[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

cocsku

Xe cút kít
Đó là chọc vào sự tự tôn và giận dữ của người Việt. Qua trận đấu hôm qua dù thua nhưng em ko còn thấy các cầu thủ và người hâm mộ sợ hãi nữa, mà thay vào đó là không khí tức giận bao trùm vì bị đối xử bất công. Dự là lượt về của Thái sẽ chẳng lành.
Lịch sử cho thấy khi dân tộc này vượt qua được mặc cảm để chiến đấu, người Việt trở nên cực kỳ manh động và khó lường.
Thôi! Thua thì cũng thua rồi. Cay cú làm gì?

sontranvu

Xe điện
Em thấy Chanathip nó ngoan đấy chứ ạ. Hải Quế nó thì thầm vào tai là đá hỏng pen ngay. Chắc Quế rủ hết giải dẫn đi ăn thịt chóa ;))

Còn Chanathit nó rủ quế hải sang pattaya chơi đồ thái à cụ. :)) :)) :)) :)) :)) :))

anhtrangvn

Xe tăng
Về đẳng cấp thì giờ hai đội một chín một mười, họ thắng hay mình thắng cũng chỉ là ngắn hạn, chưa bên nào vượt tầm để áp đặt được bên kia. Cho nên em nghĩ nên nhìn nhận là một cuộc chơi thôi, mình thắng thì vui, thua thì cũng không vui, bình thản. Còn hôm qua 2 bàn thua thì ko thể đổ lỗi cho 1 cá nhân mà hôm qua thiếu bóng dáng một nhạc trưởng ở hàng hậu vệ. Bàn đầu có lỗi của Hồng Duy nhưng tình huống đó cầu thủ Thái nhiều hơn cầu thủ mình, Hồng Duy bị nạn ko còn ai bọc lót nữa. Em nghĩ không nên trách các cầu thủ, đội bóng nó cũng đại diện cho tình hình toàn cục quốc gia phần nào. Ngoài tinh thần mỗi cá nhân, nó có phần nào tinh thần quốc gia, năm nay nước mình cũng lao đao nhiều, nhiều vụ lùm xùm, nên kỳ vọng các cầu có sự thông thoáng trong tư duy, đầu óc là khó. Cái nên ghi nhận là anh em luôn đoàn kết, thắng cùng hưởng, thua cùng chịu. Các cụ còn nhớ trận Thường Châu các em nó thua mà có mấy ai chỉ trích đâu.

MrSpy

Xe điện
Quế ngọc hải tái hiện pha xoạc bóng năm nào khiến chú lùn 1m58 chân gẫy làm đôi kết thúc sự nghiệp tại Singgapo
Hải quế có xứng là đội trưởng ko nhỉ, đá thiếu bình tĩnh quá. Pha sút bóng vào mặt đối phương em thấy là không lỗi vì trọng tài chưa có còi nghĩa là bóng đang trong cuộc nên sút thế nào cũng được, nhưng đá thế không đẹp.

Không về nhì

Xe điện
Xem lại bàn đầu tiên thấy cay thằng duy pinky thật. Như loz

Azeglio

Xe điện
Một thanh niên không có khái niệm gì về tinh thần dân tộc, cho biết.
Tinh thần dân tộc thể hiện ở môn đá bóng à cụ?
Cụ nên ra biển, lên biên giới rồi hãy nói về tinh thần dân tộc.
Ở đây là forum chém gió, cụ đừng tỏ ra nguy hiểm.

TungThoc

Xe điện
Đá với Thái mà ngây ngô như đá với đội Cam. Tư duy này hỏng, hôm qua trách ai được. Hy vọng lượt về mình Lộn ngược dòng

meotamthe

Xe cút kít
Em thấy người Thái đã phạm sai lầm rất lớn là không cố gắng tạo được cách biệt 3 bàn, chứ 2 bàn thì hơi mong manh, vì với chiến thuật tốt, Việt Nam mà thắng 3-0 trận lượt về thì Thái cũng tạch. Nếu trận hôm qua là 3 bàn không gỡ thì trận lượt về cực khó để lật cờ.

