[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

dheIa

Xe điện
Thua lượt đi mới hay. Lượt về sẽ chứng minh khả năng thực của VN ntn
Ý cụ là phải lên tới 3-4 bàn ko gỡ mới đúng thực lực. Chứ 2 bàn vẫn còn là may hả cụ =P~

Qua tổng hợp thì em thấy đó là những trường hợp sau:
- Đố kị
- Muốn hạ bệ thầy Park
- Người Thái nói tiếng Việt
- Thích ngược dòng
- Mở mồm là chê Việt nam (bất cứ cái gì)
.....
Cụ cứ suy bụng ta ra bụng người. Kém thì nhận là kém có sao đâu.
Còn chê á. Ko dám đâu. Vì nếu chê thì có mà chê hết ngày. Có cái gì để khen đâu =P~
Đang có vụ kit test long trời lở đất đấy. Em vẫn thấy bình yên, bà con vẫn vui cười bàn chuyện Tết nhất. như là cái chuyện đáng nhục ấy là của xứ mọi rợ xa xôi nào đó chứ ko phải ở mình.
Thế thì mấy cái trò bóng bánh này đáng cái gì mà phải trầm tư =P~
Cụ cứ khó tính chứ em thấy đồng bào em dễ tính nhất quả đất luôn :D

Phần em, đợt này quan tâm đội nhà vì có mấy con ngựa còi bị mất thôi. Đợi lượt về, bố con ông Pắc có thua thế chứ thua nữa mà em đc ngựa thì em sẽ khen. Khen cả ngày luôn :D

Xe gia đình

Xe điện
Ý cụ là phải lên tới 3-4 bàn ko gỡ mới đúng thực lực. Chứ 2 bàn vẫn còn là may hả cụ =P~

Còn chê á. Ko dám đâu. Vì nếu chê thì có mà chê hết ngày. Có cái gì để khen đâu =P~
Đang có vụ kit test long trời lở đất đấy. Em vẫn thấy bình yên, bà con vẫn vui cười bàn chuyện Tết nhất. như là cái chuyện đáng nhục ấy là của xứ mọi rợ xa xôi nào đó chứ ko phải ở mình.

Phần em, đợt này quan tâm đội nhà vì có mấy con ngựa còi bị mất thôi. Đợi lượt về, bố con ông Pắc có thua thế chứ thua nữa mà em đc ngựa thì em sẽ khen. Khen cả ngày luôn :D
Nếu cụ không phải kiểu người như em nêu thì có liên quan gì đâu nhỉ :)
Thanh minh là thú tội :)

hoviethung

Xe lăn
Em thấy người Thái đã phạm sai lầm rất lớn là không cố gắng tạo được cách biệt 3 bàn, chứ 2 bàn thì hơi mong manh, vì với chiến thuật tốt, Việt Nam mà thắng 3-0 trận lượt về thì Thái cũng tạch. Nếu trận hôm qua là 3 bàn không gỡ thì trận lượt về cực khó để lật cờ.
May là mình chỉ bị 2 quả nên còn có cơ hội lật Cờ. Ngoài yếu tố thiếu may mắn bóng bật xà và trọng tài. Nhưng so với Thái khả năng giữ bóng, tốc độ, ban bật của mình còn kém hơn họ?

Raul7

Xe tải

Cụ có vẻ thích đoán ý người khác nhưng cụ lại chả hiểu người ta đang nói j 😀

hoviethung

Xe lăn
Nói về đá đấm thì nó nhỉnh hơn. Chuyền chính xác, giữ bóng tốt, giữ khoảng cách tốt.
Đúng đó mình thấy nhiều khi 2-3 cầu thủ của mình xông vào mà không lấy được bóng của nó. Tốc độ đi bóng của nó cũng nhỉnh hơn?

tientung000

Xe điện
5 anh em xe tăng là nhớ thôi cụ. Anh hùng dân tộc thì em chắc chắn không biết đc đến 5 người. Em chỉ biết thái lan đánh nhau với quân đội vn thì 10 trận thua cả 10=))tiềm năng của người việt trong các lĩnh vực thì có.nhưng không có điều kiện để khơi dậy hay thúc đẩy phát huy gì cả. Cơ bản cấu trúc hệ thống trật tự xã hội nó vậy. Vụ nông sản kêu gào vậy thôi. Chứ bản chất thì sự vụ tương tự cũng sẽ diễn ra tiếp. Và cứ sống chung. =)))
Dân tộc Thái ở VN là dân tộc có số dân lớn thứ 2 3 trong 54 dân tộc anh em đó cụ.
Nhiều cụ ko hiểu lý do gì cứ lồng chính trị chính quyền vào thể thao? Cứ so đo với hàng xóm làm gì nhỉ?

