[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

Mr.7

Xe hơi
Trao đổi cùng Tuổi Trẻ Online, trưởng ban trọng tài bóng đá TP.HCM Hoàng Ngọc Tuấn cho biết: "Đúng là thủ môn Chatchai phạm lỗi với Văn Toàn. Tuy nhiên tình huống diễn ra trong tích tắc trước đó, trọng tài Adba đã thổi phạt Chatchai. Chúng ta thấy rõ Chatchai cố ý kéo Văn Toàn nhưng đó là tình huống hai và khi đó bóng đã ngoài cuộc nên không thể phạt thẻ đỏ".
Vãi cả trả lời báo giới. Lại còn trưởng ban trọng tài

Nói như cụ này đúng này, các cụ cứ chửi Trọng Tài sai nhưng nói đúng là Tổ trọng tài chỉ yếu kém tình huống việt vị thôi
- Tình huống đánh nguội thì chỉ đơn giản là tiểu xảo mà trọng tài không nhìn ra, chuyện bình thường
Đội trưởng bên mình không bình tĩnh còn tiểu xảo đá bóng vào mặt hay người bên Thái nữa kìa
- Tính huống thủ môn chỉ thẻ đỏ với Luật 2019 thôi, Luật mới phải là "Last men foul" thì mới thẻ đỏ. Tình huống này trọng tài đúng
Pha trong tài rút thẻ vàng ra với thủ môn đội THÁI là đúng luật vì trọng tài nhận định Văn toàn vẫn chưa có cơ hội ghi bàn ngay vì sau lưng thủ môn vẫn còn 2 trung vệ, nếu mình thủ môn với khung thành thì thẻ đỏ
Mình bênh và chửu thì phải hiểu luật chứ đừng auto chửu
Nói gì thì nói cầu thủ của nó đẳng cấp hơn mình nhiều, vị trí nào cũng đẳng cấp hơn.
Có 1 pha rõ và chưa việt vị mà trọng tại lại thổi việt vị, nhưng pha này chỉ quay chậm lại máy quay có 1 góc từ phía trên bên trái theo hướng tấn công của đội tuyển vn nên cũng khó nhận định được rõ

Nhiều cụ thần tượng Thái quá, e thấy ngoài Chanathip ra có thằng nào đội bạn đá ra hồn đâu, hâu vệ Thái lởm gặp kiểu Malay nó đá cho tung người. Cầu thủ VN bắt nhịp trận đấu lúc đầu chậm quá, rất tiếc

puredoll

Xe điện
Nói như cụ này đúng này, các cụ cứ chửi Trọng Tài sai nhưng nói đúng là Tổ trọng tài chỉ yếu kém tình huống việt vị thôi
- Tình huống đánh nguội thì chỉ đơn giản là tiểu xảo mà trọng tài không nhìn ra, chuyện bình thường
Đội trưởng bên mình không bình tĩnh còn tiểu xảo đá bóng vào mặt hay người bên Thái nữa kìa
- Tính huống thủ môn chỉ thẻ đỏ với Luật 2019 thôi, Luật mới phải là "Last men foul" thì mới thẻ đỏ. Tình huống này trọng tài đúng
Luật mới thủ môn có được dùng tay bắt bóng ngoài 16.50 k Cụ?

TSTA

Xe container
May còn có trọng tài để đổ lỗi.

superPDP

Xe điện
Điểm bất lợi của VN các cụ nói hết r. Điểm sáng duy nhất lóe lên hy vọng là Nguyên Mạnh bắt bài quả pen của Thái. Chắc chắn sau trận lượt về TL sẽ phải tiếc nuối pha bỏ lỡ 3-0
hên xui quả đó vs thằng Thip có vẻ chủ quan quả đấy đá hiền. Trận này QH gánh hết

superPDP

Xe điện
Trọng tài thì thiên vị đội bạn, HLV thì thiên vị HAGL. Sao trận này ông Park ko tung Xuân Trường vào đội hình ra quân cho đủ 1 mâm HAGL luôn nhỉ. Xem mà ức chế.
trận này dụng nguyên team XT-TA cánh HD-VT tiền đạo VT-CP thì đảm bảo được rổ bóng ngay và luôn

