vọng ĐT mình chơi “khô máu” như Sing hôm nay là mãn nguyện lắm rồi

Snake master

Xe tăng
Hết 45' h1 mà có bàn thắng thì có cơ hội lật kèo. Còn để thủng lưới thì bái bài si diu ơ gên

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Người Thái và phần còn lại của thế giới:
200 (3).gif

Em thấy người Thái đã phạm sai lầm rất lớn là không cố gắng tạo được cách biệt 3 bàn, chứ 2 bàn thì hơi mong manh, vì với chiến thuật tốt, Việt Nam mà thắng 3-0 trận lượt về thì Thái cũng tạch. Nếu trận hôm qua là 3 bàn không gỡ thì trận lượt về cực khó để lật cờ.
Vầng, vầng, sai lầm lớn.
Nhưng vẫn không lớn bằng sai lầm của người vừa thua người Thái 2-0 phỏng cụ?

meotamthe

Xe cút kít
Người Thái và phần còn lại của thế giới:
200 (3).gif

Vầng, vầng, sai lầm lớn.
Nhưng vẫn không lớn bằng sai lầm của người vừa thua người Thái 2-0 phỏng cụ?
Sai lầm lớn nhất là đôi co với đám luôn muốn Việt Nam bị sao đấy ;))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Sai lầm lớn nhất là đôi co với đám luôn muốn Việt Nam bị sao đấy ;))
Thì đừng đôi co nữa.
Cứ đôi co là lộ ra bản chất thì đúng là càng đôi co càng sai lầm cụ ạ.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Của đáng tội, đúng là bóng đá xốc dậy tinh thần dân tộc.
Và bóng đá cũng nói lên một phần sức mạnh của tinh thần dân tộc (đặc biệt là ở những nước mà bóng đá thịnh hành).

Thế mới chết!

Người Việt bị ảo tưởng rằng tinh thần dân tộc mình cao (bên cạnh ảo tưởng về sức mạnh dân tộc).
Nếu có tinh thần dân tộc cao thì đã không ăn cắp, ăn cướp, tham nhũng, hối lộ, gian lận, lừa đảo, vượt đèn đỏ, vứt rác... tràn lan như hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

telefunken

Xe buýt
Em thấy VT cả nhiệm vụ phòng thủ lẫn hỗ trợ tấn công đều kém mà hầu như trận nào cũng đá chính.
Không được là do con mắt của các cụ , còn dùng là con mắt của HLV , đã dùng là phải tin , đã không tin thì đừng dùng . Ông TL , ĐC cụ Park rất tin nên dùng suốt chứ éo phải đốt đuốc khắp cõi Việt không tìm ra ai hơn đâu .
Nguy cơ là nhìn thấy , còn lạc quan tếu thì cứ tung hô thôi

huyhung123

Xe điện
Đó là chọc vào sự tự tôn và giận dữ của người Việt. Qua trận đấu hôm qua dù thua nhưng em ko còn thấy các cầu thủ và người hâm mộ sợ hãi nữa, mà thay vào đó là không khí tức giận bao trùm vì bị đối xử bất công. Dự là lượt về của Thái sẽ chẳng lành.
Lịch sử cho thấy khi dân tộc này vượt qua được mặc cảm để chiến đấu, người Việt trở nên cực kỳ manh động và khó lường.
Làm éo gì có, kk.

yamaha-x8

Xe tăng
Hy vọng hôm nay VN đá với tinh thần như Sing đá tối qua

Vova

Xe container
Người Việt bị ảo tưởng rằng tinh thần dân tộc mình cao (bên cạnh ảo tưởng về sức mạnh dân tộc).
Nếu có tinh thần dân tộc cao thì đã không ăn cắp, ăn cướp, tham nhũng, hối lộ, gian lận, lừa đảo, vượt đèn đỏ, vứt rác... tràn lan như hiện nay.
Là do luật và thực thi pháp luật thôi. Những thứ như tinh thân dân tộc chỉ để viết trên báo tuyên truyền cho dân đọc. Tiếp nữa, em mà làm báo càng thua càng cay cú em càng thích, thích chẳng kém gì thắng và vô địch cả. Thậm chí em còn thả thêm một đống bài về tinh thần với cả bất công cho bà con càng sôi sục vào đọc, bình luận, tranh cãi ... rồi còn để các bạn mang nhiều ấm ức, hằn học tranh thủ vào mát mẻ nữa :).
Quay lại chủ đề topic, xem cả vòng loại em đã thấy tuyển mình năm nay có nhiều thứ chưa ổn, từ phong độ cho đến đội hình bị thiếu hụt. Mỗi tội báo chí bơm vá kinh quá. Giờ em thấy lo là khi lứa này thôi không đá nữa, thế hệ kế cận ngoài Hoàng Đức ra chưa thấy chú nào khá cả. Lúc đấy bóng đá nhà mình lại quay lại vị trí cách đây 5, 10 năm :(

fallingwater

Xe tăng
Em tin rằng nếu trận tới Thái cứ trêu ngươi VN như đã làm cuối trận vừa rồi thì với tinh thần Võ Lích một vài cầu thủ Thái sẽ rời sân theo phương song song với mặt đất :)

Isu_zu

Tháo bánh
VN bây giờ hướng mục tiêu đến tầm châu lục chứ có còn nhìn vào ĐNA đâu. Thua trận vừa rồi Thái cũng chỉ có quả thứ 2 là xứng đáng đẳng cấp nhưng quả đó đến từ 1 pha phản công nhanh thôi.
Hướng tới mục tiêu 6 trận thua liên tiếp và chưa có ý định dừng hả cụ :)). Công nhận cụ lạc quan thật.