fightstinger

Xe tăng
VN bây giờ hướng mục tiêu đến tầm châu lục chứ có còn nhìn vào ĐNA đâu. Thua trận vừa rồi Thái cũng chỉ có quả thứ 2 là xứng đáng đẳng cấp nhưng quả đó đến từ 1 pha phản công nhanh thôi.

hoang.nguyen

Xe tải
Dân tộc Thái ở VN là dân tộc có số dân lớn thứ 2 3 trong 54 dân tộc anh em đó cụ.
Nhiều cụ ko hiểu lý do gì cứ lồng chính trị chính quyền vào thể thao? Cứ so đo với hàng xóm làm gì nhỉ?
Thể thao thi đấu cao thấp thắng thua may rủi là lẽ thường. Cứ phải khẩu hiệu vô đối mới chịu. Thôi thì không nhận lỗi về phía mình thì đổ tại khách quan vậy

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
May là mình chỉ bị 2 quả nên còn có cơ hội lật Cờ. Ngoài yếu tố thiếu may mắn bóng bật xà và trọng tài. Nhưng so với Thái khả năng giữ bóng, tốc độ, ban bật của mình còn kém hơn họ?
Do lối đá thôi cụ ạ. Ban bật thì ông nào chả ban bật được.

fallingwater

Xe tăng
Lửa thử vàng, gian nan thử sức. Đây là thời điểm đội tuyển phải chứng minh trình độ và bản lĩnh, nói chung là đẳng cấp.
Em tin mai sẽ là một trận đấu hay của VN.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình đang nói về độ chính xác và cự ly giữa các cầu thủ trong quá trình ban bật ấy.
Cái đấy cũng do lối đá cụ ạ. Nếu bố trí đội hình gần nhau tạo thành các tam giác thì sẽ ban bật được như cụ nói. Còn nếu bố trí đội hình giãn cách hơn để chơi bóng dài thì sai số sẽ cao hơn. Hai lối đá đều có điểm lợi điểm hại. Lối đá đầu kiểm soát bóng tốt hơn nhưng thời gian lên bóng lâu hơn, giúp đối phương ổn định khối phòng thủ. Lối đá thứ hai kiểm soát bóng kém hơn nhưng bóng lên nhanh hơn, đội bạn ít có thời gian tổ chức phòng ngự. Lối đá đầu hợp với các đội bóng có chất lượng cầu thủ siêu việt như Barca, lối đá thứ hai phù hợp với hầu hết các đội còn lại. Cụ xem Campuchia đấy. Campuchia đá rất đẹp tuy nhiên do chất lượng cầu thủ chưa tốt nên không giải quyết được khâu thâm nhập vòng cấm. Trận Thái đá với mình họ cũng ăn bàn nhờ phản công nhanh chứ không phải nhờ ban bật từ sân nhà rất đẹp mắt lên. Bàn thứ hai của họ là kiểu đánh trung lộ, cái này Việt Nam mình đã làm ngay trong trận, tiếc một quả bị thổi việt vị oan và một quả Văn Đức sút chệch cột trong ngang tấc.

onano69

Xe container
Sau AFF 2020 thì VN sẽ gặp lại Thailand ở đấu trường tiếp theo nào nhỉ? E nghĩ là giải này ta bỏ đi, phục thù ở giải khác :))

DHL Pete

Xe tải
Em thì nghĩ chả lật được đâu. Thôi mình bỏ giải này, đá mấy giải châu lục tốt là được. Cay cú chả giải quyết dc gì

Lucifer2306

Xe tăng
Theo em thấy thì VN thực lòng đếch cần cái cúp vô địch Aff Cup. Thứ người hâm mộ và đội tuyển thực sự muốn là đè đầu cưỡi cổ Thái Lan. Vì vậy, ngày mai hãy chơi một trận chết bỏ, miễn thắng Thái là được. Còn có vô chung kết, vô địch hay không thì người hâm mộ cũng chả quan tâm.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em thấy thì VN thực lòng đếch cần cái cúp vô địch Aff Cup. Thứ người hâm mộ và đội tuyển thực sự muốn là đè đầu cưỡi cổ Thái Lan. Vì vậy, ngày mai hãy chơi một trận chết bỏ, miễn thắng Thái là được. Còn có vô chung kết, vô địch hay không thì người hâm mộ cũng chả quan tâm.
Chắc chắn là một trận long trời lở đất cụ nhá. Bên Thái đang bơm bít để ta ức chế nhưng hóa ra lại tác dụng ngược. Mai anh em sẽ đá kiểu như trận tránh xuống hạng ở Võ Lích đấy. :D

ngtuhan

Tháo bánh
Cay với chả cú. Cứ cho VN vô địch WorldCup luôn đi, rồi sao? Về tổng thể mọi mặt của 1 quốc gia, mình có hơn được Thái không?