[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

One-77

Xe cút kít
Em hóng kỷ lục vn vô địch mà ko thua bàn nào ợ?:)):)):))
Hì hì... vẫn gặp Indo nhưng ở trận tranh giải ba.:D
Đá giải này Việt Nam sẽ gặp đầy đủ các anh tài của bóng đá Đông Nam Á. Khẳng định là số 1 và trả nợ Singapore năm 1998. Bàn thắng bằng lưng trong đêm mưa Hàng Đẫy.
Đến thời điểm này tôi nghĩ Thái sẽ có cơ hội thắng VN là 70% bởi:
- Thể lực họ tốt hơn
- Lối chơi mạch lạc hơn
- Dàn cầu thủ đồng đều hơn
Nhiều cụ quên mất VN đang có 34 trận bất bại với các đối thủ ĐNA
VN k sợ nhưng đương nhiên là k muốn gặp thái ngay vòng này và chắc chắn 2 điều nữa là thái nó cũng ngại mình như mình ngại nó thôi. Đã đến rồi thì tới luôn thôi mình
Hơi đen cho VN khi gặp Thái sớm, hai hổ gặp nhau kiểu gì hai thằng chẳng đa thương, sứt mẻ. Sau hai lượt dù bên nào vào chắc cũng sẽ thẻ vàng, chấn thương... ko ít. Kể ra VN gặp Sinh thì cơ hội vô địch cao hơn.

thientudolong

Xe container
Việt Nam thiệt thòi vì giải VĐQG của mình nghỉ từ lâu , các cầu thủ tập chay nên phong độ , cảm giác bóng không tốt .
Thành thực mà nói mình yếu hơn 3 năm về trước .
trừ đôi cánh văn hậu trọng hoàng bị thay bằng hồng duy văn thanh thì đâu khác gì 3 năm trước :), hoặc là hùng dũng đá hay hơn tuấn anh, hoàng đức

namphong12

Xe lăn
Nhiều cụ nghĩ cụ hiểu cầu thủ, hiểu bóng đá hơn BHL ư. Các cụ chê cầu thủ này. Ném đá cầu thủ kia. Nhưng lại không đưa ra được cầu thủ thay thế tốt hơn. Nói thật đây là những con người tốt nhất của Việt Nam rồi. Các cụ đòi HLV phải thay đổi. Tại sao phải thay đổi khi ta đang thành công ( đừng lấy vl WC ra vì nó quá tầm với chúng ta hiện tại). Và có muốn thay đổi cũng chẳng được vì có cầu thủ hơn đâu mà thay đổi.
Đội hình Tây Ban Nha 2008

Và Tây Ban Nha năm 2012

xbadboyz

Xe điện
Gián điệp Thái chui được vào Of này chắc phải mừng húm vì vớ được ổ mối. Cứ copy mấy comment của các cụ có tuổi pệt lên google dịch rồi cười như vớ được vàng. Cụ nào trên thông thiên lôi dưới tường địa phủ mò qua ô phở Thái coi nó có đang rét run vì sắp phải gặp VN ko? hay chỉ có VN chưa gặp Thái mà ô phở đã xanh mắt như vừa bị giã cho bàn tay nhỏ vậy :D

hongins174

Xe buýt
Sau quãng thời gian làm được nhiều kỳ tích của bóng đá VN, trình độ các HLV online tăng lên thấy rõ

thientudolong

Xe container
Nhiều cụ bình loạn vui nhưng cccm phải nhìn nhận thực tế là cầu thủ, hlv đội nhà mất động lực thi đấu. Cầu thủ thì vẫn con người ấy, cày ải liên tục, chả thay đổi, thì dẫn đến tâm lý đá thế nào cũng dc, hay dở vẫn đương nhiên có suất trong đội 1..., hlv thì hết mẹ nó bài, xào đi xào lại thì bị đối thủ bắt bài là chuyện quá bình thường. Tôi nghĩ vn sẽ ko bảo vệ dc ngôi vô địch đâu, khi mà đối thủ mạnh nhất là thái hội đủ tất cả quân hùng ( mà kiểm chứng ko nhớ lắm, mấy trận vòng loại wc mình có thắng dc thái méo đâu, toàn hoà trong thế bị ép), trận rồi bị indo bắt bài, khi mà trc đó mình làm gỏi indo.....! Nhưng mà thua đi để thay đổi tư duy, thay đổi pp huấn luyện, tôi rất đồng ý với quan điểm của bầu H! Ai đời hlv sợ mất uy tín, bảo thủ cứ lấy y chang con ng đó, chiến thuật đó áp dụng trong ao làng, sông suối & áp dụng khi ra biển lớn... thì thua sấp mặt là đúng rồi. Thế mới thấm câu: phogn độ nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi.
lại thêm hlv online, rất may là vff họ ko ký hđ với mấy hlv online trên này, 1 lần với hữu thắng đã quá đủ rồi :D