haivanphe

Xe container
Em thấy người Thái đã phạm sai lầm rất lớn là không cố gắng tạo được cách biệt 3 bàn, chứ 2 bàn thì hơi mong manh, vì với chiến thuật tốt, Việt Nam mà thắng 3-0 trận lượt về thì Thái cũng tạch. Nếu trận hôm qua là 3 bàn không gỡ thì trận lượt về cực khó để lật cờ.
Không tính hiệu số bàn thằng thua sân nhà sân khách ạ. Trận tới mà VN đá thắng thì phải đá hiệp phụ.

anhtrangvn

Xe tăng
Hải quế có xứng là đội trưởng ko nhỉ, đá thiếu bình tĩnh quá. Pha sút bóng vào mặt đối phương em thấy là không lỗi vì trọng tài chưa có còi nghĩa là bóng đang trong cuộc nên sút thế nào cũng được, nhưng đá thế không đẹp.
Trong nhiều trận Hải thể hiện vai trò đội trưởng tốt mà cụ. Hôm qua, thì lại không. Nhân vô thập toàn nó vậy. Ko có gì là mãi mãi cả. Hôm qua đủ thứ bất lợi và không may, và lỗi khiến chúng ta hứng trọn trận thua 2 bàn.

Thạch Hầu

Xe buýt
Nếu mà bóng đá là môn đại diện cho tinh thần dân tộc thì phải làm rõ vụ cá độ bacolod, mở rộng điều tra , tử hình văn quyến thế mà báo đài vẫn tiếc nuối đấy.
Một thanh niên đầy tinh thần dân tộc, dùng avatar khỉ tàu, cho hay.
Tinh thần dân tộc thể hiện ở môn đá bóng à cụ?
Cụ nên ra biển, lên biên giới rồi hãy nói về tinh thần dân tộc.
Ở đây là forum chém gió, cụ đừng tỏ ra nguy hiểm.
Một người có uy tín trong xã hội, said:

Dan du an

Xe ba gác
Nhìn lại toàn bộ các trận thì mình cũng không xứng đáng có mặt ở trận chung kết. Trong bảng mình cũng chỉ đứng nhì thì vượt ao làng ở đâu

Yeuphunu

Xe điện
Đó là chọc vào sự tự tôn và giận dữ của người Việt. Qua trận đấu hôm qua dù thua nhưng em ko còn thấy các cầu thủ và người hâm mộ sợ hãi nữa, mà thay vào đó là không khí tức giận bao trùm vì bị đối xử bất công. Dự là lượt về của Thái sẽ chẳng lành.
Lịch sử cho thấy khi dân tộc này vượt qua được mặc cảm để chiến đấu, người Việt trở nên cực kỳ manh động và khó lường.
Cụ cứ khéo… tưởng tượng.
Biết mình và biết người.
Hãy nghe hai ông HLV phát biểu cuối trận.

haivanphe

Xe container
Trận tới nếu họ đổ bê tông như Indo thì căng cụ ạ
Em không nghĩ Thái tử thủ như Indo, mà họ sẽ chơi phản công. Mà Thái phản công cực kỳ sắc nét vì họ có các cầu thủ kỹ thuật tốt và tốc độ cao trong khi hàng thủ của mình nát như tương rồi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhìn cách VN chơi AFF đợt này em thấy tức như bò đá. Đá kiểu sợ thua, đá kiểu cù nhầy.. thấy rằng ông Pắk tiêu cực.
Em thấy thể thao phải chơi đẹp, sòng phẳng và cực lực phản kiểu ku Duy Mạnh ưa chơi cùi chỏ, QN Hải sút bóng vào mặt cầu thủ Thái.

Yeuphunu

Xe điện
Một số cháu trẻ trâu, không ăn thêm thẻ đỏ là… may.

Demchinhhang.net

Xe container
Chúng nó cứ thắng VN là chúng nó chọc vào sự tự tôn và giận dữ của người Việt rồi, đm lượt về chúng mày lại cho ông biết tay. ~X(
Bố mày mà điên lên thì bố mày.....mặc kệ.

Phỗng new

Xe điện
Chuẩn cụ. Tuyến giữa của Thái nó nhỉnh hơn mình.
Trận tới, nó mà đá phòng ngự phản công khéo... 🤭
Em không nghĩ Thái tử thủ như Indo, mà họ sẽ chơi phản công. Mà Thái phản công cực kỳ sắc nét vì họ có các cầu thủ kỹ thuật tốt và tốc độ cao trong khi hàng thủ của mình nát như tương rồi.