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Pha trong tài rút thẻ vàng ra với thủ môn đội THÁI là đúng luật vì trọng tài nhận định Văn toàn vẫn chưa có cơ hội ghi bàn ngay vì sau lưng thủ môn vẫn còn 2 trung vệ, nếu mình thủ môn với khung thành thì thẻ đỏ
Nói gì thì nói cầu thủ của nó đẳng cấp hơn mình nhiều, vị trí nào cũng đẳng cấp hơn.
Có 1 pha rõ và chưa việt vị mà trọng tại lại thổi việt vị, nhưng pha này chỉ quay chậm lại máy quay có 1 góc từ phía trên bên trái theo hướng tấn công của đội tuyển vn nên cũng khó nhận định được rõ
Qua thủ môn khả năng ghi bàn cực cao. Nếu còn một hậu vệ và 1 thủ môn mới thẻ vàng. Nếu còn 1 thủ môn thì vẫn thẻ đỏ.

vocuc_trongrong

Xe tăng
giờ này mà các cụ còn ngồi đây tranh cãi vn ta thua oan ức lắm à.. em vừa chạy vào mấy diễn đàn của bọn thái . bọn thái hả hê lắm lắm . em vừa thò mõm nói mấy câu công đạo như các cụ tranh luận ý . bọn thái chửi em sml luôn .. chúng nó nói : tưởng team vn thế nào ..chứ mèo vẫn hoàn mèo thôi . thế có cay mũi kg cơ chứ
Cụ lại mượn mồm người Thái nói thay ý cụ rồi.

Ơ kìa cụ, thế không phải cố tình phạm lỗi xong trọng tài thổi còi mới ôm bóng à cụ
Cụ đang khen cầu thủ Thái hiểu luật và cẩn thận không cho mình đá phạt nhanh à 8-|
Luật mới thủ môn có được dùng tay bắt bóng ngoài 16.50 k Cụ?

zacknguyen255

Xe tải
Thôi bỏ trọng tài đi, lối đá VN mình trận này k ổn. K có tí bài vở nào, lấy bóng cũng k lấy được, tấn công thì tù chỉ biết đá bóng bổng lên, chuyền sai. Cặp cánh thì chán quá luôn, nhất là ông Hồng Duy cơ mà với đội hình này lấy chú nào đá cánh nữa bây giờ

uaytau

Xe buýt
Bác nói chuẩn, sau lưng thủ môn vẫn còn 2 trung vệ, nếu mình thủ môn với khung thành thì thẻ đỏ
Nói gì thì nói cầu thủ của nó đẳng cấp hơn mình nhiều, vị trí nào cũng đẳng cấp hơn
Cụ nói như hiểu luật lắm, nhưng thực tế lại rất hồ đồ.
Thủ môn khi đã rời khỏi khu vực 16m50 để tham gia phòng ngự thì mặc định là đã đặt khung thành vào trạng thái nguy cơ cao rồi. Cụ xem lại tấm hình này xem nếu qua được thủ môn rồi bấm bóng vào khung thành thì có mấy tring vệ nhé.

teppia

Xe tăng
Vừa buồn, vừa cay, nhưng thực sự là lúc bị thủng lưới quả thứ 2 các cụ có thấy lạnh người ko?
Thời điểm này người Thái đang gáy rất to.

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
“Out trình”

fan cuồng đâu
Cho Park huấn luyện là sai lầm. Đề nghị mời lại HLV Miura dẫn đội. Mấy thằng cánh của HAGL như hạch mà cho đá suốt giải. Trong khi Võ Huy Toàn, Vũ Minh Tuấn ngồi xơi nước 5 6 năm không được lên tuyển

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam ao chình Thái. Nếu trọng tài không chèn ép thì VN đã thắng 3 -0

hitle888

Xe điện
Gớm nữa, vn thua còn đang bão ầm ầm trên Hàng mã kia kìa