thientudolong

Xe container
Rất yêu đội nhà nhưng e dự là thầy Park sẽ phải chấm dứt hợp đồng sớm sau khi thua Thái ở bán kết. Cách dùng ng quá bảo thủ của ông đang quá sức chịu đựng của nhiều người hâm mộ và cả lãnh đạo VFF.
vòng bảng toàn thắng, 1 trận hòa do đội bạn tử thủ, chưa thủng lưới bàn nào mà cụ còn bảo chịu đựng :D, tiêu chuẩn có cao quá ko

tratida

Xe container
Nhiều cụ nghĩ cụ hiểu cầu thủ, hiểu bóng đá hơn BHL ư. Các cụ chê cầu thủ này. Ném đá cầu thủ kia. Nhưng lại không đưa ra được cầu thủ thay thế tốt hơn. Nói thật đây là những con người tốt nhất của Việt Nam rồi. Các cụ đòi HLV phải thay đổi. Tại sao phải thay đổi khi ta đang thành công ( đừng lấy vl WC ra vì nó quá tầm với chúng ta hiện tại). Và có muốn thay đổi cũng chẳng được vì có cầu thủ hơn đâu mà thay đổi.
Đội hình Tây Ban Nha 2008

Và Tây Ban Nha năm 2012

bản thân ông Park cũng thay đổi đúng ý em mà, vấn đề ổng cứ thích tự làm khó mình. Nhiều cầu thủ được tạo điều kiện đá mãi từ đối lớn đến đối nhỏ, trong khi cũng những cầu thủ giỏi cũng bị cày ải từ đối nhỏ đến lớn

tratida

Xe container
vòng bảng toàn thắng, 1 trận hòa do đội bạn tử thủ, chưa thủng lưới bàn nào mà cụ còn bảo chịu đựng :D, tiêu chuẩn có cao quá ko
chúng ta đi VL3 WC cũng nhờ đứng đầu nhóm Đông Nam Á đấy.

thientudolong

Xe container
chúng ta đi VL3 WC cũng nhờ đứng đầu nhóm Đông Nam Á đấy.
thì chúng ta đã xuống t2 đâu, thua bán kết hẵng chửi, đây chỉ là cuộc đua farm bàn thắng thôi mà, bản thân indo nhất bảng nhưng gặp vn đá như gặp nhật, hàn còn gì :)

Tonydo

Xe buýt
Thái lan năm nay có đầy đủ lực lượng mạnh nhất, những cầu thủ giỏi thi đấu nước ngoài đều có tên, không ai bị chấn thương & thẻ phạt. Hơn nữa khách quan đánh giá thì nhìn kỹ thuật cầu thủ thái đá có gì đó vẫn hơn vn 1 chút. Năm nay dự khó cho VN, tuy nhiên dưới thời ông Park thì vào trân e vẫn nghĩ 50-50.

tran_xoay

Xe hơi
qua xem mà hiệp 2 em chỉ cổ vũ campuchia, mong cho việt nam đá vs thái ở bán kết :))

tratida

Xe container
thì chúng ta đã xuống t2 đâu, thua bán kết hẵng chửi, đây chỉ là cuộc đua farm bàn thắng thôi mà, bản thân indo nhất bảng nhưng gặp vn đá như gặp nhật, hàn còn gì :)
Indo nó đá thế nào ko quan trọng, nó đạt được mục đích của nó, và nó đứng đầu bảng thì mình không thứ 2 thì thứ mấy ạ?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
VN k sợ nhưng đương nhiên là k muốn gặp thái ngay vòng này và chắc chắn 2 điều nữa là thái nó cũng ngại mình như mình ngại nó thôi. Đã đến rồi thì tới luôn thôi mình
Nó cũng ngại gặp mình bỏ cha ra ấy

aloha_88

Xe buýt
Em nghĩ gặp Thái ở bán kết là quá hay, vì chắc gì Thái đã được vào chung kết đâu.